Tìm kiếm bài viết theo id

Tại sao xe lại bị luppe

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi tnquoc10101, 19/8/11.

ID Topic : 3712981
Ngày đăng:
19/8/11 lúc 14:26
  1. locmai1410 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

đừng bác nào lấy súng nước bắn vào nha , ít ra cũng nhỏ giọt từ từ
    đổ cái lèo vào , mốt hư ráng chịu nha :beauty:

2. Super_vip Thành Viên Bạch Kim

cách khắc phục là bác thay nhớt tốt,chạy xe 1h cho xe nghỉ 15 phút rồi hãy chạy tiếp.e nghĩ vậy chứ ko biết đúng ko

3. tnquoc10101 Banned

thanks!
    thanks!
    chay5 duong dai ma nhu vay chac chet qua khong biet bao gio moi toi noi

4. mylove20 Thành Viên Cấp 5

trước khi đi xa chơi 1 bình nhớt là ok à bạn nhưng xe ko bị hở bạc nhe hở bạc ăn nhớt mau lắm

5. Maxx2K Thành Viên Cấp 3

Hở bạc hok có lube nha bồ,hở bạc chỉ hao nhớt thôi.
    Lube là do xe vừa làm bạc piston xoáy lòng kín quá,nhớt ko lên nóng máy mới bị dính piston, đội cam cò lủng piston thì hok có hơi.Trường hợp nguy hiểm nhất là gãy tay dên,tay dên bị gãy là đứng máy đột ngột dễ bị té lắm.Bác nào khi đi xa thì nhớ bảo trì kỉ lưởng,thay nhớt mới lại là ok hok sợ lube.

6. MaxMedia Thành Viên Cấp 3

xe zin thì ko sợ đâu...
    Mới chạy con wave alpha trung quốc 2 năm chưa thay nhớt vẫn lấy chạy đi vũng tàu 100km chạy về ok.
    Mới hôm qua thay nhớt cũ ra chưa được 1 chai C2.

7. leanhthang Thành Viên Cấp 4

troi ban lo ji chuyen ay hui do xe minh moi lam trai lon minh di len binh phuoc day 1 chiec xe ve.chiec kia hu may minh phai day no ve khi ve toi nha xe minh ra khoi wa troi vi bi chay rong long chu dau thay bi luppe dau

8. Thương Mr_LOVE Thành Viên Cấp 2

Pittong lên xuống liên tục. Giữa pittong với xilanh phải có độ hở. Bởi vậy xe phải có nhớt chui vô khe hở 2 thằng này để giảm ma sát. Xài nhớt dỏm như nước lã thì chạy lâu nóng máy pittong nó giãn nỡ ra dính chặt vô xilanh gọi là luppe. Chạy chậm ko sao, chạy nhanh mà luppe thì bao vô bệnh viện

9. l0v3kut3766 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

bác này nói chính xác
    em bị 1 lần lúc 30-4 đi phan thiết
    3h sáng vừa chạy tới ngã 3 vũng tàu
    chạy max ii chở nhỏ bạn nghe nó ụt ụt ko có hơi là e hiểu rồi
    trước lúc đó có mang máy vào cho thằng kia bảo trì
    móa nó làm ăn kiểu gì mà ntn:sexy_girl:
    chạy dc mấy m là luppe lun
    ngồi đợi đến 6h mới có người sửa
    phải xoáy nòng lại làm hết 575k + 5h đồng hồ
    1 lần là em sợ tới già
    may là đi chung với tụi bạnTại sao xe lại bị luppe

10. tnquoc10101 Banned

chẳng biết hở bạc là sao nữa. em dốt về xe lắm. chỉ biết chạy thôi. khổ nỗi không có tiền mua xe hơi. chứ mau xe hơi thì khỏi lo mấy dụ này. chán

11. danchoibinhduong Thành Viên Cấp 3

Mia. Đang chạy nhanh mà bị luppe xe lết trên đường còn người bay như con chim về phiá trước. Tóm lại là bị ném đi như một con chó luôn.hjc

12. danchoibinhduong Thành Viên Cấp 3

Đi đường xa trăm km fải nghỉ càfe cà fáo rồi đi tiếp. Chứ ko cày mặt xuống đường cho bằng mặt luôn. Huhu

13. hieuct999 Thành Viên Cấp 2

xe zin thì chỉ sợ hư bơm nhớt thôi, khỏi lo vụ luppe gì hết, bất quá hở bạc mất hơi ko chạy dc thôi khó mà luppe lắm

14. danchoibinhduong Thành Viên Cấp 3

Hên xui ak. Cứ phải cẩn thận, không nên giỡn mặt tử thần. Mà các bác chạy từ từ thôi. Chạy nhanh mà đâm fải con chó sẽ xảy ra một trong 2 trường hợp: người ăn thịt chó hoặc chó ăn...óc người!

15. b_boy124 Banned

đại loại là chó dính lẹo....:sexy_girl:

16. danchoibinhduong Thành Viên Cấp 3

Ví thế tục quá. Pit tong kẹt trong xi lanh thôi mà

17. phuongtrang00 Thành Viên Cấp 4

giống mình nè, trong xe còn có 1 xị nhớt luôn, nguy hiểm ghê mà may chưa luppe lần nào

18. nhigiadichvuvisa Thành Viên Mới

Mấy xe mà đi bị phun khói ra đó thì đi thay dầu đi nha, không chạy là bị vậy đó

19. dangnguyen140284 Thành Viên Mới

Xe lupe thông thường là do thiếu nhớt. Có thể người ráp trước đó ráp máy không đúng kỹ thuật cũng dẫn đến lupe

20. haiquancn2 Thành Viên Mới

Tại bác không chịu dổ dầu cho nó ấy mà, di ngoài đường thấy mấy bác chạy xe khói phun ầm ầm thì hỏng piston là đúng rồi