Tìm kiếm bài viết theo id

Thay điện kế điện tử có bắt buộc ko???

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi chukimcho, 7/2/17.

ID Topic : 8740743
Ngày đăng:
7/2/17 lúc 15:30
  1. chukimcho CHÉM GIÓ ĐẠI CAO THỦ

Tuổi tham gia:
    16
    Nhà mình Q1 mới bị 2 anh bên điện lực qua thay điện kế cơ qua điện kế điện tử hôm nay, mình có thắc mắc là nhà mình ko có nhu cầu thay qua thì mấy ảnh nói là trong hợp đồng điện gì đó có kí kết 5 năm thay đồng hồ điện bla vla...
    Ae 5 giây cho mình hỏi thay điện kế điện tử này có phải bắt buộc ko? Nghe nói đồ điện tử này khá là nhạy và 100% hóa đơn điện chắc chắc là cao hơn đồng hồ cơ, nếu muốn thay lại đồng hồ cơ cũ như trước của mình thì có được ko???
    Cám ơn Ae đã đọc topic .

2. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Bữa e cũng bị thay đây.

Nghi ngờ điện cao hơn nhưng kêu điện lực xuống đo thì sai số có 0,1 chấp nhận đc nên thôi.

3. chukimcho CHÉM GIÓ ĐẠI CAO THỦ

a đù, sao bác cứng vậy, phải chi mình đọc topic này trước 24h,

4. chukimcho CHÉM GIÓ ĐẠI CAO THỦ

đồng hồ cơ sai số 0,2 nha thím, thím để tivi standby đèn đỏ là bao đồng hồ chạy 100m lun nha, xin thím google ngay và lun

5. 7800II Thành Viên Kim Cương

Em cũng mới bị thầy trc tết 1 tháng

6. karateshotokan Thành Viên Bạch Kim

Hồi xưa điện kế điện tử kêu made in singapore cuối cùng điều tra made in Phú Nhuận, lòi ra các ban bệ bên điện lực câu kết ăn tiền của nhà nước. Vụ này chắc đút lót dữ lắm nên chìm xuồng chứ không phải có vài sếp ra tòa ở tù như Vinashin chứ ko vừa.
    Giờ mà nghe điện tử là dân sợ, vì lượng hàng made in Phú Nhuận vẫn đều đặn.

duchoavn thích bài này.
  7. choixongjong Thành Viên Vàng

Cho phép mua điện kế ngoài kiểm định đạt chuẩn thì được gắn mà.
    Vấn đề là có qua cửa kiểm định của mất ảnh không. Vừa đá bóng vừa thổi...kèn mà

duchoavn thích bài này.
  8. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Đồng hồ là tài sản của bên bán điện, mình thích thì mình thay thôi. Bạn không thích thì không dùng, đó là quyền của người dùng. Nó phải kiếm chuyện thay để có công ăn việc làm, để tính vào chi phí sx điện, để lòi tiền chênh lệch....