Tìm kiếm bài viết theo id

sao chaaa allure homme sport hàng Pháp và Mỹ nhìn hơi khác nhỉ,ai rành nước hoa ko?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi relaxman, 10/6/13.

ID Topic : 6734487
Ngày đăng:
10/6/13 lúc 12:12
  1. relaxman Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    12
    trước mình xài chaaa allure homme sport hàng Pháp,hôm qua mới lấy chai khác của 1 bạn trên 5giay hàng Mỹ made in usa ,nhìn 2 chai thấy rõ hơi khác biệt,chai pháp nhìn nét hơn,tinh xảo hơn,anh em nào rành nước hoa xác định dùm mình chai Mỹ mình mới lấy đúng hàng ko nhỉ,nhìn khác quá

chai Mỹ code nằm trên và khắc cũng khác với pháp code nằm dưới
    sao chaaa allure homme sport hàng Pháp và Mỹ nhìn hơi khác nhỉ,ai rành nước hoa ko?

phía dưới chai cũng khác ,chai mỹ nằm bên phải có chữ kí

sao chaaa allure homme sport hàng Pháp và Mỹ nhìn hơi khác nhỉ,ai rành nước hoa ko? - 1

nắp đậy cũng khác,chữ chaaa của chai mỹ nhìn ốm hơn ,hình bên phải
    sao chaaa allure homme sport hàng Pháp và Mỹ nhìn hơi khác nhỉ,ai rành nước hoa ko? - 2
    phía sau hộp,phần thành phần chai USA thiếu chữ DENAT ( chỗ alcohol denat )
    sao chaaa allure homme sport hàng Pháp và Mỹ nhìn hơi khác nhỉ,ai rành nước hoa ko? - 3

cuối cùng là đít hộp,Mỹ nằm dưới
    sao chaaa allure homme sport hàng Pháp và Mỹ nhìn hơi khác nhỉ,ai rành nước hoa ko? - 4

2. anhduy140394 Thành Viên Cấp 3

xài 212 sexy man đi ra luôn chờ cao nhân vào giúp

3. diehard82 Thành Viên Bạch Kim

Nước hoa xài của Pháp là chuẩn rồi.còn Mỹ thì ko ý kiến

4. magic_boy323 Money is not everything

hàng pháp là chuẩn cho chaaa rùi , made in us ko giữ mùi lâu bằng pháp

5. ketoanvn Thành Viên Cấp 1

ủa, chai này cách đây 2 tuần mới mua hết có 150k mà...

6. relaxman Thành Viên Cấp 3

gì 150k bạn,giỡn quài

7. IceCreamBanana Thành Viên Cấp 1

chắc đồ china rồi... china cái gì làm cũng đc hết đó bạn ... xịt vô ngứa da, nóng, rát là hiểu rồi đó bạn sao chaaa allure homme sport hàng Pháp và Mỹ nhìn hơi khác nhỉ,ai rành nước hoa ko?

8. relaxman Thành Viên Cấp 3

chai này mình nghĩ hàng thật vì nước sơn bóng sáng như chai pháp và vẫn sắc xảo,mình từng gặp 1 chai fake 1 rồi,cầm so biết ngay

9. mileytram2 Thành Viên Cấp 2

đầu tiên xin nói luôn pháp với mỹ mùi hương bám và tỏa mùi như nhau nhé, ai nói pháp lâu hơn hay nồng hơn qua đây xịt 2 cái cho ai biết đc cái nào mỹ và pháp. Cái chiêu trò này chỉ là con buôn bịa ra để bán đc hàng pháp đẩy giá cao hơn thôi. Còn người sử dụng như con gà, bị dỗ ngon ngọt nghĩ made in france là ngon

Tiếp theo là về bao bì, đúng là mỹ và pháp có những chỗ khác nhau như nơi in code và ghi chú thành phần vì mỗi nơi quy định phần này khác nhau vậy thôi để phân biệt thị trường. Dân mỹ mua hàng tại mỹ vẫn phải dùng chaaa US thôi chứ chả phàn này gì. Về đây VN bày đặt làm sang kháo nhau phải mua chaaa pháp mới chịu. Thế là con buôn lời

===> chai của chủ thớt đúng hàng rồi, chủ yếu là xài giống mùi chai cũ thì ok nhé ko sao cả.

