Tìm kiếm bài viết theo id

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục)

Thảo luận trong 'Thú Cưng - Thú Nuôi' bắt đầu bởi thanh_vip101, 11/3/12.

ID Topic : 4679990
Ngày đăng:
11/3/12 lúc 09:59
  1. thanh_vip101 Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    13
    update ngày 11/3

xin nhắc lại là miễn SMS và kô spam sau 22h

số 1
    :Lục chúa,loại giá trị cao nhất của seri snake kô độc này,hàng super hiếm,1 năm cao lắm chỉ bắt được 4 con.Theo kinh nghiệm bán rắn của em thì con này là loài rắn lục bự nhất,max size em thấy là 2kg2,dài 2m4.

Các pác đừng đem trăn xanh ra so sánh nha,vì trăn xanh việt nam mình hiếm lớm,con này hiền lành,kô độc,đặc điểm nhận dạng rõ ràng.

Đặc điểm nhận dạng:
    2 lỗ mũi,vệt đen từ mắt chạy ra sau,thân hình bản bự,lực siết rất mạnh.Đuôi có màu hồng nhạt(kô phải đuôi đỏ nha),phần tiếp giáp giữa thân và đuôi có vảy màu vàng.Lưu ý:lưỡi màu xanh dương đậm.

loại này nuôi bằng gà con hay chim,đi ngoài đường cho nó quấn vào tay rồi chạy te te cho nó sốc.

hình mẫu 700g-1m5(con này 2tr)đã bán

giá:1triệu-6triệu

vừa về thêm 1 bé size 1m2,ai có nhu cầu pm ngay

mới về:

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục)

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 1

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 2

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 3

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 4

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 5

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 6

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 7

số 2: Rắn roi xanh,họ nhà rắn lục,hiền lành và kô độc hại,ăn uống rất tiết kiệm,khẩu phần chỉ 5 con dế.Em khám răng nó cho các pác coi luôn,con gái cũng chơi được,nhưng cẩn thận vì em nó luồng lách rất khiếp(nhất là các pạn gái nhá).
    Các pác đa phần kô hề biết cách ẵm chơi và đúc cho rắn ăn nên sẽ khó nhận ra size good nhất của dòng này,dòng này size từ 1m1 trở đi là lớn cực kì chậm,và dù có nuôi tốt thì chỉ phì bề ngang ra thôi,nên giá của những con size 1m1 gần như là ngang nhau và khá mắc.Từ 90cm đổ lại thì cao nhất chỉ 250k.

thân hình pi-nhon,gọn nhẹ,thích nơi ấm áp.

hình con nhỏ là size 90cm,hình bự là size 1m1,hàm răng là của con 750k nhá.

vài bạn hỏi mình tại sao kô dùng nhái hay thằn lằn mà lại dùng dế cho nó ăn:xin thưa các pác,rắn rất lạ người,khi đem về khó tránh các pác đem ra ẵm nhiều nên cho nó ăn dế mục đích chính là để đường ruột các pé thích nghi,kô bị tiêu chảy nặng hay ị nguyên con,chứ đem về cho ăn nhái hay thằn lằn liền thì khi các em nó đi WC các pác sẽ khiếp cho xem(ị ra nguyên con ếch hay thằn lằn).

thức ăn tăng trọng(nhái hay thằn lằn) là để huấn luyện các em nó sau này,khi về khoảng 1 tuần là cho ăn đc,nhưng mà đã ăn là bị ghiền,khi cho ăn dế lại thì kô ăn dế nữa.

lục roi và lục cườm chế độ ăn như nhau,nhiều ít tuỳ size.
    vì mùa này kiếm nhái rất khó nên các pác khi mua hàng sẽ được hướng dẫn các bắt thằn lằn và cho ăn.

size:80cm-1m4
    giá:100k-800k

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 8

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 9

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 10

nhìn đi các pác,kô hề có răng nọc nhá.

