Tìm kiếm bài viết theo id

Topic tư vấn các bệnh về mắt, tròng kính, gọng kính.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi bonishop, 4/10/13.

ID Topic : 6988469
Ngày đăng:
4/10/13 lúc 12:07
  1. bonishop Thành Viên Cấp 4

Shop của mình chuyên bán kính áp tròng nè bạn. Giá cả đảm bảo cạnh tranh. Nhưng bạn bị cận loạn nếu độ loạn của bạn cao thì bạn không đeo kính áp tròng được bạn à. Thân!

2. lmhung_92 Thành Viên Mới

mình qua bv mắt đo rồi qua chỗ bạn lấy tròng được không vậy Topic tư vấn các bệnh về mắt, tròng kính, gọng kính.
    Thanks !!!

3. bonishop Thành Viên Cấp 4

Đúng rồi bạn. Như vậy cho đảm bảo! Thân!

4. lmhung_92 Thành Viên Mới

ok, có gì thớt pm cho mình địa chỉ đi, Thanks !!!

5. bonishop Thành Viên Cấp 4

Cứ alo mình nha bạn! Mình ngoài đường suốt ngày!

Topic tư vấn các bệnh về mắt, tròng kính, gọng kính.

6. HP_NGUYEN'S Thành Viên Cấp 4

a trúc dạo này sao thấy it online vậy

7. bonishop Thành Viên Cấp 4

A đang đi tỉnh e. Mà 3g lúc này tình cước mắc như điên, lướt web có 35 phút chỉ đọc báo thôi mà trừ hơn 30k. Bỏ xài 3g luôn.

8. haiminhquan Thành Viên Cấp 2

mình bị cận 2 mắt .moi mắt 5diop ,và có loan khoang 0,5 ở 1 bên mắt.
    bay giờ mình muốn mổ mắt hết cận thì nên mo ở đâu,chi phí bao nhieu.
    chỗ nào rẻ nhất nha,vì mình khong co nhiều tien đâu.
    thank ban trươc

9. bonishop Thành Viên Cấp 4

Cận 5 diop thì chưa cần thiết để mổ đâu bạn. Chỉ nên mổ can thiệp khi mắt bạn cận quá cao hoặc loạn quá cao. Bạn nên đeo kính điều chỉnh độ cận chiết xuất cao. Nếu bạn muốn mổ thì chỉ nên đến bệnh viện mắt thôi. Chi phí cũng không rẻ nha bạn. Thân!

joh.le thích bài này.
  10. haiminhquan Thành Viên Cấp 2

chi phi khoang nhieu vay ban
    minh muon hoi cái đó

11. bonishop Thành Viên Cấp 4

Phương pháp điều trị cận thị phổ biến hiện nay là mổ bằng tia laser (LASIK), với ưu điểm là không đau, mau lành. Tuy nhiên, nó chỉ được áp dụng cho bệnh nhân trên 23 tuổi. Ở tuổi này, độ cận đã ổn định nên ít khi phải mổ lần thứ hai. Chi phí mổ khá cao: 11 - 12 triệu đồng/hai mắt. Thực tế không phải ai bị cận cũng có thể tiến hành phẫu thuật được, một số trường hợp không được mổ cận thị như: có bệnh lý cấp tính, mạn tính tại mắt (glaucoma, viêm màng bồ đào, viêm giác mạc, loạn dưỡng giác mạc, bệnh giác mạc chóp, xuất huyết võng mạc...); những người không nên mổ gồm: độ cận chưa ổn định, đang dùng thuốc ngừa thai, đang mang thai, khô mắt.. Rất nhiều người thắc mắc là: "Sau mổ cận thị bằng lasik có nguy cơ tái cận không?". Theo các nhà chuyên môn điều này có thể xảy ra, mức độ tái phát tùy trường hợp.
    Thân!

12. nicodioto Thành Viên Bạch Kim

Thớt cho mình hỏi là mình cận 1.5 độ + 0.25 loạn thì có đeo lens đc không ? Và giá cặp len trong suốt 160K/năm thì còn mua thêm những gì ? Vì mình tính mua len đeo để đá banh ko biết đeo có bị rớt ra giống Tom cleverly vừa rồi không nhỉ ???

13. bonishop Thành Viên Cấp 4

Do can va loan cua ban nhu vay co the deo lens duoc. Ban mua lens minh da tang kem theo hop ngam nen ban chi can mua them 1 hop nuoc ngam va 1 hop nuoc nho. Ban co the deo lens de da banh hay van dong the duc the thao binh thuong vi lens duoc san xuat ngoai muc dich thoi trang con co muc dich de tien cho nguoi su dung van dong ko bi vuon viu nhu deo kinh. Quan trong la khi ban deo tranh thoi quen dui mat. Lan dau ban deo cu lien he minh, minh giao hang tan noi va huong dan that ki de ban deo nhe! Than!

14. depchaivodoi Thành Viên Cấp 4

Khi đi đo mắt tại Kính thuốc Sài Gòn, người ta đo mắt trái 2.5 độ, mắt phải 2 độ
    Rồi Bác ấy nói cắt kính mắt trái 2 độ, phát phải 1.5 độ
    Có đúng không vậy Bác?
    Mà em chưa đeo kính khi nào nên thử iem kính nào cũng bị căng mắt quá, thành ra bị cả năm nay rồi mà chưa đeo mắt kính
    Sợ hư mắt quá. Bác tư vấn dùm e nhen.
    Cảm ơn Bác nhiều

15. PTMHue Thành Viên Cấp 4

16. bonishop Thành Viên Cấp 4

Bạn đo ở mắt kính SG, độ ra như vậy nhưng người đo lại nói cắt kính giảm đi nửa độ là do nguyên nhân sau: hầu hết tất cả các máy đo mắt đều có sai số nhất định, ở đây máy đó sai số nửa độ, nên người kiểm tra mắt cho bạn căn cứ vào sai số đó để cắt kính cho bạn. Ko biết họ có cho bạn đeo tròng thử ko? Máy đo mắt chỉ cho ra kết quả tương đối, tròng thử sẽ cho kết quả cuối cùng. Lần sau bạn đi đo mắt nên tìm đến bv mắt nha bạn vì hầu như những tiệm kính trên thị trường kĩ thuật viên khúc xạ đo khám mắt chỉ là tay ngang nên độ chính xác sẽ ko cao. Thân!

17. haonam7117 Thành Viên Vàng

người ta nhờ tư vấn mà close cái gì, spam à

18. Kutumalu Thành Viên Cấp 4

phải vậy không ? tôi đã khám ở bv mắt sg, mua tròng kính Aristar 1 củ 7 thôi, hàng xịn, thêm tròng kính cận hết khoảng 1 củ 9, mang hơn 2 năm rồi, gọng vẫn còn rất đẹp và sáng, hàng nhật mà, kính thì k vàng, vẫn trong, tôi rất hài lòng !

19. trucnguyenduy Thành Viên Cấp 4

Mình hoạt động trong ngành kính đến nay là 9 năm rồi bạn. Mình ko nói gì mà mình ko chắc. Bệnh viện mắt 280 lấy gọng ở đâu, lấy tròng ở đâu mình biết rất rõ. Gọng Aristar bạn mua 170k, mình lấy chưa tới 70k, tròng kính bạn mua 190k, mình lấy chỉ 60k thôi. Chắc như bắp! Thân!

joh.le thích bài này.
  20. Kutumalu Thành Viên Cấp 4

vâng, nhưng chắc chắn nó khác nhau rồi