Tìm kiếm bài viết theo id

topic tư vấn lắp máy tính bàn miễn phí cho mọi người

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi MR-KEN, 24/3/14.

ID Topic : 7273928
Ngày đăng:
24/3/14 lúc 20:14
  1. IceCreamBanana Thành Viên Cấp 1

thớt tư vấn em phát nha....cái máy này em build từ mấy chục năm trước rồi topic tư vấn lắp máy tính bàn miễn phí cho mọi người .. nên chắc cũng có phần lạc hậu lắm so với model bây h...và cũng ko mún từ bỏ nó vì cũng có tình cảm lâu rồi với có bán cũng chẳng bik đc bao nhiêu xu nữa :tire:

cấu hình nàh
    Main Gigabyte GA-946GM-DS2
    CPU E6600 Core 2 Duo
    RAM Kingmax 1Gb bus 667
    HDD 250GB Seageat 7200
    Nguồn 500w

máy này hiện h em để cày võ lâm 24/24 thoy àh..mở có 4acc... Và máy này chỉ làm mỗi việc cày võ lâm :snicker:
    Bây h mình muốn lên ram để cho nó chạy nhanh hơn và ổn định hơn...thì thay ram lun nguyên cây 2GB hay mua thêm 1cây như cũ gắn vào? Và có cần mua card hình ko? nếu có thì con nào, giới thiệu giùm mình lun...? kO cần VGA sịn đâu !

Thêm cái nữa là cái cấu hình cũ này có tốn điện ko ? Nếu có thì bạn có cấu hình nào đỡ tốn điện hơn ko ??

2. MR-KEN Thành Viên Cấp 5

rảnh qua mình cà phê chém gió chơi ^^
    cấu hình này bạn lên 1 cây ram 1 gb nữa cũng được, nhưng khi chạy 2 cây nhớ chú ý ram cùng bus thì hiệu năng sẽ tốt hơn nhé, còn chạy 1 cây thì ưu điểm là ổn định hơn nhược điểm lớn nhất là không mạnh bằng khi chạy kênh đôi, về vga găn vào hình ảnh sẽ đẹp hơn đấy, nếu rảnh cứ ghé mình có rất nhiều vga từ 200k đến 2tr tha hồ cho bạn lựa nhé

thântopic tư vấn lắp máy tính bàn miễn phí cho mọi người - 1

3. minhnguyen100287 Thành Viên Vàng

Lên được vga thay cái nguồn công suất thực luôn cho nó bền bác ơi!
    thấy nguồn bác 500w mà ráp hồi đó chắc là nguồn nhẹ tênh Noname hay SP Arrow rùi....

4. minhnguyen100287 Thành Viên Vàng

lúc nào có xuống sg ghé bác Ken chơi cafe dc không?

5. Hoxuanlady Thành Viên Cấp 2

Bác ken tư vấn cấu hình giúp em 1 pc giá tầm 5tr ( không tính màn ) để chơi game với. nếu được thì ráp trong ngày tại bác luôn được không

6. MR-KEN Thành Viên Cấp 5

chuẩn không cần chỉnh

quá đơn giản, ghé mình mình bao cà phê nhé
    ráp trong ngày quá đơn giản mà bạn
    bạn build bộ này nhé
    main giga h61
    cpu g860 hay g2030
    ram 4gb
    nguồn cooler master 400w
    ổ cứng 250gb
    case cứng đẹp
    vga gt 630 2g-128b

bộ này cũng tầm giá bạn mong muốn nhé

7. Mr.Kul ™† Kul Kháu Khỉnh †™

ở nhà có 1 cái mày xài lâu lắm rồi, rồi nó bị tình trạng là bấm power sáng đèn nhưng nó ko lên màn hình, và phải để im như vậy khoảng 5p giống như cho nóng máu xong tắt đi mở lại mới lên, ngày nào cũng phải làm vậy, tình trạng vậy thì nó bị gì vậy, quạt vẫn chạy bình thường khi power nhé

8. IceCreamBanana Thành Viên Cấp 1

chuẩn bác ợ... cơ mà lên nguồn 650w có hao điện thêm ko?? em cày game 1 ngày kím đc mấy ngàn tiền ún cafe à

vầy chắc khỏi VGA rồi, vì mình chơi võ lâm... card onboard cũng đủ... cái ram mình đang dùng thì bus thấp quá... mình có thể lựa ram nào buss cao cho nó mạnh tí đc ko bác ?

