Tìm kiếm bài viết theo id

tất cả về Mùa Hè Xanh

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi nhattalas, 23/6/11.

ID Topic : 3429886
Ngày đăng:
23/6/11 lúc 22:28
  1. nhattalas Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    13
    tình hình là mình gần đi MHX.
    đây là lần đầu,nên cũng chưa biết
    cần chuẩn bị gì..^^
    anh em ai có kinh nghiệm hay những kỉ niệm vui chia sẻ nha.

tks nhiều.tất cả về Mùa Hè Xanh
    năm nay đi Đồng Tháptất cả về Mùa Hè Xanh - 1
    mình dk vào nhóm sinh hoạt hè cho thiếu nhi
    với tuyên truyền .
    chắc phải kiếm vài bài hát thiếu nhi nào hay hay,^^
    vài trò chơi sinh hoạt tập thể nữa.
    bạn nào chỉ với nhé.

2. meoconhayngu1981 Thành Viên Kim Cương

Đem theo thuốc DEP - thuốc trị ghẻ ngứa đó là quan trọng trước tiên. hồi đó đi 2 tùân thôi, bị muỗi cắn bọ cắn ngứa điên cuồng! tối đến cả đội ngồi gãi và xức DEP cho nhau.
    Miền Tây - Đồng Tháp nhậu dữ lắm, có khi sáng sớm đã nhậu. ko nhậu được thì cứ cụng ly, hớp ngậm trong miệng rồi lén nhả vô bát cháo (khuya người ta hay nấu cháo mời mình ăn (đội đi hồi đó là đội văn nghệ, ở lại có 1 đêm nên thờng được mời ăn, còn ở lại lâu thì ko biết thế nào.

3. thienthantuyet Thành Viên Vip

Đem theo Áo mưa.
    Đang mùa mưa muh ^^

4. djkhung Thành Viên Cấp 4

mún đi mí nì lắm muh đi làm k ah ... chả có time tất cả về Mùa Hè Xanh

5. "Huỳnh Tâm" Thành Viên Vàng

e thik miền tây sông nước!!thik đi MHX lắm mà trường nó ko cho đi!!haizzz

6. meoconhayngu1981 Thành Viên Kim Cương

[QUOTE="Huỳnh Tâm";82041349]e thik miền tây sông nước!!thik đi MHX lắm mà trường nó ko cho đi!!haizzz[/QUOTE]
    đi ké trường khác!

7. nguyephong Thành Viên Cấp 4

mua mấy chai soffell đem theo. tối ngủ đeo bao tay, vớ. áo tay dài. Con muỗi nào con đó bằng con ruồi. to vãi. cắn đau khiếp >.<

8. 01222.23.11.87 Thành Viên Vàng

áo mưa tất cả về Mùa Hè Xanh

9. nhattalas Thành Viên Cấp 2

mình dk vào nhóm sinh hoạt hè cho thiếu nhi
    với tuyên truyền .
    chắc phải kiếm vài bài hát thiếu nhi nào hay hay,^^
    vài trò chơi sinh hoạt tập thể nữa.
    bạn nào chỉ với nhé.

10. binh_electronic <b><span style=color:blue> Chuyên bán máy lạnh</span></b>

Đi mùa hè xanh mà chuẩn bị gì trời ?Cứ đem theo vật dụng cá nhân cần thiết,ko cần nhiều tiền...Đem những vật dụng thật sự cần thiết thôi,đừng có tỏ vẻ công chúa or hoàng tử quá mà bị ghét tất cả về Mùa Hè Xanh

11. htnguyen2111 Thành Viên Cấp 2

4 năm sinh viên, đi MHX hết 3 lần, năm nay tốt nghiệp, đi làm òi không đi đc nữa hehe.

3 lần đi thì 2 lần đi tỉnh. Xuống đó bét lắm cũng phải biết uống vài ly rượu, đi thăm vườn trái cây, ra đồng v..v..

