Tìm kiếm bài viết theo id

Đọc báo Tin theo tà đạo, đóng đinh vào đầu... trị bệnh “ma nhập”

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi ruaden4, 4/12/18.

ID Topic : 9271992
Ngày đăng:
4/12/18 lúc 22:37
  1. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Tuổi tham gia:
    15
    Theo link CAND.

Pháp môn tu thiền Vô Vi này em biết và khẳng định lều báo viết láo hoặc không kiểm chứng thông tin kỹ càng trước khi viết.
    Nhà em có nhiều người tu tập pháp môn này - em cũng từng tập theo. Nó đơn giản như vầy: ngồi thiền và niệm Phật. Chỉ thế thôi, chả có yêu cầu phải cạo đầu, nhịn ăn hay gì gì đó. Người tập được tự do ăn uống, ăn thịt được, ăn chay được, uống bia/rượu được, lấy vợ / chồng được luôn.
    Lần đi Campuchia 2016, em cũng có tham gia, ăn sáng, ăn trưa, ăn tối đều là buffet là đủ món - cả mặn lẫn chay, ai muốn ăn gì thì ăn. Mọi người tụ tập lại ngồi thiền và niệm Phật - chỉ có thế thôi.
    Theo những người tu em biết, chả có ai đi lôi kéo người khác cùng tu cả.
    Đọc bài báo thấy đúng là viết láo thật.

HiepSiSiTinh thích bài này.
  2. Hỏa Long Tiền = 9, Uy tín = 10

Chuẩn nha hehe

3. kyo00710 Thành Viên Cấp 3

haiz, nếu không có định được thì thiền sao nổi, rồi phải học nhiều thứ mới thiền định được. Không làm được thì đi chùa tịnh tâm, tĩnh tại còn hơn

4. linhng231 Thành Viên Mới

Chuẩn luôn, đóng vào đầu xong đi làm ma nhập vào thằng khác :v

TUAN_VU thích bài này.
  5. Hỏa Long Tiền = 9, Uy tín = 10

Lạy bác Tin theo tà đạo, đóng đinh vào đầu... trị bệnh “ma nhập”)

TUAN_VU thích bài này.
  6. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Thiền không dễ. Mình tập mấy năm mà vẫn không định được - tâm động, nghĩ lung tung - đành chọn cách vừa ngồi thiền, vừa niệm Phật để áp chế suy nghĩ lung tung. Nhưng thi thoảng gặp cảm giác rất "sướng" : cảm thấy xung quanh cực kì yên tĩnh, giống như chỉ còn mỗi mình ta, không có ai. Cảm giác này chỉ xảy ra khoảng chừng vài giây hay vài chục giây gì đó.

7. Hỏa Long Tiền = 9, Uy tín = 10

Em chỉ đọc tới từ "sướng"

8. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Vâng, em biết mà. Em cũng chuẩn bị sẵn bảng chỉ đường cho các bác bẻ lái. Chui vào cái box này, đầu đầy tạp niệm, tu sao nổi. Haiz...

7800II thích bài này.
  9. Hỏa Long Tiền = 9, Uy tín = 10

Chăc phải tự đóng đinh vô đấu bác à Tin theo tà đạo, đóng đinh vào đầu... trị bệnh “ma nhập”(

7800II and TUAN_VU like this.
  10. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Đầu vừa đen vừa đặc nghẹt, đóng cái gì vô cho nổi. (Chắc phải cài chương trình diệt virus Japanese Anti Virus vào để dọn rác)

7800II, TUAN_VU and Hỏa Long like this.
  11. Hỏa Long Tiền = 9, Uy tín = 10

Riết giống robot luôn rồi bác Tin theo tà đạo, đóng đinh vào đầu... trị bệnh “ma nhập”(

7800II and TUAN_VU like this.
  12. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Theo mình thì cuộc sống có nhiều thú vui và rất đáng sống.
    Được ăn một cục thịt nướng thơm phức, nóng hôi hổi nó mới ngon làm sao. Uống ực ly rượu nồng nó chảy len lỏi vào tận tâm can mới thấy sảng khoái nhường nào. Chưa kể đến xxx nữa.
    Miễn sao mình sông đàng hoàng tử tế, không hại, không gạt ai... thì OK chứ nhỉ.
    Việc tâm tĩnh gì đó, và thiền tụng , rồi kiêng khem chăn gối, chỉ ăn rau cỏ, tàu hủ.... dẹp hết thú vị trần gian thì cuộc sống đâu còn đáng sống, thi vị và đầy màu sắc nữa nhỉ?

13. kyo00710 Thành Viên Cấp 3

Tùy thôi pác ơi, em không uống được rượu bia, nên ngửi mùi em cũng ko thích.
    Còn đã ăn thực vật cỡ 2 tuần, thì khi ăn lại thịt thì thường nó sẽ ngán, hay ko quen mùi liền. Nhưng khi bệnh xuống thì cơ thể sẽ thèm thịt để bổ sung chất thiếu để hồi phục.

Việc hướng thiền, tĩnh tâm là để làm chậm lại nhịp sống. Có mấy người khi đi tham gia khóa thiền, ngồi 1 chỗ, ko điện thoại, ko máy tính, ko đồng hồ, 4 bề im ắng, đi dạo loanh quanh, thế thôi. Nhưng trong hoàn cảnh đó, người ta mới quay về với nội tâm được. Còn vào giới thiền định của phật giáo thì khó khăn cực í.

