Tìm kiếm bài viết theo id

Tìm mua dây khổ qa rừng

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi VŨ VĂN THÁI, 15/7/15.

ID Topic : 8123187
Ngày đăng:
15/7/15 lúc 08:35
  1. VŨ VĂN THÁI Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    10
    Tình hình là vầy : hồi đầu năm mẹ e đi mổ thoát vị đĩa đệm. Sau khi xét nghiệm máu , bác sỹ báo là mẹ e bị : nhiễm mỡ máu , đường huyết rất cao. Lúc đó phải uống thuốc hạ đường huyết rồi mới mổ được.
    Bây giờ xuất viện , nghe người ta nói uống trà đắng , khổ qua rừng sẽ giảm được mấy cái bệnh đó. Trà đắng thì nhà e tìm được cây về trồng rồi. Còn khổ qua rừng thì chưa tìm ra.
    Bởi vậy , e mạn phép lập topic để hỏi ace gần xa. Ai biết chỗ nào bán dây khổ qua rừng thì chỉ e với. Lòng vòng ở sài gòn nha
    Với lại ai biết cây thuốc gì uống để hạ đường huyết với mỡ máu thì tư vấn giúp e
    Cám ơn tất cả ace đã quan tâm Tìm mua dây khổ qa rừng

2. chimoitabuon Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Moderator

Bạn cần dây tươi để trồng ah? Nếu ở gần Gv thì pm cuối tháng về nhà mình hái cho bạn 1 ít dây dươi. Cây này mùa mưa mới mọc nên chắc không có trái khô lúc này để trồng.Tìm mua dây khổ qa rừng. Cái này dưới mình ng ta nấu canh rau ăn nhiều lắm nhưng rất đắng
    Nếu bạn cần gấp thì bên box ẩm thực mình thấy có topic bán dây kho và trái để nấu uống, bạn vô đó tìm thử.

VŨ VĂN THÁI thích bài này.
  3. quan_nokia01 Thành Viên Bạch Kim

loại này nghe nói rất tốt

4. thuanapex Thành Viên Cấp 4

Bạn ra đường Pastuer có bán nhiều lắm , tươi khô đều có. ngã tư Pastuer + Điện biên phủ. đi từ nguyễn đình chiểu quẹo Pastuer
    Hay Võ văn tần quẹo Trương định cũng có, mà chổ này lâu lâu mới thấy bán ( trước cửa du lịch Hòa bình )

5. litghost Thành Viên Cấp 5

Dây khổ qua khô bán ở các sạp bán lá xông ở chợ Bà Chiễu. Lúc trước mua khoãng 100k/1kg.
    Nhưng uống dây KQ khô không bằng ăn trái KQ tươi đâu bạn [ xay ra ăn, hoặc bào mõng trộn gỏi dể ăn hơn] ăn trái tươi hiệu quả hơn,nhưng giảm mỡ máu thì tạm ,chớ bị tiểu đường thì uống thuốc chắc hơn.

Chỉnh sửa cuối: 15/7/15
  6. boy_langtu Thành Viên Kim Cương

ban can hat giong ko minh keu nguoi nha goi vo cho .que minh trong nhieu lam ....uong tri tieu duong

7. thegoldview Thành Viên Cấp 3

Hôm trước đi qua Phan Văn Trị thấy có mâý người bán trái khỏ qua rừng, nhỏ tí. Bạn ra đấy hẹn người ta tìm bán cho

8. VŨ VĂN THÁI Thành Viên Cấp 2

Cám ơn bạn nha. Mình cần dây khô , để pha trà cho mẹ uống. Để vô box ẩm thực coi sao

9. VŨ VĂN THÁI Thành Viên Cấp 2

Mình thấy bên pasteur bán trái , mình cần dây khô á. Cám ơn bạn nha

10. VŨ VĂN THÁI Thành Viên Cấp 2

Cám ơn thành ý của bạn. Làm vậy thấy phiền bạn á. Mình đang tìm chỗ nào bán sẵn . Đi mua về pha uống luôn

11. kiyoshy Thành Viên Kim Cương

nhà mình trồng nhiều lắm, nhưng lại ở gia lai hyhy, nếu bữa nào có dịp ra sg nếu bạn cần thì cầm cho bạn mấy hạt deo trồng, đỡ phải mua, vì giây tươi phơi khô rồi chặt nhỏ ra uống mới tốt, mẹ mình củng hay uống

12. snowflakes89 Thành Viên Kim Cương

cây đó công hiệu lắm hả bạn, ngoài mình thấy nhiền , mà nấu canh ăn nó đắng nghét ah Tìm mua dây khổ qa rừng

13. thuanapex Thành Viên Cấp 4

Chài ơi, cái bảng nó ghi có bán dây khổ qua tươi và khô đó. cái bọc nó để dưới bàn đó, trên bàn là để trái tươi
    Tui đi ngang đó mõi ngày, hầu như lúc nào cũng thấy. Bạn tấp vô hỏi