Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi-Đáp Thánh sim vietnammobile dùng ổn ko các bác

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Nguyễn Phong, 10/5/18.

ID Topic : 9132486
Ngày đăng:
10/5/18 lúc 19:34
  1. Nguyễn Phong Thành Viên Bạch Kim

Tuổi tham gia:
    9
    Như tiêu đề, mình muốn xin các ae nào đã dùng sim 3G của mạng này ít rì viu để quyết định mua hay ko. Thấy giá cước rẻ mà khuyến mãi dung lượng khủng quá nhưng ko biết tốc độ truy cập như nào.

2. MoZart Thành Viên Cấp 6

Ngon, coi Youtube HD phà phà.

Tuy nhiên, ở nội thành thì xài dc, đi tỉnh thì ...

Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  3. 7800II Thành Viên Kim Cương

Em dùng 4g của Mobi mà đi tỉnh cũng còn chập chập chờn, nhà vợ ở mặt tiền sông Chợ Gạo, mỗi lần tàu lớn hay sà lan đi ngang là rớt mạng. Chỉ có vịt teo là mạnh, cơ mà giá chát quá, vợ em nó đăng ký gói 4g, xài hết dụng lượng cao mà về quê mấy đứa nhỏ vẫn mở YouTube coi phà phà, tất nhiên là chế độ chất lượng ko cao

4. MoZart Thành Viên Cấp 6

Ở tỉnh thì 4G Viettel là vô đối, quân đội ko có gì ngoài đất để đặt trạm BTS mà :v

4G sau khi hết "90k" thì nó trở về tốc 256 kbps, coi giải trí vẫn khá :v ko đc HD thôi :v 480p vẫn cân dc

Lạc Hoa Lưu Thủy and 7800II like this.
  5. Lily Doan Thành Viên Kim Cương

e đang dùng oki youtupe liên quân ngon mà về tỉnh vùng sâu vùng xa lên núi thì tịt chứ mấy tỉnh lớn oki. Lâu lâu cũng hơi yếu nhưng rẻ v thì ngon rồi

6. are u sure Thành Viên Bạch Kim

Mình cũng đang dùng. SG có khi tệ, nhất là trong nhà tường dày. Còn ra tỉnh đôi khi lại ngon. Đi Nhà Bè sóng full coi ổn. Đi miền Trung ven biển ok, lên núi chùa Hương sóng full căng đét tải video hơi chậm tí. Dùng Xiaomi có báo speed nên biết lưu lượng tải tối đa 1,06MB/s.
    Còn lại thì tùy, có lúc ngồi Q1 mà sóng 3g như hạch, khoảng 13-17kb/s quá tệ. Những lúc như vậy khởi động lại máy thì lại ngon.
    Nói chung so với số tiền bỏ ra thì VNMB ăn đứt vịt teo, mobi, vina 4g các thể loại. Giá mấy ông kia vừa mắc vừa dở.

7800II and Lạc Hoa Lưu Thủy like this.
  7. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Xài 3G không thì cứ viettel mã giã, mạng 2G không thì mobi. Xài kết hợp vừa 2g vừa 3g thì mobi. Không phải tự nhiên mà hầu hết các diễn viên, ca sĩ, tổng giám đốc các ceo hàng đầu VN xài mobi.

8. 7800II Thành Viên Kim Cương

giá bao nhiêu vậy bác

9. choixongjong Thành Viên Vàng

7800II thích bài này.
  10. are u sure Thành Viên Bạch Kim

Mỗi tháng 20k. Tính ra về giá gói cước thì nó đúng giá trị thật bác ạ, mấy thằng Mobi với viettel hút máu cứ như Kotex ấy.

7800II thích bài này.
  11. choixongjong Thành Viên Vàng

Ủa, tui tưởng số dư TK là 20k chứ đâu phải nạp 20k/tháng

7800II thích bài này.
  12. Lily Doan Thành Viên Kim Cương

qua e tặng cho cái

7800II thích bài này.
  13. Lily Doan Thành Viên Kim Cương

lúc đầu nó cho 20k sau đó 1 tháng bác phải nộp 20k để tiếp tục dùng 3g thêm 1 tháng nữa, nếu nạp 50k đc 3 tháng, 100k đc nữa năm , mà sim này đt cũng rẻ ngoại hay nội mạng đều 680đ/p

7800II thích bài này.
  14. choixongjong Thành Viên Vàng

Zậy là thằng này lừa tình rùi Thánh sim vietnammobile dùng ổn ko các bác

Thánh sim vietnammobile dùng ổn ko các bác - 1

7800II thích bài này.
  15. 7800II Thành Viên Kim Cương

Cảm ơn mợ, nhưng ...xin cái khác có đc ko???

Em mới đặt đại 2 cái 38k+10k ship là 48k, để xài thử xem thế nào, nếu về quê xài ổn thì dùng để hát kok bằng YouTube

16. are u sure Thành Viên Bạch Kim

Thím 7800 đòi xin cái khác rồi. Còn sim thì e cho a nhé. A lấy thêm dìa cho papa a xài. Hihi

17. are u sure Thành Viên Bạch Kim

Số dư lúc đầu thui bác, còn sau đó thì mình nạp 100k thôi là có 6 tháng xài chùa 3g, mỗi ngày 4GB xài ko biết làm sao cho hết nổi @@ . rùi 100k đó vẫn dùng nghe gọi dc.
    Nhờ gói cước 3g này mà VN mobile tăng số lượng thuê bao vượt trội đó bác. Mấy thằng kia tức điên ng kiện đòi bộ tuýt còi Thánh Sim vì phá miếng ăn béo bở của tụi nó. Hehe

18. 7800II Thành Viên Kim Cương

Nói vậy chứ mấy thằng kia thể nào cũng có mấy lão đỡ đầu, nó mất cơm thì mấy lão kia cũng mất cháo, có khi mấy lão sẽ nghiên cứu đập thằng thằng này vì phá giá, nó đếch thèm quan tâm quy luật cũng cầu đâu

19. Lily Doan Thành Viên Kim Cương

nếu a có dịp qua đây thì ghé e tặng a cái sim

are u sure thích bài này.
  20. Lily Doan Thành Viên Kim Cương

thì mua về dùng ngay k cần nạp đó bác, quảng cáo đúng rồi còn gì dùng đc 1 tháng sau mới phải nạp