Tìm kiếm bài viết theo id

Trám răng có đau không vậy mấy pác?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi It's Rain, 27/9/10.

ID Topic : 2326649
Ngày đăng:
27/9/10 lúc 09:44
  1. It's Rain Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    13
    Tình hình dạo gần đây em bị nhức răng, lấy kiếng ra săm soi thì em phát hiện ra mình bị sâu cái răng trong cùng, hàm dưới, bên phải. Lỗ hơi to. (1/4 cái răng).

Em đang có ý định đi trám răng, nhưng không biết đi trám răng có đau lắm không? Em search trên google thì thấy có người nói đau thấu xương, có người nói không. Em cũng không biết sao nữa... hic...

Và giá cả khoảng bao nhiêu, nơi nào uy tín nhất ạ?

2. giotmuaso8 Thành Viên Cấp 6

Thử đi rùi biết bạn Trám răng có đau không vậy mấy pác?Trám răng có đau không vậy mấy pác? - 1

3. akakak Thành Viên Cấp 5

dân chơi mà sợ mưa rơi, trám răng cũng sợ đau @_@!

4. It's Rain Thành Viên Cấp 3

Xin lỗi, mình không phải "dân chơi".
    Vả lại, mình chưa trám lần nào nên mình muốn lập topic để hỏi những người đã từng làm.
    Cảm ơn bài trả lời của bạn.

5. kubanh <strong><font color="#0000FF">►► True Blue ◄◄</font></strong>

ôh man, cái này nghi bị viêm tủy rồi Trám răng có đau không vậy mấy pác?, ko fải trám răng là hết đau đâu mà fải trị tủy nữa
    1/ Bác sĩ sẽ mở rộng buồng tủy của bác
    2/ Tùy theo độ sâu của ống tủy mà bác sĩ sẽ quyết định có chụp x quang hay ko
    3/ (Bước này hấp dẫn nè) Bác sĩ sẽ lấy 1 cây thăm cho vào ống tủy của bác, chắc chắn sẽ đau (đau xón trong quần) nhưng khi hết chịu nổi fải ra hiệu cho bác sĩ biết, lúc này bác sĩ sẽ bơm thuốc tê vào răng của bác rồi tiến hay trị tủy (có thể sẽ lấy hết hủy bị viêm ra ~~> cái răng đó của bác vĩnh viễn lìa đời)
    4/ Bác sĩ đặt thuốc vào răng của bác rồi hẹn bác vài ngày sau quay lại, nếu cảm thấy ê ê thì ko sao, nếu đau ko chịu nổi thì fải way lại
    5/ Đến hẹn bác sĩ lấy thuốc ra rồi trám lại, nếu vẫn chưa diệt hết tủy bị viêm tiến hành lại bước 3 cho khi nào hết thì thôi
    6/ Tổng thiệt hại ~400k Trám răng có đau không vậy mấy pác? - 1

6. It's Rain Thành Viên Cấp 3

Bạn nói nghe ghê quá. Có người nói nhổ răng không đau bằng lấy tủy. Như vậy chắc mình nhổ quá.

7. Ruồi Bu Thành Viên Cấp 5

bác trên nói nghe ghê quá vậy, tui cũng trám răng rồi, chỉ ê ê răng lúc bs chọc cái máy khoan đầu như cây kim vào móc mấy kẽ răng sâu thôi, còn trám thì không đau đớn gì Trám răng có đau không vậy mấy pác?

8. T2Neo Thành Viên Bạch Kim

yên tâm đi bạn,ko đau đâu...mình 6 tháng đi nha sĩ 1 lần,trám hoài,chả xi nhê gì,kể cả lấy tủy luôn Trám răng có đau không vậy mấy pác?
    p/s: mình nhát lắm mà cũng chả thấy gì Trám răng có đau không vậy mấy pác? - 1

9. thienthantuyet Thành Viên Vip

trông avatar tưởng man hóa ra là con gái...chỉ có con gái mới sợ trám răng thôi Trám răng có đau không vậy mấy pác?

10. It's Rain Thành Viên Cấp 3

Sao có người nói đau thấu tận trời xanh luôn mà bạn. Cho mình hỏi, lúc làm có chích thuốc tê không vậy? Nếu chích sao còn đau ta?

11. ky_kisken Thành Viên Cấp 5

Hơi hơi đau thôi, không có đau nhiều lắm đâu. Nếu trám không thì ít đâu, mà tùy vào tủy của bạn ra sao nữa, có chữa nhiều hay ít.

12. liuliude Thành Viên Bạch Kim

Nếu bạn trong q6 thì wa chỗ bà chị mình đi. Nha Khoa Khiết An, 171 đg số 1, F BTĐ B, Q BTân, chị mình sẽ khám và tư vấn chính xác cho bạn. Còn trẻ lắm, có gì cũng đỡ đau =))
    Nói là Nhân giới thiệu sẽ có giá ưu đãi nha !

13. It's Rain Thành Viên Cấp 3

thanks bạn.

14. huyenphong82 Thành Viên Cấp 5

Không đau đâu bác ơi,em trám mấy lần rồi

15. kubanh <strong><font color="#0000FF">►► True Blue ◄◄</font></strong>

theo như bác nói đó là răng nhai chính của bác, bác sĩ sẽ tư vấn trị tủy rồi dùng răng sứ trám lại chứ ko cho nhổ đâu Trám răng có đau không vậy mấy pác?
    còn đau hay ko bác thử đi thì biết hehehe

16. It's Rain Thành Viên Cấp 3

Nghe nói lúc lấy tủy đau lắm.

17. meoconhayngu1981 Thành Viên Kim Cương

cũng đau, ê và lâu đó, vì lấy tủy rất công phu, ko được bỏ sót. bạn thử tới phòng mạch ba mình nè - 372/2 CMT8 quận 3 - phòng mạch Nha Sỹ Sơn. - nói do Quỳnh giới thiệu nhen.

18. kubanh <strong><font color="#0000FF">►► True Blue ◄◄</font></strong>

bác yên tâm đau là do bác sĩ do độ dài của ống tủy thôi, sau khi đo được rồi thì bác sĩ bơm thuốc tê là ko còn cảm giác đau nữa, nhưng nếu ống tủy của bác khó thì bác yêu cầu bác sĩ bơm thuốc tê trước rồi chụp x quang sẽ đỡ hơn

19. It's Rain Thành Viên Cấp 3

Cho mình hỏi chi phí khoảng bao nhiêu vậy các bạn?

20. kubanh <strong><font color="#0000FF">►► True Blue ◄◄</font></strong>

chài nãy tui có nói bác rồi mà.... trị tủy thì giá giao động ~400k Trám răng có đau không vậy mấy pác?