Tìm kiếm bài viết theo id

Siêu thị điện máy IDEAS - Bức xúc

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi bacden, 28/2/10.

ID Topic : 1632199
Ngày đăng:
28/2/10 lúc 17:25
  1. nopower Thành Viên Cấp 2

mình mua cái LCD của nó, hên gặp thằng giao hàng hiền sao đó, kêu đừng có bẻ chân ổ cắm, kiếm cái giắc chuyển mà cắm vì bẻ mà mở ti vi không lên hay bị hư gì thì sếp không cho đổi vì mất zin (??????), tv coi đến giờ không bị gì cả, may quá, mà thấy cách bán hàng của nó sao đó.

2. hungcuongck Thành Viên Cấp 4

chỗ này bình thường cũng vắng tanh à...khuyến mãi gì cũng vậy...hum nào ae 5 giây có ai rãnh vô chơi cái TV đi...tới lúc quầy tính tiền òi bỏ về cho nó ăn cục hố ..có đi nhớ đi đông đông nhen keke.

3. duaxiem Thành Viên Bạch Kim

cho Idea zô black list oỳ, hem dám tới chỗ ni nữa =.=

4. khach5giay Thành Viên Cấp 5

Topic này đc 3 tháng hơn rồi!..................

5. hoangphamtd Thành Viên Cấp 1

ideas lam chieu lam ! muon mua duoc hang khuyen mai cua ko fai don jan dau nha ! tot nhat la ko them ge no lun .do mat cong buc tuc

6. Hơi Sợ Vợ Thành Viên Chưa Kích Hoạt

mình trước giờ chỉ mua NK thôi, có thể có 1 chút ko hài lòng nhưng so ra vẫn tốt hơn mấy chỗ khác, có mấy người bạn kêu ra ngoài huỳnh thúc kháng mua rẻ hơn nhưng chưa thử, bác nào mua ngoài mà thấy tốt thì chỉ bảo thêm nha

7. hongkim0789 Thành Viên Cấp 5

thui xóa sổ IDEAS đi pakon ui
    Siêu thị điện máy có cả nùi càn gì đến ID

8. knnguyen2 ..LOVE THE WAY YOU LIE..

Mình toàn mua bên nguyên~ kim, thấy giao hàng tốt lắm

9. tathanhdat1990 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Mấy bác trên bài từ 2010 mà cũng đem lên chém lại Siêu thị điện máy IDEAS - Bức xúc

10. kooree Thành Viên Cấp 3

IDEAS nhân viên thì xấc xược, quản lí thì ăn nói thiễu não, giao hàng thì trễ nãi, hậu mãi thì gần như là nó la " võ mồm ", máy móc thì như đồ luộc ... cạch 1 lần và mãi mãi ko mò tới nữa hí hí

11. thienan16051990 UY TÍN CHẤT LƯỢNG

=)) topic dìm hơn 1 tháng rồi rảnh quá lôi lên chơi. Mình đang xin vô làm nv dịch vụ khách hàng ở Ideas đây mà nghe mấy bác chê dữ quá...thấy mua cái đầu DVD cũng ok mà. Mà giờ nó đang tuyển lại đội ngũ nhân viên mới hi vọng sẽ ok hơn

12. locnguyenbr Thành Viên Cấp 3

Vụ của mình mới ly kỳ, Cty mình làm gần ngay đó, mình vô làm được 1 tháng, gửi xe ở bãi kế bên, hôm nọ cùng cô bạn gái làm chung công ty đi làm về, qua lấy xe đi ngang bãi thấy Ideas nên ghé vào xem thử, cô bạn mình tính mua tủ lạnh nên lên tầng trên xem, siêu thị gì vắng hoe nhìn lạnh cả xương sống, mình đã có cảm giác bất an nhưng nghĩ tại mình quá lo thôi, ai dè vừa đứng trước cái tủ LG 2 cửa có kiếng, nhỏ bạn mình đang săm soi coi cái cửa kiếng vậy mà con nhỏ nhân viên gần đó tóc tém hơi tròn tròn mặt mụn la um sùm lên: "tủ lạnh để bán ko phải để soi gương, hèn gì bán hoài không được" nói xong nó bước lại nhìn 2 đứa mình như tội phạm, nhìn từ đầu tới chân bạn gái mình với ánh mắt săm soi, mình tức quá nói là "Tụi này đến coi tủ lạnh để mua chứ ko phải để soi gương, làm gì mà nhìn người ta chằm chằm vậy". Nó hơi quê, bỏ đi, mình cũng ko nói gì bỏ đi chỗ khác thì có một đứa khác hơi lùn xíu chạy lại nói nói gì với nhỏ kia(cỡ u35 tóc cột đuôi gà) rồi hét lên " muốn soi gương thì vô nhà vệ sinh mà soi, chỗ này không phải để soi gương. Đến đây thì mình bức xúc quá cũng la lên: "Chị thấy tụi này soi gương hả, tụi này đi mua tủ lạnh chứ ko phải đi soi gương". Xong bực quá mình đi về luôn
    Điều vui nhất là mình làm việc gần đó và để xe ở bãi xe chung với tụi này, và những ngày sau đi gửi xe gặp tụi nó liên tục, mà tụi nó chắc biết mình thuộc loại ngu còn tỏ vẻ nguy hiểm nên sau khi gặp lại biết mình đi làm gần đó tụi nó chỉ dám cuối đầu thôi, ko dám nhìn thẳng. Sẵn up lên luôn cho mấy ông sếp quan liêu Ideas coi mà rút kinh nghiệm quản lý

