Tìm kiếm bài viết theo id

Thắc mắc về hủ tiếu gõ không biết hỏi ai

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi huyhoang8344, 27/5/11.

ID Topic : 3293926
Ngày đăng:
27/5/11 lúc 14:10
  1. sirius_ga Đừng sao nhãng!

bạn ở đâu mà nghe được câu chuyện này, bạn kể giống y chang ko khác thì một người đã kể cho mình nghe. @@

2. cokacoke Thành Viên Cấp 1

Dạo này trùn chỉ, trùn đông lạnh cho cá ăn hok đủ nữa .....vậy mình ăn đồ ăn còn thua con cá...Cả đời em ăn mì gõ có 1 lần, vì tò mò...sau này hok ăn vì hok biết bỏ gì vô mà mất vệ sinh từ khâu bứt mì và rửa tô...nhưng thấy ăn đông ghê và nước lúc nào cũng thơm!

3. huyhoang8344 Thành Viên Cấp 4

Vậy là 5s cũng nhiều bác ăn hủ tiếu gõ quá trời, chắc mở topic xem có bao nhiêu ACE ăn hủ tiếu gõ, hôm nào off cái ra đi ăn chung chắc dzui lắm à

4. Tin-Tin Thành Viên Cấp 4

Hũ tiếu gõ nấu bằng xương heo , củ cải cho ngọt , xương heo cỡ 50k/ kg , còn trùng chỉ cỡ 100k thì làm sao mà có lời.
    Nếu nấu bằng chuột cống thì chỉ chọn đầu và đuôi ( bó thành bó ).

5. vtcd111 Thành Viên Bạch Kim

chuột cống thì ko bít, chứ trùng chỉ giờ mắc lắm, sao mua nổi.

6. Traineetrader Thành Viên Cấp 1

Chơì oi.. ọi ọi ... chêt bà ròi Thắc mắc về hủ tiếu gõ không biết hỏi ai

7. manhtrung321 Chuyên HDMI, Optical, Coaxial, AV

Vậy hôm nào các bác thử, cắt 1 ít hành lá bỏ vào bọc, ra tiệm hủ tiếu gõ ăn bỏ vào xem thế nào hihi
    Xem có mùi gì khác ko biết ngay í mà ?

8. huskar Thành Viên Cấp 1

Hức. Ko biết có phải ko nữa. Mình vẫn ăn hủ tiếu gõ hoài. Nhưng giờ vẫn chưa sao :41_002:

9. comment_007 Thành Viên Cấp 3

đề nghị những ai kém hiểu biết về thực phẩm cũng như ngu mà tỏ ra nguy hiểm hay ko có dẫn chứng cụ thể thì đừng có mà phát ngôn hay "sổ nho sổ chuối " bừa bãi .
    1> xin trả lời thắc mắc của chủ topic: hủ tiếu nào cũng có hành cả nhưng vi hành bỏ vào rất rất it nen thường sẽ luu lai dưới đáy rổ đụng hành vs hẹ vì hẹ rẻ hơn hành nen vì knih tế ko ai mua nhiều hành mà chỉ mua tượng trưng kèm với nhiều hẹ thôi.
    2> nhà tui cũng bán hủ tíu đây làm gi có chuyện trùng chỉ với chuột cộng hay gì gì đấyv.v..v.. ở đây nấu nước lèo toan bằng xuong thịt ko đấy.
    3> những người nào chưa thấy mà chỉ nghe đồn thì xin hãy ngậm cái " tay" lại kẻo để nó đánh ra những chữ kém văn hóa và thiếu hỉu bít.
    4> nếu có ai ngu mà cố chấp thì để lại liên lac trong topic này di tui dẫn ve cho xem một ngày thực hiện quy trình nấu nước và làm gia vị nếu có con gi hay mất vệ sinh tui cho chụp ảnh đăng báo liền nè.
    5> mong chủ topic slose topic di vì ngoài kia có những người thức khuya dậy sớm để bán dc vài tô hủ tíu vất vả nui con nên ko nên bi chê này chê nọ khi ko có bằng chứng cụ thể.
    xin hết.............................................................................

