Tìm kiếm bài viết theo id

Quà tặng túi xách da cá sấu cho anh trai, bạn trai ý nghĩa

Thảo luận trong 'Giày Dép - Balo - Túi Xách' bắt đầu bởi bopda, 12/1/18.

ID Topic : 9053960
  1. bopda Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    11
    Mọi người thường nói con gái có anh trai thì thường sẽ rất vui vẻ, được anh trai cưng chiều. Mình cảm thấy nó đúng với mình, từ bé đến lớn, anh luôn là người bảo vệ, chăm sóc, nhường nhịn mình. Anh cũng rất hiểu mình, nói riêng về những dịp đặc biệt như sinh nhật, tết, ngày lễ,… mình luôn được anh tặng những món quà mà mình yêu thích nhất, vì anh đã đi làm nên những món quà ấy cũng rất có giá trị. Còn mình thì chỉ là cô sinh viên nên đôi khi chỉ tặng những món quà nho nhỏ mà anh thích bằng số tiền tiết kiệm nhỏ nhoi.

Mình tên Khả Mi hay còn gọi là Kathy nhà mình có tất cả 4 người gồm ba mẹ, anh trai và mình. Hiện nay, mình vẫn còn đi học sắp ra người rồi, với thành tích học tập tốt mình đã có được vài công ty đề nghị vào làm nhưng còn một tháng nữa là anh trai phải chuyển sang nước ngoài làm việc trong 2 năm, đây cũng là một điều đáng vui vì anh có thêm nhiều cơ hội hơn để phát triển. Tuy nhiên, mình cũng sẽ rất nhớ anh vì từ trước đến nay anh chưa từng xa nhà lâu như vậy. Vì vậy mà mình quyết định tặng anh một món quà thật ý nghĩa và giá trị để chúc mừng anh cũng như giúp anh vui vẻ hơn, luôn nhớ về gia đình. Mình dùng số tiền tiết kiệm từ làm thêm để mua cho anh một chiếc túi xách da cá sấu cao cấp của Cá sấu Hoa Cà. Đây là một chiếc túi da cá sấu nguyên con màu nâu mình mua tặng anh trai để anh dùng đi làm hàng ngày và nó sẽ giúp anh tự tin hơn và thuận lợi nhiều hơn khi làm việc ở nơi xa.
    Quà tặng túi xách da cá sấu cho anh trai, bạn trai ý nghĩa

Túi xách nam da cá sấu Hoa Cà da nguyên con - A0162

Anh mình rất ngạc nhiên mà thích thú khi nhận được chiếc túi này. Anh trai rất là kỹ tính nên khi nhận chiếc túi anh xem rất kỹ từ bên ngoài vào bên trong từ chất liệu đến thiết kế vì nó sẽ giúp anh đựng những giấy tờ, tài liệu, vật dụng cần thiết khi đi làm, giúp anh thêm tự tin, sang trọng và nam tính hơn khi mang theo bên mình chiếc túi. Màu nâu cũng khá trẻ trung, dễ phối với trang phục nên anh cũng có thể sử dụng chiếc túi khi đi công tác, du lịch.

Anh cũng cho mình biết thêm là chất liệu da cá sấu được đánh giá là rất bền và đẹp nên những sản phẩm được chế tác thủ công từ chúng rất đáng để mua nhưng những món đồ càng giá trị thì chúng lại càng dễ bị làm giả để mang lại lợi ích cao cho những địa chỉ làm ăn gian dối này. Nên khi mình mua anh cũng thấy ngạc nhiên sợ mình mua nhầm không biết xem da. Nhưng mình cũng kể cho anh trai nghe về kinh nghiệm mua mình trước khi mua túi tặng. Một khi có chủ đích mua túi mình mới đầu chỉ nghĩ đơn giản thôi nhưng khi bắt tay vào việc chọn mua mình mới cảm thấy mơ hồ về chất liệu da này, thực tế luôn khác so với những gì mình nghĩ. Đứng trước những chiếc túi, mình chỉ có thể biết cách lựa chọn sản phẩm phù hợp với sở thích, tính cách, công việc cũng như phong cách thời trang của anh nhưng không thể nào nhận biết được da cá sấu thật hay giả. Chính vì vậy mà sau khi tìm hiểu mẫu túi của một số cửa hàng, mình cảm thấy không như ý, sợ mua phải hàng giả cho nên không chọn mua mà về nhà tìm hiểu thêm thông tin để có lựa chọn đúng đắn hơn.

