Tìm kiếm bài viết theo id

Ở SG học tiếng Hoa ở đâu tốt???

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi thaopham_ds, 23/7/11.

ID Topic : 3576985
Ngày đăng:
23/7/11 lúc 16:03
  1. thaopham_ds Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    14
    anh em nào bít ở SG học tiếng Hoa ở đâu tốt cho ý kiến với nha Ở SG học tiếng Hoa ở đâu tốt???

2. kayzinious Thành Viên Vàng

Tiếng Quảng hay Phổ Thông ?
    http://www.hoavanshz.com/
    Thử chỗ này xem bạn ... trườg chỉ dạy tiếng hoa chứ kô kèm các tiếng khác !
    đừng học mấy trung tâm sp kèm tùm lum thứ tiếng này nọ ... kô chuyên

3. lio_lio Thành Viên Cấp 6

ng việt hay ng hoa ?
    ng vn thì học ở hvan như bác trên gt

ng hoa thì đừng học (vì hv dạy = tiếng việt ,translate qua lại dễ làm "chậm não" lắm ! ) , nên tìm nhà thầy cô nào ng hoa để học tiếng phổ thông = tiếng quảng Ở SG học tiếng Hoa ở đâu tốt???

4. DaiSuMeGai Thành Viên Cấp 3

1. Là trường Phạm Văn Hai ở đường Nguyễn Chí Thanh hiện tại mình đang học ở đó mình là người Việt, học ở đó khá tốt dạy kỹ vì là trường của người hoa, trong lúc học vừa nói tiếng quảng vừa tiếng phổ thông và tiếng việt luôn.
    2. Là trường Mạch Kiến Hùng ở Nguyễn Trãi, trường này đa số nói tiếng quảng và tiếng phổ thông, nếu bạn là người việt thì nên học trường Phạm Văn Hai thì tốt hơn.

5. MRTHANHDIENHLJ Thành Viên Cấp 3

bộ ngoại giao, Trần Quốc Thảo, Q3

6. thaopham_ds Thành Viên Cấp 4

Phân vân quá, mình nên học ở hoa văn thuo7nbg mại ko nhỉ, trường này thấy comment tốt mà gần nhà nữa

7. Nguyen Thị Định Thành Viên Cấp 5

chắc bác này học tiếng tàu khựa để ra Trường Sa Hoàng Sa nghinh chiến đây mà

8. Nhok9xkaka Thành Viên Cấp 1

Hoc đi đôi với hành nhé!

9. ducsinh2011 Thành Viên Vàng

cũng đang có nhu cầu học đây, cho hỏi là Hoa Văn Thương Mại với Kenta chổ nào dc vậy mấy bác

10. huanglong Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Hoa văn thương mại cũng khá tốt.Trường Mạch Kiếm Hùng cũng đc nhưng nếu bạn ko phải ng hoa ( nghe đc tiếng Quảng) là hơi mệt à nha.
    Ngoài ra còn có Trung tâm bảo trợ tiếng Hoa thành phố. Cuối đường Hải thượng lãn ông.Giá mềm hơn tiếng Hoa thương mại 1 chút nhưng chất lượng cũng ok,Phòng hoc có máy lạnh

11. thaopham_ds Thành Viên Cấp 4

ò vậy chắc chọn HVTM quá

12. kayzinious Thành Viên Vàng

Mạch Kiếm Hùng hồi đó mình đi học nó xếp lớp cho mình vào học chung với mấy bé lớp 1 lớp 2 .... Trời ơi wê gì đâu T_T
    Nghỉ luôn tại bị cô giáo chửi tội ăn hiếp mấy e nhỏ ,,, nhãm !

13. zhuoheng ♥♥♥ FOREVER LOVE ♥♥♥

Đừng học ở Kenta, học phí mắc lại ko có kết quả. Và ko nên tới các lớp sư phạm, vì giọng ko chuẩn và giáo viên non kinh nghiệm lắm.
    - Nếu Bro muốn học theo dạng từ vở lòng - lớp 12 thì nên chọn Phạm Văn Hai (Q11) hoặc Văn Lang (đối diện Thuận Kiều Plaza) mình cũng xuất thân ở trường này ra, đa số trong giờ học nói tiếng Phổ Thông. Mà đa số là học chung với mấy đứa nhóc nhóc.
    - Nếu bro muốn học dạng đàm thoại, nghe nói: thì chọn Mạch Kiếm Hùng, trường này nhiều người Hoa học.

14. big_bear9999 Thành Viên Bạch Kim

chỗ nào có khóa dạy giao tiếp tiếng Hoa các bác chỉ với, chuyện dạy nghe nói, đàm thoại, ko cần dạy nhiều về chữ viết ah

15. hugo301089 Thành Viên Cấp 5

xin phép đào mộ, cũng đang muốn tìm trường hoa văn hoặc gia sư học ạ

16. silentflash91 Thành Viên Cấp 5

[h=3]Trung tâm giáo dục thường xuyên tiếng Hoa tại địa chỉ 66, Đường Hải Thượng Lãn Ông Q5[/h]
    Chỗ này dạy tốt, tất cả giáo viên đều là người hoa, đứng tuổi, cứng tay nghề, phòng học rất rộng có cả máy lạnh, TV 40 inh blabla nói chung là cơ sở vật chất tốt. b có thể tới học thử okê thì hãy đóng tiền !

17. thinh.yu Thành Viên Cấp 4

CƠ SỞ HOA VĂN GÒ VẤP ( SÙNG CHÍNH ). - Địa chỉ: 2 Lý Thường Kiệt , P.7 , Q. Gò Vấp

ở đây vừa rẻ vừa chất lượng ,mình học được 1 năm rồi ,thầy cô rất quan tâm học sinh .có 3 ca sáng ,trưa và tối đó bạn

18. HaMaBeoU Thành Viên Cấp 4

180k 1 tháng, dạy cùng sách với hoa văn thương mại tp 700k 1 tháng @@.
    học ở đây đc, ok nhưng dạy rất là chậm, phải nói vô cùng châm luôn Ở SG học tiếng Hoa ở đâu tốt???)

19. hugo301089 Thành Viên Cấp 5

có vẻ hay đây

20. shcodon Thành Viên Kim Cương

Đang học lại lớp tổng hợp nghe nói đọc viết ở hoa văn thương mại thành phố ở nguyễn thị minh khia quận 1, lớp vỡ lòng mà toàn đưa giáo viên trình độ non tay ra dạy không ah,cũng may hồi đó mình đã học đến lớp 3 rồi cách đây 18 năm, giờ mới vào học vài buỗi mà đổi đến 3 giáo viên cho 1 lớp rồi. Nói chung giờ cái gì cũng chạy theo tiền thôi chứ không có chật lượng đâu, cũng có gặp 1 giáo viên dạy nhiệt tình nữa nhưng lại cuối cùng đổi cô giáo đó đi rồi, hic hic