Tìm kiếm bài viết theo id

Thành viên Tinthien01 bán hàng ipad ko đúng chất lượng rao bán

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi S63_AMG, 12/4/14.

ID Topic : 7303783
Ngày đăng:
12/4/14 lúc 09:07
  1. S63_AMG Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    13
    Tình hình là tối ngày hôm kia 10/4 e có lên 5s tìm mua ipad mini, và vô coi topic của thành viên Tinthien01 rao bán ipad mini retina

Đây là hình bài đăng, sáng nay em đã nt cho bác ấy thương lượng nhưng ko thành công nên bác ấy vừa xoá hết chi tiết về cái mini rao bán rồi
    Thành viên Tinthien01 bán hàng ipad ko đúng chất lượng rao bán

1. Việc đầu tiên là bác ấy rao ipad mini retina màu Gray, em đến coi thì đúng màu Gray, thấy máy còn đẹp nên cũng ko kĩ, ko check số imei luôn, mua với giá 7tr (ko lấy sạc cáp vì ko zin). Về nhà thì ss lại với cái mini retina ở nhà thì khác biệt quá lớn. Check lại số Model thì đúng là ipad mini 1 vỏ màu gray chứ ko phải retina.

- Thế là gọi dt cho chủ topic, bác ấy nói là người dùng, ko biết gì cả, mua của người khác người ta nói là retina nên đăng lại vậy thôi, thế là e nói em chịu lỗ trả lại bác ấy mới đồng ý. Sau khi thương lượng thì em chịu lỗ 300k để trả máy lại.

Ngay sau đó, bác ấy nói muốn bán lại cho em với giá = ipad mini 1 trên 5s luôn (... cái này thì mọi người tự hiểu rồi nha), thế là em nghĩ đường nào cũng đang kiếm mua ipad mini, với lại ko ko bị lỗ 300 cũng phí nên đành mua luôn với gía 5tr6.

Tối hôm qua ông họ ghé qua nhà cầm máy check ngày bảo hành thì thôi rồi, Serial Number vỏ máy ko trùng với ruột --> Thay vỏ, check số thì ra ipad mini 1 màu trắng, trong khi máy màu Gray và màn hình màu đen --> thay màn hình. Còn lại bên trong có thay gì nữa ko thì em ko biếtThành viên Tinthien01 bán hàng ipad ko đúng chất lượng rao bán - 1

Tối cũng trễ rồi nên sáng nay nt cho bác ấy để thương lượng trả lại máy, e lúc đầu nói là chịu lỗ 300, sau e nói lỗ 500 cũng dc, cũng ko muốn làm rắc rối nhưng bác ấy cũng ko chịu, nhắn lại là "máy bạn mua ko chịu check kĩ, chức năng xài bt là dc rồi, h trả lại thì bên mình chỉ thu lại 4tr6 thoi (lỗ 1tr)" trong khi bài đăng bác ấy bao zin full???

Đây là bài đăng của bác ấy trên FB và các tin nhắn qua lại
    Thành viên Tinthien01 bán hàng ipad ko đúng chất lượng rao bán - 2Thành viên Tinthien01 bán hàng ipad ko đúng chất lượng rao bán - 3Thành viên Tinthien01 bán hàng ipad ko đúng chất lượng rao bán - 4Thành viên Tinthien01 bán hàng ipad ko đúng chất lượng rao bán - 5Thành viên Tinthien01 bán hàng ipad ko đúng chất lượng rao bán - 6

Hình SN vỏ ko trùng máy, SN này check apple là ra mini trắng chứ ko phải đen

Thành viên Tinthien01 bán hàng ipad ko đúng chất lượng rao bán - 7

Thành viên Tinthien01 bán hàng ipad ko đúng chất lượng rao bán - 8

Địa chỉ 178 Phan Đăng Lưu Q.PN, Tiệm bán xe máy
    SDT 0908 657 102 & 0932246462
    FB là Tín Apple

Vì cũng ko phải tv mới, có địa chỉ đàng hoàng, ghi là bao zin, bao test 7 ngày nên em cũng ko check kĩ nên mới rắc rối thế này

Mod xem xét rồi xét xử dùm em nha, chứ bán kiểu này chẳng hạn như đăng bán là 5s mà thực chất là iphone 5 lên full, rồi mua về xong lại nói là do ko check kĩ lúc mua ... vậy bao zin full, bao test để làm gì:nosebleed_002:

Sdt của e là 0922209444

Tks mod nhiều.

2. S63_AMG Thành Viên Cấp 5

3. LyCuCu Thành Viên Vàng

nguy cơ ăn quả lừa hơi bị cao nha bạn ! nói chung là cry là 1 chuyện ! tốt nhất đến tận nhà mà giải quyết!