9. wawawa Đợi Chờ Là Hạnh Phúc

cho em hỏi xíu tình hình là em muốn bán cái máy bàn của em nhưng ko biết bán bao nhiêu là giá hợp lý có ai rành thì định giá giùm em nha

MAIN: MSI H61M -E22/W8
    CPU INTEL CORE I3 -3220
    RAM 4G
    HDD 500GB

MÀN HÌNH HP 18.5 LED( BẢO HÀNH 2 NĂM)

CÒN PHIẾU BẢO HÀNH MUA NGÀY 7/4/2014 ĐẾN NGÀY 06/03/2015

10. DuyNouvo Thành Viên Cấp 4

Đang cần tư vấn htpc để chơi film hd , 3d iso , và để làm nas lưu dữ liệu mở 24/7

11. NhatTran252627 Thành Viên Cấp 2

Vỏ Lâm treo tầm 10 ac , FiFa chơi trên đĩa , Game BEater Fill =)) , rồi mấy game Offline , cần máy thế nào Bác .....

12. sencalu Thành Viên Cấp 5

Bạn ơi máy mình cấu hình như thế này ? mình muốn chơi game linage với liên minh huyền thoại. thì nên mua card màn hình loại nào cho phù hợp vậy bạn ? Nếu mua mới là bao nhiêu ? và 2 hand là bao nhiêu vậy ? Nếu mình nâng cấp máy tính thì nên năng cấp cái nào vậy bạn. tại kinh tế eo hẹp hehe. Cám ơn ban nhiều !
    topic tư vấn lắp máy tính bàn miễn phí cho mọi ngườitopic tư vấn lắp máy tính bàn miễn phí cho mọi người - 1topic tư vấn lắp máy tính bàn miễn phí cho mọi người - 2topic tư vấn lắp máy tính bàn miễn phí cho mọi người - 3

13. ketui0922 Thành Viên Kim Cương

Bác chủ cho hỏi cấu hình như vậy xài được không và giá cả ra sao ạ. Thank nhiều.

14. development1 Thành Viên Cấp 3

mình lắp cho bạn 6tr nha có gì alo Tiến 0909438188

15. MR-KEN Thành Viên Cấp 5

bạn muốn chơi lmht thì chỉ cần lên 1 cây vga 1g 128 bit là có thể chơi tương đối mượt mà giá cả cũng rẻ từ 700k trở lên thôi, nếu kinh tế eo hẹp thì bạn quất thêm 1 que ram 2gb với 1 cây vga 1gb-128b, cpu e8400 cũng rẻ tổng 3 cái hết tầm 1,4tr bạn cứ cân đối mà lên từ từ ^^
    thân

cũng tạm xài được, công nghệ thì ok nhưng về thương hiệu thì chưa ổn lắm nên thay thế main ở cứng và nguồn lên cao hơn giá cũng tầm 5-6tr thôi thân

16. MR-KEN Thành Viên Cấp 5

^^ :byebye: topic tư vấn lắp máy tính bàn miễn phí cho mọi người

17. cassaimba Thành Viên Cấp 2

Tình hình là có thằng bạn cùng dãy trọ nó nâng cấp máy, em mua lại được những linh kiện: chip e5200, 1 ổ hdd 250gb, 1 thanh ram 1gb, 1 cái case cũ, 1 cục arrow 450w, 1 ổ dvd. Em muốn xin hỏi bác là em nên mua main, ram ntn ?
    Nhu cầu cùa em là xem phim, fb, đánh lol.
    Tiền trong khoảng 1tr đến 1tr2 thôi ạ.

18. haclakiwim Thành Viên Mới

Nhờ anh tư vấn cấu hình máy giống ngoài HC game thủ main h61 Ram 4g Hdd 250g + CPU em có card rời rồi anh tư vấn em giá cũ thôi nhé ,máy chạy bền bền chút em cầy cuốc game

19. vovandong2522 Thành Viên Cấp 4

chac hnao nho bro tu van gium 1 em qua

20. Mr. Phếch Thành Viên Kim Cương

Bạn cho mình hỏi Mainboard nào có hỗ trợ cổng HDMI và Optical onboard? Mình cần ráp máy để online và xem phim HD qua ổ cứng.