10. sualcd5 Thành Viên Cấp 4

Pháp thì nhất rồi

11. pooh308 Thành Viên Kim Cương

Sẵn đây mình tư vấn cho bạn và các bạn còn chưa biết về dòng chaaa này hiểu rõ hơn nhé :
    Nước hoa chaaa Authentic cả made in franche và made in usa ngoài vị trí in code ra thì ko có gì khác nhau cả . Vì cả hai tuy sản xuất ở hai nước khác nhau nhưng về quá trình sản xuất , hương liệu , máy móc thiết bị đều như nhau 100% vì đều cùng là 1 hãng chaaa mà .
    _ Ngày xưa các dân buôn bán còn chưa chuyên nghiệp , đa số chaaa hàng xách tay về bán share cho các tiểu thương khác hoặc bán cho các khách quen . Và để bán được giá thì các tiểu thương này thường viện vào cớ chaaa made in franche mắc hơn chaaa made in usa để bán giá chênh lệch cho khách hàng .

_ Và sau thời gian dài thì dường điều này đã ăn sâu vào tiềm thức của mọi người . Chính vì vậy mà bên Uyên nhập chaaa Authentic chỉ dám nhập made in franche thôi .

12. relaxman Thành Viên Cấp 3

cuối cùng là chai usa của mình đúng hàng ko bạn

13. SonNguyen_nz V.I.P

USA hay France mùi ko khác nhau,đều xài tốt sao chaaa allure homme sport hàng Pháp và Mỹ nhìn hơi khác nhỉ,ai rành nước hoa ko?

14. ballrush Thành Viên Cấp 6

9 xác nè bạn, lúc đầu mình cũng tưởng thằng bạn cho mình hàng fake nữa chứ hihi, mùi của US hình như ko bằng Pháp thì fải.

15. kendulata6 Thành Viên Cấp 3

chaaa ma made in usa thi pó tay. Dù là thươg hịu nào thì mìh nghĩ đa phần là made in france

16. Chúa Sai Vặt Thành Viên Vàng

nhìn sơ là biết hàng xịn rồi . ko xài bán tui đi tui mua

17. kelangthang0000 Thành Viên Cấp 4

Chuyện này thì cộng đồng NH thế giới đã confirm từ lâu - chaaa Mỹ và Pháp đúng là có khác nhau do khí hậu, nguồn nguyên liệu, vận chuyển nhưng rất ít ko đáng kể, trừ khi bác nào mũi....... khuyển mới phân bit được sao chaaa allure homme sport hàng Pháp và Mỹ nhìn hơi khác nhỉ,ai rành nước hoa ko?

18. vechai811 Thành Viên Cấp 6

Thắc mắc tấm hình này chút xíu. Mã vạch 2 cái hôp này giống nhau y chang, nếu chủ thớt đã nói 1 chai made in france và 1 chai made in usa thì mã vạch phải khác nhau chứ nhỉ. Mã vạch các sản phẩm (lấy 3 số đầu tiên) có xuất xứ từ USA là 000 - 019, còn của pháp là 300 - 379. Theo mã vạch 2 cái hôp trên thì đều made in france rồi chứ làm gì có made in usa sao chaaa allure homme sport hàng Pháp và Mỹ nhìn hơi khác nhỉ,ai rành nước hoa ko? - 1. Bạn nào rành về vấn đề này giải thích cho mình hiểu với nhé. Thanks :smile:
    Bonus: mã số mã vạch hàng hóa các nước: http://baohothuonghieu.com/banquyen/tin-chi-tiet/ma-so-ma-vach-cac-nuoc/465.html

19. relaxman Thành Viên Cấp 3

cai mã vạch hình như chai chaaa nào cũng y chang nhau mình gặp nhieu chai rồi,cũng đang thắc mắc như bạn đây

20. vuxuantruong11 Thành Viên Cấp 4

mình có 1 chai pháp. y chang chai pháp trên. vỏ chai vỏ hộp tinh xảo đẹp, mùi dữ lâu, sáng đi học xịt, trưa về vẫn thơm. chiều 4h xịt chạy ngoài đường 25km về 6h tắm xong vẫn còn mùi