Tìm kiếm bài viết theo id

Tôi ko có nói chính trị

Thảo luận trong 'Chat với 5giay - Thắc mắc & Điểm K' bắt đầu bởi tucammoi, 21/10/17.

ID Topic : 8983265
  1. tucammoi Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    12
    Đề nghị Mod Black dog phục hồi comm trong "ly do tôi đi xe hơi" và ko bao giờ được xóa comm của tôi nữa, ai đời đòi hỏi giảm thuế để người dân sở hữu cái tiện nghi khi đi xe hơi thì bị cho là nói chính trị, ai cũng như Mod Black dog thì ko biết khi nào người dân mới được sở hữu xe hơi như Thai Lan hay Campuchia đây??? Cái bổ sung kiến thức gió trong gió ngoài cho ae ko liên quan tới chính trị cũng bị xóa đúng là khùng thiệt, tui nghĩ Mod Black dog bạn muốn 5giay phát triển thì bạn nên từ chức đi, nặng lắm rồi.
    Tôi ko có nói chính trị

2. Tiện ích Mua-Bán trên 5giay.vn (Mobifone, Vinafone, Viettel)
    UP 8983265 gửi 8177 UP 8983265 HOT gửi 8577
    Topic của bạn sẽ lên đầu Topic của bạn sẽ có 5giay hot nổi bật
    5GIAY 0 gửi 8777
    Nạp tài khoản & Lên lịch Up topic tự động
  3. Đang tải...
  4. Black dog

Moderators

Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Tuổi tham gia:
    11
    Rất tiếc là không thể làm theo lời bác. Đó không phải là comment về chính trị nhưng khơi mào cho 1 số anh em không hiểu vấn đề nhảy vào rồi lại làm mất trật tự, gây chia rẻ.Do đó tôi xóa , riêng những cmt khác của bác tôi vẩn giữ bác nhé ! Mong bác thông cảm nhé !

Chỉnh sửa cuối: 21/10/17
  5. brandonlong.m8 Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    6
    Xã hội Việt Nam không khá lên được cũng nhờ những cá nhân như bác Black dog này đây. Đừng lấy cái cớ là sợ việc mất trật tự hay chia rẻ mà "kiểm duyệt" comments của người ta. Nếu cần thì lock thread/topic là được chứ đừng xóa còm.

Black dog and tucammoi like this.
  6. Black dog

Moderators

Tuổi tham gia:
    11
    Xin ghi nhận ý kiến của bạn, thế nhưng có vấn đề như thế này, nếu bạn có ý kiến hay, mình sẽ thay đổi : Nếu topic là của bạn mà người khác vào cmt có tính chất gây flame, mình không thể lock thread ( vì không có option như vậy ) mà chỉ có thể lock topic, như thể chẳng lẻ vì 1 cmt của người này mà lại đi lock topic của người khác ?
    Điều thứ 2: bạn hay ai đó có quyền làm những gì mình thấy thích làm, nhưng trong Diển đàn, bạn buộc phải tôn trong nội quy của diển đàn: bạn được quyền lên án những chuyện xấu, người xấu ...nhưng bạn không được quyền bôi bác, nói xấu chế độ vì đây là luật pháp nhà nước quy điịnh chứ không phải cá nhân tôi quy định, đừng nói gì đến chuyện vào diển đàn xúi giục biểu tình, xúi giục lật đổ..Ai thích vào tù thì cứ đi chổ khác mà làm chứ đừng để người khác phải bị lây. Mong bạn hiểu cho !

"Chính trị hiện nay đã rất khác so với cách đây 30 năm, Trung Quốc đã bỏ tù hoặc giết hại hơn chục điệp viên của Mỹ, cũng có nghĩa các thủ pháp che thân của họ đã bị bại lộ có thể do hacker xâm nhập(backdoor) cũng có thể do người trong nhà bị mua chuộc. Tui đã từng nói Tàu cộng đã xâm nhập rất sâu vào chúng ta nên 500 ae trên 5giay đều đã bị chó xanh và chó đen theo dõi hết rồi nhưng không sao "bất chiến tự nhiên thành" chỉ cần ae 5giay quan tâm tới chính trị rồi sẽ tìm ra được giải pháp."

" Bạn bảo tui ra nhà thờ đất bà biểu tình đi thì tui đã làm rồi thất bại toàn tập nhé cũng vì người Việt Nam quá thờ ơ với bọn quan tham quan bất tài. "

Điều 79, luật hình sự năm 1999 quy định:

Tội hoạt động nhằm lật đổ chính quyền nhân dân

Người nào hoạt động thành lập hoặc tham gia tổ chức nhằm lật đổ chính quyền nhân dân, thì bị phạt như sau:

1. Người tổ chức, người xúi giục, người hoạt động đắc lực hoặc gây hậu quả nghiêm trọng, thì bị phạt tù từ mười hai năm đến hai mươi năm, tù chung thân hoặc tử hình;

2. Người đồng phạm khác thì bị phạt tù từ năm năm đến mười lăm năm.

Mình giải thích như vậy có rõ không ạ ?

Chỉnh sửa cuối: 22/10/17
  7. tucammoi Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    12
    nếu bạn nói vậy thì bạn nên xóa các topic của bạn đi vì tui thấy topic của bạn nhiều ae cũng vô tranh cãi quá trời luôn đó. Ông ko hiểu cái nào là chính trị cái nào là quyền công dân có quyền lên tiếng khi ko hài lòng với chính quyền thì đừng bày đặt xóa comm của người ta, cái comm " lấy gió trong gió ngoài" với so sánh "ngành công nghiệp oto thái lan" thì liên quan gì tới chính trị mà xóa??? Xóa, close topic là quyền của Mod nhưng khi ko hợp lý thì Mem có quyền khiếu nại và nếu khiếu nại thành công thì Mod cũng bị band như thường nhé.

8. Black dog

Moderators

Tuổi tham gia:
    11
    Trường hợp của bác mình đã gửi qua cơ quan chức năng để họ có biện pháp xử lý rồi. Bác bình tỉnh chờ phúc đáp nhé. Trân trọng !
    Về comment của bác, mình xin trả lời rằng rất đơn giản, bởi mình là Thành viên của Ban Quản Trị Diển Đàn và mình chịu trách nhiệm về những gì mình làm bởi BQT . Bác không thể vào nhà người khác và đòi hỏi người ta phải làm thế này, phải làm thế kia. Vậy nhé !

Tôi ko có nói chính trị

9. Xem thêm bình luận
  10. tucammoi Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    12
    khùng, tao mà ko bị bắt thì mày nên từ chức đi, tư duy cùn.

11. Black dog

Moderators

Tuổi tham gia:
    11
    Bác lại nỗi cơn điên lên mầy tao rồi !