Tìm kiếm bài viết theo id

Trật khớp,ai biết chổ sửa hay

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi kiu_kate, 15/11/08.

ID Topic : 566864
Ngày đăng:
15/11/08 lúc 12:12
  1. kiu_kate Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    15
    tình hình là hay đi đá banh, chân tay của mấy thằng bạn hay bị trật, ai biết chổ nào hay chỉ cho ae học hỏi với, Trật khớp,ai biết chổ sửa hay

2. lamnhan Thành Viên Cấp 3

lên A Lỳ ở đối diện TT Chấn Thương Chỉnh Hình á

3. kiu_kate Thành Viên Cấp 3

thanks, bạn có d/c không?

4. 6mail Thành Viên Cấp 2

Đi đâu cho xa hả bạn. Đây là địa chỉ quen thuộc của các bác tính nóng, võ công cao nè.

Đông y cổ truyền Hoàng Tâm
    443/29 Lê Văn Sỹ, P12, Q03. (hẻm ngân hàng ACB)
    ĐT: 38465808
    06h30-08h30, 15h30-17h30, CN nghỉ.

5. kiu_kate Thành Viên Cấp 3

chổ Hoàng Tâm này mình cũng biết nhưng hình như ai bị trật chân, tay ô thầy này đều sửa đúng có một kiểu,không biết sao chứ mình có sửa một lần,sau khi xong đau wá ngồi nghĩ ngơi thì có một người khác tới sửa, mình thấy ổng cũng làm y giống cách sửa của mình, mặt dù mình bị cổ chân, còn người đó bị gối, thứ tự sửa như sau
    1/ sứt dầu vào ba chổ gan bàn chân và hai bên hông, để chân lên cái ghế gổ nhỏ, ổ giật ngược gan bàn chân lên phía trên( đau nhấtlà chiêu này) xong ổng dòm dòm nói nói chưa vô khớp(trời thấy khoảng bảy tám ông trời rồi mà ổng nói chưa vô khớp), mình nói thôi không làm lại chiêu này nửa, ổng nói để ổng sửa khớp gối, mình hỏi sao kỳ vậy, lúc đó ổng nói gì gì trong miệng, do đau quá hay ổng nói nhỏ wá mà tai mình ù ù không nghe và coi như thí mạng luôn, nhắm mắt lại chịu đựng tiếp, lại nghe lời và nhắm mắt gồng nội công lại tiếp tục chứ sao giờ
    2/để chân lên ghế cao hơn, ổng đẩy ngược đầu gối (xương bánh chè)từ ngoài vào trong (nhẹ hơn), lúc này mình có nghe kếu cái cốc
    xong dán hai miếng salonpas to tổ bố hai bên bàn chân, có thể đi về với vài viên thuốc, vì mình o dám liều mình làm lại chiêu 1, ổng nói sau này đá banh sẽ không được, ok kệ nó
    đau wá nên ngồi nghỉ nghơi mình thấy có 2 người nửa sửa tay
    và hai người đều sửa giống nhau về cách thức, không biết hai người trật tay này có bị giống nhau không
    Khi về nhà mình suy nghĩ chắc khung xương người nào cũng vậy, nên ổng cứ cho các khớp vào vị trí hết không cần biết nó bị trật ở đâu. sau nay co một thằng bạn cũng sửa chân mình hỏi nó nó kể củng y chang như vậy,
    Cái chân mình thì không hết còn thằng bạn thì nói ổng hay, mình chẳng dám bình luận hay và dở

6. nhockid91 Thành Viên Cấp 3

Em cũng bít chỗ này...e đến 1 lần rồi...ổng bẻ nhanh lắm...cũng ko đau lắm...ổng có công thức chung để trả khớp về vị trí cũ....nên ai trật chân cũng bẻ 1 kiểu..trật tay cũng vậy....mấy lần tới thấy có mấy người bị trật vai trật cổ j đó....hic..ổng bẻ đúng ghê...chắc bẻ vai bẻ cổ đau lắm Trật khớp,ai biết chổ sửa hay ..... về nhà nghỉ khoảng 2-3 tuần là có thể chơi lại đc rồi....50k Trật khớp,ai biết chổ sửa hay - 1

7. Xem thêm bình luận
  8. nvphung90 Thành Viên Bạch Kim

Chỗ Hoàng Tâm này có đảm bảo không bạn. Mình bị trặc nhiều chỗ quá, cũng đang tính đi 1 lần cho mấy thầy bẻ Trật khớp,ai biết chổ sửa hay.

