Tìm kiếm bài viết theo id

tất cả về Mùa Hè Xanh

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi nhattalas, 23/6/11.

ID Topic : 3429886
Ngày đăng:
23/6/11 lúc 22:28
  1. conmeo111 Banned

em cũng muốn đi thì như thế nào nhỉ ?

2. nicodioto Thành Viên Bạch Kim

Quê e đó bác hehe gái ở đâyy đẹp lắm !

3. Ramsack Thành Viên Cấp 3

rảnh, ở nhà kiếm tiền, thấy đi toàn đú

4. Điện tử VN www.GiatuThuocla.com Verified

Nói tới Mùa Hè Xanh thì rất nhiều điều tốt đẹp về những ngày hè, trước kia khi còn là Sinh viên năm nào mình cũng tham gia Mùa Hè Xanh. Với Mùa Hè Xanh có thể là một kỷ niệm đẹp nhất đời Sinh viên của mình và của những ai đã tham gia Chiến dịch Tình nguyện Mùa Hè Xanh ...

• Có thể trước khi bạn tham gia Mùa Hè Xanh có thể bạn sẽ nhận được vài góp ý sau:

1. "Trời ơi, thằng này (con này) rãnh thiệt, ăn cơm nhà làm chuyện thiên hạ"tất cả về Mùa Hè Xanh
    2. "Đi làm gì mày ơi, ở nhà kiếm tiền sướng hơn. Đi vừa mệt, vừa đủ thiệt thứ chuyện ..."tất cả về Mùa Hè Xanh - 1
    3. "Hè này tao ở nhà học thêm AV hay TH để lấy Chứng chỉ điều kiện"
    4. "Mày có nợ môn thì ở nhà lo trả nợ":still_dreaming:
    5. ... ... ...

• Nếu bạn tham gia với một tấm lòng vì Đồng bào trên Tổ quốc còn nhiều khó khăn, vì các em Thiếu nhi cần các Thầy, Cô ôn tập Hè, vì các bạn Thanh niên Nam, Nữ đang chào đón ta về cùng chung vui bên lửa trại ... Còn rất nhiều, rất nhiều vòng tay trên mọi miền Tổ quốc đang mong Sinh viên chúng ta.

• Đến với Mùa Hè Xanh, bạn sẽ có rất nhiều kỷ niệm:
    Có những người bạn Sinh viên mà bình thường ta không quen biết bổng dưng trở thành Đồng đội với ta, cùng nhau ăn chung mâm cơm và ngủ chung nhà, cùng nhau lao động, cùng nhau tâm sự và chia sẻ ước mơ với nhau ... Khung cảnh đó sẽ dần tạo cho bạn một lối sống cộng đồng, biết tự thu xếp mình và tự chủ các vấn đề sinh hoạt của mình ...
    Có những em thiếu nhi gọi: Thầy ơi, Cô ơi ... Nghe những lời đó mà trong lòng bổng sung sướng làm sao. Đã bao năm ta mài mòn ghế của bao trường, hôm nay ta lại đứng trước bục giảng để dạy cho các em. Hình ảnh đó sẽ làm bạn cảm thấy mình rất có ý nghĩa, rất có ích cho xã hội và tất nhiên là giúp được nhiều điều hay cho các em thiếu nhi...
    Có những người dân ta chưa từng gặp mặt, vậy mà lại niềm nở đón ta về nhà, lo cho ta từng bữa cơm canh ngọt ngào, hỏi thăm ta khi ta đi lao động về. Những người dân đó xem ta như con, cháu ruột thịt của họ vậy bởi vì họ cũng có những người con đi học ở TP. HCM và hè này cũng k về mà tham gia Mùa Hè Xanh ở quê hương thứ 2
    Khi chia bạn sẽ cảm thấy những giọt nước mắt với bao tình cảm mà tất cả người dân địa phương dành cho ta, ta cũng không thể cầm được lệ và cứ thế nó lại tuôn trào cứ như là ta chuẩn bị rời xa cha mẹ, ông bà và anh chị em của mình vậy.
    Mùa Hè Xanh ơi, ta vẫn muốn tung cánh bay để đến một miền đất quê hương của ta. Nơi mà ta sẽ được trân trọng, nơi mà ta sẽ được học một học kỳ: "Làm Người có ích"
    Thế đấy, đã bao ngày qua đi nhưng mỗi khi Hè về trong tôi vẫn trỗi dậy ngọn lửa: "Ngọn lửa Tuổi trẻ Việt Nam: Xung kích - Cống hiến vì Tổ quốc"
    Vài hình ảnh kỷ niệm:

