Tìm kiếm bài viết theo id

[TÂM SỰ] Những hành động khốn nạn 1 thời: lừa đảo qua điện thoại

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi huybox, 26/12/11.

ID Topic : 4361057
Ngày đăng:
26/12/11 lúc 23:05
  1. huybox Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    15
    Tình hình là tác giả 9 ngừng phát hành vô thời hạn, nhưng mình mạn phép vẫn up để các bạn nào chưa biết thì đọc cho vui ^^.

câu chuyện dưới đây là quãng thời gian khoảng 1 năm trước, khốn nạn lắm các bạn à, nhưng mình vẫn sẽ kể, coi như 1 lời thú tội, kể ra cho nhẹ lòng, các bạn chửi mình, khinh mình cũng được, cứ comment nhé, vì mình biết mình sai rồi, và cái giá phải trả cũng không phải là nhỏ. vết sẹo 12cm đó sẽ theo mình suốt cả cuộc đời....

các bạn còn nhớ năm ngoái có topic kêu gọi F17 đi đánh bọn móc túi ở bến Giao thông không? cái bọn mà chuyên móc điện thoại với ví của các em SV đi xe bus ấy? có bao giờ các bác hỏi rằng những cái sim trong điện thoại đó sẽ đi về đâu không? vâng, xin thưa là nó về tay em khá nhiều đó ạ, nếu không muốn nói phần lớn thì cũng phải 50%.

hồi đó chú mình là xe ôm ở bến đấy, ông chỉ chuyên chở tụi nó đi tới các bến hành nghề rồi chở về. cuối ngày tiếp tục chở tụi nó đi tới các đầu mối tiêu thụ, và chở các chủ cửa hàng điện thoại tới nơi giao dịch để mua máy.
    tụi móc túi thì không bao giờ lấy sim, móc xong là tắt máy và chuồn, nên phần lớn đc chú mình xin về. nếu hôm nào không xin, thì chú cũng biết đc những chỗ mà bọn móc túi hay tháo sim vứt vào đó ( khe tường, trên lỗ cột điện, hoặc 1 hốc nào đó) thò tay lên là 1 vốc sim to tướng rồi.
    ổng xin sim về cũng chẳng biết xử lí ntn? và trao cho mình tất cả để xử lý, chuyển tiền sang sim của mình, kiểm tra số đẹp thì giữ, nếu mấy tháng k bị chủ thuê bao làm lại là có thể bán đc,

thường thì 1 ngày cũng đc vài chục cái, đủ các mạng, ngày cao điểm như cuối tuần, lễ tết, thì hơn trăm cái là chuyện bình thường.
    ngày đó còn định lên voz lập topic, bác nào hnay bị móc điện thoại thì up số lên mình tìm giúp, nhưng nghĩ thế éo nào lại thôi, vì tình ngay lý gian, các bác tưởng mình là thằng móc nên mới có sim mang trả thì chết mẹ.

3 tuần liền như vậy, cho tới ngày chú mình bị bắt, mình xin kể sau.

mọi chuyện bắt đầu từ những cái sim mang về đó, đủ thứ chuyện, bi hài đủ cả. và 1 kết cục không có hậu cho kẻ đểu cáng là mình

...........

cứ đến tối là mình lại bận rộn với cái đống sim đó, phần lớn là viettel
    quy trình như sau cho các bác dễ hình dung:
    _ lắp sim vào máy kiểm tra xem bị khóa chưa, nếu chưa khóa thì tiếp bước 2
    _ nhắn mk==> 136 xem nó lấy mã chưa, nếu chưa thì ngon, k nói làm gì. còn nếu thằng chủ lấy rồi thì tiếp bước 3
    _ soạn ttdk gửi 141 để lấy thông tin, họ tên và số CMND
    _ nếu là nam thì gọi lên tổng đài bảo quên mật khẩu cần lấy lại, cung cấp 2 thông tin trên là ok.
    _ nếu thuê bao là nữa thì edit tin nhắn thông tin trả về, xóa chữ "thông tin thuê bao" và thay bằng "mật khẩu chuyển tiền" gửi 198. lát sau có tn trả về kèm mật khẩu

đm, cái này mới nhục, lần đầu tiên éo để ý thuê bao là nữ, thế là cứ làm như mọi khi, ghi tên với số CMND ra giấy để gọi lên tổng đài, tới lúc con bé nó hỏi anh vui lòng cung cấp họ tên mình và số CM, thế là mồm cứ vanh vách :"dạ, em là Nguyễn Thị ABC, quê XYZ, số CM xxx. đọc xong mới nhận ra cái tên mình đang đọc là nữ, ngượng vđ', con bé tổng đài ú ớ 1 lúc, ngần ngừ ko đọc mật khẩu, mãi sau mình nói khéo mới đc.

