Tìm kiếm bài viết theo id

Phốt Efix.vn thay mặt kính kèm dịch vụ luộc đồ, thay main các kiểu.

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi Ng.Vũ, 11/1/16.

ID Topic : 8312251
Ngày đăng:
11/1/16 lúc 02:43
  1. Ng.Vũ Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    8
    Chào các bạn, mình post cái bài này cũng chỉ để cảnh báo mọi người. Sau này ai có ý định thay mặt kính mà không muốn được "khuyến mại" thay thêm cái main, pin hay IC gì đó thì né thằng Efix.VN này ra.

Đọc xong cái này mấy bạn có chửi mình ngu thì cũng chịu. Trước khi đi thay ở đây, mình đã tìm trên mạng rồi, search trên Voz, các diễn đàn cũng chưa thấy có bài phốt nào. Thôi thì mình là người tiên phong vậy.

Hiện tại em đã liên lạc với Efix nhưng gọi mãi chưa thấy ai bắt máy :gach:

Sáng hôm 8/1 tầm 10h, mình có gửi bên Efix thay màn hình 1 con Zen 5 của mình và 1 con Ipad 2. Chi phí là 400k/con, tổng hết 800k. Lúc sau con Ipad bị đội thêm 100k nữa là thành 500k.
    Đây là hình hóa đơn của em:

Ok, sáng hôm 8/1 gửi máy, họ hẹn chiều 17h mới lấy được máy, tặc lưỡi cũng vì họ uy tín nên cũng chấp nhận, tiện đường đi thăm nhỏ bạn học trên Sài Gòn. Đi chơi lòng vòng tới tầm 15h chiều 8/1 thì họ lại gọi hẹn sang ngày 9/1 mới lấy được máy, lí do là linh kiện bên Efix bị hỏng (?) :gach:

Cũng lúc đó họ lại gọi nói con Zen 5 của mình bị treo máy và phải chạy lại toàn bộ, mất dữ liệu (?) Trước khi giao máy là mình đã tự up lại rom, đảm bảo không có lỗi gì hết. Vậy mà thay mỗi mặt kính mà người ta làm cái máy bị treo được cũng lạ Phốt Efix.vn thay mặt kính kèm dịch vụ luộc đồ, thay main các kiểu. - 1

Tổng thời gian Efix giữ máy của mình là 10h sáng ngày 8/1 kéo dài tới gần 17h chiều ngày 9/1. Nhà mình ở Biên Hòa nên việc đi lại khó khăn, hôm trả máy mình nhờ con nhỏ bạn lấy máy giùm, trước khi giao máy mình cũng kí vào 2 linh kiện này ( cục pin, cái kia thì không rõ là gì ) :
    Phốt Efix.vn thay mặt kính kèm dịch vụ luộc đồ, thay main các kiểu. - 2

Chuyện cũng sẽ không có gì đáng nói nếu như họ không đục khoét cái main của mình, đem cái máy về mình cảm giác cái gì nó cũng lạ, cả cái camera. Giờ cái camera đằng sau 8MP mà chụp hình chắc thua còn cả camera VGA :rofl:

Đây là hình chụp vỏ hộp của con Zen 5, em vẫn giữ tới bây giờ.
    Phốt Efix.vn thay mặt kính kèm dịch vụ luộc đồ, thay main các kiểu. - 3

Theo hình thì mẫu của em là: ASUS_TOOJ (A501CG)
    IMEI:
    354853061787564
    354853061787572
    Serial Number: E6AZCY884182.

Đây là hình chụp ở thân máy:
    Phốt Efix.vn thay mặt kính kèm dịch vụ luộc đồ, thay main các kiểu. - 4]

Nhìn hình này các bác cũng thấy nó trùng với hộp của em rồi chứ Phốt Efix.vn thay mặt kính kèm dịch vụ luộc đồ, thay main các kiểu. - 5

Và đây là sau khi đem máy về từ Efix:

Check IMEI bằng *#06# thì nó ra như này:
    Phốt Efix.vn thay mặt kính kèm dịch vụ luộc đồ, thay main các kiểu. - 6

Hết hồn, xem tiếp info của máy:

