Tìm kiếm bài viết theo id

Trạm xá Mobile - Nơi thảo luận mọi vấn đề liên quan đến dế cưng của bạn

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi ThaiLamMobile, 10/10/07.

ID Topic : 21295
Ngày đăng:
10/10/07 lúc 17:17
  1. greenwind007 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

dạ em thanks anh đã góp ý...
    coi gì mạy ku...coi mấy cái phòng Hotel hả Trạm xá Mobile - Nơi thảo luận mọi vấn đề liên quan đến dế cưng của bạn - 1

2. greenwind007 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Thanks 2 bác nhiều, ko biết giờ có cửa hàng nào còn K810i ko ta, tại mấy bửa trước Tết hỏi đều hết hàng

3. MD07 Thành Viên Kim Cương

mua hàng xách tay mới thì nhiều cửa hàng còn mà . Chụp hình thì good , âm nhạc cũng tạm thôi , mua thêm tai nghe xịn xịn nữa là hoàn hảo

4. saoandnhai Thành Viên Cấp 6

thằng e sao lên voi xuống chó thế Trạm xá Mobile - Nơi thảo luận mọi vấn đề liên quan đến dế cưng của bạn
    đang iphone mà xuống K810i rùi
    có ai đổi ngang Iphone của mình lấy BB 8820 ko Trạm xá Mobile - Nơi thảo luận mọi vấn đề liên quan đến dế cưng của bạn - 1

5. nicholas_1083 Thành Viên Kim Cương

nghe nhạc qua tai nghe thì good rồi.còn loa ngoài thì bạn biết rồi đấy quá nhỏ so với nokia.ngoài ra còn thiết kế bàn phím khá đẹp giống mobiado.chụp hình thì good.

6. STINGER Thành Viên Cấp 4

iphone 1.1.3 đã unlocked đc bằng soft gòi , cứ an tâm mà nhập về

7. lyly^^ Thành Viên Bạch Kim

hic, mí pro cho e hỏi tí K810 va` N 5610 cai' nao` ngon hơn hả mí pro?
    THax các pro nhìu!!Trạm xá Mobile - Nơi thảo luận mọi vấn đề liên quan đến dế cưng của bạn

8. Saigonian Bán Hàng Tận Tâm

Chào các bro,
    Mình đang muốn mua cái SE W950i, nhưng chưa thấy ai xài nó để mượn thử, thành ra lập thread này để hỏi ý kiến anh em.
    Đọc qua phần thông tin về phone, nhiều chỗ ghi khác nhau nên mình không biết rõ cái nào là đúng?

- Danh bạ điện thoại thực sự bao nhiêu số? (Có chỗ ghi là không giới hạn)
    - Danh sách cuộc gọi được bao nhiêu số? (Có chỗ ghi là không giới hạn).
    - Màn hình cảm ứng có dễ hư không?
    - Ổ cứng 4GB nhưng chép từ PC có lâu không? (Đang xài K810i chép từ PC qua lâu kinh khủng!)
    - Pin xài có lâu không? Có wifi không?
    - Và giá hiện nay của nó là khoảng bao nhiêu thì đúng?

Xin vui lòng chỉ dẫn nếu anh em đã từng xài qua hoặc biết nhiều về nó! Cám ơn anh em rất nhiều!

9. Saigonian Bán Hàng Tận Tâm

Tôi vừa bán con K800i và mua con K810i để xài khoảng 1 tháng nay nên sẽ có ý kiến chính xác cho bro!

- Chụp hình: Chỉ ở mức độ OK (có thể do tôi không biết chỉnh, nhưng xài K800i hơn 1 năm mà chưa chụp tấm nào ưng ý, màu sắc chuẩn cả!) K800i hay K810i đều như nhau. Đặc biệt, khi bạn chuyển sang chế độ chụp hình, 4 phím 1, 4, 7, * sẽ tự động chuyển thành 4 phím tắt để điều chỉnh chức năng chụp hình, có đèn nền màu xanh khá đẹp.

- Nghe nhạc bằng loa ngoài: Đúng là loa ngoài SE thì khá nhỏ, nhưng âm thanh bén, trong hơn Nokia nhiều (nọoại trừ Nokia N81 mới nghe thử hôm trước, rất trong trẻo). Ai đó đã từng nói loa ngoài K800i âm thanh lớn hơn K810i. Nhưng tôi thì thấy ngược lại: K810i lớn hơn.

