Tìm kiếm bài viết theo id

[Thông báo] Quy định mới về nút UP

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi thuonggiavip, 1/10/15.

ID Topic : 8212073
Ngày đăng:
1/10/15 lúc 10:53
  1. O2XDAEXEC Thành Viên Kim Cương

Nếu theo bạn nói thì nếu mình không đăng bán bất cứ gì mà chỉ mua thì các bài viết của mình vẫn không tăng? Mình đã thử và thấy vậy.

2. HanVuPhong Thành Viên Bạch Kim

Báo cáo các đồng chí, đã test thử vài topic thì đã rõ: Up dùm hoặc up bài bằng comment bình thường không đưa topic lên đầu được nữa. Giờ thì thân ai nấy lo đi nhe, quên vụ up dùm up mướn nữa đi, mỗi ngày phải vào up 20 lần mỗi ngày, không thì nạp tiền vậy thôi, HẾT

anhtuan932 and PHONGVAN85 like this.
  3. *LT* UY TÍN TẠO NÊN THƯƠNG HIỆU

Phải nói là 5giay xuống thê thảm.

Cái link bán laptop dell dưới chữ kí của mình đăng hơn 2 tuần, lác đác 1 2 sms trả giá.

Lúc trước ( cách đây hơn 1 năm) đăng bán là 1 ngày cũng vài ba tin trả giá zzzz

PHONGVAN85 thích bài này.
  4. tienduc91 Thành Viên Kim Cương

Em tham gia từ năm 2008 tới nay cũng biết sơ sơ qua 1 số điều.
    em không biết BQT có đọc góp ý mọi người hay không.
    ..........................................................................................
    em góp ý ban quản trị, nếu BQT vẫn còn tôn trọng mems 5giay
    Thì đã thấy quá nhiều ý kiến, nếu cần BQT có thể mở cuộc họp tại văn phòng 5giay mọi người ai quan tâm về 5giay có thể lên để góp ý kiến.. Vì vấn đề này liên quan tới số lượng mem của 5giay rất nhiều.
    Còn nếu BQT không muốn lấy ý kiến nữa
    Thì mọi người đừng vào comment nữa, và 5giay cứ làm thứ mình làm, rồi em sẽ là người chuyển kênh khác trong thời gian tới.
    Cảm ơn BQT

5. khang09085 Thành Viên Cấp 4

5giay đừng sai lầm thêm nữa. Dạo này tôi thấy khách 5giay vắng lắm ròii. Hot nhất là sàn đấu giá 5s mà bây giờ vào đấu giá thấy vắng tanh nên nản wá trời lun

anhtuan932 and PHONGVAN85 like this.
  6. HanVuPhong Thành Viên Bạch Kim

Cũng may là mục Thủy sinh - Cây cảnh của mình không đông nên dễ giải quyết thôi, chứ còn mấy bác ở mục như Thời trang nam, thời trang nữ.... kỳ này khóc tiếng iraq luôn [Thông báo] Quy định mới về nút UP

7. solomennguwy Thành Viên Mới

Oh khó quá làm hoài không được giờ cũng hiểu chút chút

8. Ba_Gà_SG Thành Viên Cấp 4

Bây giờ, tôi ko cần quan tâm ai làm đúng ai làm sai. Đứng trên cương vị người bán hàng, tôi cảm thấy trang Web này chết rồi, mảnh đất ko còn màu mỡ nữa thì trồng cây như thế nào đc. Còn trên cương vị là BQT, các bạn thấy 1 lượng lớn ý kiến trái chiều, phản đối mà vẫn khăng khăng quyết định của mình, bảo thủ những thay đổi bất hợp lý thế này thì các bạn cứ làm. Vì Web này của các bạn tạo nên, vui chơi giải trí hay kinh doanh thì tôi ko biết nhưng tôi đã thấy đc viễn cảnh!

9. tu cong vien Thành Viên Kim Cương

chưa bị tèo à..bữa mình cũng to mồm giống bạn...ra đảo ở rồi

10. HanVuPhong Thành Viên Bạch Kim

Bình tĩnh nào, mới thử nghiệm thôi mà, đợi vài bữa nữa xem sao.................

