Tìm kiếm bài viết theo id

[Review] Trải nghiệm cắm trại cực chill tại hồ Dầu Tiếng

Thảo luận trong 'Du Lịch' bắt đầu bởi kamp.vn, 28/9/21.

ID Topic : 9634105
  1. kamp.vn Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    2
    Có lẽ đã lâu rồi bạn chưa được ra khỏi thành phố, quá lâu rồi bạn chưa có một chuyến du lịch nghỉ dưỡng bởi tác động của đại dịch Covid 19. Bạn đang rất nhớ những buổi cắm trại bên trại bên hồ qua đêm cùng nhau nướng gà và những đêm quẩy tuyệt vời, bạn nhớ cả cảm giác bình yên khi đứng trước mặt hồ phẳng lặng ngắm nhìn thiên nhiên?

Bạn đang nhớ rất nhớ những chuyến vi vu như để giải tỏa cảm giác bí bách khi mà đã phải ở nhà quá lâu rồi. Có lẽ đó đều là những nhu cầu và mong muốn rất đỗi bình thường mà con người ta khao khát. Do đó mà có việc tìm hiểu thông tin lên kế hoạch chuyến đi đến một nơi mới lạ có những trải nghiệm đáng nhớ và chia sẻ những điều tuyệt vời đó với người thân bạn bè hay gửi một vài lời đánh giá tới những nơi ăn chốn ở và các dịch vụ đã trải nghiệm tại điểm du lịch.

Sau khoảng thời gian dài phải thực hiện giãn cách vì dịch Covid 19 đồng thời lại liên tục phải học tập online vô cùng căng thẳng lại chuẩn bị được nghỉ giữa kỳ bởi thế mà mình có nhu cầu đi du lịch để thư giãn, nghỉ ngơi cũng như có thể tiếp tục hoàn thành ước mơ được cùng nhóm bạn thân của mình đặt chân tới nhiều vùng đất mới lạ. Với tiêu chí là được cảm nhận vẻ đẹp thanh bình của thiên nhiên, chi phí rẻ, có thêm khoảng thời gian gắn bó với bạn bè đồng thời có thể tạm quên đi những áp lực cũng như có một nguồn năng lượng mới để tiếp tục kỳ học mới đầy hứng khởi.

Rời khỏi chốn phố thị xô bồ, nhộn nhịp vào tháng 3, mình và bạn bè đã có những trải nghiệm thật sự rất tuyệt vời ở hồ Dầu Tiếng. Đặt chân tới đây, mình mới thực sự hiểu tại sao hồ Dầu Tiếng lại được mệnh danh là địa điểm sống ảo hot nhất ở miền Nam. Để mình kể cho các cú trip đột ngột của mình tại đây nhé!
    [Review] Trải nghiệm cắm trại cực chill tại hồ Dầu Tiếng - 1 Trải nghiệm cắm trại tại hồ Dầu Tiếng Tây Ninh
    Thời gian lựa chọn
    Vào khoảng giữa tháng 3, mình nhớ hôm đó là một ngày mát mẻ, trời xanh, nắng nhẹ, rất lý tưởng cho một buổi dã ngoại. Thế là, mình và nhóm bạn gồm 9 người nữa bất ngờ hẹn nhau đi phượt ở hồ Dầu Tiếng.

Hồ Dầu Tiếng mùa nào cũng rất đẹp đặc biệt khi vào hè về Hồ Dầu Tiếng lại càng thêm xao xuyến lòng người. Không còn cái cảm giác oi bức của mùa nóng Sài Gòn mà ngay khi đặt chân tới đây bạn sẽ cảm nhận được những cơn gió thoang thoảng, không khí mát mẻ vô cùng sảng khoái, nắng không quá gắt.

Phương tiện di chuyển
    Chúng mình lựa chọn phương tiện di chuyển là xe máy bởi xuất phát từ Sài Gòn tới Hồ Dầu Tiếng khoảng 80km tuy nhiên vì mong muốn đi phượt cắm trại lại thêm có thể cùng nhau chinh phục những cung đường tuyệt đẹp thế cho nên quãng đường di chuyển vì có nhau nên vô cùng thuận lợi.