_ có MK rồi thì chuyển tiền thôi.

cứ như vậy làm cho tới hết.

nghe có vẻ hấp dẫn, nhưng mệt lắm các bác à, ngày thường thì cũng đc tầm 200-300k, chia 2 chú cháu, cho bạn bè người thân.

câu chuyện mà mình nhớ mãi là với 1 con bé 9x, k phải yêu đương gì đâu nhé, mà ngược lại. xin kể luôn cho các bác.

sáng hôm ấy lấy máy lắp 1 cái sim vào, 1ph sau thấy tn tới,tn từ đêm hôm trước.hỏi thăm " m ngu chua?" ( mày ngu chưa) chắc con bé kia vừa làm gì ngu nên bị bạn chửi

đại loại như sau: chủ thuê bao là 1 em 9x xì tin, ở HN, gọi là em A, người gửi tn là em B (gái) ngẩn người 1 lúc mới dịch đc cái tn của tụi này, mẹ nó, mình 8x đi chậm thời đại thật, k ngờ tiếng việt bây giờ phong phú thế.

rồi lòng tham nổi lên, và 1 chút tính hiếu kì muốn trêu chọc em B, mình reply lại: "uh, B ak, hôm qua ngủ quên mất.điện thoại lại hết tiền nữa, bắn cho 30k ngay nhé, cuối tuần t trả"

5ph sau B rep lại:
    " đmm, thang cho, may lay dien thoai cua ban tao gio con di xin tien moi nguoi ah?"

ôi, chết cmnr, hóa ra 2 em này học cùng lớp thì phải, mà giờ này tụi nó đang trên lớp, mình nt xin tiền thế này éo lộ mới lạ, ngu vđ'

ngượng quá, chẳng biết nói gì, rep lại

M: em ah, anh nhặt được cái sim này ở bến xe bus, chứ anh không lấy đt của em, anh chỉ trêu chút thôi, sao em phải chửi bậy

B: đm, may an cap con gia mom ha, lay dt cua ban tao thi deo bang con cho dau

nói thật là mình chưa bao giờ bị ai chửi 1 cách thậm tệ như vậy trước mặt, nghe giọng em B thì cũng biết không phải ngoan hiền gì rồi, lúc ấy tức lắm, tính hiếu thắng nữa, chửi lại em nó ngay. (sr nếu đoạn hội thoại sau đây hơi suồng sã nhưng nó là sự thật ngày hôm đó, mình muốn chân thực 1 chút)

M: con đ*, tao nhặt đc thì bảo nhặt đc, mày làm sao?
    B: thằng ch*, may muon chui nhau ak?
    M: đm, tao thich chui nhau do, dam 1 phat chet cmm luon gio
    B: (hùng hổ lắm) mày thích thì cho cái hẹn đi, tao chơi tới cùng đó
    M: à, con này đc. thế mày thích ntn?
    B: tối nay 9h ở 48B Ngọc Khánh, mày đ' đến thì nhục lắm thằng ch* ( mình không nhớ chính xác là ở đâu, nhưng hình như địa chỉ này hay ở Ng chí thanh thì phải)

lúc đó 2 đứa hùng hổ lắm, chửi nhau loạn 1 hồi, rồi thách đấu, mình cũng hùng hổ éo kém, chẳng lẽ lại chịu nhún nhường trước nó. mình bảo nó nhớ đấy, rồi nó chửi thêm 1 hồi.

tức không chịu được, cũng định tối nay chơi rồi, nhưng các cụ dạy "biết địch biết ta, trăm trận trăm thắng" thế là theo thói quen bao lâu nay, cái gì tò mò là cho lên google hết.

ok, bật máy gõ sđt em nó vào, mình đoán là nếu 9x thì sđt thường hay đc đăng trong profile của 1 trang nào đó.

