Tìm kiếm bài viết theo id

Tác hại của thuốc chuột Trung Quốc.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Đức_Trắng, 29/8/12.

ID Topic : 5629910
Ngày đăng:
29/8/12 lúc 15:32
  1. Đức_Trắng Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    12
    Tình hình là em bán thuốc chuột lâu năm nên có 1 số khách hàng alô hỏi có thuốc TQ ko. Thấy nhu cầu thuốc TQ gia tăng nên em quyết định tìm mua cho bằng được để xem có hiệu quả như thế nào.

Sau khi vòng vòng Tp, chợ kim biên chợ bình tây cuối cùng em cũng tìm được 2 loại, 1 loại dạng bột giá chỉ 3,000đ/gói, toàn là chữ khựa. Em tìm đến 1 số chuyên gia trong ngành hỏi thì thành phần trong thuốc rất nhiều chất độc.
    Thuốc có tác dụng tiêu diệt 3 đời. 3 đời là sao ? Xin thưa khi chuột ăn thuốc chuột chết, mèo ăn chuột đó mèo cũng chết, người ăn mèo đó cũng đi thăm ông bà ( kinh thiệt )

loại thứ 2 là 1 dạng ống. em tháo nắp ra có 1 mùi rất nồng ko chịu nỗi mặc dù có đeo khẩu trang và găng tay, cái mùi em nghe còn mún chết chứ nói chi chuột.

Lời kết : em khuyên chân thành các bác ko nên sử dụng thuốc của TQ vì những tác hại lâu dài. Tụi khựa đang đầu độc dân ta bằng nhiều hình thức như mua đĩa, thực phẩm hoá chất... . Mọi người nên cẩn thận

2. huuphuoc888 Thành Viên Cấp 3

Cái thằng TQ này nó ác quá...ác lai sẽ ác báo mà

3. Đức_Trắng Thành Viên Cấp 5

tình hình là ko thấy nó bị ác báo mà thấy nó càng mạnh ra

4. xTrance Thành Viên Cấp 5

Mốt có ai hỏi mua thuốc TQ thì bạn giải thik cho khách hiểu Tác hại của thuốc chuột Trung Quốc.

5. Đức_Trắng Thành Viên Cấp 5

em có nói. nhưng nguời VN mình ngộ ghê em nói khan cả cổ vẫn quyết mún mua . Ham chi ba cái hàng rẻ đó.

6. Rain In Heart Thành Viên Cấp 5

Mấy bác hay ăn "chuột đồng" và "linh miu" cẩn thận.

7. NHÂN VẤN THIÊN Thành Viên Cấp 4

bán thuoc diet chuot cung doc hai lam de vo sinh lam

8. hai_an_91 Thành Viên Cấp 4

Tác hại của thuốc chuột Trung Quốc.Tác hại của thuốc chuột Trung Quốc. - 1Tác hại của thuốc chuột Trung Quốc. - 2Tác hại của thuốc chuột Trung Quốc. - 3Tác hại của thuốc chuột Trung Quốc. - 4
    nói: "anh chị muốn hiểu thì qua chỗ em, em giải thích cho"! khách qua thì mở cái chai thuốc tq cho khách hửi

9. kogian_kogiau Thành Viên Cấp 3

trước ở quê hùi còn học lớp 3 ông già hàng xóm về bắc mua thuốc diệt chuột vô bẫy chuột,con chuột ăn vô loạng choạng sang vườn con Mèo Tam Thể nó lụm nhai nuốt luôn...cuối cùng 2 hôm sau kiếm khắp phát hiện nằm chết cạnh hàng rào,con mèo ấy ba mềnh đổi 4 cái lốp xe du lịch mới lấy được tính ra tiền năm 98 cỡ 4 tr mấy,nó to cỡ nào....con mèo cực khôn sau không được con nào như thế,nó đi theo pa mình công tác từ bắc đến nam. Cuối cùng ổng đền có con heo Mọi ko = 1/3 giá trị mua nó. thuốc ấy cũng 3 đời

10. tigerboss Thành Viên Cấp 4

bạn đừng bán nữa 1 cách giúp ích cho dân mình ^^
    thx bạn chia sẻ.

11. MoZart Thành Viên Cấp 6

giờ có con chuột loại to bẫy mãi ko đc

bác chủ thớt ko mua thuốc chuột chứ xài gì giờ :| ?

12. Đức_Trắng Thành Viên Cấp 5

hên là ko ai ăn con mèo

13. loc9000 Thành Viên Cấp 6

đồng ý là hàng TQ đa phần là dỏm và nguy hiểm đến sức khỏe con người nhưng nếu mấy tay buôn bán của mình không bán thì lấy ai mà mua, bởi vậy nói đi phải nói lại , chính dân ta hại dân mình.

14. Đức_Trắng Thành Viên Cấp 5

ý em là bác nên sử dụng thuốc đàng hoàng đừng dùng thuốc TQ. những hãng có tên tuổi như bayer, novatist, vipesco...

15. Đức_Trắng Thành Viên Cấp 5

qtrong là lương tâm người bán. Thực ra e có thể lấy hang TQ bán có thể lời nhiều. tiền ai ko ham nhưng mình kiếm đồng tiền mà ko hây hại đến ngta thì mới ngủ yên

16. Đức_Trắng Thành Viên Cấp 5

Bạn hiểu lầm ý mình
    Bạn ơi mình bán hàng Âu châu, chất lượng và giá thành hơi cao. Hàng em có nộp thuế nhà nước đàng hoàng. thâm chí bác nào mua nhiều mún hoá đơn đỏ em cũng xuất lun. em nói ở đây là mọi người cảnh giác hàng TQ, hàng ko rõ xuất xứ

17. loc9000 Thành Viên Cấp 6

mình rất thích những người bán hàng có tâm như bạn, mình đã từng mua hàng và được người bán khuyên không nên mua cái mình chọn mà mua cái loại khác vì rẻ hơn và chất lượng tương đương.

18. nhocben886641 Thành Viên Kim Cương

nghe nhìu người nói là lấy xi măng trộn vào đồ ăn, khi nó ăn xong sẽ tự sình bụng lên mà chết, lko độc hại gì mà rẻ tiền

19. Đức_Trắng Thành Viên Cấp 5

Hài Vãi với cách của bạn Tác hại của thuốc chuột Trung Quốc.Tác hại của thuốc chuột Trung Quốc. - 1Tác hại của thuốc chuột Trung Quốc. - 2

20. davuong Thành Viên Cấp 6

nhưng ngày trước có người nói mình biết là thuốc chuột sinh hơi trong ruột làm con chuột chết đấy, giống bác kia nói ^^!... không biết bây giờ dùng thuốc loại nào nữa ^^