Tìm kiếm bài viết theo id

Thông báo bỏ nút UP

Thảo luận trong 'Nội Quy & Thông Báo' bắt đầu bởi Nhat Nguyet, 29/9/14.

ID Topic : 7531909
Ngày đăng:
29/9/14 lúc 09:54
  1. Nhat Nguyet Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT

Tuổi tham gia:
    19
    Vừa qua BQT 5giay nhận được nhiều ý kiến đóng góp của thành viên về nút Up.

- Mất đi sự sôi động của topic mua bán
    - Không có sự tương tác giữa các topic với nhau
    - Thiếu sự gắn kết các thành viên

Vì vậy BQT 5giay sẽ bỏ nút UP và bên cạnh đó sẽ tạo thêm thông báo cho topic khi nhận quá lần UP.

Mong nhận thêm được sự góp ý của các bạn.

Demo 1 vd

anhtuan932 and DAM VINH HUNG like this.
  2. Theo tôi, BQT nên thông báo số lần up còn lại của thành viên để tránh bị ban nick oan cho thành viên, vì nhiều khi không để ý nên up quá số lần, cách thông báo phải rõ ràng và kịp thời hoặc nếu thành viên đã hết số lần up thì không cho up nữa (như với nút up) thì hay hơn chứ cứ up quá là ban nick thì bất công quá. Thanks !

3. Nguyễn_unlimited NÓN BẢO HIỂM 3/4 THÁI LAN

Tôi thấy thế này,đóng góp mong BQT suy nghĩ dùm,ở đây.up hay ko thì cũng thành vấn đề vì cũng đã lâu rồi nên mọi người dần quen,muốn trở lại như trước cũng đc,up bằng tay cho nhau cũng vui,nhưng mà...tìm 1 sản phẩm trên google ( google là thành phố ) thì sẽ hiện ra những trang bán ( là những cái chợ bán sản phẩm đó ) thì tôi phải qua trang 2 và 3 mới tìm đc chợ 5s,nhưng hỏi 10 người hết 8 người người ta chỉ coi trang đầu tiên thôi,thế thì lý do đưa ra,tại sao những chợ thương mại khác,họ làm đc điều mà trước giờ 5s chưa làm được ? ,hay có uẩn khúc về tài chính nên 5s ko thể làm như thế,xin hết

win_LINH thích bài này.
  4. SaigonAudio.com .:: Top Rated Seller ::.

Cũng đã quen với nút Up, không sợ bị treo nick. Tuy nhiên, ủng hộ quay lai kiểu up cũ bằng cách post bài hoặc kết hợp cả 2 như các forum khác: nút Up chỉ được bấm 60 phút/ lần, post bài up thì theo quy định cũ.

5. Applevina.vn Chuyên iPhone - iPad

có nút Up hay không vẫn luôn ủng hộ 5giay, mà không có nút Úp có vẻ ok hơn

6. Quang Thành Tinh Dầu Aroma-zone.vn

Cái này mình thấy cũng đúng, 5giay nên Seo lên top thì sẽ thu hút hơn. Lượng người mua sẽ tăng lên, vì theo thực trạng 5giay hiện nay, người bán quá nhiều, mà lại ko có người mua, nên tình hình sẽ ko được tốt lắm.

DAM VINH HUNG thích bài này.
  7. Xem thêm bình luận
  8. PHONGVAN85 Thành Viên Kim Cương

Hay, ai bán chuyên trên 5s sẽ tốt hơn. Cảm ơn BQT nhiều Thông báo bỏ nút UP

9. Sasha Sashashop.net

vậy cho em hỏi sau này up bao nhiu 2pic sẽ bị ban nick ạh Thông báo bỏ nút UP như lúc có nút up up đc 10 lần í, bây giờ có đc up 10 lần nữa ko ạh, em sợ bị ban nick lắm Thông báo bỏ nút UP - 1 thanks BQT!