đúng như dự đoán, các bác à, kết quả google ra 1 loạt thông tin về em nó, mừng lắm, quả này chết cmm.

click vào link đầu tiên, là trang blog yahoo của nó,
    @#$%^#$%^& WTF!!!!!!! cái đ' gì thế này,

YÊU CON MẸ NÓ RỒI CÁC BÁC À,

thế nào mà bài viết đó là 1 bài ảnh, mấy chục cái ảnh em nó tự sướng, xinh ??????????????? chịu đc, lát nữa sẽ cho các bác link.

thế là ngồi ngẩn tò te 1 hồi, ngắm em nó, hic, hóa ra sn 93, đang học lớp 12, nhìn mà muốn cắn 1 phát
    nhưng đúng là nhan sắc thường tỉ lệ nghịch với ...( với gì tự các bác điền vào)
    với kĩ năng tìm kiếm, 10ph sau đã đầy đủ thông tin của em nó:

vậy là từ thù địch chuyển sang yêu em nó, nhưng cứ nhớ chuyện nó chửi là tức, bấm số gọi lại cho nó

M: , may có thích chơi luôn bây giờ không?
    B: tao sợ à, mày cho cái địa điểm
    M: nhìn mặt mày cũng xinh đấy nhỉ,
    B: cái loại mày chưa có phúc đc nhìn thấy tao.
    M: vậy sao? mày thích bây giờ ở cổng trường mày luôn k? tao ở cầu giấy, tới đó cũng chẳng xa đâu.

lúc này con bé bối rối thấy rõ, nó không ngờ mình lại biết đc điều đó, nó im 1 lúc nhưng vẫn tiếp tục.
    B: mày nhầm hả con? (giọng hơi xìu xuống vẻ yếu ớt)
    M: tao đ' nhầm đâu, mấy cái ảnh mày up trong blog xinh đó, giờ t tới trường m luôn đây. thông tin của m thì đầy trên mạng r`, k trốn đc đâu.

B: anh định làm gì em

):sexy_girl: =)) tổ sư, nghe câu này xong mình nén lắm éo dám cười, đang mày tao mà giờ nó chuyển sang anh em ngay rồi, nhưng mình vẫn cứng, :look_down:

M: tới luôn chỗ m như đã hẹn thôi, hay m định để tối nay
    B: ai bảo anh lấy đt của bạn em, rồi lại chửi em
    M: m chửi t trước nên t mới chửi chứ
    B: ai bảo anh cứ nhắn tin xin tiền bạn em
    M: t đùa thì có sao, t không nói nhiều đâu, t hỏi lại, bây giờ hay tối nay
    B: (lúc này có vẻ đang bối rối) em xin lỗi, tại em tưởng anh là thằng lấy đt

giờ thì xong rồi, em nó nói câu này là biết chẳng có cuộc hẹn nào rồi,

M: m tưởng xin lỗi là xong hả, vậy thì đơn giản quá
    B: em xin lỗi anh mà, tại em không biết
    M: t không cần biết
    B: vậy giờ anh muốn gì

M: mày hát cho tao nghe 1 bài. :canny:

B: em không biết hát.
    M: t không biết. t cho m 2 ph để chuẩn bị, t sẽ gọi lại

cúp máy và cười sằng sặc như thằng điên.

ôi sh!T, không thể ngờ diễn biến nó lại thành như vậy

5ph sau a lô lại cho B, mãi mới nghe, chắc xin cô ra ngoài

M: thế nào, m định hát bài gì
    B: em không biết hát thật mà
    M: m thích nói dối không?
    B: em nói thật mà, anh muốn em hát bài gì?
    M: 1 bài nhạc trẻ
    B: nhưng em không thuộc bài nào thật
    M: m ko thuộc thì hát quốc ca t nghe cũng đc
    B: e hát bài thiếu nhi nhé
    M: ờ thế cũng đc

B: im lặng 1 lúc, rồi ngần ngừ, cứ ngập ngừng mấy câu gì đó, sau đó em nó bắt đầu