số 3:rắn lục cườm,hay người ta gọi là rắn bay,kô độc,hơi bị đẹp đó,nhưng có tật cắn sản,vết cắn như lổ kim châm,em bị 1 lần rồi,chọc em nó khi em nó đang ăn sáng.

vì 1 số bạn bảo rằng hình của mình là hình mựon nên mình up hình có dấu răng luôn cho xem nhá,
    mình kô chơi mượn hình,còn ai mượn hình thì cẩn thận kẻo bị lừa.

rắn mình toàn size nuôi kiểng nha,size giống cũng có,nhà ép ra luôn,nhưng kô bán,ai tâm huyết thì tặng kèm.Rắn mẹ mang bầu cũng có,dĩ nhiên là giá rắn sắp sinh sản khá cao.

hàng chất lựơng,được vỗ béo tận trại nhà dưới Long An.Ăn uống khỏi bàn.

hình mẫu là size 1m,to bằng ngón tay cái.

size:70cm-1m
    giá:300k-800k

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 11

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 12

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 13

hình nét tới từng xentimet.

số 4:kỳ tôm.Mình chuyên về các size to từ 500g trở lên tới 1kg.Các pác lưu ý nha,chỉ những size lớn mới cần phải thuần,còn những size nhỏ từ khoảng 70- 75 trở lại thì kô cần thuần,vì nó hiền lành lắm.
    những con từ size 85-90 rất lâu tăng size,nuôi tốt chỉ tăng vòng eo và lên màu.

chế độ ăn quyết định màu sắc của các em nó,dế và cào cào thẳng tiến là xanh um

con 60cm-200g/con giá:170k-300k/cặp
    cơn 85cm-700g/con giá:450k-850k/cặp

con nhỏ loại 60cm-200g:

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 14
    Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 15
    Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 16

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 17
    con lớn loại 88cm-700g:Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 18

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 19
    Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 20
    Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 21
    Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 22

Số 5
    : Rằn ri,tên nó là rằn ri,ko độc,ko cắn,nuôi như trăn,ăn cá và nhái nhỏ,rằn ri là loài dài đòn,khó nuôi mập.Màu sắc rất đa dạng,màu vàng nghệ là màu cơ bản nha,những màu khác như màu đỏ là phải order riêng.

hình mẫu là màu vàng nghệ,size 80cm.

size mini:80cm-1m3
    Giá: 100k-500k

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 23
    Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 24

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 25

số 6:Bông Súng,mập ú,ngắn ngủn,hiền vô địch.Loại này max size mà mình thấy thì chỉ cỡ 300g con dài 60cm,nghe vậy đủ biết các em nó có thể mập đến cỡ nào rồi,thuộc loại dể nuôi nhất.

hình mẫu dài 60cm(nhìn đi,size vừa lòng bàn tay nhá)

size mini:30cm-60cm,size khủng lên đến 300g
    giá:50k-200k

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 26
    Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 27
    Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 28
    Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 29

số 7
    :Ri voi,mập ú,ngắn ngủn và hiền lành.Loại này vừa có giá trị nuôi kiểng vì có giá trị nuôi thịt nha,hiện giờ giá rắn thịt đã là 450k/kg.con này các pác nuôi từ size 200g,ăn uống đầy đủ thì sau 4 tháng là trên 500g,đủ chuẩn nhậu nha.

nuôi kiểng thì khỏi chê,chỉ từ mập tới mập,ú tới phì lũ,thuộc giống khó ốm nhất trong seri snake này

Có bán cả rắn giống loại này,giá sẽ mềm nhũng nếu mua số lượng trên 100con.

