Tìm kiếm bài viết theo id

Tin vui cho anh em bị Yếu Sinh Lý

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi TqAn, 10/4/17.

ID Topic : 8805899
Ngày đăng:
10/4/17 lúc 10:24
  1. TqAn Thành Viên Bạch Kim

Tuổi tham gia:
    14
    Tin vui cho anh em bị Yếu Sinh Lý
    Thịt dê. Ảnh: hoasen.

Theo Health, dê là loài động vật ăn tạp, có bộ phận tiêu hóa và sinh dục rất mạnh. Mỗi sáng ra khỏi chuồng, một con dê đực có thể giao hợp liên tiếp với nhiều "đối tác". Dê cái cũng có năng lực sinh sản rất tốt, mỗi con có thể đẻ hàng trăm lứa trong đời.

Từ nghìn năm qua, dân gian luôn truyền nhau về tác dụng tăng cường sinh lý của loài dê. Người ta dùng nhiều bộ phận của nó để làm thuốc bổ hoặc chữa bệnh. Sau này, các nghiên cứu khoa học về Đông y cũng chứng minh nhiều bộ phận của con dê có công dụng bổ huyết, cải thiện khả năng tình dục và chữa bệnh hiệu quả mà an toàn.

Các nhà nghiên cứu Đông y đều thống nhất về công dụng của thịt dê không những hỗ trợ chữa yếu sinh lý, giao hợp không bền mà còn giúp phục hồi thể trạng yếu, trị ho lao. Bài thuốc cụ thể như sau: Thịt dê tươi nấu với xuyên khung để ăn, sau một thời gian sẽ thấy hiệu quả. Lưu ý: Thịt dê có tính ấm, nóng nên những người có thể chất thiên nhiệt, người bị sốt do cảm mạo không nên dùng.

Ngoài ra các bộ phận khác của con dê cũng có tác dụng chữa bệnh và bồi bổ cơ thể. Để trị nhức đầu, choáng váng, đau lưng, bổ huyết, dùng tiết dê tươi hòa 400 ml rụ (một phần tiết, 3 phần rụ) để uống. Người bị mờ mắt nên ăn gan dê. Bệnh nhân bị thận yếu, hoạt tinh, lấy tinh hoàn dê ngâm rụ để uống. Các cụ già đau nhức xương, dùng 100 g thịt dê với 100 g củ mài nấu với ít gạo thành cháo để ăn trong ngày.
    Thi Trân

ACE biết quán nào bán đúng dê thì chia sẻ với nhé Tin vui cho anh em bị Yếu Sinh Lý - 1

2. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

muốn mua gan dê về nấu cho con ăn mà không biết chổ nào là thiệt, hóng cùng thớt

3. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Gan,thận động vật là thứ tập trung nhiều chất độc.Pác cân nhắc nhé.

Người lớn ăn có thể được nhưng tốt hay ko thì mình ko biết.Đa số ăn vì cảm thấy ngon chứ Bổ thì chưa chắc

4. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

biết thế bác ạ, nhưng có người chỉ lấy gan dê nấu cho con trị bệnh mắt bác ạ, em cũng hoang mang

5. 7800II Thành Viên Kim Cương

gan chưa nhiều vitamin A, tốt cho mắt, tuy nhiên bác @nguoianhyeu nói cũng đúng, nó là bộ phận hấp thu là lọc chất độc của cơ thể nên nó thường bị nhiễm độc, vì vậy mới có những bài thuốc giải độc gan. nói chung, nó có lợi và cũng hại, tùy vào hoàn cảnh mà lựa chọn, và sử dụng ở 1 liều lượng nhất định thôi

6. djkool Thành Viên Kim Cương

Lập topic chi , đọc thèm làm cái đùi dê nướng ghê..chẹp chẹp

TqAn and Lạc Hoa Lưu Thủy like this.
  7. tucammoi Thành Viên Kim Cương

còn nhỏ mà ăn dê lớn lên chăc dâm dữ lắm.

8. TqAn Thành Viên Bạch Kim

nhiều khi như thế vợ lại được vợ yêu nhiều đấy bác

9. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

thật lòng tìm để trị bệnh bác ơi chứ có muốn đâu, 2 bác có biết nơi nào không giúp mình với

TqAn thích bài này.
  10. tucammoi Thành Viên Kim Cương

ngay ngã tư Hoàng Hoa Thám cộng hòa tân bình có bán dê 390k/kg

nhansamqua and TqAn like this.
  11. 7800II Thành Viên Kim Cương

Mà đúng là ăn dê nó kích thích dữ các bác ạ, cái đó là nhận định khách quan của vợ em chứ ko phải của em nhé, nhìu khi đang ngủ mà giật mình tỉnh dậy thấy mình đang hành sự, gần tàn cuộc luôn mới biết, ghê thật, toàn là vào những đêm mà tối đó quất thịt dê

12. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Tui thấy bình thường chứ có gì đâu.

hoangkhiem27 thích bài này.
  13. hoangkhiem27 Thành Viên Kim Cương

em phải uống thuốc nhiều hơn @nguoianhyeu rồi,hắn thấy bình thường mà em ăn thấy có vấn đề rồi ,kkk

14. LG - life's good Thành Viên Cấp 6

Không trị hết dc đâu, phải có bài thuốc hẳn hoi, có cách tập luyện phù hợp. Chưa gì chỉ ăn thịt dê mà trị dc sinh lý thì giá thịt dê phải vài triệu/ký. Hehe

15. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Cái gì chứ dê là mình thích .

16. YANYAN LÃO NGOAN ĐỒNG

Đàn ông cứ đều đều mỗi ngày xơi 200gr mỗi 1 trong các món sau :
    Thịt chó, thịt dê, cá chạch, mực nang
    Cam đoan sung hết biết....với đk không được uống bia...nên uống 3 chung rượu đế khi ăn cho dể tiêu

TqAn, 7800II and nhansamqua like this.
  17. YANYAN LÃO NGOAN ĐỒNG

Có đứa cháu bán hủ tiếu dê ở 137 Âu Cơ, p14, q11 từ 17g đến 20g giá 30k/ tô. Cam đoan đúng thịt dê

TqAn and nhansamqua like this.
  18. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

ở đó có bán gan dê không bác?
    chổ này uy tín không bác? họ có bán gan dê không bác?

19. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

hê hê các cậu trong này nói đúng mà ko đúng. Đúng là thịt dê, hàu, tôm, cua ăn nhiều dai sức nhưng nó lại là con dao 2 lười, dẫn đến dư đạm hoặc can xi rất dễ đổ bệnh. Ngày nào cũng ăn cả đống thịt ko chết sớm mới lạ.

-Thực ra chất quyết định chất lượng phòng the là kẽm zinc. Thay vì nốc cả đống thịt thì hãy uống viên kẽm + ngủ nghỉ ăn uống chừng mực, cần chó gì mấy bài thuốc.

20. LG - life's good Thành Viên Cấp 6

Bài đó em cũng thử rồi bác. Noi chung là chỉ dc 1 tg thôi. Muốn lâu dài mình phải chơi bài khác Tin vui cho anh em bị Yếu Sinh Lý