4. ooohau_proooo Thành Viên Cấp 4

Mua máy mới , an toànThành viên Tinthien01 bán hàng ipad ko đúng chất lượng rao bán

5. S63_AMG Thành Viên Cấp 5

Mod oi, mod dau ruii

6. linhquang Thành Viên Cấp 1

Kinh qúa làm mình thấy run run, đang định mua hàng trên 5giay

7. Bamayne Thành Viên Cấp 2

N co dia chi giao dich do moi ngay di qua tang cho no vai ky lo thu gi thom thom tang khi nao du 1 trieu thi ngung ,,,,,,,,, me no lua dao trang tron con noi cai giong bo lao

8. kiyoshy Thành Viên Kim Cương

Bác mua ipad mà không chịu check sô seri trong máy và vỏ thì chịu bác rồi. bác mua tại nhà thì nên đến tận nhà giải quyết là cách tốt nhất.

9. S63_AMG Thành Viên Cấp 5

Cái này tại e cũng chủ quan, cứ nghĩ là ipad mini retina thì mới ra vài tháng, chắc là còn bh nên chẳng thèm check, h mới hỡi ơi :|

10. rongngheo Thành Viên Cấp 6

Mình k biết bác là người thứ mấy chịu quả đắng,nhưng nếu chừng 3 người như bác thì : 1tr x 3 = 3tr => cái Ipad bán bao nhiêu củng lời 1 khúc dài, chỉ mong bác và những người mua sau này cẩn thận hơn và mong sao có nhiều anh em bán hàng trung thực hơn

11. o_O CuiBap o_O Thành Viên Cấp 1

Full Zin là sao? có phải là chưa sữa chữa or thay thế dù là nhỏ nhất ??? Lừa đảo,gian dối trắng trợn,nếu máy đã thay nát bét như vậy,gian dối từ mini retina sang mini 1 ông bán thử nói ngay từ đầu coi ai dám mua kg??? Mấy ông làm ăn kiểu này thì chết con người ta rồi,mong MOD xử lý những con sâu làm rầu nồi canh này triệt để để ae an tâm mua bán.Thân !

12. vuginuapa1 Thành Viên Bạch Kim

hay quá bạn ơi...vote MOD trảm lừa đảo đi

13. 0942.123.234 Thành Viên Vàng

đã đi lừa đảo người ta rồi còn nói giọng ngang ngược. mỗi ngày đi ngang qua nhà nó cho 1 rổ hột gà thúi. khi nào nước xịt phòng nó mua đủ 1tr rồi thôi

14. quantu_nh@giau Thành Viên Kim Cương

Fullzin tức nguyên zin mà nguyên zin tức zin 100%..chưa qua sửa chửa hay thầy thợ.
    Tốt nhất là vào giải quyết cho ổn thỏa nếu muốn làm ăn lâu dài tại diễn đàn 5s.
    Lừa được một người, ăn được 1 bữa no chứ đâu có no được lâu dài đâu..!!!

15. cocapple144 Thành Viên Cấp 3

Ak ak mod phải xử nghiêm dzụ này thoi, buôn bán bao test bao zin mà giờ ko phải lại nói ngang là ai biểu ko chịu kiểm tra kĩ Thành viên Tinthien01 bán hàng ipad ko đúng chất lượng rao bán)) dấu hiệu lừa đảo

Giờ bạn trai này chỉ cần đưa lên công an phường ngay chỗ địa chỉ ng bán là phiền cả người bán và cả mod 5 giây cũng phải xuống làm việc để xác nhận.

Căng ...

16. megaultima Thành Viên Cấp 3

tên này lừa hai lần luôn, ai đời ở Sài gòn xài ipad mà nói không biết phân biệt mà lại biết lên 5s để rao bán Thành viên Tinthien01 bán hàng ipad ko đúng chất lượng rao bán

17. papadepzaj Thành Viên Cấp 3

hịc. thua bác lun đi mua ipad mà ko check imei :sexy_girl:

18. S63_AMG Thành Viên Cấp 5

Mod ơi mod đâu rùi Thành viên Tinthien01 bán hàng ipad ko đúng chất lượng rao bán

19. phat_5s Thành Viên Cấp 5

đã sợ mua ở ngoài đến tận nhà mua mà cũng bị lừa..potay vs bọn này..làm ăn vậy sao khá nỗi..

20. HUNGNGUYEN682 Thành Viên Cấp 5

nho mod thi mod chi band nick no thoi...no da noi vay roi...chi co len nha no an thua du la ok thoi...mod chi quan li dd5s thoi...band thi de roi...gap ngay thang lua gat trang tron roi...len nha tim no