Tìm kiếm bài viết theo id

nỗi khỗ cũa người buôn bán

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi HủTiếu&BúnRiêu, 13/1/10.

ID Topic : 1527167
Ngày đăng:
13/1/10 lúc 20:06
  1. HủTiếu&BúnRiêu Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    14
    số là hôm nay mình bán cái dt 6300 mình bán 1tr3 mà hog biết người việt nam ra sao mà cứ thích chã giá họ không bít là cái giá đó là đã hộp lý lắm rồi nỗi khỗ cũa người buôn bán
    mà tâm lý người việt nam sao sao ấy nha mình bán mắc quá thì họ nói trời sao thằng này nó bán mắc quá còn mình bán rẻ quá thì anh em lại nói chã đồ cũa thằng này là đồ dõm nên nó bán rẽ thôi hog mua nỗi khỗ cũa người buôn bán - 1
    hog biết anh em 5s có nghĩ giống mình không chứ thấy tâm lý người vn chúng ta dzầy sao tui thấy hơi nãn
    mà buôn bán dạo rài cũng khó khăn quá nên hog bít giá nó thế nào mình cũng khó phát giá quánỗi khỗ cũa người buôn bán - 2udency:

anh em sem song thì cho ý kiến nha:sweat:

2. vipmember4u Chuyên Hàng USA

tâm lý người nào cũng vậy mà bạn ơi, nhiều lúc trả giá cho vui vậy nếu đc bớt thì tốt,ko thì họ thấy giá thích hợp họ củng mua mà, quan trọng là thích món hàng hay ko thôi

3. dutb bong bóng lên trời

Cái này bác nào bán đồ nhiều thì gặp hoài, nhiều khi bà con vô trả giá rẻ như bèo cũng mặc kệ thôi chứ biết sao. Khi gặp được người có nhu cầu thật sự thì họ sẽ mua thôi, mà công nhận từ khoảng tầm đầu tháng 12 tới giờ buôn bán ế ẩm thật.

4. HoàngGia Bảo Thành Viên Kim Cương

chuyện này đa số trong 5 giay

5. Always Ready I CAN DO IT !

bác này nói chính xác,bán mắc thì vô chửi này nọ,bán rẽ thì vô nói hàng có bị lỗi gì hay ko sao rẽ vậy bạn

6. quygiang1983 Thành Viên Bạch Kim

Chịu thoai đây là VN mà bạn....

7. doremon1990d Banned

xời, đa số trả giá là boy đó, ra chợ trả giá ko được nên mới trả giá cho không khí chiến thắng đó mà nỗi khỗ cũa người buôn bán

8. Sinhviên quê mùa Thành Viên Chưa Kích Hoạt

ai biểu mấy người bán có cái tật nói thách làm chi cho người mua trả giá xuống =giá ý định mình muốn bán ban đầu,hoặc hơn.Vì thế mới sinh ra chuyện trả giá.

9. FBI5s Thành Viên Cấp 3

Tui mua đồ ít trả giá lắm, thấy thích + giá hợp lý là lượmnỗi khỗ cũa người buôn bán

10. dutb bong bóng lên trời

làm giá vậy để theo phong trào cho mấy bác ưa hỏi: còn fix không bạn? cho giá thật fix nhá, bớt đi bạn ơi, giá vậy chưa tốt lắm, giá này up dài dài, gía trên mây :matrix:

11. tienhung16 Thành Viên Cấp 2

Thì người bán cũng muốn bán với giá cao thôi. Vậy nó mới dung hòa nỗi khỗ cũa người buôn bán

12. dutb bong bóng lên trời

thì đa phần mấy bác khoái trả giá là do mới đi mua đồ hoặc mấy bác khoái kiểu cò kè thêm bớt thôi. Những bác đã mua đồ trên mạng quen thì it khi trả giá, coi kỹ sản phẩm so với giá bán có hợp lý không rồi alo chạy qua lụm thôi. Nhiều topic thấy chủ topic đã ghi rõ là giá đã fix mà thấy nhiều bác vẫn nhảy vô kêu cho giá fix đi, rất là hài :still_dreaming:

13. Táo xanh Thành Viên Cấp 5

bên 5s trả giá mình thấy còn dễ chịu, bên webtretho mấy bà mấy cô trả giác sốc hàng luôn. Mình thanh lý giá đã cực rẻ họ còn trả xuống hơn 1/2 nữa mà nói giọng kỳ cục lắm. Thử thanh lý vài lần bên đó bị stress nặng luôn, trở về 5 giay là vui vẻ thoải mái nhất

14. dangthuong07 Thành Viên Bạch Kim

mình xưa nay bán chắc giá, MIỄN TRẢ GIÁ, ai lần đầu mua có thể sẽ ko thích, nhưng thích rùi thì mua nhanh bán nhanh lắm

15. Sinhviên quê mùa Thành Viên Chưa Kích Hoạt

buôn bán phải tạo hình tượng chứ nhỉ,VD:Đưa giá nào bán giá đó,ai trước thì được,trả giá thì biến ,không bớt 500đ.

16. diehard82 Thành Viên Bạch Kim

Bạn cứ bán giá chêch lệch 10% đi khi nào muốn mua thì bớt lại 10%,tâm lý trả dc giá thì ng ta sẽ cảm thấy đỡ 1 ít tiền đó mà.
    Nhiều ng tâm lý là trả giá để cho ng ta biết ăn tiền của họ ko fai là dễ và cho bạn biết kiếm tiền khó khăn như thế nào ? nỗi khỗ cũa người buôn bán

17. ti_mobile LINH KIỆN ĐTDĐ GIÁ SỈ

rút kinh nghiệm, nhắm bán giá nhiêu thì đăng cao hơi vài chục k rùi fix tiền xăng cho họ, đăng giá hợp lý thì cứ giá đó được thì bán, ko thì up tiếp.

18. rongcon88 Thành Viên Cấp 2

đông ý với bác này,hehe

19. ntgiang304 Thành Viên Cấp 1

phai roi u oi, o dau cung vay thui, la nguoi Viet voi nhau sao nghi xau ve nhau nghe bun qua, boi voi moi co nganh marketing chu.....hehehehe

20. mailym Thành Viên Cấp 6

gian nan bắt đầu nản, hihi. Nói chung cứ tự chủ là chính. Mỗi nước mỗi văn hóa. Văn hóa mua bán của người Việt là trả giá.