Tìm kiếm bài viết theo id

Shizu Japan Store - Chuyên Đồ Chơi, Nội Thất Thông Minh Nội Địa Nhật

Thảo luận trong 'Đồ Chơi Mô Hình - Flycam' bắt đầu bởi namln, 9/8/18.

ID Topic : 9196547
  1. namln Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    14
    Chào các mẹ, em là Shizu (không phải Shizuka trong Doraemon đâu ạ), em tốt nghiệp đại học FPT HCM và đã qua Nhật công tác được 2 năm ạ. Ở bên Nhật em dùng tên Shizu vì vừa dễ nhớ, dễ đọc, và cũng là tên thành phố em đang sống, Shizuoka, một thành phố biển nằm ở phía đông nam trung bộ Nhật Bản, ngọn núi Phú Sĩ nổi tiếng cũng nằm trong địa phận tỉnh Shizuoka đấy các mẹ các chị.

Qua bên Nhật em mới được mở mang tầm mắt và thấy rằng các bà nội trợ ở bên Nhật sung sướng vô cùng. Bất kỳ sản phẩm nào được tạo ra cũng nhằm mục đích giảm thiểu công sức cho người dùng. Và còn có rất nhiều vật dùng phục vụ cho những mục đích mà hồi ở Việt Nam em cũng không thể nào tưởng tượng ra được là có một loại đồ dùng như thế.
    Chắc hẳn các mẹ hay xem các video cuộc sống bên Nhật cũng sẽ có suy nghĩ giống như em là: người Nhật sướng thế!

Ở Việt Nam mình thì cũng có nhiều cửa hàng bán vật dụng Nhật rồi, như Daiso, Tokutokuya hay Hachi, Komonoya. Nhưng các mẹ cũng thấy đó, giá hàng ở đây khá cao, cho nên nếu mà thứ gì thích cũng mua thì cháy túi sớm mất!

Ở bên Nhật thì khác, đa số các món vật dụng chỉ có giá trên dưới 500 yên thôi, là chưa đến 100.000 VND! Mà phí vận chuyển hàng từ Nhật về Việt Nam lại cực kỳ rẻ, cuối cùng, Shizu đã nảy ra ý tưởng mở shop nho nhỏ này ra để chia sẻ với các mẹ những món đồ tiện lợi mà người Nhật vẫn đang dùng mỗi ngày.

Đôi lời em muốn nói thế thôi ạ, mong các mẹ các chị ủng hộ. Còn nếu các mẹ nào có qua tỉnh Shizuoka của em chơi em xin tình nguyện làm một chân hướng dẫn viên mời các mẹ đi ăn đặc sản của tỉnh nhà ạ.

Sản phẩm đầu tiên Shizu muốn giới thiệu đến các mẹ là một món đồ tuyệt vời để giấu tiền bí mật, cất giấu nữ trang vàng bạc quý: HỘP GỖ BÍ MẬT KARAKURI hay còn gọi là HIMITSU-BAKO.

Từ xa xưa các lãnh chúa Nhật Bản đã sử dụng hộp gỗ này để cất giữ văn kiện và đồ vật quý báu. Nhìn sơ qua ai cũng tưởng là một hộp gỗ bình thường thôi nhưng bên trong ẩn chứa tài năng của nghệ sĩ chế tác:

- Hoa văn trên hộp gọi là Yosegi, không phải là hoa văn vẽ hay sơn mà là kết hợp giữa màu của các loại gỗ khác nhau và ghép lại. Ví dụ như màu đen là của gỗ cây liên hương thụ (Katsura), màu trắng từ gỗ cây chân danh nam (Euonymus), màu vàng là từ các cây chi khổ diệp (Picrasma), cây dâu tằm, cây dầu bong (Toxicodendron vernicifluum), màu nâu là từ cây long não và cây Maackia...

- Giữa các hoa văn đấy là các cơ quan bí mật giúp cho chỉ có chủ nhân của chiếc hộp mới biết cách mở mà thôi.

Hộp gỗ Shizu em bán là của công ty Hakone Maruyama chế tác. Công ty này là công ty truyền thống đã đạt giải thưởng Souvenir Nhật Bản.

Hộp Karakuri có độ phức tạp khác nhau mà theo đó giá cũng khác nhau. Độ phức tạp được chia theo bước mở, ở đây em có hộp 4, 7, 10 và 12 bước mở. Không phải ít bước là dễ mở đâu nhé các mẹ, có khi phải ngồi cả tiếng đồng hồ nghiền ngẫm mới tìm được cách mở đấy ạ. Còn 12 bước thì thôi rồi, chồng các mẹ có ngồi cả ngày cũng không tìm ra cách mở đâu!

Hộp gỗ Karakuri (Himitsu-bako) đang có sẵn tại shop Shizu Japan Store với giá là:
    Xem giá chi tiết tại đây

Các mẹ có thể ghé shop để mua hàng tại:
    - Số 6 Cô Bắc, P2, Phú Nhuận, TP. Hồ Chí Minh.
    - SDT: 098 996 7173
    - Website: https://www.shizujapan.com
    - Facebook: https://www.facebook.com/Shizu-Japan-Store-229189687738969/

Shizu Japan Store - Chuyên Đồ Chơi, Nội Thất Thông Minh Nội Địa Nhật
    Shizu Japan Store - Chuyên Đồ Chơi, Nội Thất Thông Minh Nội Địa Nhật - 1Shizu Japan Store - Chuyên Đồ Chơi, Nội Thất Thông Minh Nội Địa Nhật - 2Shizu Japan Store - Chuyên Đồ Chơi, Nội Thất Thông Minh Nội Địa Nhật - 3Shizu Japan Store - Chuyên Đồ Chơi, Nội Thất Thông Minh Nội Địa Nhật - 4

Đồ chơi cho trẻ em Nhật Bản - Kendama - Giá: 100k

Shizu Japan Store - Chuyên Đồ Chơi, Nội Thất Thông Minh Nội Địa Nhật - 5

Chỉnh sửa cuối: 20/10/18
  2. hongnhungcopacs Thành Viên Mới

hộp này cho vật gì có giá trị rồi cho mấy bé chơi như giải mật mã được nè.

3. hung_quoc Thành Viên Kim Cương

đang quan tâm