Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi-Đáp ở Việt Nam có bao nhiêu tỷ thì được gọi là giàu ?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi lungtungtualua, 11/9/18.

ID Topic : 9218242
Ngày đăng:
11/9/18 lúc 04:16
  1. lungtungtualua Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    13
    theo bạn thì hiện tại ở Việt Nam có bao nhiêu tỷ thì đủ gọi là giàu để an nhàn nghỉ ngơi tận hưởng mà ko cân phải đi làm nữa??? thăm dò luôn: bạn thì hiện tại bao nhiêu tuổi và đang có bao nhiêu tỷ rôi ??

2. em là giang hồ Thành Viên Cấp 3

Câu hỏi khó trả lời quá

3. Lily Doan Thành Viên Kim Cương

e là 1 tỷ tỷ

4. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, còn tùy thế nào gọi là "có" ở Việt Nam có bao nhiêu tỷ thì được gọi là giàu ?

5. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Ở VN đi SH Ý hoặc VN đời mới sẽ đạt chuẩn thiếu gia. Còn đi xế hộp > 1 tỷ (Từ Camry, Mazda 6 trở lên) sẽ dc gọi là đại gia. Đấy là anh đạt chuẩn giàu của dư luận xã hội. Vì thế đi mướn chiếc Camry chạy cũng dc gọi là đại gia (dư luận xã hội)

-Còn tài sản thực của anh > 10 tỷ thì anh dc gọi là giầu. Nhưng ở VN riết chỉ toàn người nghèo, người giàu nta đi nước ngoài ở hết trơn.

TUAN_VU thích bài này.
  6. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Ờ mình đang có 21tỷ, cố xách thêm vài xô vữa nữa cho đủ 23 tỷ để mua đủ 1 triệu USD.
    Mọi người chat tiếp nhé, hôm qua bác thầu kêu tăng ca xách vữa, sáng nay buồn ngủ chợp mắt tí... nãy giờ ổng gọi quá trời. Em đi xách tiếp đây. Hôm nay đến hạn trả góp kỳ tháng 9 của chiếc xe đạp Martin 207 rồi.

Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  7. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, chạy sô giữ. Tính cạnh tranh với "công chúa nghèo" á ở Việt Nam có bao nhiêu tỷ thì được gọi là giàu ?
    Ráng đi càng nhiều sô càng...mau nổi ở Việt Nam có bao nhiêu tỷ thì được gọi là giàu ? - 1
    Khi nào nổi nhớ để lại chiếc mác tin cho tui ở Việt Nam có bao nhiêu tỷ thì được gọi là giàu ? - 2

Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  8. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Bắt chước chạy đua với bác, hôm nay ráng bắt vài khách đi gờ ráp nữa là mình đạt mục tiêu 1 ngày chạy được 100k, chừng vài thế kỷ nữa chắc chục tỷ đối với mình chỉ là chuyện nhỏ.
    à thôi có khách tới rồi, mình đi nhé............ chị kia ơi, đi xe hả chị ở Việt Nam có bao nhiêu tỷ thì được gọi là giàu ? ở Việt Nam có bao nhiêu tỷ thì được gọi là giàu ? - 1

9. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Bác chạy được 100K/ngày là điều em mơ ước rồi đó. Để mừng bác đạt chỉ tiêu, anh em mình làm chầu nho nhỏ chiều nay nhé, văn nghệ vài xị với mấy con khô thôi. Dù hụt tiền góp tháng 9 nhưng sẽ cố chơi tới bến với bác.

10. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Đã nói với bác là ráng bắt khách để được 100k, chứ mục tiêu chưa đạt thì làm sao dám tự thưởng được, về nhà nộp ko đủ thì chỉ có ăn mì gói cả tuần đó bác.

11. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Nếu mà khai trên đây rồi liệu tối nay hay ngày mai , ngày mốt tôi còn được ngủ yên không ?

12. lungtungtualua Thành Viên Cấp 4

có là tổng tiền mặt và những tài sản có giá như bất động sản, chứng khoán... mà chính tự tay mình làm ra ko phải do ai cho hay được thừa hưởng

13. lungtungtualua Thành Viên Cấp 4

mình hỏi với góc độ của một người con nghèo tại Việt Nam làm ra với vài tỷ là thấy to lớn lắm rồi chứ ko so với đại gia quốc tế. VN hay lạm dụng và dùng bừa từ "đại gia" lắm, ai có vài tỷ ra vẻ bề ngoài cũng nói là đại gia rồi. thanks chia sẽ của bạn rất thực tế và mình cũng thấy đúng đúng

14. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Cán bộ giờ giàu lắm liệu có được gọi là đại gia.

15. choixongjong Thành Viên Vàng

Ý nói ông chủ tịt ấy hả ở Việt Nam có bao nhiêu tỷ thì được gọi là giàu ?

TUAN_VU thích bài này.
  16. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Chú ấy là đại gia chân đất ó

TUAN_VU thích bài này.
  17. lungtungtualua Thành Viên Cấp 4

chú nào vậy bác?

TUAN_VU thích bài này.
  18. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

À, thì ra là vậy. Đúng là chưa đạt không thể thưởng.
    Tối qua chủ cai xếp hôm nay em tăng ca, vậy là có cơ hội lập kỳ tích 100K/ngày hôm nay rồi. Vui quá.
    Thôi em đi xách vữa tiếp đây.
    Chúc buổi sáng vui vẻ, tốt lành.

loc9000 thích bài này.
  19. lungtungtualua Thành Viên Cấp 4

chúc bác xách càng nhiều

20. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

VN toàn đại gia