MHX sinh viên thì giống như vừa đc đi công tác, vừa đc dã ngoại vậy, có những lúc thì làm việc quá trời (2 tuần giữa) có những lúc toàn đi chơi với mấy em bé ở dưới đó.

Đi ở tỉnh quan trọng nhất là hiểu nhau, đoàn kết, không xích mích. Tiền thì tùy trường mà hỗ trợ ít hay nhiều, bạn mang theo tầm 1 triệu + thẻ ATM là đc rồi, thiếu tiền thì nói nhà gửi qua ATM, ở đông người không nên mang theo tiền nhiều.

Vật dụng thì chuẩn bị như bạn đi trại đó, nhưng làm sao gói gọn trong 2 balo thôi, thường thì mang khoảng 4 bộ đồ nhẹ mặc ở nhà, 2 áo sơ mi để làm lễ, 2 cái quần tây (tốt nhất không mang quần jean, vừa nặng, trúng mùa mưa giặt lâu khô) 2 cái quần thể dục, bàn chải, kem đánh răng khỏi mang cũng đc (xuống dưới ở chung với ai thì hùn lại mua, đỡ mất công đem) khăn, áo mưa, dù...

tất cả về Mùa Hè Xanh

12. coolnt0317 Thành Viên Cấp 5

mùa hè xanh thì em ko có ĐƯỢC đi tất cả về Mùa Hè Xanh tại học ngu quá hic hic

13. lucifer11 Thành Viên Cấp 5

nếu bro chưa có bạn gái thì đây là cơ hội tốt để quen 1 hay vài em tất cả về Mùa Hè Xanh

14. DLTD Thành Viên Mới

Cứ như đi chơi vài ngày là được. Cứ tin mình đi :d. Mà đi vui lắm, k hối hận đâu.

15. dylanx Thành Viên Cấp 4

Soffell sức vô muỗi bu nhìu hơntất cả về Mùa Hè Xanh
    Loại đặc trị nhất là DEPtất cả về Mùa Hè Xanh - 1
    Lúc trc đi MHX ở Trà Vinh, có em gái 17 ở dưới quê 7h tối rủ vô nhà rọi đèn pin hái sơritất cả về Mùa Hè Xanh - 2

16. karateshotokan Thành Viên Bạch Kim

đi Đồng Tháp thì nhớ đem theo thuốc chống mũi.........tối ngủ mà muỗi nó bay đụng người đùng đùng luôn :beated:

ở dưới đó giờ cũng ngon lành chứ ko có như hồi thập niên 90 về trc nên bạn cũng an tâm về mặt sinh hoạt ko thiếu đồ dùng đâu. Rảnh thì đi thăm mộ cụ Nguyễn Sinh Sắc, đi vô Xẻo Quýt chơi, thăm khu di tích lịch sử, câu cá bla bla..... tất cả về Mùa Hè Xanh.hình như cũng có coopmart với Phan Khang dưới đó nữa ^^. Yên tâm là đủ hàng tất cả về Mùa Hè Xanh - 1 , chỉ sợ tối ko có mùng ngủ là thức suốt đêm luôn +_+

17. emMinh Thành Viên Cấp 2

ko đem theo DEP hoặc thuốc xịt muỗi thì sẽ trở thành công chúa/ hòang tử ghẻ lác đó!

18. cuong3mat Thành Viên Cấp 4

Mấy nam pho thông "xem" đi mấy lần, vì phải ở lại canh chùa (van phòng Đoàn) >.< nên ko dc đi

19. trungthanh2003 Thành Viên Cấp 4

quan trọng nhất là bạn đem theo 1 bầu nhiệt huyết, đừng nề hà bất cứ việc gì. tại vì đến đó bạn ko chỉ có 1 mình, ko ai ép bạn làm những việc mà bạn ko thể làm đâu

20. lovein One Heart One Love

tất cả về Mùa Hè Xanh - 3