Tìm kiếm bài viết theo id

Phượt bằng xe máy - tại sao ko?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi meohoang87, 24/6/11.

ID Topic : 3432097
Ngày đăng:
24/6/11 lúc 11:24
  1. meohoang87 Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    14
    Tình hình là thấy dạo này ko ai còn thích đi theo kiểu tour nữa thì phải nhỉ? Mình thấy bà con dạo này hay đề cập đến việc đi "phượt", có vẻ như đây đang dần trở thành xu hướng nổi trội hiện nay. Vậy rốt cuộc phượt có gì hay?

Phượt bằng xe máy - tại sao ko?

Theo mình thì trước hết phượt là để chinh phục, khám phá bản thân và các thắng cảnh đẹp. Trước kia chỉ biết vòng vòng trong tp, hết xem đi lại nhậu nhẹt đàn đúm cà phê cà pháo, đến khi được ông bạn rủ đi phượt thử mới thấy khác hẳn. Mỗi lần đi phượt cả hội như thế là lại có thêm bạn bè, tha hồ khám phá các địa danh mà ko sợ tốn tiền như đi tour.

Phượt thì có nhiều hình thức, với mình thì phượt bằng xe máy là thú vị nhất, vừa tăng phần thử thách, vừa đc ngăm nhìn cảnh đẹp mà ko phải qua cái kính xe, cũng đc tự do bay lượn mà ko phải phụ thuộc vào giờ giấc của xe bus.

Đó là suy nghĩ sơ sơ của mình, ai có ý kiến gì nữa ko nào? Phượt bằng xe máy - tại sao ko? - 1

2. MoZart Thành Viên Cấp 6

cũng hay ;Phượt bằng xe máy - tại sao ko? nhưng sẽ dở khóc dở cười nếu mù đường, tai nạn và gặp cướp

3. nhoc-teppi Thành Viên Bạch Kim

em cũng nghe anh gì nói: phượt là từ của miền bắc ko phải của dân nam mình.
    Nói nôm na cho dễ hiểu thì có nghĩa là du lịch bụi.
    Ko phải ngủ hotel, ko phải ăn ngon ( í em là nhà hàng đó, chứ phượt đi h toàn chỗ bèo nhưng ngon ko)
    Đi du lịch bụi- đi phượt với 3 tiêu chí: ngon, rẻ đẹp
    Ngon: đồ ăn ngon
    Rẻ: giá cả rẻ ( cơm, nước, ngủ )
    Đẹp: ngắm cảnh đẹp

Đi phượt có nhìu loại: phượt group nhỏ, hội trại lớn.
    Đa số dân vn ta đi bằng xe máy, còn xe hơi thì đi theo gọi là caravan đó ( cái caravan thì toàn dân có tiền ko hà)

=> để tìm hiểu nhiều về phượt thì bài viết của em ko bao giờ đủ, muốn biết chi tiết, anh cứ cứ vào web: http://www.phuot.com/content/ hàng tuần để có các topic rủ nhau đi phượt, hoạt động cả 3 miền, bắc trung nam.

Vụ em nói phượt ra DN đó là sinh nhật của phuot.com nên họ tổ chức ở DN, và rất nhiều mems ở SG dk đi ra DN tham gia= máy bay, xe oto, và tất nhiên có cả xe máy.
    Ai thik thì cứ vào web coi, thấy topic nào mình có thể tham gia thì dk đi, tiền trên tinh thần là tự share, ko dính vào ai hết ....

-----
    có 1 show phượt từ SG về đà nẵng đấy, đi xe máy nghen, có lịch trình đầy đủ lun

4. l0v3kut3765 Banned

mù đường : giờ đt nào chẵng có GPS. định vị tại chổ haPhượt bằng xe máy - tại sao ko? - 1 mù đường thì hỏi người dân. trước khi đi phượt là phải xem bản đồ trước. tính toán đường đi, rùi mới khởi hànhPhượt bằng xe máy - tại sao ko? - 2. đâu phải nói đi là đi đâu:sweat:
    tai nạn : mình chạy cẩn thận 1 xíu. chú ý, đừng có đua bơi là dcPhượt bằng xe máy - tại sao ko? - 3
    Cướp : phượt thì đi cở 2-3 xe trở lên:hell_boy: thủ đồ chơi:rap: gặp cướp, đông thì chạy là thượng sách Phượt bằng xe máy - tại sao ko? - 4 còn ít thì tự hiểu Phượt bằng xe máy - tại sao ko? - 5
    Phượt thì dzui. tạo cảm giác mới lạ. xả stress tốtPhượt bằng xe máy - tại sao ko? - 6
    quan trọng là xe phải tốt 1 xíu. đừng có hư hỏng vặt giữa rừng là thấy cảnh liền :sweat:

5. convitcon85 Thành Viên Bạch Kim

em toàn đi chơi bằng xe máy thôi...đã đi cung đường phan thiết phan rang nha trang đà lạt

6. kumokudam Thành Viên Bạch Kim

sắm con EX đi phượt là ngon nhấtPhượt bằng xe máy - tại sao ko?

