Tìm kiếm bài viết theo id

Trạm xá Mobile - Nơi thảo luận mọi vấn đề liên quan đến dế cưng của bạn

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi ThaiLamMobile, 10/10/07.

ID Topic : 21295
Ngày đăng:
10/10/07 lúc 17:17
  1. dragonct Thành Viên Cấp 1

Mình có con E72 hôm bữa đang up frimware thì tịt ngòi, mình đem ra care kiểm tra hơn 1 tuần thì họ bảo chết IC hay flash gì đó nên trả về các bác biết chỗ nào sử được không chỉ mình với

2. dzungdang Thành Viên Cấp 3

Có ai biết cách ẩn đồng hồ của SN Ericsson w150i không chỉ giúp mình với.

3. calongtong.com Thành Viên Cấp 2

Cái N82 của em bị vấn đề này ko biết là sao mong các Pro giúp đỡ:
    -Cái màn hình lâu lâu khởi động 1 ứng dụng nào đó thì treo máy hoặc trắng màn hình (chỉ bấm dc phím tắt nguồn và nhận cuộc gọi mà thôi)
    - Cũng mở ứng dụng vào phần mềm nào cần kết nối Internet lúc cần chọn điểm truy cập thì nó chớp 1 cái rồi màn hình chuyển sang mờ mờ(vẫn thấy dc màn hình bên trong hiện thị cái gì) nhưng mà nó lại treo từ đây! Lúc này chỉ bấm phím đỏ thoát lại màn hình chờ mà thôi!
    Cái bệnh này là sao vậy? Mong các bác sĩ chỉ giúp em!
    Thank all!

4. thammong Thành Viên Vàng

e63 không cài được font tiếng Hoa để nhắn tin huh mấy bro? Xin chỉ giáo. Nếu dùng trình duyệt SkyFire thì có xem được fim trên web không vậy mấy bro?
    Thanks

5. jack5giay Thành Viên Cấp 4

Mình có con 7610 supernova nhưng dạo này có vấn đề.
    Mình đang xài thì màn hình không hiện nhưng đèn nền (đèn led nền) vẫn sáng chỉ không lên màu thôi....! Nó tắt 1 lúc rồi 1 lúc hiện lên lại bình thường (nhưng nó xảy ra thường xuyên, mỗi lần nó tắt là em phải ngồi chờ cho nó hiện lên).
    Lúc đang bị thì mình test nhắn tin, nghe nhạc, chụp hình vẫn OK không ảnh hưởng gì cả.
    Có phải nó bị dây nguồn không AE? Và cho mình hỏi loa ngoài của mình bị rè rồi, loa linh kiện (bán ngoài 3 tháng 2) ok không?....
    Mình cảm ơn...

6. Dmhoangphuong Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Mới sử dụng ss i900
    Máy bị lỗi rung, mong giúp đỡ.
    Hiên nay máy thử rung màn hình đen thui(bấm*#0#)mong mọi người chỉ dùm chỗ sửa.
    cám ơn mọi ngươì sđt 0907371970.
    ở tân bình

7. yukaka.90 Thành Viên Cấp 3

cho e hỏi chút ak
    e mới dùng con lg gt540 được hơn nửa tháng chạy Androi 2.1
    hum qua thì thấy máy nghe nhạc có vấn đề ko hiện lên list bài hát và ko phát được nhạc
    tuy nhiên mở bằng soft thì vẫn nghe dc nhưng chỉ riêng 1 bài được chọn
    list nhạc vẫn còn nguyên trong thẻ nhớ
    lần đầu xài androi nên còn mù mờ Trạm xá Mobile - Nơi thảo luận mọi vấn đề liên quan đến dế cưng của bạn(
    bác nào bít cách or chỗ sửa gần Tân định,q1 làm ơn chỉ cho e ak
    e thank nhìu ^______________________________^

8. 2m | mammon Thành Viên Cấp 4

điện thoại vô nước ko nhận sim thì sửa ở đâu tốt và giá thành bao nhiêu vậy các bác, em có con Nokia 5200 đang bị tình trạng này Trạm xá Mobile - Nơi thảo luận mọi vấn đề liên quan đến dế cưng của bạn