tất cả về Mùa Hè Xanh - 2

tất cả về Mùa Hè Xanh - 3

tất cả về Mùa Hè Xanh - 4

5. nhattalas Thành Viên Cấp 2

có dc như nữ trên avatar ko ha?^^

6. nhattalas Thành Viên Cấp 2

ae cm cũng tranh thủ đóng góp
    giúp em với chứ...@@

7. phungquyen Banned

Bác học DH Kỹ thuật công nghệ hả ? chung trường với mình rồi. Khoa nào thế ?

8. UGuyz_Soi Thành Viên Vàng

hix,không hẳn chỉ có đi MHX mới làm người có ích đâu,ở nhà lo đi làm để góp phần tăng GDP của nước nhà cũng là người có ích mà

9. karateshotokan Thành Viên Bạch Kim

ở nhà thì kiếm thêm đc nhiêu tiền bạn ? tất cả về Mùa Hè Xanh
    đi MHX biết đâu wen đc nhiều ng bạn, nhiều mối wan hệ sẽ cho ta những cách làm ăn mới. :byebye:
    bên cạnh việc lao động, vui chơi giải trí còn co những kỷ niệm rất đáng yêu mà ở nhà ko bao giờ có đc. Bạn cứ đi thử 1 lần, hòa mình vào mọi ng, quên đi TP và làm việc hăng say............sẽ có 1 cảm giác khó tả :dribble:, đi rồi về nhớ ko chịu đc đóa. hehe

có nhiều bạn nữ rất xinh, trời nắng làm việc nóng nực mình siêng năng chạy đi mua nước, lấy quạt cho bạn ấy.........thế là wen. hehe, ko tốn nhiều đạn mà lại đc tấm lòng tất cả về Mùa Hè Xanh - 1

p/s: con gái mà chịu đi Mùa Hè Xanh là con gái thuộc dạng đảm đang đóa tất cả về Mùa Hè Xanh - 2

10. foxyjumper2809 Thành Viên Cấp 6

chuẩn bị tài lẻ gì đi bạn, biết đàn guitar sẽ là 1 lợi thế!
    khi đi đừng sợ khó, chịu khó xông pha, giúp đỡ bà con nha! ko có nhiều cơ hội để được đi đâu bạn!
    lúc trước mình đi huyện biên giới miền núi ở KonTum, chắc ko giống Đồng Tháp nên ko khuyên gì được nhiều!
    khi về sẽ có nhiều kỉ niệm lắm, nếu được bạn nên viết nhật kí chẳng hạn, về đọc lại sẽ rất vui! mình đi MHX về 2 năm rồi, đến nay vẫn còn họp làng, tình cảm vui vẻ lắm!

11. Táo xanh Thành Viên Cấp 5

kết quả của gần 2 tháng mùa hè xanh là có 1 đám bạn thân đồng cam cộng khổ ... gắn bó từ chiến dịch tới giờ
    ngoài ra, chiến dịch MXH đã làm ông tơ bà nguyệt cho mấy cặp nữa, lên xe bông ăn mừng zui quá chừng

12. bi0520 Thành Viên Bạch Kim

4 năm không biết cái MHX. Rất muốn đi mà nó bảo không đủ đạo đức đi tất cả về Mùa Hè Xanh.

13. nhattalas Thành Viên Cấp 2

tất cả về Mùa Hè Xanh - 1cũng đúng,để bác đi hỏng hết gái nhà lànhtất cả về Mùa Hè Xanh - 2

14. dylanx Thành Viên Cấp 4

Tui đi MHX hồi năm 2004, tới giờ đã 6 năm, có về lại đó đc 2 lần, hôm bữa chú chủ nhà còn điện thoại lên hỏi thăm sức khỏe, tình cảm ghê!

15. Ramsack Thành Viên Cấp 3

chính xác dòng dưới