13. locnguyenbr Thành Viên Cấp 3

À còn cái này bật mí cho các pác nha. kế bên có bãi giữ xe, các pác nào muốn mua tủ lạnh thì nên ra bãi giữ xe kế bên để "khai nhãn" , gửi xe dẫn vô sâu sâu một chút sẽ thấy 1 lò tân trang tủ lạnh nha, tay nghề các anh ấy phải nói là vô địch thiên hạ nha, tủ nào ra lò cũng như tủ mới với đầy đủ nhãn mác. Nói chung là sau sự cố ở trên thì mình cảm ơn cô nhân viên đó đã ra tín hiệu bằng cách đó để ngăn chặn mình mua, giờ thì mình đã có 1 tủ lạnh xài ok từ 1 Nguyễn Kim rồi hehe

14. lambada Thành Viên V.I.T

bọn idea thì quá rành tụi này, lắm trò nhiều chước lắm, toàn khuyến mãi ma không ah, nên các chi nhánh của idea giờ sắp phá sản rùi, cụ thể là chi nhánh ngay ngã tư Nguyễn Tri Phương và Nguyễn Trãi đó, chẳng khi nào thấy có khách, người tiêu dùng cũng có cái đầu chứ tụi nó tưởng ngon ăn. tẩy chai cho tụi nó chết đói hết.

15. ktefang Thành Viên Cấp 3

Định chỉ cho đứa em nộp Hsơ dô đó làm ( Bên đó đang đề bảng tuyển NV ) Kiểu này ko biết có nên không

Chỉnh sửa cuối: 3/4/17
  16. so_sick Thành Viên Cấp 3

đánh dấu gian thương!

Chỉnh sửa cuối: 28/10/17
  17. siumeimei Thành Viên Chưa Kích Hoạt

hoi bi giong NGuyen Kim hen

18. anhtuNat Thành Viên Cấp 1

thằng ideas chợ lớn Nguyễn tri phương và nguyễn trãi này khó phá sản lắm ,vì bà sanra>tên bà giám đốc này đã mua đứt mặt bằng 2 tầng lầu rồi chứ thuê mướn thì nó phá sản từ lâu ,tui làm ở đó nè ,nói thật chứ mình ko muốn làm ăn gian dối nhưng do mấy thằng cấp trên nó kêu mình phải bán như vậy ,nhìu lúc tui ko thích bán hàng cũ cho khách thì bị nó la ,tui cự lại tụi Dog đó lun ,riết tụi nó ko dám đụng tới tui lun ,giờ thì tui nghĩ lâu oy` nhìn lại cái thằng ideas này rõ chán nản vô cùng ,nhân viên cũ giờ cũng out dần hết rồi ,làm ăn mất uy tín và mất uy tín lớn nhất là với nhân viên nên chẳng ai thèm làm và bán cho nó nữa >>>chẳng cạnh tranh được với ai ...

19. anhtuNat Thành Viên Cấp 1

có siêu thị Ebest sắp khai trương bên 70 Lữ gia kìa bà con,ai mún bán hàng thi nộp đơn qua nó đang tuyển á .nghe nói cũng okie lắm

20. themen0712 Thành Viên Cấp 5

IDEAS trước kia thì đông khách lắm,ko hiểu h làm ăn ra sao,mà đi ngang chỗ chi nhánh CMT8 thấy vắng tanh,chỉ toàn là nhân viên đứng chơi ko thôi,mà trong khi đó mặt bằng của nó mướn 1 tháng khoảng 10k USD,nếu cứ cung cách phục vụ như thế thì ko biết nó sẽ cằm cự được đến khi nào.