9. noproblems Thành Viên Cấp 4

Hôm nọ có đi mua 1 cây ip 4s của 1 thằng về dùng . Đến nơi hỏi thi biet máy này là hàng xách tay bên Mỹ về hang ATT&T khi kiểm tra máy rất mới mọi chức năng hoàn hảo jean hết luôn rất hài lòng . Cầm máy về mang ra hàng mua sim ghép để dùng thì mới biết máy có vấn đề: lắp sim vao lúc nhận đươc lúc k nhận được nhưng rất ít khi nhận được ( nhận sim thi k có cột sóng nào ). Làm hoài k được lên để máy lại cho thợ xem , hôm sau ra hỏi thì được biết là do cái máy này bên Mỹ thằng chủ máy nó báo mất máy nó cầm về nó bán cái chính ở đây là do o bên đấy nó chưa đóng tiền mạng hay sao ấy ( thằng chủ quán nó nói với mình thế ) lên bên đấy nó khóa máy vào k cho dung luôn kể cả sim ghép. H không biết sao nữa ai biết chỉ cho mình cách với (

10. meoconhayngu1981 Thành Viên Kim Cương

Giúp mình với. qua 1 đêm tự nhiên cái IP 4 của mình ko bật được 3G lẫn GPRS, thử off đi rồi on lại mà vẫn ko được, ko 1 biểu tượng nào hiện lên hết. ko biết là bị gì nữa? vui lòng tư vấn gấp giúp mình vì dạo này có nhu cầu sử dụng 3G hơi bị nhiều! plz plz plz

11. Thanhcongmobille Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Thành Công Mobille
    Head office: 199 Phan Đình Phùng, Phú Nhuận District, HCMC
    CEO – Tổng Giám Đốc – Nguyên Quốc Bảo.
    Phó Giám Đốc – Lý Thị Mi Vân.
    Lon ton Manager: Thích Quản Dương.
    Chuyên tuyển dụng gấp vị trí:

• Trường phòng Kế Toán – Trên 5 năm kinh nghiệm – Lương 7 triệu
    • Trưởng phòng Kinh Doanh – Trên 5 năm kinh nghiệm – Lương 7 triệu
    • Trưởng phòng Marketing – Trên 5 năm kinh nghiệm – Lương 7 triệu
    • Nhân viên Sale - Online – 3triệu
    • Chuyên tuyển Sinh Viên mới ra trường lương 1triệu rưỡi

Nội qui công việc và trách nhiệm

• Các vị trí tuyển dụng trên không bao gồm xuất ăn trưa, không bao gồm chi phí gửi xe.
    • Giờ làm việc từ 8h – 17h ( đi trễ trừ 20.000đ/ tiếng)
    • Không tính lương phát sinh, làm việc ngoài giờ.
    • Không đóng BHXH, Thuế thu nhập trong 6 tháng thử việc
    • Hỗ trợ khuân vác hàng từ xe tải lên sân thượng – phụ cấp 1 chai nước/ 3 đầu người – nếu có hỗ trợ khuân vác
    • Nhận lương vào ngày 10 giữa tháng sau.
    • Bị kỷ luật trừ 50% lương nếu làm hư hao, mất đồ của công ty khi khuân vác
    • Thử việc ít nhất 4 – 6 tháng hoặc càng lâu càng tốt.

Là một công ty có tầm nhìn xa trông rộng, muốn hợp tác và liên doanh với các chủ đầu tư lớn trong và ngoài nước. Thanh toán hợp đồng sau 1 năm kể từ ngày ký kết. Đổi và trả hàng nếu các chủ đầu tư muốn hủy hợp đồng. Chính sách trả lương thấp, đạt hiệu quả cao đã gíup Thanh Cong Mobille có một vị trí và đẳng cấp được như ngày hôm nay là một vinh dự lớn cho chúng tôi.
    Hãy xem chúng tôi là một đại gia đình để chúng tôi có thể ra sức bóc lột và vơ vét được gì thì vét cái đó cũng là châm ngôn và tiêu chí của ThanhCong Mobille
    www.thanhcongmobile.com