11. Ba_Gà_SG Thành Viên Cấp 4

Tôi ko nói tôi giỏi hơn các Bạn (BQT), nhưng nếu đc phép là người Điều hành và quản lý trang Web này thì với tình hình hiện tại (Web giảm hẳn người mua online khoảng nửa năm nay + những thay đổi bất cập làm người bán trở nên bức xúc, chán nản, ko đầu tư điểm K, 2 lượng người cốt lõi hình thành Web) thì tôi sẽ tiến hành các bước thay đổi sau:
    _ Hủy lệnh: Topic chỉ đc Up lên top 20 lần/ngày (Lý do: Xưa ko có cái này thì các topic sẽ chen nhau nhảy lên top liên tục như cuộc thi chạy mà ko có rào cản, người mua chỉ cần F5 trang 1 cũng đủ đọc hết các Topic sôi nổi, hot. Người mua thì được cập nhật các thay đổi để dễ dàng lựa chọn sp ưng ý. Người bán hoạt động liên tục cốt để up top, chỉnh sửa, Up phụ bạn hàng, và chính cái việc đc up vô tư cho bạn hàng mà hình thành việc mua bán giữa các Mem vs nhau nữa, vì vô tình up phụ mà họ lại thấy đc những sản phẩm họ đang cần. Tôi khẳng định đây là 1 trong những điều góp phần giúp Web 5s phát triển cực mạnh cho đến trc nửa năm nay. => Topic đc Up vô hạn.
    _ Thay đổi về nút Up: Nút up đc thay thế cho việc cmt Up bài (tiết kiệm thời gian cho Mem up phụ nhau) và ko có thời gian hoàn tác. Nghĩa là Up liên tục, nói chung như ngày xưa, ai cũng thích, hỏi 100 Mem trên đây xem ai ko thích điều này? Vậy cớ sao cứ phải cấm, phải cản. Robot Up thì kệ nó, ảnh hưởng đến ai? Muốn chống Robot Up thì tạo Type-Code mỗi khi click vào nút Up. Và nút Up là thứ duy nhất giúp cho Topic lên top.
    _ Hủy Cmt Up trả lễ: Những cmt đại loại: " Up phụ bạn hiền lên top nà...." sẽ ko có tác dụng Up Topic lên top và bị kiểm duyệt triệt để. Những ID post cmt thế này sẽ bị lock 7 ngày kèm theo thông báo cho người vi phạm (Nhằm loại bỏ hẳn những cmt vô nghĩa làm loãng Topic, người mua hàng dễ dàng theo dõi những cuộc trao đổi về thông tin giá cả, chất lượng sản phẩm, uy tín của người bán hàng).
    _ Giới hạn Click Up cho mỗi ID: vẫn là 20 lần Up/ngày. Đến lần click 21 thì hệ thống hiện Cảnh báo: "Bạn đã sử dụng hết 20 lần Up free trong ngày, mỗi lượt Up tiếp theo bạn sẽ trả phí 1K"=> hạn chế việc lock ID chỉ vì sơ ý post quá bài viết, lỗi hệ thống hoặc 1 lý do ko cố ý nào đó. Chẳng ai tạo ID cho tốn tiền, lập Topic bán hàng xong rồi muốn bị khóa ID cả, điều này thì chỉ Mem mới hiểu, còn BQT hả, có thèm nghĩ tới đâu, cứ như Phán Quan âm phủ, chẳng đc cái tình!
    _ Hủy: Giới hạn bài viết. Ngày xưa bài viết là dạng nút Up bây giờ nhưng đã thay đổi như trên thì bài viết sẽ ko có tác dụng up top, bài viết đc viết vô hạn hoặc 50 bài/ngày cũng hợp lý vì như trc đây, sau khi cmt up bài hết 20 bài thì thực tế muốn trao đổi, thảo luận hoặc trao đổi ý kiến gì cũng ko thể đc. Những thay đổi về nút Up như trên thì bài viết sẽ ko còn wan trọng nữa, nên giới hạn rộng rãi để các Mem có thể thoải mái hơn trong trao đổi, thảo luận.
    _ Cấp Thành viên: đc tính theo từng mốc như trc nhưng căn cứ vào số lượng Up + số lượng bài viết. Có thể quy ra những đơn vị khác hợp lý hơn như: Điểm, hình ngôi sao hoặc những biểu tượng có ý nghĩa khác. Vì Click Up + viết bài mới gọi là có cống hiến cho Web, là căn cứ để tăng cấp độ cho các Mem.
    _ Vấn đề Chi phí hoạt động kinh doanh của Web: Ngoài việc thu phí các Banner, Tin Vip, Up hot.... như hiện nay, Tôi sẽ thêm phần thu phí hoạt động của ID Member, mỗi ngày sẽ trừ 1K trong Điểm K và khi Điểm K = 0 thì ID đó vẫn có thể vào Web, lướt Box bình thường nhưng ko thể click Up + viết bài. Điều này là hợp lý vì đây xem như là phí mặt bằng, như bán rau bán thịt ngoài chợ cũng thu tiền vậy. Sẵn sàng đóng 30k/tháng để có 1 "chỗ bán rộng rãi", đc "rao bán từ sáng đến khuya", đc thoải mái đi đây đi đó mà ko lo "cửa hàng mình ko có ai nhìn thấy" ; chứ ko phải bày bán mà cứ như van xin, 1 ngày chỉ đc rao bán 20 lần mà 5 ph mới đc mở miệng 1 lần, rao quá 21 lần thôi là bị Cán bộ bắt bỏ tù ngay lập tức, bảo lãnh ra tù thì đủ kiểu: "ở truồng ra tù thì 50k, mặc đc cái quần đùi thì 100k, quần áo tươm tất thì 300k, còn muốn mặc vest như trc khi vào thì 500k. Bao nhiu công sức, thời gian mới có bộ vest đó mà ép kiểu này thì chỉ có bỏ mà thôi! Làm vậy ko thấy cạn tình sao?
    Tôi thì tôi chẳng có hơi sức, thời gian mà viết bài như này làm chi đâu. Chẳng wa là gắn bó với Web lâu rồi, có cái tình, cái tâm huyết. Nhìn Web càng ngày càng vắng khách cũng nản, chẳng thèm buôn bán; các Mem càng ngày càng xa cách, chẳng biết làm sao; BQT thì càng ngày càng tư lợi, chẳng biết nói thế nào.

Thôi thì, ko trách móc nữa, ko đúng sai nữa, nói với các Bạn (BQT) vài điều cuối cùng: Các ý kiến trên tôi đưa ra, các Bạn có thể xem như là 1 bài khảo sát người dùng, vì tôi là 1 Member, những điều tôi mong muốn, cơ bản sẽ giống vs những Member khác, và đa số sẽ có 1 điểm chung. Những phản ánh trái chiều ko phải là ko có lý do nên các Bạn cần phải cân nhắc thật kỹ khi quyết định đi theo con đg đó. Vì một khi đã quyết định dọn nhà đi đến nơi khác sinh sống, có mấy ai quay trở về chỗ cũ bao giờ.
    Riêng các Mem sau khi đọc xong bài viết này, (tôi ko có ý muốn mình nổi tiếng hoặc PA gì cả) nếu các bạn có cùng quan điểm và mong muốn giống tôi thì hãy like bài viết này, để thể hiện sự đồng tình, và cho BQT thấy được có bao nhiu Member mong muốn Web 5giay đc như vậy!

12. the hunter Thành Viên Bạch Kim

hèn chi dạo này ế như con dế[Thông báo] Quy định mới về nút UP)......................mong ae BQT tính toán cho kỷ đi ạ

thelights1 and PHONGVAN85 like this.
  13. daovanhoa Thành Viên Cấp 4

Đồng tình với bạn Ba_Gà, nên giữ nguyên phương pháp up thủ công thì hay hơn. Cả năm nay sau vụ nút UP được triển khai vào năm ngoái thì khách trên này vắng hơn hẳn, mình thấy nản nhưng tự nhủ phải gắn bó dài lâu, rồi luật mới cứ thay đổi, từ 20 up / ngày, xuống còn 3 up cho 1 mem có topic, mình chán bỏ luôn chả thèm up rồi dần hạn chế truy cập.
    Rồi nữa, nick chính của mình bán hàng trên này đã lâu, ko may up lố bị ban là chuyện thường tình, mình lập nick khác để up topic cũ lên để cho tiện đỡ mất công tạo thêm topic trùng gây hại cho băng thông 5giay. Vậy mà,... nút UP triển khai lần nữa, topic của mình cũng khỏi phải lên luôn do vấn đề "nút UP miễn phí chỉ dành cho các thành viên có topic", nick phụ của mình ko topic thì up cho ma quá.
    Mong BQT thay đổi để anh em dựa nhau mà sống, chứ dắt tay nhau đi hết mất cái nhà để giao lưu mua bán thì khó tìm lại cái thứ 2, mà khi đã đi hết thì cái nhà cũng ko còn.

14. hcspeed Thành Viên Kim Cương

Từ hôm bị ban nguyên dàn nick lí do robot UP là thấy bực rồi, người đc unban người thì k
    Ba gà sg nói đúng đó, 5giay tạo cái topic này như là muốn thăm dò ý kiến khách hàng thôi, mà mình để ý vài ngày nữa cũng vậy ah chẳng đâu ra đâu, bực nhất là tốn mấy triệu bạc nạp k, lên lịch auto hot auto UP chả đc tích sự gì, khách giờ đa số bên fb thì nhiều mà còn làm ăn vậy nữa, xem mấy cái banner tin vip thì biết, cách đây nữa năm quá trời giờ còn ai đâu

15. anhdh Thành Viên Kim Cương

Ông này nhiệt tình quá. Riêng mình chỉ cần bỏ thời gian chờ 5phut là được.

16. rainvn Thành Viên Kim Cương

Càng phản đối thì thấy mấy bác cần đăng bán 100% ở 5 giây,nếu ko cần thì chỉ cần im lặng ra đi,nếu bán các nơi khác tốt hơn thì các bác đã làm rồi,ko cần phải ý kiến này nọ.

Các bác nói chợ tốt ah,website đó muốn up tin tốn 15k/lượt đấy,up ảnh ko cho có chữ ký,chỉ đăng 1 sản phẩm dùng ảnh thật.

Nói chung tình hình 5 giây ế là do có tiếng tăm,tạo niềm tin,nên bọn lừa đảo đã trà trộn vào khá nhiều.Chứ website nào có tiếng cho 20 lượt up free 1 ngày,các bác chỉ em.

Và box đấu giá thì chỉ toàn phe vào đôn giá,nếu thật sự là khách hàng họ chỉ bid 10k 1 lần,chứ ko ai ngu bid đến 300-400k/1 lần bid,nhìn là thấy toàn bọn đôn giá.

Nên hủy box đấu giá thay bằng box sale off luôn cho rồi,sale bao nhiêu thì sale,khỏi mắc công nhờ người đôn giá.

hcspeed and PHONGVAN85 like this.
  17. Tuan_Nhoc ★★★ ★★★

Góp ý hạ thời gian chờ giữa lượt up hoăc ít hơn càng tôt. Cùng 1 luot up trong topic thì 5.10.30p cũng ok. Nhưng nếu 2 topic khác nhau mà chờ lâu quá thì nhiều topic nội canh giờ đê up 1 cái 1 lần thôi cũng mất hết thời gian.

18. cuongbuong Thành Viên Cấp 5

Theo ý mình thì ít ra cũng phải được 5 lượt up miễn phí cho các topic khác. 5giay đúng là lâu đời nhưng hiện giờ các trang web thương mại điện tử khác rất nhiều, nên 5giay cũng nên đừng làm mất thêm khách hàng cũ

19. HanVuPhong Thành Viên Bạch Kim

Chợ tốt có mời tôi qua đăng bài mấy lần nhưng tôi đều từ chối. Thứ 1 vì không có danh mục cho loại hàng của tôi, thứ 2 vì mỗi lần đăng chỉ được 1 sp, không hề có tiện lợi gì cho người kinh doanh chuyên nghiệp. Sỡ dĩ chợ tốt nổi lên là nhờ bộ phận quảng bá rất mạnh, chứ về tiện ích thua xa 5s.

Nhưng có một điều kỳ lạ là: Lần trước BQT đã thử nghiệm nút UP và thấy rõ những bất tiện, không hợp lý của nó, sao lần này lại dẫm lên vết xe cũ? Có lẽ phải chờ xem họ muốn làm gì.

thelights1 and PHONGVAN85 like this.
  20. VõLâm9X Hỗ Trợ Tài Chính TPHCM

1 câu nói thoi,
    tạm biệt anh em ta đi đây,,

thelights1, Sac Totoro and PHONGVAN85 like this.