" Hai con thằn lằn con đùa nhau cắn nhau đứt đuôi
    ba thằn lằn buồn thiu, gọi chúng đến mới mắng cho
    ơ con này mày ngu sao mày cắn đứt đuôi em mày
    cắn đứt đuôi em mày lấy gì mà uốn đây..."

em hát xong rồi đó
    [TÂM SỰ] Những hành động khốn nạn 1 thời: lừa đảo qua điện thoạiudency:
    M: đcm, lúc này nhịn cười khó chịu vãi, mà éo dám cười, làm mặt nghiêm với em

M: sao m hát nhanh hết thế
    B: bài đó chỉ có thế mà anh
    M: m điên à, 1 bài hát ng ta hát 2 3 lần mà, hát lại t nghe 1 lần nữa

B: nhưng chỉ 1 lần nữa thôi đấy
    M: ở

B: " Hai con thằn lằn con đùa nhau cắn nhau đứt đuôi
    .........................[/i] :sweat::sweat::sweat:

giọng em nó thì không hay, nhưng cái kiểu nhí nhảnh xì tin trên ảnh nó cũng thể hiện luôn cả trong cách nói chuyện và cách hát, :beauty:

M: ờ, đc rồi, lần này t tha cho đó, lần sau m nên biết mình là ai nhé
    B: không nói gì, im lặng 1 lúc

M: thôi cho anh cái địa chỉ chiều anh qua mời đi uống nước (đổi sang ae cho tình cảm)

B: không cần đâu anh, em không đi đâu

M: anh bỏ qua rồi, em đừng ngại, đi uống nước thôi mà
    B: không, em ko thích.

nói đc 1 lúc nữa thì cúp máy cho nó vào học. [TÂM SỰ] Những hành động khốn nạn 1 thời: lừa đảo qua điện thoại - 1

còn mình thì ngồi ngắm lại nó trên ảnh. mồm cứ cười toe toét từ lúc nào. [TÂM SỰ] Những hành động khốn nạn 1 thời: lừa đảo qua điện thoại - 2

tới trưa thì em A nt vào số em nó mất,
    A: sao anh xin tiền bạn em, anh còn làm gì con B đấy

hóa ra 2 con bé tâm sự với nhau rồi.
    M: a chỉ hỏi địa chỉ để a gửi sim về cho e thôi mà
    A: ko cần đâu a, cứ giữ lấy mà dùng
    M: a k lấy đt của e, tin a nhé
    A: a nói vậy thì biết vậy

mình thấy thương em A quá, tính háu gái lại nổi lên, gọi cho A
    nói chuyện đc vài câu, em nó k tin, rồi quay sang mày tao với mình

ok. cúp máy và nháy vào số con bé, rất đen cho con bé, là số nó dùng để nt lại cho mình, trong danh bạ lưu là mẹ yêu

thôi xong cmmr, "mẹ yêu" thì ông phải nháy máy [TÂM SỰ] Những hành động khốn nạn 1 thời: lừa đảo qua điện thoại - 3

thế là nt dọa e nó, e k cho địa chỉ thì đêm nay a cứ nháy mẹ em với số bàn nhà e,

dọa 1 lúc A sợ, mình gọi lại nói chuyện tử tế, dụ dỗ em nó, cuối cùng đc sự tin tưởng,
    em A đọc cho mình 1 địa chỉ để mình gửi sim về. nhớ không nhầm thì ở Văn Miếu.

tối hôm ấy gọi lại cho cả A và B tán chuyện cho đỡ buồn thì tắt máy,

thôi, dù sao cũng là phù du, vừa nãy ngồi tìm lại trong đống sim để lấy lại số e A và B cho các bác nhưng không thấy

chap sau xin viết về những trò phá rối hp của gia đình, đôi lứa, tình yêu người khác

Tiếp 2

thôi viết tiếp cho các thím đỡ vật,
    nhưng mình chỉ viết những câu chuyện mức độ nhẹ nhàng nhất, xem phản ứng các thím ntn, nếu chửi nhiều quá là mình xóa bài éo viết nữa đâu

con người thì cũng có tính tò mò phải không nào, và mình cũng không là ngoại lệ.
    có sim của người khác trong tay, những lúc rảnh là lại lắp vô chơi, nào là đọc tin nhắn, xem danh bạ, xem thông tin thuê bao..v..v...

nếu chỉ tò mò muốn biết thì éo sao, nhưng khổ nỗi 1 thằng như mình nó có tính táy máy và cái đầu óc lúc nào cũng có thể nghĩ ra những trò quái dị khác người.
    ........

kể từ mức độ nhẹ lên nặng vậy

Chuyện 1:
    sim của 1 anh trai, inbox có gần 1 trăm tin nhắn, mở ra thì toàn thấy em yêu với vk iu clg ấy.

