Tìm kiếm bài viết theo id

Tìm quán ăn ngon cho ngày 20/10

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi thanhkd, 19/10/10.

ID Topic : 2401362
Ngày đăng:
19/10/10 lúc 08:31
  1. thanhkd Thành Viên Cấp 6

Tuổi tham gia:
    16
    mai là 20/10 rùi, e mún dẫu gf đi ăn trong tp mừ hem biết ăn chỗ nào cả, vì e là dân Thủ Đức, các bác biết chỗ nào ăn ngon, giá vừa phài mà nhìn nó sang 1 tì thì chỉ em nha ! Tìm quán ăn ngon cho ngày 20/10 ah, có mấy lần vào vincom chơi, thấy tiêm kichi kichi nhìn cũng hay, đồ ăn để trên băng chuyền ấy, bác nào ăn rồi thì cho e xin kinh nghiệm nha ! Chỗ đó có ngon không ? Mua vé ăn thả cửa như buffer hay tính $ theo món ? Có đắt không ah ?
    Cảm ơn các bác nhiều nha !

2. kayzinious Thành Viên Vàng

Kichi Kichi dở muốn xỉu !
    Seoul Garden ... đi tầm 2h đến 4h (đến khoảng 1h30, chìa thẻ sv ra, mỗi người 1 thẻ) , từ thứ 2-5 , VINCOM CENTER nhé ... 130k/người ... hải sản kô , có nhiều loại Kimpap, sushi nữa
    Đáng đồng tiền hơn Kichi rất nhiều lần ! ăn wa kichi tiết tiền bỏ mịe

3. Seoul Garden rẻ vậy ah, thấy nó sang quá mấy lần tính vào mà không dám vì sợ đắt =))

4. phimtruyenhinh Thành Viên Kim Cương

mình cũng đang tìm,mong các bạn giúp đỡ...

5. thiendang Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Seoul Garden rẻ được chết liền ... Được cái đồ ăn ngon ^^. Lần trc ăn ở NKKN vào thì chuẩn bị hết 700k/ 2 người chưa tính nc uống ^^. Lưu ý ở đây nó chỉ phục vụ giải khát bằng kem Wall, chè chứ ko cho nước uống nhé.

6. kayzinious Thành Viên Vàng

Đã nói là h vàng của sinh viên mà lị
    Khoảng 1h30 vào là đc tính giá sv ờy... tranh thủ h đó thì đi để đc giá 130k ... chứ ai bảo đi vào cuối tuần hay chiều tối làm gì rồi la mắc ỏm tỏi :look_down:
    VINCOM CENTER mới đc áp dụng thẻ sv thì fải ...
    Ăn tôm , sò no cành hông :byebye:
    Nhớ chọn loại lẩu thái nhe :look_down:
    Nó có món thịt gà ướp tiêu nướng ăn ngon vãi, đúng là kô khói ... chứ cứ như mấy cái Lẩu không khói, nướng không khói , vô khói dính đầy đầu đầy người :sad: Toàn chém gió ~~

7. meoconhayngu1981 Thành Viên Kim Cương

hic, tiếc quá, ngày thường mình lại đi làm.

8. i_love_iphone Thành Viên Kim Cương

Xe Ung Gá Đần (Seoul Garden) em sợ 1 lần tới già,ăn thì dở,mắc như quỷ,bếp nướng đồ ăn ko chín ăn sình bụng cả tuần,lẩu thì giống như nước lạnh mà nhúng thịt vậy.......Ôi nhắc tới tởm cả cả cổ họng!!!!!

9. MoZart Thành Viên Cấp 6

có 2 ý kiến trái ngược hoàn toàn về cái Sơ Un nhỉ ?

10. utsinhon Thành Viên Vàng

đi ăn Xiên Que đi bạn, địa chỉ thì ko nhớ rõ nữa, lên google kím, đồ ăn cũng ngon, giá ok, khung cảnh teen

còn sang thì vào nhà hàng

11. kayzinious Thành Viên Vàng

Vẫn còn đỡ hơn kichi kichi ... 100k toàn cá viên , cá , bắp , rau ... hiếm lắm mới thấy nghêu vs sò nó lăn wa ...
    Mà toàn lẩu ... ăn kô cũng ngán. Kết hợp vs thịt nướng cũng đỡ chán ... Mỗi người mỗi khẩu vị.
    Mình thì thấy có mấy chỗ mấy bro khen ngon này ngon nọ, mình lại ăn thấy "moá ơi, ace 5s khẩu vị đơn giản vậy sao ?!"
    Chỗ này nó hợp vs teen hay sao đó, vừa ăn vừa tám cũng vui. Lưu ý là đừng lấy wá nhiều 1 món. Mỗi món lấy xíu r` ăn thử ngon thì lấy thêm. Chứ thấy là gắp lia lịa, ăn kô hết cũng ráng mà nhồi mà nhét thì chúa cái bao tử Voi cũng chứa kô nổi.