Hotline 0905 363 636 or 0905 333 999

12. porsche9turbo Thành Viên Cấp 3

Mình vừa đang ký 3G gói 40.000 VNĐ/ tháng của Mobifone qua tin nhắn ( MIU gửi 999 ) . nhưng không hiểu sao khi mở 3G , thì chỉ vô được Youtube, Facebook và các trương trình khác như Viber, LINE .... Các bạn biết lý do không ????
    Máy Đt mình đang xài là SAMSUNG Galaxy i9000 ( SI )
    Xin chân thành cảm ơn

13. clipper_nguyen IPHONE IPAD UY TÍN 5 GIÂY

bác thái lâm cho em hỏi em có con sony erisson live with walkman (wt19i) bị tình trạng là cứ tầm 1,5-2h ko rờ vào máy là em nó tắt ngúm , bấm nút gì củng ko khởi động lên được, tháo pin ra gắn vô lại thì lên bình thường , với lại cảm biến ánh sáng của nó khi thực hiện cuộc gọi thì lúc tắt màn hình lúc ko , có cách nào sửa ko?

14. thammong Thành Viên Vàng

Cho mình hỏi thăm, máy nokia e63 đã hack rồi sau khi reset về nguyên bản có cần hack lại không?

15. have_lose Thành Viên Cấp 6

tình hình là em cài app vào máy thì lâu lâu máy hiện thông báo như thế này, anh em chỉ em với.
    Máy em là HTC HD2 thường chạy android 4.0.

Trạm xá Mobile - Nơi thảo luận mọi vấn đề liên quan đến dế cưng của bạn

16. mapdich1992 Thành Viên Cấp 5

Tình hình là em được người thân bên nước ngoài tặng cho con Galaxy young S5360 , đã đi unlock và đang xài bt , nhưng khổ nỗi em nó toàn tiếng anh không nên khó vọc quá nên em muốn cài lại tiếng Việt cho dễ sử dụng mà không biết có được không bro, nếu được thì cho em hỏi giá cả ra sao đễ em xách qua cho bro "xào" Trạm xá Mobile - Nơi thảo luận mọi vấn đề liên quan đến dế cưng của bạn

17. silver.ddn9x Thành Viên Cấp 2

sony wt19i, hiện tại do up rom nên cảm ứng tịt luôn. ai bik chỗ nào sửa chữa uy tín thì báo em nha. e nghĩ do phần mềm, nhưng ai biết chỗ nào thay cảm ứng thì pm inbox giùm em. có giá càng tốt ạ.
    Hum trước cầm lên phongcachmobile kêu check giùm thì lên cái giá 1.5 tr vs cái cảm ứng. e tiu nghỉu về lun.(mua xách tay ở đó, đúng là mua r thì đừng trông mong gì nhiều chuyện bảo hành)

18. caothang2004 Thành Viên Vàng

Chị thử reset all network settings thử xem , ko đc thì chạy lại FW là đc , vì máy e cũng bị như vậy 1 lần rồi. chạy FW lại là hết Trạm xá Mobile - Nơi thảo luận mọi vấn đề liên quan đến dế cưng của bạn

Bác nào cho e hỏi là e đang xài 6700 classic , 1 ngày đẹp trời tự nhiên nói ko ai nghe , vẫn nghe ngta nói bình thường , e hơi thắc mắc là nếu mic hư thì cũng fải có rè rè còn cái này ko còn nghe 1 tiếng gì cả hic , ai giúp e với @@

19. Shop.Hoa.Tien Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Mấy bạn ơi , con samsung wave 575e của e lúc mua ko check kĩ ..nút mở nguồn ( khoá bàn màn hình ) nó bị đơ...thằng chủ cũ câu sao mah` gắn pin vào là nó mở nguồn lun ..còn cái nút kja thì ko sài dc nữa ...sai 1-2 ngày thì máy gắn sim mah` cứ bị báo ko dịch vụ rùi sóng chập chờn ko ah`..ko bjk thay khe sim dc ko mọi người...ai rành tư vấn giúp mình chỗ sửa và giá cả lun nha .

20. yeuchihan Thành Viên Cấp 6

anh em cho mình hỏi lỗi này :

Tình hình là khi em mở nguồn lên thì nó hiện mấy cái vệt sáng chạy từ trên xuống nhìn rất nhức mắt .

nghi ngờ do lỗi lỏng
    socket màn hình nên giờ mong anh em nào pik cách chữa xin pm cho em pik để có gì

em mang máy qua.