Ở hình này, Serial Number đã thay đổi
    Phốt Efix.vn thay mặt kính kèm dịch vụ luộc đồ, thay main các kiểu. - 7

Còn hình này thì Model từ TOOJ đã chuyển thành TOOF, phiên bản Android cũng bị hạ xuống 4.3 :gach:
    Bác nào xài Zen mà hay vọc thì cũng biết để downgrade từ 5.0 xuống 4.3 là cả 1 vấn đề ( Em không nói bất khả thi, vì em đã từng down ở con Zen của em rồi )

Phốt Efix.vn thay mặt kính kèm dịch vụ luộc đồ, thay main các kiểu. - 8

Tạm thời trước đã, tối nay con bạn em về nó gửi cho em cái giấy bảo hành của Efix, còn cái tem Efix.VN nó vẫn còn trên máy của em:
    Phốt Efix.vn thay mặt kính kèm dịch vụ luộc đồ, thay main các kiểu. - 9

Thông tin về Efix.VN:

maylanhvtp thích bài này.
  2. nguyentc Thành Viên Kim Cương

sao lại vậy ta??? zen 5 cũ giờ có gần 2 tr thôi mà , phải làm vậy sao ta?

3. it.votrung Thành Viên Vàng

Chia buồn cùng bạn. Chắc tính thuốc gà đó mà...

4. pttn2508 Thu mua ĐT,MTB secondhand Thành viên BQT Super Moderator

đói khát quá thì 1 2 xu nó cũng lừa bạn à

5. mr.god Thành Viên Cấp 3

Con z1 bị liệt 1/4 cảm ứng, mang qua Di Động Hàn bên PVH thay, xong mang về sóng yếu thê thảm, mang ra check thì nói lúc thay làm lỏng anten sóng. Chỉnh xong, về nhà phát hiện Camera mất focus.... giờ chán chả buồn thay nữa. mặc dù trước đó dùng bình thường.

6. ikencoca Thành Viên Cấp 2

hài giờ xã hội nó vậy, hư đồ điện tử là sợ lắm trước là lap hư ko dám sữa xong ko biết nó bị nặng hơn ko, giờ đến smartphone, còn máy lạnh, smarttv .v.v.v thì khỏi bàn đụng hãng thì bị vẽ vời, ra ngoài thì ko khéo bị luộc đồ, chổ nào uy tín chút là lâu lâu có vết ngay chán

7. topphukien www.topphukien.net

bạn phải có link bên topic 5giay thì mod mới giúp bạn đc

8. Robin11 Thành Viên Cấp 3

Mình thì cứ mang ra Hoàng Khánh thay,thay ở đó khá hài lòng
    Đừng có bạn nào mang ra thaymatkinhhcm.vn ở Lê Văn Sĩ nhé,thay 1 làn tạch tới già,thay nút home,bẻ ăng ten,bó tay toàn tập!

9. never20052 Thành Viên Cấp 3

Đọc để biết, thx bác, mà ngay gần nhà mình mới ghê @,@

10. babytiamoboy007 Thành Viên Bạch Kim

Cái này bác đưa lên trang Phốt trên facebook đi ,nhanh có kết quả lắm, 5giay lượng người ko bằng đâu. Còn tem bh chắc bạn sẽ đc cửa hàng đó alo lên xin lỗi đó

11. PHONGVAN85 Thành Viên Kim Cương

Ngay cả con tem cũng ko có tem mới, cùi bắp wa. 2016 rồi

12. kenlove520 Thành Viên Kim Cương

mod qoute e mới để í. team 14-15 @@~ vậy thì có giá trị gì nữa... k có ngày gì lun. bó tay thật.

13. PHONGVAN85 Thành Viên Kim Cương

Gặp mình mà tem như thế thì ko trả tiền. Keke.còn bị thuốc nữa thì quậy banh cửa hàng luôn.

14. Sg_fantasy Thành Viên Cấp 1

vãi con team thật,k ngày tháng

15. zTí Thành Viên Mới

16. ilovekem24 Thành Viên Cấp 4

chia buồn...........

17. buon84 Nhân Vô Thập Toàn Super Moderator

Giao dịch không thông qua 5giay nên rất tiếc BQT không thể hỗ trợ bạn nhé, topic để mọi người tham khảo!