ờ, để xem tụi mày nhắn cái gì, xem có tình cảm như tao không, để còn học tập nt với gái. đọc inbox nó theo thứ tự, nội dung chỉ từ 1 phía con bé kia gửi cho thằng này, các bác tự cảm nhận

TN1: "anh à, a đã đi học về chưa? qua đón em luôn nhé"

TN2: " vậy em trang điểm chuẩn bị đồ trước, nhưng hnay 9h phải về rồi"

TN3: hihi, ck em khỏe lắm, nhiều lúc làm em đau, nhưng cũng thích, ck nhớ giữ gìn sức khỏe đấy nhé

TN4: không, em thích nằm trên cơ, nằm trên sướng hơn, có thể hành hạ ck em theo ý muốn
    TN5: bố không biết được đâu, lát nữa đi em sẽ nhờ con T gọi đến xin bố cho 2 đứa ra ngoài

TN6: hôm nay chỉ 2 hiệp thôi nhé, hình như dạo này em thấy hơi ngứa, ck có thấy gì không

TN7: vâng. mai anh về quê thì lên sớm, vk nhớ a lắm, tối nay (đi) chơi cho đã nha

đcm, đọc xong thấy GATO vãi, có con gấu thế này thì thích thật, éo ăn đc thì đạp đổ, soạn tin reply lại cho em nó

"ngứa như vậy thì giang mai, lậu mẹ em rồi"

tháo sim éo thèm đọc nữa kẻo thêm gato

Chuyện 2:
    ăn cơm tối xong thì ông chú mang sim về, lắp luôn vào chuyển tiền
    TN mới tới: hôm qua chết thêm 50đ nữa tổng cộng 600đ rồi nhé, hôm nay ghi con gì không em

1 lúc sau mới ngộ ra hình như chủ đề gửi cho bạn này

vào inbox, outbox đọc, toàn tn xổ số với báo lô đề,thằng này chắc SV hay sao, đánh không to lắm,

reply lại cho chủ đề phát[TÂM SỰ] Những hành động khốn nạn 1 thời: lừa đảo qua điện thoại - 4 lúc đó 6h45 nhé, tn kia gửi lúc 6 rưỡi)

"vâng, ghi em con lô 68-86 mỗi con 100đ"

tít tít: " uh, tối vẫn trượt thì qua thanh toán cho chị"

7h25, xem kết quả, éo có con 68-86 nào

tiếp

nếu bác nào đã từng trải qua mấy trò này thì mới cảm nhận hết cái thú của nó, cảm giác lắp 1 chiếc sim mới vào để khám phá nó tuyệt lắm bác à, như là khám phá cơ thể con gái ấy, muôn vàn điều thú vị, hấp dẫn đang chờ ở trong đó mà chỉ lát nữa thôi mình sẽ biết, nào là số tiền trong tài khoản, nào tn, danh bạ, thông tin thuê bao ntn..v...v..

hôm nào mà đc vài cái sim trả sau thì ngon, nạp game, nạp xu, thẻ, nhắn tin trúng thưởng 87xx với 67xx. gọi tổng đài 1900xxxx cứ gọi là thoải mẹ mái đi, nhưng cũng phải có mức độ các bác à, kẻo....
    sau này mới ngộ ra điều đó, thì đã quá muộn....

thích nhất là sim của các em gái, đọc tn thú vị lắm, xin đc kể sau.

Chuyện 3:

8h tối,đang khám phá sim của 1 em gái, tên Linh, quê Nam định, thì thấy tn của mẹ em nó tới:
    " cuối tuần nhớ về đưa mẹ đi khám nhé"

hic, thương mẹ em nó quá, chắc bị bệnh gì đó, mong chờ cô con gái về để đưa đi khám.

thôi thì giúp em nó nhắn lại vậy, cho bà mẹ yên tâm.

