Tìm kiếm bài viết theo id

Tổng hợp các bạn đang xài mạng ADSL-Cáp Quang mạng nào?thuê bao hàng tháng?tốc độ?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi bjj, 20/3/12.

ID Topic : 4733852
Ngày đăng:
20/3/12 lúc 17:39
  1. bjj Thành Viên Cấp 6

Tuổi tham gia:
    15
    Tổng hợp các bạn đang xài mạng ADSL-Cáp Quang mạng nào?thuê bao hàng tháng?tốc độ?
    + em xài cáp quang Viettel
    + thuê bao 350K
    + tốc độ 12 Mbps

2. *LT* UY TÍN TẠO NÊN THƯƠNG HIỆU

Cáp quang sao rẻ dữ vậy bro, tốc độ download đc khoảng nhiu vậy? Nhà cho nhà hàng xóm câu 4 line + phát wifi chùa, nhìu lúc tốc độ chậm rì?

3. viettip.com Banned

fpt 270k/ tháng.
    speedtest mới đo là 2.81 Mbps Tổng hợp các bạn đang xài mạng ADSL-Cáp Quang mạng nào?thuê bao hàng tháng?tốc độ?

4. LaMarguerite Thành Viên Kim Cương

giá chính xác lun thuế là 385k :surrender:

5. hiji Thành Viên Cấp 6

tui xài HOME N : 253K tốc độ có 3 mbps nản ghê , chắc kiu bà già đổi sang cáp quang chiến cho đã

6. Cá Basa Thành Viên Bạch Kim

Cáp quang + NetTV của Viettel: 10Mbps. Speedtest ra đúng 10Mbps :|
    Sài 4 TV và Wifi.

Tiền net: 330k
    TV Full HD thứ 1: 100k
    TV Full HD thứ 2: 90k
    TV Full HD thứ 3: 90k
    TV Full HD thứ 4: 90k
    --> Tổng thiệt hại mỗi tháng: 700k (đã bao gồm VAT trong mấy thứ trên)

Kéo fshare và 4share dc 1,5MB/s trở lên. Mediafire và Box thì tùy hứng băng thông nước ngoài nó ko cam kết speed là bao nhiêu. Bữa thì kéo dc 1,5MB/s; bữa thì 250kbps Tổng hợp các bạn đang xài mạng ADSL-Cáp Quang mạng nào?thuê bao hàng tháng?tốc độ?

7. khangsimso Thành Viên Cấp 3

xài gói Mega ME của FPT 380k 1 tháng luôn thuế, thử trong speedtest là 6,8 Mbps
    chuẩn bị cuối tuần đổi sang VNPT Mega Easy cho rẻ, có 185k 1 tháng..

8. Jes Thành Viên Cấp 6

em ở tòa nhà nên xài SPEED dc 12 mb nè ! cáp quang ECO 1 của VIETTEL ngon giá rẻ !

9. unfair Thành Viên Cấp 4

ở quê trước dùng vnpt, cực kì cùi, ăn rớt mạng suốt, phải gọi kĩ thuật lên sửa liên tục ....Sau chuyển sang viettel dùng tốt, ổn định, giá lại rẻ và nhiều ưu đãi ...ở trọ trong này thì dùng ké fpt, ko ổn định cho lắm, lâu lâu lại trục trặc 1 lần , down thì đc tầm 350Kbps là max

10. Cá Basa Thành Viên Bạch Kim

Test = cái gì mà 54Mb? 54MB hay 54Mbps? 54Mbps tính ra speed 6,78MB/s à? Thần thánh fương nào zậy. Coi chừng lộn với speed truyền tải dữ liệu trong mạng LAN nội bộ đó. :embarrassed:

11. Làm Lại Cuộc Đời Thành Viên Cấp 4

Thằng SPT cùi nhất thế giới mà bác nào tới 54mb ghê vậy, hay là 54mb 1 giờ ?

12. nova_vn Thành Viên Cấp 4

mạng nhà mình xài adsl của viettel tốc độ 3m 280k/tháng xài 3 năm oy cũng hay rớt mạng hoài nhưng mình biết cách trị nó ^^

13. Cá Basa Thành Viên Bạch Kim

Tắt nguồn modem, để vài giây rồi mở lại hả bạn?

14. YAN Me ! Thành Viên Cấp 6

oh bỏ thêm 70K xài cáp quang như chủ thớt kìa

15. HoangVu3928 Thành Viên Cấp 4

Tốc độ Download phải là cái Transfer rate trên cái IDM ko ạ Tổng hợp các bạn đang xài mạng ADSL-Cáp Quang mạng nào?thuê bao hàng tháng?tốc độ?
    Em xài mạng FPT khâu chăm sóc KH thì tốt còn cái mạng nó bị 3 lơn Tổng hợp các bạn đang xài mạng ADSL-Cáp Quang mạng nào?thuê bao hàng tháng?tốc độ? - 1
    Lúc down có khi có mấy chục xx.xxx KB/sec có khi thì mấy trăm xxx.xxx KB/sec Tổng hợp các bạn đang xài mạng ADSL-Cáp Quang mạng nào?thuê bao hàng tháng?tốc độ? - 2
    Chả hiểu nổi nó làm thế nào. Ít khi Download hay Upload gì nhiều chỉ cần Chăm Sóc KH tốt thế thì xài :haha:

16. familyll Thành Viên Cấp 6

Vô đâu để test speedtest FPT các bác ???
    Mega ME
    308k/thang ( trọn gói )
    6mb thì phải???

17. Cá Basa Thành Viên Bạch Kim

Speed down và up còn tùy server nữa. Server nước ngoài và server VN speed khác nhau. Thường thì trong hợp đồng, nó có ghi cam băng thông down và up tối thiểu với server trong nước. Còn server nước ngoài thì nó ghi ko cam kết. Tuy nhiên vẫn có 1 số gói cước cao cấp và speed khủng thì có cả cam kết băng thông server nước ngoài. Thường thì gói cước của mấy bác nếu nó ghi là X Mbps thì cứ lấy X : 8 ra sẽ ra dc speed của gói cước ấy. Con số này cũng chỉ tương đối với speed down với 1 số server trong nước như Fshare hoặc 4share.

Speedtest.net

18. Kichi | Kichi Thành Viên Cấp 6

19. liptonchanh Thành Viên Cấp 3

mega VNN 154k/1 tháng = phà phà

20. dokhactung2 Thành Viên Cấp 2

Tổng hợp các bạn đang xài mạng ADSL-Cáp Quang mạng nào?thuê bao hàng tháng?tốc độ? cái hình nói lên tất cả. Cơ mà cái này ở cty @@ tối toàn phải remove vào down, rồi sáng mai lên copy chép vào máy =)) chứ mạng ở nhà cùi vãi

Tổng hợp các bạn đang xài mạng ADSL-Cáp Quang mạng nào?thuê bao hàng tháng?tốc độ? - 1