Tìm kiếm bài viết theo id

phản ánh cách làm việc của bv Q6

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi kenvin96969696, 29/11/14.

ID Topic : 7627204
Ngày đăng:
29/11/14 lúc 11:22
  1. kenvin96969696 Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    15
    hôm nay đi dắt con khám bệnh ở bv Q6 như bt thì gặp trường hợp khá là ức chế lên cho ae bàn luận ^.^
    Hôm nay là ngày 29/11 thứ 7,tôi có dẫn con tui đi khám ở bv Q6,vì nó bị ngứa ở "Vùng Kín"
    thì zô nộp tiền xog xui hết 29k,họ mới chuyển qua phòng số 2,bác sĩ hỏi này nọ xog chuyển qua phòng số 10...
    Chuyện bắt đầu từ đây

Qua phòng số 10 khám xog xui,con tôi ra tôi ms hỏi nó ủa sao bác sĩ ko cho con thuốc sức hoặc uống j đó,
    tôi ms vào hỏi bác sĩ khám chưa vậy bác sĩ
    bac si tra lời rằng khám rồi anh,bác sĩ ns tiếp về thứ 2 lên khám lại
    tui ms nói sao như vậy được,tui nộp tiền zô đây khám 29k ko chẩn đoán dk là bị j,ko cho thuốc ún lỡ tới thứ 2 bệnh nặng hơn thì sao
    bac si vẫn tiep tuc ns thứ 2 lên khám.....

tui mới lên gặp trưởng khoa hay j đó nhưng là người có quyền thì tôi mới trình bày (lầu 1 phòng số 1) thì bác sĩ ấy ms ghi tờ giấy có nội dung nhu hình, và đem xún dưới phòng 10 vẫn ko giải quyết dk j

va tôi thý cách xử lí vậy là không được và gọi lên số dt đường dây nóng là giám đốc bv,thì trình bày sự việc cho giám đốc thì giám đốc ns ko f là giám đốc và xl tôi và kêu tôi thứ 2 lên lấy lại 29k....

29k ko fai là lớn nhưng 1 bv lớn như vậy mà bác sĩ không biết gì về da liễu sao,nếu không biết hoặc không có kiến thức về da liễu thì f từ chối ngay từ đầu chứ sao nhận tiền r vào khám r kêu thứ 2 lên khám lại r lại đóng tiền lại à
    thứ 2 lên đóng tiền để khám lại vạy hôm nay tui khám dk j ?
    đường dây nóng vẫn giải quyết bằng cách xl và trả 29k >.< rất thất vọng về cách làm việc vì 29k không có lớn,cái quan trọng là tôi mún biết trình trạng hay bệnh của tôi để có cách mà giải quyết chứ ......
    :confuse:
    <span style="color:#ff8c00;">phản ánh cách làm việc của bv Q6phản ánh cách làm việc của bv Q6 - 1

2. phongsound Thành Viên Cấp 3

qua bv da liễu khám thử đi bác

3. 8xconnect Thành Viên Bạch Kim

chắc ông bác sĩ có họng ăn ko có họng nói.
    1/ Dấu hiệu chưa rõ , ổng xem thứ 2 lên coi lại coi mới chuẩn bị kê toa thuốc
    2/ Ko chuyên khoa da liễu, chờ bác sĩ da liễu . Nay ông da liễu , hôm qua nhậu quá ko đi làm dc
    Chuyện có thế , bác thớt đừng nóng. Ra bệnh viện tư khám phát, nhưng đừng mua thuốc vội
    Thứ 2 lên mấy ông bác sĩ cù nhầy đó khám phát. Rồi tính tiếp ( ngứa ko chết nhanh đâu đừng lo phản ánh cách làm việc của bv Q6)

4. vip3svn Thành Viên Bạch Kim

Bệnh viện Q6 ko chuyên về da liểu đâu bác ơi mình củng từng bị rồi , bác nên qua Trung tâm y tế dự phòng là Bệnh viện Q6 củ nằm trên đường Bà Hôm hoặc lên thẳng BV da liễu Nguyễn Thông nhé ( chú ý ko đi theo cò ngoài BV tiền mất tật mang )

5. manhtrung2712 Thành Viên Cấp 3

bv quận 6 mà là bv lớn ư phản ánh cách làm việc của bv Q6

6. samsungjapan Kinh Doanh Điện Thoại

Túm váy là lại nộp 29k, khám không biết bị gì, kêu thư 2 lên nộp tiếp 29k để khám lại, nếu không đồng ý thì trả lại 29k

7. choixongjong Thành Viên Vàng

Sao đã đưa thằng nhóc tới BV không vào phòng khám với nó, để nó vào một mình rùi lại lằng nhằng phản ánh cách làm việc của bv Q6
    Chắc tại ông nhóc khai "tại em xyz với chị đầu ngõ sau đó bị...abc" nên bs đuổi ra phản ánh cách làm việc của bv Q6 - 1

8. kenvin96969696 Thành Viên Cấp 4

đúng r bác phản ánh cách làm việc của bv Q6) chuẩn quá

9. kenvin96969696 Thành Viên Cấp 4

hihi tại bt thì nó vào đâu sao âu,khám đây qài à lần đầu ms gặp trưong hợp này ấy

10. Lỡ Bước Thành Viên Kim Cương

Các BV đa số trực thuộc Quận đều chuyên môn ko cao.

Các BV công mà đặt theo tên thường là chuyên môn cao hơn, vd BV Chợ Rấy, BV Bình Dân, BV An Bình.

11. luugiathinh Thành Viên Cấp 4

Nói tới BV Q6 mà nghe hài sau khi nghe ông bạn ở q6 kể.
    Lần 1 ông bị tai biến vào cấp cứu. Sau 1 ngày bác sĩ chuyển vào căt ruột thừa, may mà ông nhìn bệnh án nên biết bị nhầm.
    Lần 2 ông vào viện, bác sĩ đưa cho 1 đơn thuốc, vợ ổng đi mua, bà bán thuốc bảo: về nhớ cho bé ăn nó rồi uống thuốc nha. Bà vợ hoảng hốt, chồng tôi gần 40t rồi chứ đâu phải con nít. Bà bán thuốc bảo là thuốc nay cho bệnh nhân nhi.
    Bó tay luôn!

12. 7800II Thành Viên Kim Cương

bác có con chắc cũng lớn tuổi mà gõ teenstyle làm em dịch mãi mới ra

13. kenvin96969696 Thành Viên Cấp 4

hihi có đâu tại gõ nhầm ý mà phản ánh cách làm việc của bv Q6) vs máy thằng con nó cài tự chuyển từ teen ấy