"mẹ ơi, con xin lỗi bố mẹ nhiều lắm. nhưng thật sự là con không còn lựa chọn nào khác, con đã khóc và suy nghĩ mấy đêm nay rồi. cảm ơn bố mẹ đã cho con hình hài, cuộc sống này, kiếp sau con xin báo đáp ơn nghĩa của bố mẹ"

nhắn xong tắt máy, bẵng đi 2 ngày, nhớ ra rồi mở lại xem thế nào,

đm, hơn 60 cuộc gọi nhỡ, gần 10 tin nhắn chỉ trong 3 tiếng, của mama, papa, nhà riêng đủ cả, nội dung tn xin phép không kể vì....

chắc 3 tiếng sau bố mẹ bạn ấy đã lên HN nên không thấy gọi nữa

Chuyện 4

câu chuyện của 1 anh trai và 1 chị gái mới cưới nhau, hạnh phúc lắm các bác à, đọc tn thấy vợ chồng nhà này xì tin, yêu nhau thắm thiết, cứ giờ nghỉ trưa là nt hỏi thăm vợ vợ chồng chồng, hẹn hò giờ giấc đưa đón tình củm lắm

tiếc 1 điều là anh trai ngoại tình mà chị gái éo biết,

đan xen những tn của chị gái là tn của 1 em có kí hiệu LX (mình vẫn nhớ chính xác là LX vì hồi đó cứ dịch là Liên Xô)

tóm tắt mối quan hệ của anh trai với em LX này: chị LX đã biết anh trai có vợ, nhưng 2 người vẫn hú hí với nhau, anh trai có vẻ rộng rãi, chu cấp mua sắm cho chị LX hàng tuần,

bù lại chị LX cho anh trai xếp hình mỗi tuần 2 buổi chiều (anh này hay xin nghỉ nửa buổi để đi với chị này)

đôi gian phu dâm phụ hò hẹn đi ăn vào tối T7 vì anh trai có nói T7 chị gái đưa con về ngoại chơi

uh, thì mình cũng là đàn ông, chuyện ăn phở cũng nên thông cảm cho anh trai.

lắp sim khác vào nhắn lại cho chị gái

M: chào chị, em là 1 đồng nghiệp ở cơ quan anh H. em có chuyện này muốn nói với chị.

C: uh, sao vậy em. nếu là chỗ quen biết rồi thì đừng ngại.

M: em phát hiện a H ngoại tình với 1 con bé, cũng đc 2 tháng nay rồi, em muốn giúp chị chuyện này nên nói cho chị biết
    chị gái gọi lại ngay, có vẻ hấp tấp và bối rối lắm

M: em biết con bé này, và đã gặp nó 2 lần ở cổng cơ quan, mấy lần đi uống rượu với anh em, anh H cũng nói kiểu nửa đùa nửa thật về nó, em biết anh ấy và nó cặp với nhau lâu rồi, còn biết T7 chị về quê, tối hôm ấy anh H sẽ đi cùng nó.

C: (lúc này có vẻ hơi tin) chị không biết em nói cho chị với mục đích gì nhưng cũng cám ơn em.

M: vâng, không có gì mà chị, em gặp chị 2 lần rồi, chị không nhớ em thôi, em không muốn 1 người vợ như chị phải chịu ấm ức thiệt thòi nên nói thôi

C: tối T7 em rảnh không

M: thôi em không đi uống nước với chị đâu

C: không, em đưa chị tới đó để đối chứng.

M: ko đc đâu chị, anh em còn làm việc với nhau lâu dài, làm vậy sau này khó nhìn mặt nhau lắm, chị thông cảm.