- Nghe nhạc bằng tai nghe: Cả hai cái như nhau! Dù tôi xài tai nghe 082 (với jack chuyển), nhưng âm thanh cũng chỉ tạm gọi là nghe được. Không chắc và không mạnh đều ở các âm sắc. Nói chung, nghe bằng điện thoại không so được với nghe bằng Ipod.

- Bàn phím: Tôi không nói đến vấn đề thẩm mỹ, vì đó là do cảm nhận của mỗi người. Riêng tôi thì thấy bàn phím K810i rất thoải mái khi xài, sướng hơn K800i nhiều! Các phím gọn, khoảng cách rộng nên ngón tay bấm rất thoải mái và chính xác. Hơn nữa, bàn phím K810i làm bằng kim loại nên không sợ bị phai lớp phủ mờ như K800i! Bro thử nhìn máy K800i xem, máy tôi bán lúc trước lột keo ra là mới đến 99%, nhưng bàn phím vẫn bị phai ở góc của số 1, 4, 7 và *. Các phím bấm rất nhẹ nhàng, không cứng như K800i.

- Nắp che ống kính: Đây là điều làm tôi khó chịu nhất khi xài K800i! Mình bỏ vô túi quần, nó tự động mở ống kính ra! Điều này làm pin mau hết, ống kính mau dơ. K810i loại bỏ hoàn toàn vấn đề này!

- K810i có chức năng tự khóa bàn phím, tôi rất thích điều này.

- K810i có thiết kế mỏng hơn, gọn hơn nên nhìn thanh thoát hơn K800i.

==> Tóm lại, tôi bán K800i mới toanh với giá 2T9 để mua K810i giá 4T2, nhưng tôi vẫn cho rằng đó là sự đầu tư xứng đáng. K810i xài sướng hơn K800i rất nhiều và tôi hoàn toàn hài lòng!

10. gia_lang Thành Viên Cấp 4

AE có kinh nghiệm ai pít cách phân biệt SL4x là hàng Ger hay China thì share cho ae pít vớiTrạm xá Mobile - Nơi thảo luận mọi vấn đề liên quan đến dế cưng của bạn. Dạo nào Thach Sanh thì ít mà Lý Thông thì nhìuTrạm xá Mobile - Nơi thảo luận mọi vấn đề liên quan đến dế cưng của bạn - 1, cứ rao là hàng Ger mà ko pít thực chất co phải hem nữa, hay lại là hàng của pác MaoTrạm xá Mobile - Nơi thảo luận mọi vấn đề liên quan đến dế cưng của bạn - 2 Vậy nhưng ai pít chia sẻ chút kinh nghiệm cùng ae nhéTrạm xá Mobile - Nơi thảo luận mọi vấn đề liên quan đến dế cưng của bạn - 3

11. ForeverinLove Thành Viên Cấp 5

Chỉ muốn nói thêm 1 chút, khi mua máy, muốn cho loa ngoài mà rõ và to hơn, thì nên đi up lại chương trình lại.
    Mình mua máy, cũng phải đi cài lại chương trình nghe nhạc loa ngoài và phần chụp hình, phần nghe nhạc, nói chung là fải update file khác hết, và update firmware lên nữa.
    Còn vụ test, thì cầm 2 máy, 1 máy mua sao để vậy, 1 máy up lại ct nghe nhạc khác, bảo đảm nghe to hơn khoảng 40 %.

12. tuannokia Thành Viên Cấp 5

Pa này đang nói máy nào vậy ? Mấy con series 60 đời cũ up ct nghe nhạc công nhận lớn thiệt nhưng bể tiếng hết còn gì mà thưởng thức âm nhạc nữa

13. sweetdec Thành Viên Cấp 3

hôm bữa e mới mua 1 e 8800 của 1 CH trên 5s ( mạn phép giấu tên) chưa đc 1 tháng nữa mà sau 1 đêm ngủ dậy, tự nhiên e nó lâm bệnh. màn hình ko thấy chữ mà chỉ 1 màu trắng tinh. e vẫn có thể nghe & gọi nhưng ko thấy đc gì hết,cái loa cũng bị rè rè sao đó. đem ra ngoài Hùng Vương thì nó bảo là có thể hư màn hình.( thay khoảng 2tr mấy. hông biết có gian dối gì hông ) thiệt là đau lòng. mới mua 4tr mấy mà chưa xài đc bao nhiêu. pó tay. mấy pác nhớ khi mua 8800 thì phải cẩn thận 1 chút. kiếm chỗ nào đáng tin cậy.
    PS: pác nào biết chỗ nào sữa uy tín mà rẻ thì chỉ giúp e nha. e xin cám ơn

14. AnhAnh7360™ Thành Viên Vip

cái này thường Người ta coi main vì main CHina kahc1 main zin. nhưng dễ nhất vẫn là coi Têm Imei của máy zin cũng khác so với máy china đó !!