hình mẫu 200g,50cm

size:50cm-80cm
    giá:200k-500k

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 30

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 31

số 8:hổ hành,tên nó là hổ hành vì nó bị bệnh từ nhỏ nha các pác"hách từ trong nôi",nó hơi nặng mùi hành hay vì dân gian hay đem em nó đi nấu cháo hành mà đâm ra chết tên,thật ra thì lấy khăn ẩm lau cho em nó thường xuyên thì kô vần đề gì,mùi sẽ kô có.
    rắn hổ hành yêu cầu kô cao,nơi ở phải ẩm nhưng tuyệt đối kô được ướt.Ăn uống ầm ầm.Hoạt động về đêm,nên ban ngày lù khù nhìn mặt cực kì ngu,nhưng ban đêm nó sẽ kô phân biệt chủ tớ gì hết,mang tới là múc liền.Vậy các pác tự hiểu nha,kô nên ẳm chơi các em vào ban đêm(còn những em đã được nuôi thuần trên 2 tháng thì kô nói)

hình mẫu size 1m,nặng 1kg2

size:50cm-1m
    giá:100k-500k

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 32

số 9:rắn nước,2 loại nha,loại màu đỏ,loại màu vàng,khá hòa nhưng cũng đôi khi em nó nóng tính,nhưng ko độc.

ai chưa nuôi thì khó mà nói để hiểu hết được về em này,không yêu cầu cao nhưng thuộc loại khó tình về thức ăn.

size mini:90cm-1m5
    gia:100k-400k

màu đỏ
    Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 33

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 34

màu vàng

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 35

số 10:
    Rắn râu,hàng hiếm,mập ú,hiền,kô cắn,ko độc,super hiếm nha.Bản thân các em này nuôi như cá,kô cần hồ nữa cạn đâu,thả cá chép mồi vào là tự động săn,nuôi loại này cẩn thận về phần thức ăn,vì em nó dể bị bệnh nếu ăn phải cá chết,cá chết là phải vớt ra ngay.

Không nên để hồ em nó thiếu chép mồi,vì khi thiếu thức ăn em nó kô bơi lội nữa mà nằm ỳ ra như khúc gỗ

hình mẫu là size 70cm,300g.

size duy nhất:50cm-80cm
    giá 300k-400k

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 36

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 37

số 9:
    hổ ngựa,ko độc ,nhưng tính tình hung hăng,nhảy cao,tấn công tốc độ nhanh,cắn là điểm mạnh của em nó đó.có 3 loại màu xám,màu vàng và màu đỏ,sếp xì của seri snake kô độcQ2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 38

hình mẫu size 1m2,650g.

size :600g-1m2
    giá:300k-800k

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 39

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 40

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 41

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 42
    Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 43

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 44

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 45

ngoài các loại trên thì mình cũng có lục tre size 300g,ráo trâu giống và sinh sản,các loại này phải pm trực tiếp nha

tất cả các pé trên đều ship được,còn hàng bên dưới dành cho dân chơi.

còn loại other riêng cho dân chơi hàng độc,1 hit 1 kill,dĩ nhiên là giá
    cũng nóng hơn.

Xin nhắc lại là ai chưa có kinh nghiệm nuôi rắn thì chỉ chọn các con trong mục trên,phần dưới này yêu cầu chuồng kính chịu lực,lưới bao và còn phải có kinh nghiệm chơi với rắn khủng,sai lầm là mất mạng nha các pồ.

Bị cắn là chôn luôn,khỏi cấp cứu tốn xăng.:beat_shot:

số 1: cạp nia vàng và cạp nong,1 hit 1 kill,các pác xuống bắt chứ kô ship,để em xem các pác phải tay mơ kô.Nếu tay mơ lóng ngóng em kô bán cho đâu.Chỉ bán hàng loại 1,cân nặng từ 500g trở lên.

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 46

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 47

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 48

số 2: hổ đất,nưa,hổ mèo,hổ chúa và lục đuôi đỏ.
    cũng 1 hit 1 kill,độc tới từng nét.

riêng lục đuôi đỏ chỉ có size 90g-100g,chắc giá 100k 1 pé,bán chẳn 2 pé 1 lần.