Và rất nhanh chóng, tụi mình xuất phát từ khoảng 10 giờ ở Sài Gòn. Các bạn có thể tham khảo hướng dẫn của google map để đến hồ Dầu Tiếng nha. Quãng đường tụi mình đi tầm 80km nhưng đường khá dễ đi nên bạn không cần phải lo ngại đâu. Tầm 1 tiếng rưỡi là tụi mình đã đến nơi rồi. Mà phải nói là trải nghiệm đi xe máy trên cung đường đến đây cực phê nha.

Vì là đi quãng đường dài thế cho nên chú ý kiểm tra xe đảm bảo xe máy chạy tốt, xăng đầy bình mà một tinh thần thật máu lửa cho chuyến đi chơi này nhé.

Nơi nghỉ ngơi
    Vì là một chuyến đi phượt ngắn ngày lại đi với nhóm đông người thế cho nên tụi mình lựa chọn nơi nghỉ ngơi theo tiêu chí an toàn thoải mái mà lại hợp túi tiền nhất có thể. Tụi mình mong muốn có một nơi lưu trú rộng rãi một chút để tha hồ có không gian vui vẻ, giao lưu và chơi các trò chơi. Mình có tham khảo một số nhà nghỉ giá rẻ và homestay tuy nhiên lại nảy ra một sáng kiến đó chính là cắm trại. Mình và tụi bạn sẽ cắm trại ven hồ để có thể vừa có thể ngắm hoàng hôn trên hồ khi chiều tà lại có thể đón bình minh vào buổi sớm, cùng nhau nướng thịt, nướng gà,...

[Review] Trải nghiệm cắm trại cực chill tại hồ Dầu Tiếng - 2
    đón bình minh vào buổi sớm, cùng nhau nướng thịt, nướng gà
    Trước đó thì tụi mình có thuê dịch vụ cắm trại bên Kamp. Mình để link tham khảo ở đây nha: https://kamp.vn/thue-leu-cam-trai/. Mình thấy dịch vụ ở đây rất là ok luôn, nhân viên tư vấn nhiệt tình, giao rất nhanh và giá cả thì khá là phải chăng. Tụi mình đặt trọn combo 1200k cho 10 người gồm lều, bếp nướng, đèn,...bla bla. KAMP thực sự gây ấn tượng với tụi mình vì sự chu đáo từ chất lượng dịch vụ cho đến sự tận tâm của nhân viên. Bởi nhân viên bên KAMP bàn giao trại và các đồ dùng cho chúng mình rất nhanh lại kiểm tra chất lượng vô cùng kỹ càng trước khi giao thêm vào đó KAMP còn có những combo đi kèm gồm có bếp nướng, đèn,...Điều này làm cho tụi mình vô cùng vui vẻ vì dù là một chuyến đi đột ngột mà tới đây tụi mình chẳng thiếu một thứ gì vô cùng đầy đủ thoải mái.

Tụi mình cảm thấy thực sự may mắn vì đã biết đến KAMP và lựa chọn sử dụng dịch vụ tại đây. Điều mình vô cùng nhớ trong chuyến đi đó chính việc tụi mình bị hỏng xe ngay khi vừa tới hồ Dầu Tiếng. Ở cách nơi đây khá xa thế nên tụi mình chẳng thể nào biết được nơi nào sửa xe cũng như tìm kiếm được nơi sửa xe. Tuy nhiên mình khá bất ngờ khi các anh nhân viên bên KAMP đã hỗ trợ vô cùng nhiệt tình khi tìm người sửa xe giúp tại chỗ.

Có lẽ chính những cảm nhận và trải nghiệm dịch vụ thực tế đã cho mình hiểu ra rằng vì sao KAMP được yêu mến đến vậy và nhận được rất nhiều những lời cảm ơn, những đánh giá yêu thương trên Fanpage từ mọi du khách đã đến và sử dụng dịch vụ của KAMP.