10. phanminhtlcb Thành Viên Mới

tôi muốn hỏi là giờ còn dùng từ "up top ..........." như vậy được không .

nick tôi không lập top mua,bán thì 1 ngày được up bao nhiêu lần . và có thể up trong 1 khu "vd: thời trang nam" với số bài viết mình được phép không .

thế nào gọi là 1 box

mình còn quá mơ hồ , mới tham gia thui . đọc chỗ này thì bảo thế này đọc cái kia thì bảo thế kia . trả hiểu

11. woanhtrang Thành Viên Cấp 3

mình thấy sài nút up hay hơn chứ dô up mà k nhớ còn bao nhiêu lần lại hồi hộp sợ bị baned

12. mayxachtay.alo Thành Viên Mới

mod ơi mở bannick giúp em với. bữa mấy thằng bạn ko biết up quá số lần nên bị ban
    id: krizali456
    không biết đang8 bài ở đâu nên đăng đại lên đây. cáo lỗi

13. onlygem77 Thành Viên Cấp 5

cho mình hỏi về luật up như sau:

Luật Up
    3.1. Member có số lần Up bài như sau :
    3 lần <(số topic*3)lần <20 lần
    1 box chỉ được UP 3 lần
    tất cả các box chỉ được UP 20 lần
    Nếu quá 20 lần sẽ bị ban nick 1 năm

Luật up không ghi rõ số lần như trên là trong bao lâu? ví dụ 03 lần nhưng trong 8 tiếng? hay 24 tiếng? Nếu 1 ngày chỉ được 3 lần up cho 1 topic có lẽ hơi ít, khi mà sử dụng nút up thì được 10 lần.

Chân thành cám ơn.

14. H&Hcompany Thành Viên Cấp 4

ít ra cũng có chức năng chặn không cho thành viên khác up nữa khi quá đã úp đúng số lần quy định. Đằng này mỗi pic đc up 3 lần có nhìu zô up thì ban nick. Tiền mỗi ngày 1 người lập nick mới chắc nhiều lắm đây

15. Mike.Kate Thành Viên Cấp 1

Ua, tu truoc den gio 5giay lam gi co nu't Up bai, toan la viec post tra loi huong dan, thay cho viec bam nu't thoi ma? Chinh vi vay, lam sao tranh khoi viec moi nguoi ai cung nhao nhao vao post tra loi tren topic cua mình, va ca ban be minh. Chinh vi cach offer cua 5giay, nen trong topic cua cac ban, se chang thay mot cai tra loi hay thac mac nguoi mua hang y nghia, ma toan may cai post upup nham nhi.

De khac phuc chuyen nay, 5giay nen tim ra giai phap cai thien he thong tot hon trong chuc nang Up baii de user cam thay convenient khi su dung hon, chu k phai ep buoc user theo cai cua minh. Da la support nen nhin nhan van de tu user.

16. oicuocdoi0246 Thành Viên Cấp 5

Cũng đang thắc mắc như bạn này, 3 lần quá ít :|, nếu nút up thì đc 10 lần

17. cristran87 Thành Viên Cấp 2

Cùng câu hỏi ??

18. sasa1988 Thành Viên Cấp 2

Thanks mod rất nhiều. Mình là mem mới rất mong được mọi người hướng dẫn. Tks all. Chúc mọi người 1 ngày buôn bán thật tốt. Có gì ghé qua website của mình ủng hộ nha. http://vaytragoptfc.blogspot.com/

19. Shopmypham88 Thành Viên Mới

Theo mình thì dc 3 lần up là ok rùi,tránh tình trạng các bạn thi nhau up chen chân lên nhau trong khi mình vừa up xog chưa tiếp cận dc khách hàng thì người khác lại up ,mình troi đi đâu ko biết.
    và mỗi 1 mảng kinh doanh len dành thời gian viết bài và chia sẻ về những j lien quan đến sp của mình.
    khi khách hàng vào ng ta sẽ thấy đieeuf nổi bật o sp của mình và họ sẽ mua.
    còn up voi nghĩa vào chỉ phản cảm

20. caillou Thành Viên Cấp 5

Lâu rồi mới qua lại 5giay thấy mất nút UP mỗi lần UP tin sợ bị block nick. Hehe, giờ đã rõ Thông báo bỏ nút UP

21. SimSoYenBai.Com NHẬN CẦM SIM LÃI SUẤT THẤP

trước hình như nhớ 5giay có tự động và cài đặt up mà hay là giờ bỏ rồi ta Thông báo bỏ nút UP