Tìm kiếm bài viết theo id

Điện tử - Raspberry Pi 2 - Model B (2015) - Made in UK

Thảo luận trong 'Điện Tử - Điện Lạnh - Âm Thanh' bắt đầu bởi duytan411, 25/7/15.

ID Topic : 8133816
Ngày đăng:
25/7/15 lúc 04:44
  1. duytan411 Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    8
    Hàng này Made In the PRC (Trung Quốc) nha các bạn. Mua rồi mình mới để ý Raspberry Pi 2 - Model B (2015) - Made in UK
    Mình ko sửa title được, các bạn thông cảm. Nhưng vẫn là của dây chuyền sản xuất của Raspberry Pi (Chất lượng vẫn tương đương và vẫn bảo hành 1 năm nha)

Raspberry Pi 2 (UK 2015): Giá 849.000 VND/bo
    Beaglebone Black: Giá 1.349.000 VND/bo

Các bạn cũng có thể mua ở đây:
    Raspberry Pi 2
    BeagleBone Black
    (Mình ko sửa tiêu đề bài viết được nên chỉ để con Pi lên thôi) Raspberry Pi 2 - Model B (2015) - Made in UK - 1
    Lưu ý:
    - Gói RaspB chỉ bao gồm 1 bo mạch Raspberry Pi 2 (2015) - không có phụ kiện kèm theo (Adapter, USB, ...)
    - Gói BeagleB chỉ bao gồm 1 bo mạch Beaglebone Black và 1 sợi cáp USB-miniUSB

Các bạn có thể search google để tìm đồ án (project) cho con Pi và Beaglebone này. Hoặc:
    Dùng cho con Pi : tại đây
    Dùng cho Beaglebone Black: tại đây

Thông tin chi tiết:
    ===================================================
    Raspberry Pi 2 Model B Features:
    • 6x Faster - Broadcom BCM2836 ARMv7 Quad Core Processor powered Single Board Computer running at 900MHz
    • Double Memory - 1GB RAM so you can now run bigger and more powerful applications
    • Identical board layout and footprint as the Model B+, so all cases and 3rd party add-on boards designed for the Model B+ will be fully compatible.
    • Fully HAT compatible
    • 40pin extended GPIO to enhance your “real world” projects. GPIO is 100% compatible with the Model B+ and A+ boards. First 26 pins are identical to the Model A and Model B boards to provide full backward compatibility across all boards.
    • Connect a Raspberry Pi camera and touch screen display (each sold separately)
    • Stream and watch Hi-definition video output at 1080P
    • Micro SD slot for storing information and loading your operating systems.
    • Advanced power management:
      • You can now provide up to 1.2 Amp to the USB ports – enabling you to connect more power hungry USB devices directly to the Raspberry PI. (This feature requires a 2Amp micro USB Power Supply)
    • 10/100 Ethernet Port to quickly connect the Raspberry Pi to the Internet
    • Combined 4-pole jack for connecting your stereo audio out and composite video out
    Technical Specification:
    • Broadcom BCM2836 ARMv7 Quad Core Processor powered Single Board Computer running at 900MHz
    • 1GB RAM
    • 40pin extended GPIO
    • 4 x USB ports
    • 4 pole Stereo output and Composite video port
    • Full size HDMI
    • CSI camera port for connecting the Raspberry Pi camera
    • DSI display port for connecting the Raspberry Pi touch screen display
    • Micro SD port for loading your operating system and storing data
    • Micro USB power source
    ==============================================
    Beaglebone Black Features:

• Processor
      • 3D graphics accelerator
      • NEON floating-point accelerator
      • 2x PRU 32-bit microcontrollers
      • Visit TI AM335x 1GHz ARM® Cortex-A8
    • Connectivity
      • USB client for power & debug
      • USB host
      • Ethernet
      • HDMI
      • 2x 46 pin headers
    • Software Compatibility
      • Ångström Linux
      • Debian Linux
      • Android
      • Ubuntu
      • Cloud9 IDE on Node.js w/ BoneScript library
      • plus much more
    Raspberry Pi 2 - Model B (2015) - Made in UK - 2Raspberry Pi 2 - Model B (2015) - Made in UK - 3

Các bạn có thể gọi điện thoại hoặc email cho mình:
    Nhận ship toàn quốc (có phí) - miễn phí TP.HCM, Bình Dương
    097414041 - Trâm
    duytan411@gmail.com - Tân

Chỉnh sửa cuối: 17/8/15
  2. hutieu Thành Viên Bạch Kim

Cai nay lam dc j ta

3. tjenvjnh Thành Viên Cấp 4

Làm nhiều thứ ghê gớm ko thể tin dc, đang có 1 cái ở nhà cài openELEC để coi HD, tivi, và pyload để load phim HD 24/24h, sài 5v tốn ít điện, ổn định...và rất có thể cài dc win10, và dĩ nhiên còn rất nhiều ứng dụng khác, bạn search google là biết, lúc trước mình mua tới 1tr2, bác chủ topic ko biết sao bán rẻ nhỉ ? Giờ thường thường người ta bán 950k.