7. mi nhon Thành Viên Mới

Đã từng đi phuợt từ SG tới VT rùi lên Kê Gà lun...zui, lạ, mạo hiểm....nhưng trời nắng thì hơi bị mệt xíu...sợ nhất là xe bị bể bánh mà cả đoạn đuờng ko có chỗ vá :sweat:...mà nên đi 4-5 xe nha zậy mới zui.

Sếp mình kiu chịu đi phuợt ra Hà Nội lào Cai hok, ổng dẫn đi mà chưa dám.

8. tannguyenlu Thành Viên Cấp 3

2 nhân vật trong chốn võ lâm anh em cứ tham khảo vể phượt mà 2 người này đã đi rất nhiều trong nước việt nam này toàn bằng xe máy
    quỷ cốc tử và phương nguyên

9. quytocdo_tl Thành Viên Cấp 2

EX chỉ có thể phượt ở đồng bằng và đồi núi thấp thui bạn ui! lên cao nữa thì phải có "cào cào" mới leo nổi! Phượt bằng xe máy - tại sao ko? - 1
    Phượt = xe máy vui nhưng sẽ ko vui nếu đi quá ít người,ko đoàn kết và yếu sức khỏe! Phượt bằng xe máy - tại sao ko? - 2

10. binh_electronic <b><span style=color:blue> Chuyên bán máy lạnh</span></b>

Làm như điện thoại ai cũng xịn như bác hơ hơ :sweat:

11. hoangthien090 Thành Viên Bạch Kim

mình thì đang làm một chuyến miền tây nè, hôm bữa về kiên giang bằng bus để biết đường chuẩn bị lần này đi bằng xe máy.... thú vui là muốn đi là đi muốn nghỉ là nghỉ ko co phụ thuộc gì hết...thoải mái...

12. htvinh2000 Thành Viên Cấp 6

có lịch ko? show cho ae tham khảo với. Nếu sắp xếp được thì tham gia cho vui. Cũng chưc đi DNG lần nàoPhượt bằng xe máy - tại sao ko?

13. thieubong1nguoi Thành Viên Kim Cương

Mình rất thích đi kiểu này ,ngày trước off chung nguyên nhóm thì tháng nào cũng đi giờ tan rã nên ko còn dịp nữa .Bạn nào máu có thể chờ cuối năm đi chung với mấy đàn anh bên biker chuyên đi khắp tỉnh thành từ SG - HN - Lào Cai v.v.... đi khoản 10 ngày đó

14. MoZart Thành Viên Cấp 6

hix bác cứ tưởng ai cũng giàu và đầu gấu Phượt bằng xe máy - tại sao ko?

15. djkhung Thành Viên Cấp 4

bữa phượt từ nhà ở tân bình lên q1 ... đi có 1 mình

16. 16110302 Thành Viên Cấp 4

sr chứ chữ "phượt" ý nghĩa nóa là gì dzạ các bác ! Nghe mà hok hiểu giải thích dùm e.. đừng chém e tội nghiệp @@!

17. chuyen nho Thành Viên Bạch Kim

cuối tuần này phượt ra phan thiết Phượt bằng xe máy - tại sao ko?

18. tglv Thành Viên Cấp 3

ông này vừa lập topic levis gì đó về vụ phượt đây mà, tính dụ dỗ rủ rê a e tham gia hả =))
    Mình cũng chả hiểu nghĩa từ phượt, cứ thấy các bạn trẻ dùng thế thôi @.@

19. nhoc-teppi Thành Viên Bạch Kim

em cũng nghe anh gì nói: phượt là từ của miền bắc ko phải của dân nam mình.
    Nói nôm na cho dễ hiểu thì có nghĩa là du lịch bụi.
    Ko phải ngủ hotel, ko phải ăn ngon ( í em là nhà hàng đó, chứ phượt đi h toàn chỗ bèo nhưng ngon ko)
    Đi du lịch bụi- đi phượt với 3 tiêu chí: ngon, rẻ đẹp
    Ngon: đồ ăn ngon
    Rẻ: giá cả rẻ ( cơm, nước, ngủ )
    Đẹp: ngắm cảnh đẹp

Đi phượt có nhìu loại: phượt group nhỏ, hội trại lớn.
    Đa số dân vn ta đi bằng xe máy, còn xe hơi thì đi theo gọi là caravan đó ( cái caravan thì toàn dân có tiền ko hà)

=> để tìm hiểu nhiều về phượt thì bài viết của em ko bao giờ đủ, muốn biết chi tiết, anh cứ cứ vào web: http://www.phuot.com/content/ hàng tuần để có các topic rủ nhau đi phượt, hoạt động cả 3 miền, bắc trung nam.

Vụ em nói phượt ra DN đó là sinh nhật của phuot.com nên họ tổ chức ở DN, và rất nhiều mems ở SG dk đi ra DN tham gia= máy bay, xe oto, và tất nhiên có cả xe máy.
    Ai thik thì cứ vào web coi, thấy topic nào mình có thể tham gia thì dk đi, tiền trên tinh thần là tự share, ko dính vào ai hết ....

20. LeeKaH Thành Viên Kim Cương

mới chỉ đi từ SG về Cần Thơ với px hix hix, nhớ wá Phượt bằng xe máy - tại sao ko?