Còn việc tách rời chăn gối khó lắm, chỉ khi nào quyết định thoát tục thì mới ráng mà đè nén nó xuống thôi, lâu ngày thành quen mà bỏ được thôi, nhưng đụng chiện thì dục tính vẫn lên á.

14. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Đúng là vậy. Làm gì cũng được, miễn sống tốt là ok.
    Nhưng nếu bạn tập thiền, tâm bạn sẽ bình lại, nhẹ nhàng hơn. Bớt cáu gắt, quan tâm đến mọi người hơn.
    Có 1 chuyện vầy, kể mọi người nghe chơi. Mình tập thiền nhưng khá lười, mỗi ngày chỉ ngồi có 5-20 phút thôi là xả thiền. Vậy mà tập được 2 năm thì mình thấy có sự thay đổi: tự dưng không muốn ăn thịt, chỉ thích ăn rau. Ăn thử miếng thịt heo thấy có vẻ... tanh tanh sao ấy. Chỉ là không thích ăn thịt chứ không phải chuyển sang ăn chay nhé - nấu các món có thịt cá vẫn ăn bình thường - nhưng không ăn thịt thôi, rau củ trong đó vẫn ăn. Bỏ tập thiền hơn 1 năm, dần ăn lại thịt được - dù vẫn còn cảm giác tanh nhưng đỡ hơn.
    Tập thiền 1 thời gian, tự thấy mình thay đổi, tâm tính bình hòa hơn, ít giận dỗi hơn. Dễ dàng xí xóa, bỏ qua nhiều việc mà trước đây hễ gặp là nổi giận. Và mình cảm thấy rằng, lúc nào cũng nhẹ nhàng, dễ mỉm cười trước mọi thứ ... thì cuộc sống có vẻ thú vị hơn Tin theo tà đạo, đóng đinh vào đầu... trị bệnh “ma nhập”

Chỉnh sửa cuối: 23/12/18
    Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  15. 7800II Thành Viên Kim Cương

Bác hiểu nhầm thiền và tu rồi bác, mẹ em cũng thiền, ko rõ môn phái nào nhưng ngoài thời gian ngồi thiền thì cũng sinh hoạt bình thường bác ạ, ba em lúc sống cũng thiền, tuy nhiên sau đó bỏ 1 thời gian thì bị bệnh rồi mất, em khuyên bác nào sắp sếp đc thời gian thì hãy theo thiền, đừng theo rồi bỏ như ba em.
    Thiền là 1 môn khoa học, như kiểu hấp thu những năng lượng từ trời đất bác ạ, em nghe bảo thế, khi học nghệ tinh thông còn có thể trợ giúp cho người khác nữa, ba em lúc bị ung thư nhưng ngay cả thời điểm gần mất thì cũng ko bị đau đớn gì, nhờ mẹ em và những người bạn cùng môn phai thiền hỗ trợ, và lúc bệnh thì ba em cũng thiền trở lại. Em chứng kiến 1 lần, lúc đó ba mẹ em ngồi ttrong phòng ngủ của em thiền, ba em ngồi thiền mà cơ thể giật giật y như lên đồng ấy

16. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Good bác. Nhưng cái vụ chăn gối đúng là không nên đè nén. Nó như cái lò xo, nén mạnh, thì sẽ càng bung mạnh. Có âm dương hòa hợp thì mới không stress bác ạ.

Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  17. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Chúc mừng bác. Theo em nghĩ, vậy là bác đã bắt đầu bước đến cảnh giới thoát tục rồi.

18. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Hix, từ lúc chui vào cái Hội Trời đất của mấy bác @Lạc Hoa Lưu Thủy , @7800II , @loc9000 , ... em thấy em thoát y nhiều hơn thoát tục.
    @kyo00710 mình cũng không uống rưou bja được nè.

Chỉnh sửa cuối: 24/12/18
  19. loc9000 Thành Viên Cấp 6

mình do ham nhiều chuyện, thấy cái box này vui vui nên ghe vô xem, ai dè bị mấy ông trên này dẫn đi tùm lum, giờ lạc đường rồi, chả biết bao giờ hết bị mấy ổng nhét tên vào nữa.

20. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Này,bác vui lòng đính chính lại nhé.Cái Hội Trời đất do mấy lão @HiepSiSiTinh , @QuiHoang ,@7800II ...chủ xị,tớ là bị mấy ông nớ nhuộm đen thùi lùi cả đầu, giờ mỗi tuần bị mụ vợ tháo não ra tẩy rửa=Javel đậm đặc mà chưa bớt đây này!Tin theo tà đạo, đóng đinh vào đầu... trị bệnh “ma nhập”
    Trong cái"Hội"mà bác là 1 trong ~ người sáng lập thì bác chơi kín tiếng nhất.Đố ai lấy đc hình ảnh/clip của bác mà giờ kêu oan như đúng rồi!Tin theo tà đạo, đóng đinh vào đầu... trị bệnh “ma nhập” - 1

7800II, TUAN_VU, HiepSiSiTinh and 2 others like this.