Tìm kiếm bài viết theo id

Saigon đi ăn gà nướng quán Bảy Đực thanh đa 2-2017

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi online_seller123, 22/2/17.

ID Topic : 8755733
Ngày đăng:
22/2/17 lúc 20:48
  1. online_seller123 Thành Viên Bạch Kim

Tuổi tham gia:
    14
    Chào đại gia đình

Thanh Đa có rất nhiều quán ăn ngon và rẻ bên cạnh những quán cà phê lùm nổi tiếng một thời thập niên 80-90.

Hôm nay mình sẽ cùng các bạn đi ăn món gà nướng ở quán Bảy Đực nhé.

Tuy hương vị đã phôi phai theo thời gian nhưng chắc chắn sẽ làm các bạn ngon miệng với các món dân dã.

Cảm ơn đại gia đình.

2. kenbaby Thành Viên Cấp 3

Hồi năm 2000 còn đi học cấp 2 tụi mình hay ăn ở đây....cũng 10 mấy năm rồi....nhanh thật

online_seller123 thích bài này.
  3. chuyen nho Thành Viên Bạch Kim

mình hay gọi quán này là gà chỉ Saigon đi ăn gà nướng quán Bảy Đực thanh đa 2-2017 chỉ con nào là thịt con đó, haha

4. 7800II Thành Viên Kim Cương

gà nướng thì bên Q2 cũng có nhìu quán, nhưng mình ko thích loại để nguyên con nướng, thích loại gà chặt ra từng miếng rồi nướng, ăn thịt đậm đà mà thớ thịt lại rất dẽ, khô ráo, mình hay ăn ở quán gà nòi trong cái hẻm đường nguyễn thị định ấy

5. tucammoi Thành Viên Kim Cương

hơn 10 năm mà dân trí SG vẫn ko khá hơn, nhìn cảnh trí xà bần, rồi mấy cái mái cũ kĩ như ở dưới vùng sâu vùng xa.

6. 2nd Thành Viên Bạch Kim

Phải quán 8 lu hok ta,mình cũng nguyễn thị định đây

7. teodainhan Thành Viên Cấp 1

Mới ghé lúc mồng 7 Tết, cảm nhận Gà ăn ngon miệng với lại không gian cũng mát mẻ.

8. 7800II Thành Viên Kim Cương

Ko bác ạ, tám lu tú lam hồi đó khi ít khách còn ngon, vì đúng gà thả vườn, vào chỉ con nào chạy rượt bắt con đó, còn giờ đông nên cũng công nghiệp rồi, ăn ko ngon như trc, quán em nói là cái quán tên Nghĩa, nó ghi là quán gà nòi, từ ngoài mai chí thọ quẹo vào nguyễn thị định phải qua cầu giồng, đi khoảng 200m nữa thì nhìn bên trái có hẻm 24 hay 34 gì đó, trước hẻm có ghi là "miếu bà tây a". Quẹo vô đó 20 m là tới

2nd thích bài này.
  9. online_seller123 Thành Viên Bạch Kim

Thanh Đa khi xưa chỉ nổi tiếng quán Bảy Đực và quán Thu Nga gốc (cháo vịt), bây h nhiều quán quá tha hồ mà lựa chọn Saigon đi ăn gà nướng quán Bảy Đực thanh đa 2-2017

10. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Gà Bảy Đực ngon, có chỗ đậu ôtô miễn phí. Quán này đa số nta tới ăn gia đình, họ hàng chứ ko nhậu.
    -Đi xa hơn tý có gà hấp hèm nổi tiếng ở hóc môn cũng ngon, nêm nếm đậm đà, mà chỗ gà hấm hèm lại dùng gà tam hoàng chứ ko dc gà ta.

Mấy chỗ này đi ô tô tới mới có hứng ăn, đi xe máy oải + xa chết mẹ.

online_seller123 and tucammoi like this.
  11. online_seller123 Thành Viên Bạch Kim

Tks bác đã chia sẻ thêm chỗ ăn ngon cho ae