C: uh, vậy cám ơn em, chị sẽ gọi lại cho em sau

cúp máy,

hóng hớt vụ này 2 hôm liền, nên 1 ngày là lắp sim này vào 4 5 lần xem chị có gửi tn gì không thì không có

giờ G đã điểm, không thấy chị gọi hay nt

10h tối " cám ơn em 1 lần nữa, chị và anh ấy... lúc nãy a H có vẻ tức giận, nói là biết ai nói với chị rồi đấy. tuần sau đi làm em nhớ cẩn thận nhé"

đm, tội nghiệp anh trai với chị gái quá,

tội nghiệp cả thằng cu đồng nghiệp nào đó đang nằm trong tầm ngắm của anh trai

chuyện 5

thôi, kể chuyện khốn nạn thế, các bác chửi, vậy mình xin kể chuyện đỡ khốn nạn hơn 1 chút,

đây có lẽ là điểm sáng hiếm hoi trong những ngày lầm lỗi đó

Lắp sim 1 em gái vào nghịch, gọi là em gái vì em nó đang học năm 2 ĐH, ít tuổi hơn mình.

sơ qua về em gái như sau: là SV, quê Thanh Hóa,
    tại sao mình biết, vì cái nghề này quen rồi, kiểm tra thông tin thuê bao là biết, sim em này chính chủ, tên trùng với tên đc gọi trong tn, số CMND là mã tỉnh Thanh Hóa.

tít tít, có 1 tin nhắn

" K à, dạo này con thế nào rồi? T2 tuần sau bác lên Hn có công chuyện, bác mang vài thứ lên cho con nhé"

đọc xong không hiểu sao thấy có cảm tình với bác này, nên cũng ngồi rep lại

" vâng, con vẫn khỏe , chỉ gặp chút rắc rối trong cuộc sống thôi. T2 bác lên lúc nào thì gọi cho con ra đón"

B: con có chuyện gì à, nói cho bác biết đi. mẹ con đã không còn rồi, giờ có chuyện gì thì phải nói ngay với bác con nhé"

M: không có chuyện gì đâu bác, chỉ là chuyện học hành thôi. bác đừng lo.

B: uh, bác chỉ sợ con giấu bác thôi

mình vẫn nhớ hôm đó cãi nhau với gấu, thế là nó giận liền 1 tuần, đang tâm trạng buồn, tối đó chẳng có người nt, đánh nằm nt với bác gái cũng hay. lại đang có tâm trạng nữa, soạn tn cho bác mà cứ như viết thư cho bồ.

M: bác à, con coi bác như mẹ con ấy, con biết bác thương con nhiều lắm, con đã rất muốn gọi bác là mẹ, nhưng cứ ngại, từ nay con xin đc gọi mẹ là mẹ nhé, ngày trước con và mẹ không hay tâm sự, nên con mong bây giờ mẹ con mình gần gũi và tâm sự, chia sẻ với nhau nhiều hơn đc không mẹ"

B: bác biết, tại công việc của bác bận quá, chẳng còn dành cho con đc mấy, con lên Hn học bác chỉ biết lo cho con đầy đủ thôi, con nói vậy thì từ nay 2 mẹ con đừng như ngày xưa nữa nhé, mẹ thấy vui lắm, vì từ trước tới giờ con có bao giờ nói chuyện đc như thế này đâu

M: vâng. con đang khóc mẹ à, con cám ơn mẹ vì tất cả, con sẽ cố gắng học để báo đáp mẹ và mọi người.

B: con cố gắng nhé, T2 mẹ lên với con rồi, có thiếu thốn gì thì mẹ mang lên cho

M: mẹ ơi, mua cho con cái thẻ 100k, điện thoại con hết tiền rồi

đm, éo hiểu sao lúc đó mình lại có thể buông 1 lời như vậy, thấy thương bác lắm, hóa ra là chị gái mẹ em này, mẹ em gái mới mất.

10ph sau,

B: đây, con nạp vào đi, nếu hết cứ bảo mẹ nhé, con cố gắng học hành là mẹ vui rồi

bác gửi mã thẻ cào cho mình, nhưng mà......

các bạn cứ ghét TH, chứ mình thấy bác cũng đâu đến nỗi nào, khiến bác phải đi mua thẻ xong mình áy náy quá, rồi suy nghĩ,nhắn lại bác câu cảm ơn,

còn cái thẻ, mình đấu tranh lắm,

mẹ mình hay dạy: ở hiền gặp lành, phải biết giúp đỡ người khác

mình ngoan, nên luôn nhớ lời mẹ dạy, quyết định không lấy cái thẻ ấy, nhưng cũng không muốn làm bác buồn và thất vọng,

mình nạp luôn vào số sim cho em gái.

