Tìm kiếm bài viết theo id

Sao có nhiều người phá đám ghê.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi tuthanden03, 9/11/15.

ID Topic : 8250257
Ngày đăng:
9/11/15 lúc 21:40
  1. tuthanden03 Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    16
    Hix, em cũng vì muốn kiếm ít tiền mua sữa cho con em mới đẻ được 20 ngày mà có nhiều bác vào phá ghê
    Chuyện là có cói ông kia, bán vé xem phim 50k vé ah, em mua về bán lại 80k, ăn chênh lệch 30k để có ít tiền mua sữa cho con nó bú, nghĩ sao có mấy cha cũng biết, vào nói tùm lum, hix, ko giúp thì thui còn làm vậy, buồn quá các bác ơi.

nhansamqua, olingo1 and Black dog like this.
  2. Canh Tan Thành Viên Cấp 1

thời buổi làm ăn khó khăn nhỉ Sao có nhiều người phá đám ghê.

Lại gặp toàn rảnh + nhiều chuyện mới chết chứ :v

Chia buồn cùng thớt :3

nhansamqua thích bài này.
  3. $kute911$ Thành Viên Cấp 4

làm ăn đó jo là vậy mà bác!Đâu có j mà phá đám! Ai bán giá tốt thì mua của người đó! còn tùy vào uy tín nữa! bán giá cao mà uy tín thì sợ j k có khách

joh.le and nhansamqua like this.
  4. Nick Carter Thành Viên Bạch Kim

bt mà, làm ăn cạnh tranh thì phải vậy thôi, bác này ở Q9 à, khi nào có nhu cầu mua ủng hộ cho tui cũng ở ngã 4 thủ đức

5. VIP SIM Banned

Bác phải oánh cái câu "kiếm tiền mua sữa cho con" to thiệt là to , nổi thiệt là nổi trên topic nhé , thậm chỉ còn nổi hơn cả món hàng cần bán . Thế mới hy vọng ko bị "phá đám" nhé .

joh.le thích bài này.
  6. Silent Joker Why So Serious?

Thằng cha giành hết sữa của thằng con phải đi bán vé mua sữa à

7. MR-KEN Thành Viên Cấp 5

chia buồn cùng chủ thớt, hy vọng thớt kiếm được chiêu trò mới để đẩy được hết vé ^^Sao có nhiều người phá đám ghê.

8. joh.le Thành Viên Cấp 5

Có gì chứng minh được là bạn lấy tiền đó mua sữa cho con chứ không phải nhậu nhẹt cafe thuốc lá các kiểu.

Mua bán thì nên công bằng, uy tín. Khi bạn kiếm cái vé 50k quá dễ thì người khác cũng kiếm được, không tội tình gì phải mua với giá 80k. Nên nhớ rằng khách hàng không quan tâm bạn tiêu tiền bằng cách nào, chỉ quan tâm món hàng của bạn nó có gần đúng với giá trị thật hay không mà thôi.

Nói gì nói, chúc bạn luôn gặp may mắn trên con đường mua bán.

9. hoangkhiem36 Thành Viên Kim Cương

Bán nói chuẩn không cần sửa
    Nên ngươiì ta nói thương trường là chiến trường mà cạnh tranh thảm khốc ,1 mất 1 còn mà cái hay của người Việt mình là sống chết mặc bây làm mọi cách để kiếm tiền ,bạn phải biết sống chung với lũ thôi
    Thân mến

Chỉnh sửa cuối: 10/11/15
    ChotNhoRoiQuen, 7800II and joh.le like this.
  10. joh.le Thành Viên Cấp 5

Ở đây chúng ta đang chơi trò "kẻ bán, người mua" chứ không phải đi cầu xin sự thương hại.

Đồng bào miền Nam rất hào sảng, nhưng xin hãy làm rõ vấn đề giữa việc buôn bán và từ thiện. Thân!

Chỉnh sửa cuối: 10/11/15
  11. PHONGVAN85 Thành Viên Kim Cương

Thì bán cái khác cũng đc .... cùng đường thì bán sức ...

12. olingo1 Thành Viên Mới

kệ ng ta nói. thuận mua vừa bán mờ. nếu bác bán vẫn rẻ thì vẫn có ng mua thôi. bán có lời mà vẫn rẻ hơn rạp. thì vẫn bán đc. trây chậm uống nước đục mà. hehe.

13. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Đây là chuyện hay xảy ra với những người mua bán online và nhất là với các thành viên mới.Lý do là :
    1) Ma cũ ăn hiếp ma mới. (TV cấp cao và cửa hàng gần như không bị)
    2) Ganh ăn tức ở. Thấy người bán rẻ rồi người khác mua bán cao hơn ăn chênh lệch nên không thích rồi phá
    3) Mối lái dìm hàng người bán để mua rẻ.

Bởi thế sau này nếu có bị tình trạng này. Bác nên bấm report nhờ Mod xử lý xóa những bài viết đó hoặc có biện pháp mạnh hơn.

ChotNhoRoiQuen and joh.le like this.
  14. GVDH Thành Viên Cấp 3

Rảnh thật,
    Vàng không sợ lửa. Có gì mà khóc.

15. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

thớt ký hợp đồng làm đại lý cấp 1, thì giá sẻ tốt hơn ông kia...

16. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Không phải như bạn nghĩ...Những comment như thế làm ảnh hưởng tới người bán và cũng gây khó chịu !

17. Chú Ớt Cay Thành Viên Cấp 3

cũng ghét mấy người ăn ko đc phá cho hôi lắm

18. comrang91 Thành Viên Mới

Kêu jời có thấu nổi đâu bác...

19. VIP SIM Banned

Để em tắm rửa cho sạch , xịt xịt thoa thoa ít nước hoa và phấn rôm rồi đi cafe với bé Su_2000 cái đã . Nữa khuya em zìa em type bác sau nhé ... Sao có nhiều người phá đám ghê.

joh.le thích bài này.
  20. c2h2 Thành Viên Cấp 2

ko thì bán tinh trùng cũng ok lắm. Sao có nhiều người phá đám ghê.Sao có nhiều người phá đám ghê. - 1