Vì 90% mấy pác chưa bao giờ thấy con nưa và độ nguy hiểm của nó nên hàng độc hại này em kô ship,các pác xuống bắt.

kinh nghiệm nuôi rắn của em:

vì rắn là loài kô có khái niệm thuần nên chia sẽ cho các pác cách nuôi dạy các em nó

số 5,6,7,9,10 đều là rắn sống dưới nước,khi nuôi em nó nhất thiết trong hồ phải có 1 chậu nước,thả cá chép loại ngón cái vào hoặc nhái lớn vừa miệng cũng được,ngày thay nước 1 lần,nước sạch em nó sẽ kô bệnh.mới về em nó bị stress,đừng ẵm nhiều,cho em nó nghĩ ngơi,khi thấy em nó ăn mồi khá rồi thì ẵm chơi thoải mái.

em nó ăn nò thì tránh ẳm chơi,vì khi ăn xong các pé cần nhiều thời gian để tiêu hóa,mà máu lạnh tiêu hóa rất lâu,khoảng 5h sau khi ăn hãy ẳm chơi,còn nuôi quá wen tính thì ẳm chơi kô sao.

Khi muốn mang em nó ra ngoài chơi nhất định kô được làm em nó giật mình,nên báo hiệu trước bằng cách gõ vào bể trước khi bắt,kô chụp đầu hay nắm đuôi vì rắn sau này sẽ nhát,cầm giữa nhấc lên đem ra.

loại mới mang về sẽ nhát người,nên để em nó làm quen với mùi cơ thể của bạn,lấy khăn giấy thấm mồ hôi rồi bỏ vào bể mấy bé.Để đó khoảng 1 ngày thì lấy ra thay khăn thấm mồ hôi khác.

tại sao bạn bị rắn mình nuôi cắn?

có vài lý do em rút kinh nghiệm:
    1/ để em nó đói quá lâu,thường thì 3 ngày 1 mồi là chuẩn,lâu hơn thì tính khí mấy em cũng kô bình thuờng.
    2/trên người có mùi con mồi,em đi vứt xác chuột nhưng tay còn mùi chuột mà đi ẳm con hổ ngựa thì nó làm mấy phát,tốt nhất là nên rửa tay sạch sẽ rồi ẵm mấy ẻm.
    4/làm em nó giật mình,thình lình chụp em nó thì phản ra cắn là đương nhiên,ai nuôi thì biết cái này.
    3/rắn cũng có khi khùng khùng bất thường,cắn kô vì cái gì cả,nhưng loại này thì em kô bán cho mấy pác nên cũng chẳng phải lo.

-Địa chỉ:192.Nguyễn Thị Định,Q2_gần khu chợ Giồng,hẻm tay phải

ĐT: 099.6166.401(beeline)

Đáp ứng tất cả nhu cầu về rắn hay hàng rừng thuộc loại hạng chế mua bán

có thể call để chia sẽ kinh nghiệm nuôi.

Free Ship trong Q2,từ chợ Giồng tới chợ Cây Xoài.

2. thanh_vip101 Thành Viên Cấp 5

mình hiện giờ sở hữu 1 con trăn đất nặng 38kg,nhà nuôi lên,kô phải hàng rừng về nên các pác yên tâm về tính tình em nó.Nặng trên 38kg nhưng cần đi gấp nên chắc 38kg luôn.Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục)

giá 250k/kg

giá này là hàng nhà đổ tháo nên mới có nha,rẻ hơn trại ra từ 50-70k/kg rồi,các pác khỏi trả giá nữa.Còn nếu là trăn rừng bắt về đổ ra nhẹ tay cũng 400k/kgQ2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 1

vì hàng quá bự nên các pác nên xuống bắt,còn nếu ship thì em tính phí vận chuyển như 3 gác máy.:smile:

show:
    Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 2
    Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 3
    Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 4

3. toilaai2009 Thành Viên Cấp 3

Phân biệt nưa với trăn thế nào đây bác?E nghe nhiều về nó mà không biết thật không?

4. Meo_apple Thành Viên Chưa Kích Hoạt

con nưa là con gì vây bác , toàn nghe tiếng chư chưa thấy , search youtube ko có lun Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục)

5. zzenki Thành Viên Cấp 4

rắn đẹp ghê mà chưa có kinh nghiệm ko bít nên mua con nào dễ nui nữa Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục)

6. zzenki Thành Viên Cấp 4

mình tính mua 1 con roi xanh 90cm bạn tư vấn cho mình về chuồng nhốt với giá nhé Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục)

7. Xem thêm bình luận
  8. lemanhphu Thành Viên Cấp 6

nếu 1 ngày bạn cảm thấy muốn khóc,hãy gọi cho tui,tui kô hứa sẽ làm cho bạn cười,nhưng tui sẽ cười vào mặt bạn.