Tụi mình đã có một trải nghiệm tuyệt vời của KAMP, nằm trong chiếc lều chắc chắn lại được trang trí cực đẹp ánh sáng đầy đủ vô cùng lung linh. Ngoài những phút giây tuyệt vời ở đó chúng mình còn gói ghém mang về lại Sài Gòn hoa lệ thật nhiều những kỉ niệm và cả những bức ảnh cực đáng yêu. Cảm ơn KAMP rất nhiều.

[Review] Trải nghiệm cắm trại cực chill tại hồ Dầu Tiếng - 3
    camping hồ dầu tiếng
    Trải nghiệm ăn uống
    Vì đã lựa chọn hình thức là đi cắm trại thế nên chúng mình cũng muốn cùng nhau chuẩn bị bữa tối cho chính mình. Tuy nhiên vì là ý tưởng bộc phát nên chúng mình lại chẳng đem theo nguyên liệu hay sự chuẩn bị gì.

Tuy nhiên đừng lo lắng quá nha vì đã có bếp nướng bên KAMP cung cấp thì việc còn lại của chúng mình chỉ còn là chuẩn bị nguyên liệu và nổi lửa lên thôi nào.

Bởi vì cách hồ Dầu Tiếng không xa thì có khu dân cư thế cho nên có khá nhiều siêu thị cũng như các cửa hàng tiện lợi và có đầy đủ các nguyên liệu cần thiết. Chúng mình mua rất nhiều đùi gà, cánh gà, xúc xích, cá viên, bim bim, đồ ăn vặt,... mà chẳng thể nào thiếu được bộ bài để có thể có những trò chơi đêm muộn.

Thời tiết lúc này se se lạnh mà ăn thịt nướng, uống bia và quẩy EDM cùng đám bạn nữa thì phải gọi là phê quên lối về. Chúng mình đã có bữa tối vô cùng tuyệt vời ở bên hồ Dầu Tiếng giản dị mà vô cùng vui vẻ và đáng nhớ trong ánh đèn vàng, có nhạc, có bạn bè.

[Review] Trải nghiệm cắm trại cực chill tại hồ Dầu Tiếng - 4
    camping hồ dầu tiếng
    Hoạt động ngoài trời khác
    Chiều hôm sau thì tụi mình có thuê dịch vụ thuyền tại hồ để ra đảo. Vừa ngắm hoàng hôn vừa lênh đênh trên dòng nước chill thực sự luôn. Để mặc con thuyền trôi trên dòng nước hòa mình trong cái nắng nhẹ của hoàng hôn. Trong một vài khoảnh khắc cả thiên nhiên tuyệt đẹp nơi hồ Dầu Tiếng như thu bé lại vừa vặn trong con mắt của người yêu du lịch này.

Bình minh ở đây siêu siêu đẹp luôn tha hồ check in sống ảo. Sau đó tụi mình ăn sáng nhẹ và tham quan một số địa điểm gần đấy như núi Cậu và suối Trúc. Cảnh vật ở đây cũng tuyệt vời lắm nha.

Nói chung là mình đã có trải nghiệm xuyên đêm cực nice ở hồ Dầu Tiếng Tây Ninh với chi phí chưa tới 300k. Nếu bạn có thời gian rảnh mà chưa biết đi đâu thì có thể tham khảo địa điểm này nhé. Và nhớ dù đi đâu thì cũng là người du lịch có ý thức và “Không lấy đi gì ngoài những bức ảnh. Và không để lại gì ngoài những dấu chân”.

Lời khuyên dành cho các bạn đang lên kế hoạch và có mong muốn đến hồ Dầu Tiếng
    Mình mong rằng Review dưới đây của mình sẽ giúp ích phần nào đó cho các bạn đang lên kế hoạch và có mong muốn đến với Hồ Dầu Tiếng. Mong rằng các bạn sẽ có những sự chuẩn bị kỹ càng hơn chúng mình, mang theo thật nhiều quần áo đẹp và chuẩn bị một tinh thần thật tốt để xách balo và đi. Hi vọng rằng các bạn mỗi người đến với nơi này sẽ có những kỉ niệm thật đẹp, những cảm xúc thật khó quên và sẽ tiếp tục là những người đến trải nghiệm và yêu mến nơi này.