Chỉnh sửa cuối: 27/7/15
    duytan411 thích bài này.
  4. duytan411 Thành Viên Mới

Cám ơn bạn quan tâm Raspberry Pi 2 - Model B (2015) - Made in UK mình thích nhất dùng con này để học Linux, Python, C. Ở VN khó có thể mua con này quá nên mình nhập về cho các bạn.
    Mục đích mình là có thể tạo thương hiệu với quảng bá projects (sẽ cập nhật) nên mình bán gần như giá gốc cho các bạn.

Như bạn nói: mình có thể load hệ điều hành, cài phần mềm để chạy ứng dụng hoặc điều khiển mạch (khác với máy vi tính, các bạn hầu như chỉ có thể chạy ứng dụng thôi) chẳng hạn như tạo máy xử lý bitcoin (rất thông dụng hiện nay nếu bạn tự kiếm tiền), tạo đồ chơi điều khiển từ xa (điều khiển từ nước ngoài, bằng internet chứ ko phải điều khiển gần như đồ chơi)
    Vì nó rất nhẹ nên các bạn cũng có thể gắn CAMERA, gắn lên drone (hoặc máy bay điều khiển từ xa) để đi khảo sát địa lý.
    Nói chung là các bạn load hệ điều hành vào, cài ứng dụng nào mình thích (giống windows vậy) sau đó tìm hiểu thêm.
    Có thể tham khảo trên google hoặc https://www.raspberrypi.org/ hoặc youtube để tìm hiểu thêm.

Dành cho các bạn theo ngành điện tử: theo mình thấy kết hợp FPGA và Raspberry Pi (Hoặc Beaglebone Black hoặc Arduino, Banana Pi) hiện đang là xu hướng rất tốt. Ở VN giờ có rất nhiều công ty electronic đầu tư vào. Lương rất cao. Các bạn làm senior có thể lương tới 1000-1500USD/tháng. Hoặc các bạn cũng có thể tự sản xuất sản phẩm để bán.

Mình bán con này giá rẻ để hi vọng có thể cho các bạn định hướng được tương lai phần nào (mình là SV du học đã tốt nghiệp lâu rồi, cũng có kinh nghiệm trợ giảng ở nước ngoài nên tiếp xúc được nhiều với Sinh Viên, thấy là có khá nhiều bạn mất dần định hướng nên hi vọng có thể phần nào giúp các bạn có thể làm 1 kỹ sư tự hào cho VN Raspberry Pi 2 - Model B (2015) - Made in UK - 1

5. tjenvjnh Thành Viên Cấp 4

Vậy bạn làm dc gì từ nó chưa, giới thiệu đi, sẵn quảng cáo luôn, vào up giùm luôn, thấy hay thì mình mày mò làm luôn, rồi có gì ủng hộ 1 cái luôn......luôn ^^

6. duytan411 Thành Viên Mới

Mình chỉ làm sơ sơ thôi. Như mình nói dùng để học Linux, Python, C là chính. Project thì mình chỉ sưu tầm rồi translate những bài hay trên mạng à ^^
    Mình cũng có kinh nghiệm sơ sơ trong 1 bệnh viện. Project chỉ là điều khiển con này bằng iPad (có gắn Bluetooth module) rồi giao tiếp với mạch tạo âm thanh và mạch khuếch đại tín hiệu sóng não. Đem tín hiệu sóng đó vào xử lý rồi đưa ra iPad.

Còn mấy cái project khác mình có dự định làm nhưng khó kiếm người chịu bỏ thời gian ra làm (cách tốt nhất là làm thầy giáo rồi kêu sinh viên làm phụ, haha)

7. Xem thêm bình luận
  8. tjenvjnh Thành Viên Cấp 4

Đăng lên.................!

duytan411 thích bài này.
  9. HTung Thành Viên Cấp 4

Báo giá giùm mình 1 em Raspberry Pi 2 và power adapter. Giao hàng qua Q1 free ship ko bạn?

10. duytan411 Thành Viên Mới

Power adapter thì mình ko có Raspberry Pi 2 - Model B (2015) - Made in UK Nhưng mình update lại là hàng này từ Trung Quốc nha bạn. (Cũng vẫn bảo hành 1 năm, vẫn của Rasberrypi.org nhưng thuộc dây chuyền sản xuất bên China)