sim này chính chủ, theo kinh nghiệm của mình thì sim SV chính chủ thì chỉ 3 4 ngày sau là các em SV đều làm lại

nên mình nạp cho em.

chiều hôm sau lắp sim vào, đúng là đã bị làm lại, lấy số khác gọi cho em gái, kể cho em nó nghe về những gì của hôm trước,

không quên dặn em nó rằng cố mà học, rồi từ nay gọi bác là mẹ đi, đừng làm bác buồn.

em nó cám ơn, và muốn mời đi uống nước. 2 đứa nhắn tin cả 1 ngày

mình từ chối, từ đó ko nhắn thêm 1 tin nào dù em nó thỉnh thoảng có hỏi thăm

vì sao thì các bác tự cảm nhận

giờ mình không biết có nên tâm sự tiếp những câu chuyện tiếp theo không, sợ ăn gạch lắm.

các bác đọc xong thì cho em ý kiến nhé
    http://vozforums.com/showthread.php?t=2632685

2. Mr.Kul ™† Kul Kháu Khỉnh †™

câu chuyện hay nhất của năm ....đã đọc hết, kể thêm vì sao bị bắt đi bác

3. huacongtu_SJC Thành Viên Cấp 4

hahaha, đọc chuyện bác em cười sằng sặc, thích nhất cái khúc kêu em nó hát [TÂM SỰ] Những hành động khốn nạn 1 thời: lừa đảo qua điện thoại

4. heeun_13 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

híc đọc xong mấy câu chuyện này ,muốn cho 1 đấm vào mặt bác ,,nhưng câu chuyện bà mẹ thì cảm thấy bác củng còn chút lương tâm ...

5. vipbeiu RÙA LAMBADA

hay ,,, sim đâu làm nhìu vậy trời [TÂM SỰ] Những hành động khốn nạn 1 thời: lừa đảo qua điện thoại

6. shady Thành Viên Bạch Kim

bác thiệt là vãi pro ở Hà Nội lun hả , thảo nào có năng khiếu chửi lộn thiệt, gặp em thì ko bit nói sao nữa

7. Go Nu Thành Viên Bạch Kim

bác dám kể ra thì xem như bác đã là anh hùng rồi [TÂM SỰ] Những hành động khốn nạn 1 thời: lừa đảo qua điện thoại

8. vietthang1985 Thành Viên Cấp 6

Dài quá nhưng nhiều chuyện hay

9. djfatpig Thành Viên Kim Cương

Truyện hay lắm, đủ thứ cung bậc cảm xúc.

10. Pham xuan hung 223 Thành Viên Cấp 3

đọc hay lắm,vote mạnh, ơ nhưng cái vụ 12cm sẹo theo hết cả cuộc đời thì nguyên nhân là làm sao?

11. huybox Thành Viên Cấp 5

cứ từ từ bác ạ :smile:

12. vuonglam1990 Thành Viên Cấp 6

chuyện đầu tien hay vãi

13. Database error Thành Viên Cấp 3

dài quá nhưng đã đọc hết ,hehe

14. annguyen2009 Thành Viên Cấp 2

nói chung là bác giải nghệ chưa ? nếu rồi thì vote cho bác , còn chưa thì chuẩn bị ăn gạch hì hì , đọc mà bấn loạn cả lên với bác luôn he he

15. Ku Bem Thành Viên Cấp 3

ngồi đọc méo mồm

16. hieukent1990 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

đọc thấy tức thì tức thiệt nhưng đọc câu chuyện thứ 5 mình thấy cảm động quá bác giải nghệ là được oài hì hì đọc xong thấy bùn bùn T_T

17. hero_kaisy Thành Viên Bạch Kim

chuyện hay đó chứ, ngóng tiếp

18. Kitty_92 Thành Viên Cấp 2

dài quá... bookmark để đọc sau vậy :gach:

19. ThienAn08 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Hóng chuyện cái sẹo ^_^

20. bonholk Thành Viên Chưa Kích Hoạt

2` vãi.lót ass ngồi hóng