Tìm kiếm bài viết theo id

Tắc Kè tự bò vào nhà. Hên hay xui???

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi nhoangminh, 1/4/10.

ID Topic : 1733801
Ngày đăng:
1/4/10 lúc 21:46
  1. BAO_NAM Thành Viên Bạch Kim

Còn ko bít mua zài lít rụ bắt con tắc kè bỏ zào ngâm , tự dưng có nguyên 1 bình rượu thuốc còn zì !!

2. antiloving Thành Viên Kim Cương

Tắc kè nướng muối ớt --> hết xẩy con pà bẩy

ngâm rượu để uông cũng gút.

Xào lăn thì đc 1 dĩa chút xíu

nói chung là hên vì có đc món ngon... Giỡn thui, tắt kè vô nhà thì bình thường, tại ngày xưa mình ở đồng hiệp cũng đồng trống mà lâu lâu 2-3 con tắc kè bông to chà bá chui vô nhà.

Chừng nào con chó tự dưng chạy vô nhà, đuổi hoài ko ra, đuổi nó đi 1 hồi nó tự dưng quay lại nhà mình nữa, cái đó mới là tốt đó.

3. keta1124 Thành Viên Cấp 4

Ngâm rượu thì NHỚ móc mắt nó bỏ nhe bro !!!

4. danghuan Thành Viên Cấp 5

chỉ thĩ mỗi con tắc kè bông thôi Tắc Kè tự bò vào nhà. Hên hay xui???

5. if_you_r_not_a_dream Thành Viên Cấp 5

Nhà mình ở quận 7, phía sau là con sông và đất trống, rắn bò vào nhà đập chết quài, có bắt phải 1 con to đùng nấu cháo rắn ăn nữa cơ.. có sao đâu?

6. your_rules1708 Support box Mobile Thành viên BQT

Hên hay xui tui k biết, mình nhớ lâu lắm rồi, nhà đập hết để xây mới, tự nhiên xuất hiện 1 con tắc kè bự lắm, nó bám trên tường, cả nhà dự định đuổi nó đi mà k bít hên hay xui nên cứ để đó

Sau 1 time nó bò vô phòng tắm lun, mỗi lần tắm hay đi *** là phải nhìn nó, k biết lúc đó nó nhảy lên ng thì sao nữa, eo ôi

Nằm hả hê ở phòng tắm cho đến khi nhà xây xong thì lại bò ra và bám trên tường, ba mình quyết định đuổi đi = cách dùng ống nước đập nó, vừa đưa ống nước lại thì cái " phập ", ống nước bể lun, thôi thì tới đâu hay tới đó

Phòng của chị mình thì ở gần bếp, nó bò vào phòng, chị mình hoảng quá, k dám vào phòng, cả nhà quyết định phóng sinh nó = cách giết nó, hehe

Nó chui ra sau tấm bảng viết lông mà mình hay học, ba mình 1 tay cầm búa, 1 tay đè cái bảng cho nó lồi cái đầu ra và chơi điệu chày trên sóc bom bom

Đập 2 cái là đầu nó té máu, tưởng nó chết rùi, ba mình thả tấm bản ta, ai ngờ nó động đậy, ba mình khuyến mãi cho nó thêm vài cái không lấy lời, e nó đầu nát tươi, mắt lồi, mà công nhận ng nó dính ghê đó, khi chết mà ng con bám dính lấy tường và từ từ trượt xuống chứ k rớt cái " bịch "

Đến bây h nghĩ lại còn thấy ớn ớn

7. Mr.Kh@j Thành Viên Chưa Kích Hoạt

nghe ng` ta nói là hên Tắc Kè tự bò vào nhà. Hên hay xui???

8. PhuHao6789 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

xui.tac ke la ho nha ran.

9. Săn Bắt Gà Thành Viên Chưa Kích Hoạt

ớ,hay quá,hay quá,em khoái nhất là giết gián,chuột,dơi,thằn lằn lém

10. TùngL Thành Viên Chưa Kích Hoạt

may mắn đó bro.
    rấng giữ nó kĩ kĩ nha.

11. idealman21 Thành Viên Cấp 2

Mình góp chai rượu , làm rượu tak kè uống đi pro

12. T2Neo Thành Viên Bạch Kim

ác quá ác quá Tắc Kè tự bò vào nhà. Hên hay xui???

13. your_rules1708 Support box Mobile Thành viên BQT

ác gì bạn, tự nhiên có con tắc kè bự quá chời bò vào nhà, suốt ngày cứ kêu tắc kè....tắc kè. rùi ai biết được khi nó bò lên nhà có cắn người hay k? bây h nó bò vào phòng lun rùi k lẽ ngủ chung với nó sao

Nếu là bạn thì bạn sẽ giải quyết tình huống này thế nào?

14. Super_vip Thành Viên Bạch Kim

có tắc kè ngâm rượu rùi

15. vu tuan Thành Viên Cấp 3

Hên quá ta.tự nhiên có chai rượu tắc kè miễn phí

16. pro_nhe85 Banned

hên hay ko thì chưa tự kiểm nghiệm nhưng bà con mình bên ngoại hồi đó có con tắc kè bò vào nhà ở hoài ko chịu ra, lâu lâu kêu inh ỏi làm cả nhà ngủ ko đc. Sau đó ng con cả vào nam tìm việc. 1 tg sau tìm lại thì bây giờ chú ấy là thượng tá thuộc binh đoàn 16, chuyên về vũ khí. Giá trị tài sản hiện có 14 căn nhà tại HCM, 1 để ở, còn lại cho thuê. 1 BMW seri 5, 1 camry 2008. Gia đình mà có bệnh tật gì vào bệnh viện quân đội nó chăm sóc mổ xẻ free. Hàng tháng còn đc phiếu xăng dầu 60 lít của bên quân đội tặng nữa. Vậy nên bạn cứ yên tâm đi ha, khả năng bạn sẽ giống chú mình đó Tắc Kè tự bò vào nhà. Hên hay xui???
    Cứ để yên đi, nuôi đc càng ok. đừng giết.

17. khanhvu191 Thành Viên Bạch Kim

cu nghi hen di cho doi thanh than

18. pnt1925 Thành Viên Cấp 5

đăng bán đi bít đâu con này là hàng đc liệt vào sách đỏ. Hên hay ko thì ko bít chỉ bít chắc con này bị truy sát trôi dạt vô nhà bạn thấy có người nuôi ăn ở free thì ở lại

19. cuongpk Thành Viên Vàng

hên đó bạn,1 là có rượu tắc kè uống, 2 là bán dc it tiền,3 là thịt nó cũng ngon, nói chung 1 trong 3 đều đc, làm liền đi

20. pnt1925 Thành Viên Cấp 5

bạn hên mà con tắc kè xui hahaha..............Tắc Kè tự bò vào nhà. Hên hay xui???)