Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi-Đáp sửa nón bảo hiểm

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi www5giayvn, 4/5/21.

ID Topic : 9600404
Ngày đăng:
4/5/21 lúc 11:59
  1. www5giayvn Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    12
    lúc trước e đi ngoài đường hay thấy mấy người ngồi sửa nón bảo hiểm mà bây giờ tìm không ra người nào, mọi người có ai biết chổ nào sửa nón bảo hiểm thì chỉ e với ạ, e ở quận tân bình ạ...
    sửa nón bảo hiểm

Jkinku thích bài này.
  2. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Tân Bình thì rộng bao la,nhưng bạn đi dọc đường thấy cửa hàng nào bán NBH thì cứ vào hỏi,chắc chắn là họ có DV này.
    Tìm ở shop lề đường thì rẻ hơn,nhưng cũng chỉ thay khóa,dây hoặc kính thôi.

HiepSiSiTinh, ruaden4 and 7800II like this.
  3. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, nón xịn thì vô hãng. Còn nón "không xịn" thì...zô thùng rác cho rùi, mua BH xe máy 2 năm là nó tặng cái nón mới mà xàisửa nón bảo hiểm - 1

HiepSiSiTinh, joh.le, ruaden4 and 2 others like this.
  4. chimoitabuon Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Moderator

ngoài ngã 4 Đinh tiên hoàng, Phan đăng lưu kiếm thử xem

5. 7800II Thành Viên Kim Cương

thường thì sửa là những nón 3/4 hoặc full này nọ, chứ như cái nón nửa đầu mà chúng ta hay dùng cho gọn gàng thì hình như chả có gì để sửa, giá cũng ko cao lắm. nếu bác ở Q2 thì em thấy đầu đường Nguyễn Thị Định cũng có chỗ bán và sửa ở lề đường

6. loc9000 Thành Viên Cấp 6

sửa nón bảo hiểm
    Nón bảo hiểm như vậy có sửa được không ae.

7. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Qua quan sát sơ bộ,đây là nón đc nhập khẩu hạn chế,chủ yếu là hàng xách tay nên nếu hư hỏng,linh kiện sẽ rất khó tìm.Nếu muốn sửa chữa,đề nghị quý khách mang nón đến cửa hàng để kiểm tra.
    Do thời gian check bệnh khá lâu,chúng rôi sẽ bố trí phòng ốc tiện nghi như KS cho quý khách nghỉ ngơi,ăn uống... free.
    * Thay lời muốn nói cho 1 chủ cửa hàng.

8. loc9000 Thành Viên Cấp 6

sửa nón bảo hiểm

9. 7800II Thành Viên Kim Cương

Cái nón ở trên thì bảo vệ tai nạn, còn 2 cái nón dưới bảo vệ khỏi mấy lão như bác cá, bác rùa bác lộc

10. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Chống đỡ vs 2 lão kia & cả bác nữa, chứ ấm chén tớ hư nên tớ vô hại nhóe.

HiepSiSiTinh, joh.le, 7800II and 2 others like this.
  11. loc9000 Thành Viên Cấp 6

cứ cho là ấm chén của bác hư như bác nói đi, nhưng tay chân bác còn khỏe và điêu luyện lắm.

12. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Lớn tuổi nên tất cả cơ quan đoàn thể đều rệu rã cả,giờ chỉ muốn buông xuôi hết để nghỉ ngơi thôi bác ạ:
    sửa nón bảo hiểmsửa nón bảo hiểm - 1

13. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Mùa này dưa hấu đang rẻ, em thấy bán ngoài đường chỉ 6K/Kg, bác chủ thớt mua để thay nón Bảo hiểm đi, khỏi mất công tìm chỗ sửa.

sửa nón bảo hiểm

14. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Đội thế thì nặng đầu lắm,lại phải thay thường xuyên khi "nón" héo,chi bằng dùng mấy loại 2 in 1 này bền lâu hơn:
    sửa nón bảo hiểm - 1sửa nón bảo hiểm - 2

15. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Bác buông xuôi úp mặt vô đây chắc ngộp thở chết sớm
    sửa nón bảo hiểm - 2

16. joh.le Thành Viên Cấp 5

Nón sửa lại đội không an toàn đâu bác. Thay dây, khóa, kiếng đều toàn loại kém chất lượng. Dây thì dễ đứt, khóa dễ gãy, mắt nhìn nhìn qua kiếng dỏm dễ bị nhức đầu khi chạy xe.
    Tốt nhất pác nên mua cái mới.

(Một thanh niên toàn ăn mì gói và đội nón dỏm cho biết, kaka).

17. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Chơi cái tầm trên 1 chai vừa bền vừa giữ mặt mũi sạch sẽ, nhất là ít bệnh về mắt sau này. Full Face thì đi trong mưa hay nắng đều tốt tuy có nặng 1 tý và sợ bị chôm. Bảo hành thì đã có hãng lo. Xài quen rồi thì sẽ rất thích.

Chỉnh sửa cuối: 29/5/21
  18. joh.le Thành Viên Cấp 5

Chắc pác đi PKL mới xài full face chứ nhẩy. Em toàn đội nón bảo hiểm dành cho xe đạp.

Cá Mập chiên xù thích bài này.
  19. joh.le Thành Viên Cấp 5

Vậy là cuối tuần cụ hay về nhà "nghỉ ngơi" như này àh. Cụ Đáng vào xác nhận giúp em cái. Kaka...

Cá Mập chiên xù thích bài này.