Up lại thi tốt nhưng nghe nhạc lớn hơn đồng nghĩa máy sẽ cực hao pin nhanh hết pin đó bro !!

15. AnhAnh7360™ Thành Viên Vip

Xài bên thì như nhau . Nhưng Bro nếu thích chụp hình đẹp thì Nên mua K810i còn nghe nhạc hay và Lớn thì mua 5610 Trạm xá Mobile - Nơi thảo luận mọi vấn đề liên quan đến dế cưng của bạn - 1 .

_W910i Danh bạ ko giới hạn đó bro . danh sách cuộc gọi hình như cũng ko giới hạn hoặc trong 30 ngày thì phải
    _Màn hình cảm ứng nếu xài kĩ thì vẫn bền bình thương thui !!
    _ ổ cứng 4G chép nhạc qua PC thấy cũng tạm ổn mà .chay river cắm vào hiện ra ổ cứng tha hồ chép !! Trạm xá Mobile - Nơi thảo luận mọi vấn đề liên quan đến dế cưng của bạn - 2
    _ Pin trung binh 3 ngày nếu ít nghe nhạc + gọi DT đó bro (Nói chung pin good) _ ko có Wifi
    _ giá máy cũng chừng Trên dưới 3 Triệu đó !!

16. sweetdec Thành Viên Cấp 3

anh Vũ cho e hỏi. trường hợp màn hình tự nhiên trắng tinh có thể còn cách khác để cứu ko? có khi nào do lỏng dây màn hình ko? bên anh có sửa đt ko? e chạy wa a nhờ a kiểm tra máy giùm e nha

17. AnhAnh7360™ Thành Viên Vip

cũng có thể do dây nguồn . bro cứ cầm qua anh trai thailam coi cho !!

18. ThaiLamMobile Administrator Thành viên BQT

mùng 8 anh mới khai trương kho nào rãnh mang qua anh coi dùm cho mà HÊN-XUI nhé Trạm xá Mobile - Nơi thảo luận mọi vấn đề liên quan đến dế cưng của bạn

19. ThaiLamMobile Administrator Thành viên BQT

Tiết kiệm pin trên Symbian S60 thế hệ 3

[FONT=verdana,geneva]Các máy Symbian S60 hiện nay có rất nhiều model được tích hợp Wi-fi. Đó là các máy thuộc thế hệ 3. Tuy nhiên, bạn có biết là chức năng Wi-fi nếu bạn luôn bật ở chế độ "cao" thì sẽ tốn pin không?[/FONT]

[FONT=verdana,geneva]Trạm xá Mobile - Nơi thảo luận mọi vấn đề liên quan đến dế cưng của bạn[/FONT]​

[FONT=verdana,geneva]Để tiết kiệm pin trên chiếc điện thoại Symbian S60 thế hệ 3, ngoài việc giảm độ sáng của màn hình... bạn còn có thể thao tác đối với chức năng Wi-fi.[/FONT]

[FONT=verdana,geneva]Bạn vào Menu vào chọn Tools-> Settings -> Connection -> Wireless LAN. Bạn tiếp tục lựa chọn tùy chọn và Advanced Settings. Bạn thay đổi tình trạng của Advanced Settings thành Yes. Sau đó, bạn thao tác tiếp tục: Automatic config -> disabled -> TX power level -> Options -> Change. Đến đây, bạn thay đổi giá trị từ 100 mW thành 4 mW rồi chọn OK.[/FONT]

[FONT=verdana,geneva]Như vậy là bạn đã tiết kiệm được điện năng hơn nhiều rồi. Tuy nhiên, nếu lúc nào đó, bạn truy cập Wi-fi hơi khó khăn thì bạn có thể đổi ngược lại, từ 4 mW thành 100 mW.[/FONT]

(Theo Mobilenet)

20. chuongnino Thành Viên Cấp 2

E có con P910i bữa đi nhậu về cãi lộn với gf nên đập 1 phát kết quả là e nó bể màn hình , gắn pin vô cũng ko lên đèn đóm gì cả để lâu giờ mới lục ra . Anh em biết chỗ nào sửa phần cứng uy tín chỉ em với , với lại cho em hỏi là giá cái màn hình p910i giờ khoảng nhiêu ạ . Thanks