Tìm kiếm bài viết theo id

Thắc mắc về hủ tiếu gõ không biết hỏi ai

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi huyhoang8344, 27/5/11.

ID Topic : 3293926
Ngày đăng:
27/5/11 lúc 14:10
  1. bxiuox Thành Viên Cấp 1

Hix...nghe xong em hết mún ăn rùi.@@ sợ we

2. duaxiem Thành Viên Bạch Kim

ghê quá, kinh dị quá, tởm quá, gúm quá. Hết dám ăn lun =.=

3. bqtuan_prosty UyTín là SốngCòn trong KD

hủ tiếu gõ cách đây mấy năm mình ăn có 2000 1 tô, mà chất lượng hơn giò nhiều
    giwof nhiều chỗ hũ tiếu gõ lề đg mà tính 15.000 18.000 đúng là vô lý
    còn vụ hành hẹ thì hog biety, bữa nào đi ăn hỏi đi bác

4. corsail Thành Viên Chưa Kích Hoạt

chắc hẹ để dc lâu hơn

5. karateshotokan Thành Viên Bạch Kim

hủ tiếu giờ toàn nấu trùn chỉ ko hà, mua ngoài tiệm bán cá cảnh đầy ra, nước rất ngọt mà giá lại quá rẻ..............mấy cuc xương nó chưng trong tủ suốt tuần, dùng foc-mon để ướp cho tươi. éc éc

6. nhocquaypro123 Thành Viên Bạch Kim

chính xác, là để nước mì gõ dc thơm, thì nấu bằng thịt mèo là ngon nhất. Khu em là khu xe gõ ạ .
    1. Nấu hẹ, vì nấu hành, nếu nấu với trùng chỉ, hành ra xe đen, nhìn biết liền nên ko ai dám nấu hành đâu. Nấu bằng hẹ.
    2. Thường thì mì gõ ngày nay, nấu bằng xương heo, nhưng heo bậy bạ, hoặc 90% còn lại là trùng chỉ nấu ra. Thắc mắc về hủ tiếu gõ không biết hỏi ai

7. Choi Song Young Thành Viên Cấp 2

cứ coi trùng chỉ là rươi (chả rươi rất đắt)
    có điều chế biến ko kỹ ;-)

8. Rambo_dt Thành Viên Vàng

Mấy bác nói làm em thấy sợ quá!

9. jimmyquynguyen85 Chuyên Bán Trái Vanilla

tùy chỗ nấu thui, chỗ mình bác kia ko nấu bằng mấy thứ bạn kể Thắc mắc về hủ tiếu gõ không biết hỏi ai

10. knnguyen2 ..LOVE THE WAY YOU LIE..

oẹ oẹ oẹ... gớm quá.... kiểu này chắc làm nguyên thùng mì ở nhà quá

11. Pepsi30 Thành Viên Cấp 4

tốt nhất là đừng hỏi vì hỏi sẽ chẳng bao giờ ăn thấy ngon như cũ bất kể món gì đừng thắc mắc cứ ăn

12. nguyenkingbida Thành Viên Chưa Kích Hoạt

nghe sao mà muốn ói wá, hồi chiều mới ăn một tô hủ tíu gõ

13. phatnt87 Thành Viên Cấp 3

hủ tiếu gõ xuất phát từ miền trung mà miền trung thì thích ăn hẹ hơn ăn hành.........

14. _thinking_ Thành Viên Cấp 3

chính xác là hủ tíu gõ nấu = trùng chỉ, nên cho hành vào sẽ tanh, ăn không được nên hầu hết là bỏ hẹ.
    mấy thằng đi vòng vòng gõ gõ, quơ được chuột hay mèo chết gì thì về cũng được cho vô nồi nước lèo luôn, bảo đảm hôm sau các bác ăn sẽ thấy nước ngọt hơn....

15. VTD_9x Tửu Lượng Vô Biên

ở mấy cái chợ,ngta suốt ngày đi bắt chuột bán lại đó,3k-5k /con chuột cống. Thử hỏi ai sẽ là nguồn tiêu thụ .~.~

16. kinsjin Thành Viên Bạch Kim

hùi xưa tối nào cũng quất 1 tôThắc mắc về hủ tiếu gõ không biết hỏi ai

17. duy_ca_ca Thành Viên Kim Cương

có kỳ học ở trường ko về nhà ăn toàn gặp bánh mì , bữa thằng bạn chán ăn khô nên kêu ăn mì gõ cửa sau nhà hàng Đại Thống , ăn xong 1 tô , dzô lớp ko học hành gì được , nó bỏ cái bột ngọt gì mà ăn xong cả người em nhức mỏi , đầu óc quay cuồng Thắc mắc về hủ tiếu gõ không biết hỏi ai

18. phoenixjutom2 Thành Viên Cấp 3

Trời ơi sự thật là đây sao? Em lạy bác. Trời ơi thân tui chắc đã ăn rồi Thắc mắc về hủ tiếu gõ không biết hỏi aiThắc mắc về hủ tiếu gõ không biết hỏi ai - 1Thắc mắc về hủ tiếu gõ không biết hỏi ai - 2

19. nemesis5835 Thành Viên Cấp 1

Mình thì nghĩ khác.
    1 nồi nước lèo mỳ gõ cần tầm 5 con chuột
    Ở HCM này hơn 5000 xe mỳ gõ ( số liệu năm 2007), thì 1 ngày cần tới 25.000 con chuột
    Đến năm 2010 chuột chắc vào sổ đỏ rồi.
    Em thì nghĩ tới vần đề chuột hay trùng chỉ cũng tốt vì nó cũng được đun nấu nên vấn đề vệ sinh cũng không đáng lo ngại, chỉ sợ bột nước lèo từ China cái đó toàn hóa chất ung thư
    P/s : nếu nấu bằng chuột và trùng chỉ thì vẫn cứ ăn, còn nghe tin nấu = bộ hóa chất thì mới không ăn nữa Thắc mắc về hủ tiếu gõ không biết hỏi ai

20. canhcua5tht Thành Viên Bạch Kim

vậy h đưa bác cục thịt ôi thiu, nấm mốc, dồi bọ roài cho bác luộc 3 ngày 3 đêm thì bác dám ăn ko:feel_good: