Tìm kiếm bài viết theo id

Tiếp Thị Liên Kết Có Kiếm Được Tiền Thật Không?

Thảo luận trong 'Việc Làm - Học Hành' bắt đầu bởi minhtranuit, 28/5/21.

ID Topic : 9607942
  1. minhtranuit Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    2
    Tiếp thị liên kết và tự kiếm tiền tại nhà đang nổi lên ngày càng phổ biến tại Việt Nam, vì vậy việc xuất hiện những câu hỏi như “tiếp thị liên kết có kiếm được tiền thật không?” là điều khó tránh khỏi.

Câu trả lời ngắn gọn là có , và số tiền trong tiếp thị liên kết sẽ phụ thuộc rất nhiều vào nỗ lực bỏ ra của mỗi người làm tiếp thị liên kết (hay còn gọi là Publisher). Đương nhiên, một người có hợp đồng tiếp thị liên kết với một công ty nhưng họ ít sáng tạo và suy nghĩ về nội dung mà họ tạo ra hoặc họ không quảng bá thường xuyên để xây dựng đọc giả, sẽ kiếm được ít tiền hơn so với những người làm tốt cả hai điều này. Người đặt suy nghĩ và nỗ lực vào nội dung của họ, quảng bá nó và đặt khán giả của họ lên hàng đầu bằng cách thiết lập mình như một nguồn đáng tin cậy (chuyên gia) trong thị trường ngách của họ sẽ thấy rằng kiếm tiền trong tiếp thị liên kết là không có giới hạn.

>>> Tìm hiểu chi tiết: Tiếp thị liên kết - affiliate marketing là gì

Kiến thức cơ bản về kiếm tiền trong tiếp thị liên kết

Sau khi tự hỏi bản thân “kiếm tiền trong tiếp thị liên kết có thật không” và biết rằng có, bước tiếp theo của bạn sẽ là trang bị những kiến thức cơ bản về tiếp thị liên kết và cách tận dụng lợi thế của nó.

Các bước cơ bản mà bạn muốn làm quen trước tiên bao gồm những bước sau:

1. Tìm thị trường ngách của bạn

Điều đầu tiên bạn cần làm để thành công trong tiếp thị liên kết là tìm thị trường ngách thích hợp của bạn . Thay vì trở thành một nhà tiếp thị của tất cả các ngành nghề và quảng cáo sản phẩm từ nhiều danh mục, hãy tự thiết lập mình như một chuyên gia trong một lĩnh vực cụ thể. Đây có thể là một ngách đồ dùng điện tử như trang web tomteno.com (team của webaffiliatevn), một số loại mỹ phẩm, đồ chơi trẻ em,… sau đó hãy gắn bó với nó lâu dài. Những khán giả tìm thấy nội dung của bạn một cách tự nhiên sẽ làm như vậy bằng cách tìm kiếm thông tin về một danh mục sản phẩm cụ thể và bạn muốn đảm bảo rằng mình biết và hiểu rõ nội dung chính bạn tạo ra để họ sẵn sàng nhận các đề xuất và click vào link affiliate của bạn. Điều này tạo ra tác động lớn hơn nhiều đối với những người đọc nội dung của bạn hơn là dàn trải bản thân với nhiều loại sản phẩm mà bạn không thực sự có hiểu biết về nó.

2. Làm nghiên cứu của bạn

Khi bạn đã tìm thấy thị trường ngách mà bạn muốn tập trung, hãy dành thời gian để nghiên cứu các chương trình tiếp thị liên kết, doanh nghiệp và sản phẩm họ cung cấp. Với tiếp thị liên kết, về cơ bản bạn sẽ lấy uy tín và thương thiệu cá nhân của mình để chứng thực cho những sản phẩm này, vì vậy hãy đảm bảo rằng bạn tìm thấy những sản phẩm mà bạn cảm thấy nó thật sự hữu ích và tự hào khi giới thiệu nó. Các công ty khác nhau sẽ có các thỏa thuận tiếp thị liên kết khác nhau và việc nghiên cứu những thỏa thuận này để đảm bảo bạn đã tìm thấy sự phù hợp nhất để tối đa hóa tiềm năng doanh thu của mình .

3. Bắt đầu xây dựng trang web tiếp thị liên kết

Trang web của bạn cực kỳ quan trọng đối với hoạt động tiếp thị liên kết của bạn, vì đây là nơi bạn sẽ có tất cả nội dung thu hút khán giả của mình. Tìm ra một số mẹo để đảm bảo trang web của bạn sẽ hoạt động tốt và hấp dẫn, luôn hữu ích, đồng thời bạn nên cập nhật trang web của mình cho phù hợp với xu hướng của thời đại. Một trang web lỗi thời, khó điều hướng hoặc đơn giản không hấp dẫn không phải là trang web sẽ giữ chân người đọc quay lại, xem nội dung của bạn và nhấp vào các link affiliate của bạn.

4. Đưa chất lượng vào nội dung của bạn

Bạn có thể có trang web đẹp nhất trên toàn thế giới, nhưng nếu nội dung của bạn không xuất sắc, thì việc kiếm tiền qua web affiliate của bạn sẽ không thành công. Điều quan trọng nhất cần nhớ về câu hỏi “Có kiếm được tiền trong tiếp thị liên kết không?” Có và việc tạo ra nội dung chất lượng là cách để thực hiện nó. Viết blog, phương tiện truyền thông xã hội và nội dung bạn sử dụng để tạo nên trang web nói chung phải được viết tốt, cẩn thận và nghiên cứu để đảm bảo nó trở thành tài nguyên cho khán giả của bạn. Những người đọc nội dung của bạn sẽ không tin tưởng những gì bạn nói và đề xuất nếu chất lượng không có ở đó và do đó, họ sẽ không bị lôi kéo nhấp vào các đường link tiếp thị liên kết của bạn.

5. Quảng cáo và xây dựng khán giả của bạn

Khi trang web của bạn được xây dựng, các sản phẩm liên kết của bạn đã sẵn sàng được bán trên thị trường và nội dung của bạn đã được hoàn thiện, trọng tâm của bạn sau đó sẽ chuyển sang quảng bá trang web và sản phẩm của bạn. Điều này và việc tạo nội dung mới luôn thay đổi và phải thường xuyên học hỏi, tích luỹ kinh nghiệm, sửa chữa, cải tiến và đó là nỗ lực bạn muốn theo kịp nếu bạn có kế hoạch kiếm tiền lâu dài trong tiếp thị liên kết.

Tiền trong tiếp thị liên kết

Với tiếp thị liên kết, bạn có thể kTiếp Thị Liên Kết Có Kiếm Được Tiền Thật Không? - 1iếm ít hoặc nhiều tùy ý, và tất cả phụ thuộc vào cách bạn dự định kinh doanh tiếp thị liên kết của riêng mình. Cá nhân tôi kiếm được một cuộc sống phi thường với tiếp thị liên kết . Những người dành nhiều thời gian, nghiên cứu và nỗ lực hơn cho hoạt động tiếp thị liên kết của họ có thể kiếm được nhiều tiền hơn những người coi tiếp thị liên kết là một việc làm thêm bán thời gian, nhưng với sự hiểu biết phù hợp, cả hai hình hình thức làm affiliate full time hay part time đều có thể thành công.

Tiền trong tiếp thị liên kết mang lại cho bạn sự tự do và tiện lợi , nhưng không có nghĩa là nó dễ dàng thực hiện. Khi tự hỏi bản thân “Có tiền trong tiếp thị liên kết không?” đừng mong đợi tiền mặt ngay lập tức, và hãy thực tế trong khung thời gian bạn dành cho mình để xây dựng danh tiếng và kiến thức của bạn về cách bạn có thể tận dụng tối đa nỗ lực của mình. Nếu bạn dường như không đạt được nhiều thành công ngay lập tức, đừng xóa bỏ tiềm năng của bạn, và thay vào đó hãy tập trung nhiều hơn vào cách bạn có thể làm cho việc kiếm tiền với tiếp thị liên kết của mình tốt hơn.

Lời kết
    Tiếp thị liên kết là một giải pháp lý tưởng cho những người muốn chủ động kiểm soát thu nhập của chính họ, việc kiếm được bao nhiêu tiền từ affiliate marketing là tuỳ thuộc vào năng lực của từng người. Một nhà tiếp thị liên kết có thể đạt được thu nhập thụ động mà không phải lo lắng về việc sản xuất sản phẩm hoặc dịch vụ của riêng họ. Mặc dù thành công của công việc phụ thuộc vào kỹ năng tiếp thị của các Publisher, Tiếp thị liên kết là một cách hiệu quả để đáp ứng mục tiêu thu nhập của bạn như là một nghề nghiệp chính hoặc một công việc part – time để kiếm thêm thu nhập.

Chỉ một quy trình đơn giản, nhưng tiếp thị liên kết thông qua các bài review, blog, phương tiện truyền thông xã hội và các nền tảng khác là một tiềm năng trong ngành marketing, là cơ hội của nhiều người để kiếm tiền trên internet. Thực hiện theo các mẹo có trong bài viết này và bạn sẽ có thể thu hút khách hàng của mình, chuyển đổi người đọc blog, người xem vlog, bạn bè, danh sách email… thành những thu nhập thụ động cho bạn!.

2. bandanvn Thành Viên Bạch Kim

Lương Về - Deal Thích Mê! chữ Ê kéo dài...
    Đồng Giá 9K
    Mua 1 Tặng 1 - Săn Guitar ngay!
    Có Voucher Tích lũy - Giảm ngay 25k cho đơn hàng 250k
    Săn Guitar Ngay!
    Mua từ 49k giảm 20k phí vận chuyển
    Mau từ 300k giảm 40k phí vận chuyển

Voucher giảm 60k cho đơn hàng từ 1.5 triệu

Voucher giảm 150k cho đơn hàng từ 4 triệu
    Nhanh tay sưu tầm Giảm giá - Săn Deal Ngay nhé!

https://lzd.co/duyguitarstore

Thank!