10. comment_007 Thành Viên Cấp 3

bức xúc wa nhưng có những comment quả thực đọc xong thấy như người vô học zậy

11. calmezo Thành Viên Cấp 5

ngồi ca tiếng đồng hồ đọc ..quay sang hỏi mẹ vợ(người Quảng Nam : sao hủ tiếu gõ dùng hẹ mà không dùng hành .thì nhận đc câu : an mỳ thì dùng hẹ ai ăn hành bao giờ)
    cũng may từ đó giờ không ăn hủ tíu gõ mà chỉ ăn bánh canh do của bà bán hủ tíu gõ mà thôi.

12. kaka1990 Thành Viên Vàng

hủ tíu gõ bây giờ cũng 10k/ tô đó. hix....không ăn

13. _thinking_ Thành Viên Cấp 3

mốt hủ tiếu gõ mà ghi bản, 100% xương, thịt chắc không ai ăn, nói nấu = chuột + trùn chỉ nhưng nhiều người ăn quen thành đặc trưng rồi, ăn lại nước lèo nấu = xương chắc chê không ngọt bằng....hihi

14. liptonchanh Thành Viên Cấp 3

đề nghị giữ bình tĩnh và phát âm cho đúng chính tả tiếng Việt

15. hoangmeo820 Thành Viên Cấp 5

chỉ vì 2 chữ "tinh binh" mà bác nỡ đào mộ em nó lên sao? còn 3 tháng nữa là topic này tròn 1 năm rồiThắc mắc về hủ tiếu gõ không biết hỏi aiThắc mắc về hủ tiếu gõ không biết hỏi ai - 1Thắc mắc về hủ tiếu gõ không biết hỏi ai - 2

16. Tarzanxxx7983 CTY TNHH TM TRƯỜNG PHÁT

khùng hả ông, người ta múc nước lèo không lẽ không thấy con chuột, thấy mà vẫn mang ra cho ông ăn thì khác gì muốn dẹp tiệm, có thì nói không thì thôi, bá láp.Thắc mắc về hủ tiếu gõ không biết hỏi ai

17. kiki_333 Thành Viên Cấp 3

ua~ .có hành mà mà ta ???

18. conan261190 Thành Viên Cấp 3

lâu rồi k nghe tiếng hủ tiếu gõ nữa,giờ chỉ còn là kỷ niệm...

19. Bánh Bò Thành Viên Cấp 3

1 tuần 1 tô
    giờ đang có cảm giác trùng bò loằng ngoằng trước mắt
    mắc ói quá

à sẵn nói về thực phẩm
    cho bb hỏi 1 câu
    nãy mẹ mua cháo lòng cho bb ăn vì bb đang bệnh
    1 tiếng sau mới ăn nên hâm lại cho nóng
    cháo tương đối không đặc không loãng
    do để trên bếp hơi bị lâu nên có cũng sôi khá lâu
    đến khi tắt bếp thì không thấy phần cái (gạo) mà chỉ thấy toàn là nước
    và tự nhiên trong tô cháo xuất hiện rất nhiều cục như tóp mỡ màu nâu nâu, ăn cũng y như tóp mỡ nhưng mềm (trước khi hâm nóng không hề có)
    bác nào biết nguyên nhân không
    có vấn đề gì không các bác
    chắc móc họng ói quá

20. hoangmeo820 Thành Viên Cấp 5

bác ói lại cho e 1 chén, mang lên viện Pastur kiểm tra, sớm có kết quả cho bácThắc mắc về hủ tiếu gõ không biết hỏi aiThắc mắc về hủ tiếu gõ không biết hỏi ai - 1Thắc mắc về hủ tiếu gõ không biết hỏi ai - 2