Thức ăn thừa mà để lại nhiều wá. Ngta thấy nhiều đem đi cân mà lố cân sẽ bị fạt 25k/kg :look_down: kakaka (nhớ kô lầm là 25k :byebyeTìm quán ăn ngon cho ngày 20/10

12. Mỗi người 1 khẩu vị thôi có gì đâu, người này ăn thấy ngon nhưng người khác lại chê dở, như tui ăn đồ nướng là toàn ăn ở 3T, khói hôi rình hết người nhưng đồ ăn ngon, hị hị.

13. kayzinious Thành Viên Vàng

Cái wán nướng 9x ở Nguyễn Thái Học nướng ăn đc đấy :byebye:
    Hôi thật nhưg ngon , còn đỡ hơn ~ loại nhà hàng rêu rao "Nướng kô khói" sang trọng nhưg dở òm Tìm quán ăn ngon cho ngày 20/10
    Nhất là mấy wán mới ra sau này ... Kat hay Xiên Que gì đó ... Tìm quán ăn ngon cho ngày 20/10 - 1Tìm quán ăn ngon cho ngày 20/10 - 2Tìm quán ăn ngon cho ngày 20/10 - 3Tìm quán ăn ngon cho ngày 20/10 - 4Tìm quán ăn ngon cho ngày 20/10 - 5Tìm quán ăn ngon cho ngày 20/10 - 6Tìm quán ăn ngon cho ngày 20/10 - 7Tìm quán ăn ngon cho ngày 20/10 - 8Tìm quán ăn ngon cho ngày 20/10 - 9Tìm quán ăn ngon cho ngày 20/10 - 10

14. chimcanhcut85 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

thấy " se uon ga đờnh" hay quảng cáo trên vnexpress mà chưa biết đồ ăn thế nào?? cuối tháng này thất nghiệp sẽ đi giờ vàng thử cho biết...

15. dickytino Thành Viên Bạch Kim

Yaki Yaki đi bạn...sạch sẽ, lịch sự, thoáng mát và teen nữa..DK bảo đảm bạn gái bạn rất thik lun đó...2người cỡ 200K thui đc rùi ^^

Tham khảo tại topic này nè --->http://www.5giay.vn/showthread.php?t=2253219

16. pro_nhe85 Banned

còn quán KAT gì đó mới mở thời gian gần đây ở đg Võ Văn Tần ấy? Nghe nói lẩu ko khói mà giá 5-10k........bà con nào ăn thử chưa cho biết chất lượng với?

17. _thinking_ Thành Viên Cấp 3

mới đi chỗ này xong, mình chỉ ăn đồ nướng thôi chứ không có ăn lẩu, đồ nướng thì toàn thấy 10k không à, 1 xiên 10k gồm 3 cục thịt với vài miếng rau củ, còn tôm thì 1 xiên 2 conTìm quán ăn ngon cho ngày 20/10, nướng không khói mà về cái áo bám mùi không, hic.....

18. diehard82 Thành Viên Bạch Kim

Barbecue hay Seoul House cho hiện đại tầm 200k cho 2 ng,thức ăn khỏi chê.

19. holo_8x Thành Viên Cấp 6

Làng nướng nam bộ thẳng tiến rủ thêm mấy cặp nữa thì ok lun

20. FighterVn Thành Viên Cấp 6

Kichi Kichi tuỳ hên xui, đi đúng giờ thì có đồ ăn ngon, kì trc đi ăn Kichi Kichi bên Phú Mỹ Hưng, đi đúng giờ linh , vào toàn bò úc đi lòng vòng =)) ăn phê luôn

Đi Kichi Kichi Phú Mỹ Hưng thì tầm 6h30 -> 7h ngày cuối tuần (ngày thường thì ko biết sao) thì có bò úc chạy nhiều, qua giờ đó toàn ba cái rau cải gì đâu ko T___T
    Nói chung đi Kichi Kichi cũng vui, đi thử cho biết Tìm quán ăn ngon cho ngày 20/10