9. ga tre tay ninh Thành Viên Mới

em có hình con nưa loại 7chấm như con mắt phụ trên trán không úp hình cho anh mở rộng tầm mắt đi!còn con rắn hổ lông loại có mồng như chim trích nghe nói 1 hít chết 10 con trâu không biết thật không?nếu có hình minh chứng nạn nhân của con nưa phun nước bọt thật thì càng tin em trùm rắn thật!con nưa ma chiều dài cân nạng bao nhiêu em biết không?1 số thắc mắc mong được giải đáp

10. Candy3979 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

có nhận đặt sim kô pác

Mình ko có nhận làm sim pác ơi .thanks
    Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục)Sim Beeline Tỷ Phú 1. Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 1

Q2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 2Uy Tín Khẳng Định Đẳng CấpQ2-Bán Rắn kiểng-Rắn bay-Kỳ tôm-Trăn lớn-Dơi bông...(update liên tục) - 3

UP Qua Lai 100%

11. wolverine3011 Thành Viên Cấp 1

số dt ko gọi dc z bạn ơi, mình đang cần mua kì tôm, nếu có gọi cho mình số 0935838373 nhé

12. kicker_gold Thành Viên Cấp 3

nhìn con kỳ tôm chống đầu mình mắc cười chết được,nhìn hài sao đó...hihi ^^ ,thích nuôi mà sợ cắn quá ...hiz

13. nguyen tan Thành Viên Cấp 4

Á dù: kiểm tra lại bác.
    RẮN LỤC CƯỜM Trimeresurus crosquamalus (Cantor, 1839) Họ: Rắn lục Viperidae Bộ: Có vảy Squamata Mô tả Rắn lục cườm loà loài máu lạnh có chiều dài trung bình khoảng 1m, mình đen, đầu dài phân biệt rõ ràng với cổ. Đỉnh đầu phủ vẩy rất nhỏ, hai bên có hố má. Mặt bên lưng màu xám nâu nhạt, gữa lưng có một hàng vết đen lớn nhiều khi nối với nhau thành một dãy ngoằn ngoèo, ở mỗi bên thân có một hàng vết đen tương đối nhỏ hơn; bụng màu nâu nhạt có điểm trắng. Có một vạch đen chạy từ mắt xuống góc miệng. Sinh học: Chúng ăn chim và chuột, thường kiếm mồi vào ban đêm. Con cái đẻ mỗi lứa từ 5 - 13 trứng. Loài này chậm chạp, ít cắn người nhưng là loài rắn độc. Nơi sống và sinh thái: Rắn lục cườm sống trên cây hoặc sống ở khu dân cư, ở trên mái nhà, bò trên tường và cũng sống ở những nơi trống trải. Phân bố: Việt Nam: Cao Bằng (Ngân Sơn), Bắc Thái (Bình Dân, Ký Phú), Vĩnh Phú (Tam Đảo), Hà Tây (Ba Vì), Quảng Ninh (Bản Sen, Nam Sơn), Ninh Bình (Cúc Phương), Gia Lai (Sơklang) Thế giới: Bangladet, Ấn Độ, bắc Mianma, Nam Trung Quốc Tài liệu dẫn: Từ điển động vật khoáng vật làm thuốc - Võ Văn Chi - trang 261. Danh lục bò sát và ếch nhái Việt Nam trang 152.

14. Nguyễnhồđứcthi Thành Viên Mới

Mình muốn nhập sỉ về bán
    Liên lạc quá sđt 01868235627

15. sunny3452 Thành Viên Mới

phí ship như thế nào ạ, còn bán không

16. vo thanhvan ...... Thành Viên Mới

Co ship toi quan 9 ko anh