Tìm kiếm bài viết theo id

[Thông báo] Quy định mới về nút UP

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi thuonggiavip, 1/10/15.

ID Topic : 8212073
Ngày đăng:
1/10/15 lúc 10:53
  1. *LT* UY TÍN TẠO NÊN THƯƠNG HIỆU

Ý mình là:
    Một người có 20 lượt up. Thích up cho ai thì up.
    Hết lượt thì ko đc up nữa [Thông báo] Quy định mới về nút UP. Chứ làm gì có chuyện 1 topic đc 20 lượt up thôi.

2. *LT* UY TÍN TẠO NÊN THƯƠNG HIỆU

Nút up chủ đề và nút trả lời cùng trích dẫn là 2 nút riêng mà bạn?
    Theo mình nghĩ là trả lời cùng trích dẫn thì ko bị tính phí - và ko hạn chế time trả lời.
    Vì nó ko có tác dụng đưa bài viết lên đầu thì tính phí làm gì?

3. *LT* UY TÍN TẠO NÊN THƯƠNG HIỆU

EDIT: hết 20 lượt up thì muốn up nữa phải trả tiền/ tương ứng 1k cho 1 lần up quá lượt. Khi thu tiền nên hiện thông báo [Thông báo] Quy định mới về nút UP - 1

4. hieu_maronl Thành Viên Kim Cương

BQT cứ thu tiền phí tài khoảng hằng tháng (giống như tiền net, tiền rác), rồi cho sử dụng các chức năng bình thường như cũ.
    Thân.

5. cpqven Thành Viên Kim Cương

5giay có cái hay là up bài qua lại cho nhau...! nên giữ cái riêng này, những diễn đàn khác thì kg có...!

thelights1 thích bài này.
  6. toiyeu vn Thành Viên Kim Cương

cùng quan điểm, vote

7. rainvn Thành Viên Kim Cương

Theo mình thì nên hạn chế bớt thời gian 30s giửa các lần up là ok rồi,chứ up wa up lại chỉ dành cho các thương gia tạo nhiều nick thôi,hay là bạn bè up wa lại với nhau,chứ cá nhân thì chỉ cần 1 nick là đủ.

8. goldfish88 Thành Viên Kim Cương

Buôn bán khó khăn, nội quy càng ngày ngặt nghèo.

thelights1 thích bài này.
  9. thuonggiavip Support 5giay Moderator

Hiện chỉ có khi up mà tài khoản đã hết lượt free mới tính phí 1K hoặc là up dùm cho người khác mới tính còn comment / trả lời có trích dẫn hay không trích dẫn đều không bị tính phí đâu bạn.

*LT* thích bài này.
  10. thuonggiavip Support 5giay Moderator

Cập nhật mới nhất: ngay tại nút up, các bạn sẽ thấy được số lượt UP miễn phí còn lại có thể sử dụng trong ngày.

PHONGVAN85 thích bài này.
  11. O2XDAEXEC Thành Viên Kim Cương

MOD nên tham khảo góp ý của các thành viên trên diễn đàn để có điều chỉnh hợp lý. 5giay từ xưa hoạt động miễn phí, rất hiệu quả, phát triển thành danh tiếng cả nước. Chính vì sự ủng hộ nhiệt tình từ tất cả các thành viên cả nước mà 5giay mới vững mạnh và được tham gia đánh giá là website bán hàng hiệu quả, rồi tham gia nhiều chương trình bình chọn có tiếng. Tất cả những cái đó, thực chất chính là do các thành viên hoạt động bình chọn, và cũng do chính sách tốt của 5giay từ trước.
    Sau này, vì lợi ích nên đã bắt đầu tính phí, rồi phát sinh nhiều dịch vụ mà ngay cả tôi còn không biết đến. Hiện giờ chính sách càng lúc càng khắt khe, các thành viên đã cảm thấy khó khăn gấp bội vì không biết thế nào cho đúng chính sách.
    ADMIN nên xem lại để đảm bảo lợi ích chung cho sự phát triển 5giay. Chứ tôi thấy càng ngày 5giay càng gây khó cho người tham gia hoạt động buôn bán.
    Thân !!!

unghoangku and PHONGVAN85 like this.
  12. Ba_Gà_SG Thành Viên Cấp 4

Mọi người có thấy là khi quy định này đc thành lập thì:
    _ 1 ngày ko đủ thời gian để up cho topic của mình hết 20 lượt up
    _ Vào topic thì chỉ đúng công việc nhấn nút up rồi out, chẳng wan tâm gì đến những cmt của nhg trang cuối cùng

ruaden4 thích bài này.
  13. *LT* UY TÍN TẠO NÊN THƯƠNG HIỆU

Mình hiểu mà.
    Mình ghi ra để giải thích cho bạn kia thôi

14. Ba_Gà_SG Thành Viên Cấp 4

Cập nhật này lại càng chẳng có ý nghĩa gì cả!

15. O2XDAEXEC Thành Viên Kim Cương

Hiện giờ bài viết không được tính thì việc phâncấp thành viên không còn nữa àh MOD !?

16. thuonggiavip Support 5giay Moderator

Hiện nay comment up không còn ---> người mua mới có cơ hội để comment ----> người bán càng phải quan tâm hơn đến comment của bài vì thật sự đó là những quan tâm của khách hàng.

PHONGVAN85 and *LT* like this.
  17. *LT* UY TÍN TẠO NÊN THƯƠNG HIỆU

1: topic của bạn, bạn up bao nhiêu lần là quyền của bạn... Ai bắt bạn up hết 20 lần.
    2: Topic của bạn, người ta comment hỏi về món hàng mà bạn ko thèm đọc, thì ko hiểu bạn rao bán làm gì [Thông báo] Quy định mới về nút UP

18. topphukien www.topphukien.net

vậy nút "UP chủ đề" này có hạn chế số lần up cho 1 topic ko? Hay theo như cách cũ bằng comment 20 lần trên 1 ngày, mỗi topic được up 3 lần, hay là trong 20 lần up đó muốn up cho topic nào thì up (topic của mình) hơn 20 lần thì bắt đầu tính phí?

19. thuonggiavip Support 5giay Moderator

Bạn up free & trả lời vẫn tăng bài viết bình thường mà. Chỉ là comment thì không còn up nữa thôi à.

20. thuonggiavip Support 5giay Moderator

Bạn có tổng số UP 1 ngày là 20 lần miễn phí , bạn có quyền up thoải mái tự do bao nhiêu chủ đề (của bạn) cũng được. Hết 20 lượt rồi mới bắt đầu tính phí bạn nha.