Qua tìm hiểu từ nhiều nguồn thông tin khác nhau, mình có được một số cách phân biệt túi xách da cá sấu cao cấpnhư sau hy vọng có ích cho mình nào là:

Cấu trúc da: Nhìn một cách tổng thể thì da cá sấu thật đều có cấu trúc là các khớp nối luôn mềm mại, nhưng lớp vảy thì cứng. Với các loại sản phẩm làm bằng da thật thì càng sử dụng lâu sản phẩm càng mềm. Da cá sấu thật thì chỗ nối này rất mềm dẻo, đồng thời có các vân chạy dọc giống y hệt như vân da tay chúng ta vậy. Trong khi đó, đồ giả da cá sấu thì khoảng cách giữa các vây cá không có vân.

Vân da: Mỗi con cá sấu có bộ da với đường vân khác nhau, điều này đông nghĩa với việc khi sử dụng sản phẩm từ da cá sấu, bạn sẽ không bao giờ lo ngại về vấn đề đụng hàng. Cùng với đó, các đường vân da cá sấu rất tự nhiên, bạn nên dùng kính lúp kiểm tra khi mua hàng, nếu là sản phẩm da giả hoặc da bò dập vân da cá sấu thì những đường vân này sẽ có cấu trúc lặp lại.

Độ cứng của vảy: Da cá sấu thật có lớp vảy cứng hơn rất nhiều so với khớp nối, kết hợp với lớp khớp nối mềm dẻo tạo nên một lớp da cương nhu hoàn hảo. Còn lớp da bò giả cá sấu thậm chí lớp khớp nối còn cứng hơn lớp vảy do trong quá trình ép nóng tạo vân giả cá sấu tạo nên.

Màu sắc da: Da cá sấu thật thường có một số màu chủ yếu như màu vàng cánh gián, vàng tươi, màu đen, màu nâu đất và màu nâu đỏ. Khi quan sát kỹ, trên miếng da sẽ xuất hiện một số vết trầy, lỗ nhỏ… tạo thành do móng chân của chúng giẫm đạp lên nhau khi còn sống.
    Quà tặng túi xách da cá sấu cho anh trai, bạn trai ý nghĩa - 1

Túi xách nam da cá sấu hoa cà da gai - 7163

Thêm vào đó, qua quá trình tìm kiếm thông tin mình tìm thấy nhiều phản hồi tích cực của người đã mua hàng và sử dụng về thương hiệu Cá sấu Hoa Cà trụ sở chính của họ là Làng Cá Sấu Sài Gòn cho nên mình cũng đã điều tra thêm về nguồn gốc, xuất xứ ,... những thông tin của họ thật kỹ và nhận thấy đây chắc chắn là điểm bán hàng da cá sấu thật vì họ còn có trại nuôi cá, khu sản xuất, khu nhà hàng và du lịch sinh thái vừa xây dựng xong, bên trong trại lại còn có chỗ bán quà lưu niệm nhưng sản phẩm da tự tay họ làm ra nữa. Rất là qui mô, rộng lớn. Làm mình cảm thấy yên tâm hơn rất nhiều nên đã chọn địa chỉ này để đến mua sản phẩm. Lần đầu, mình mua hàng này không khiến mình thất vọng vì sau khi thử qua một số cách nhận biết như trên thì mình đã có thể chắc chắn có được chiếc túi xác da cá sấu thật khá ưng ý về màu sắc kiểu dáng và giá cả nhất định anh mình sẽ nể mình cho coi. Hi hi hi

Qua món quà này, mình không chỉ muốn thể hiện sự yêu thương, quý trọng dành cho anh trai mà còn giúp anh có được một phong thái tốt nhất, đẳng cấp nhất trong công việc và cuộc sống. Và mình cũng muốn chia sẽ đề cho những ai đọc qua bài này của mình xem đây là một gợi ý, hay một kinh nghiệm chẳng hạn sẽ giúp ít nhiều cho việc tìm thấy sản phẩm thời trang cao cấp, chất lượng không lo bị nhầm lẫn. Nếu các bạn đang muốn lựa chọn một món quà cho người mình yêu thương, để lại ấn tượng cũng như thể hiện sự yêu mến dành cho họ thì những phụ kiện thời trang làm từ da cá sấu sẽ là lựa chọn hoàn hảo đấy. Các bạn có thể vào trang google search tìm thông tin Cá Sấu Hoa cà sẽ hiện ra rất nhiều thông tin nào là facebooks, youtube, google, ... và còn có cả một qui trình làm túi xách da cá sấurất qui mô mà mình nên biết.