1. Cổ tay: cái này do chạy xe máy, bữa đó kẹt xe quá mình chạy leo lề mà bị trật bánh, ráng giữ lại cho khỏi té, cuối cùng xe không té mà cổ tay nhức kinh khủng, bị 1 năm rồi, giờ không còn đau nhưng khi chơi nặng thấy không có lực như trước, cảm giác vẫn trặc trặc thế nào ấy :sad:
    2. Cổ chân: chơi bóng chuyền sân cát lún, chưa khởi động mà ráng quá, nhảy cao té ngu nên cũng trật bị gần 3 tháng rồi chưa hết :tire:
    3. Lưng: cũng hơn tháng rưỡi, dán salonpas tè le mà không giảm, chắc cũng trật khớp luôn Trật khớp,ai biết chổ sửa hay - 1

Không biết chỗ Hoàng Tâm này làm có đảm bảo không, nhờ các bạn tư vấn thêm với, thi xong mình qua bẻ. Hay mấy bạn có chỗ nào tốt giới thiệu mình luôn nhe. Chỉ sợ gặp lang băm thôi, tiền mất tật mang thì khổ Trật khớp,ai biết chổ sửa hay - 2

9. minhchung36 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

mình biết 1 thầy ở thủ đức, thuốc ông này trị trật khớp mãn hay lắm. xuống chợ thủ đức hỏi thầy Út Nho. người ta chỉ cho vào tới tận nhà, lâu lắm rồi ko xuống đó nữa nên ko biết. bạn nào xuống đó cho tui hỏi thăm ổng nha Trật khớp,ai biết chổ sửa hay

10. dragon_cold Thành Viên Chưa Kích Hoạt

thường thì mấy chỗ dạy võ cổ truyền hay sửa khớp + bong gân cũng ok lắm

11. nvphung90 Thành Viên Bạch Kim

Có ông anh trước học đông y ổng bắt mạch, bấm huyệt được. Không bik cái bẻ này ổng có làm được không chắc bữa nào hỏi thử ổng coi sao Trật khớp,ai biết chổ sửa hay

12. anhoanh Thành Viên Cấp 1

Y học giờ hiện đại rồi mà tin vào thầy lang làm gì hả mấy bro?

13. nvphung90 Thành Viên Bạch Kim

Ai tin vào thầy lang hồi nào đâu bồ? Cái này là sửa khớp, đông y mà Trật khớp,ai biết chổ sửa hay

14. yozshida Thành Viên Cấp 6

có thằng bạn bị trật khớp tay ko chịu đi lấy khớp lại vô bệnh viện 4 5 thằng BS xúm lại kéo cuối cùng phải mổ gắn nẹp inox Trật khớp,ai biết chổ sửa hay , rồi phải tập vật lý trị liệu rồi mổ lấy nẹp ra Trật khớp,ai biết chổ sửa hay - 1 giờ tay có 1 vết sẹo dài 20cm Trật khớp,ai biết chổ sửa hay - 2

15. luongtrongnghia2508 Thành Viên Bạch Kim

hahha, thật ko đó pa Trật khớp,ai biết chổ sửa hay - 3

16. yozshida Thành Viên Cấp 6

tui nói xạo ông tui dc ăn cơm hả Trật khớp,ai biết chổ sửa hay - 1 còn bản thân tui từng bị trật khớp mấy lần đi ko dc phải nhờ bà nội tui bẻ khớp lại cho . ko tin khi nào ông bị trật khớp đi tui dẫn đi lấy lại đảm bảo ko đau 1 tẹo nào Trật khớp,ai biết chổ sửa hay - 2

17. kanovar Thành Viên Cấp 1

Mình có biết một cô bẻ trật khớp rất hay. Trước đây chơi bóng rổ bị lật sơmi hoài. Sửa xong về ngâm nước muối nóng 3 ngày là hết. Đặc biệt không đòi tiền, các bạn muốn đưa bao nhiêu thì đưa. Mình thì đưa 20k một lần.

Update link mới cho mọi người tham khảo:
    https://www.5giay.vn/suc-khoe/4188928-sua-trat-khop-tay-chan-rat-hay.html

18. nhockid91 Thành Viên Cấp 3

EM mới đi Hoàng Tâm về nè :angry:....giờ nghỉ mấy tuần cho khỏi hẳn Trật khớp,ai biết chổ sửa hay

19. emgaimedoco Thành Viên Chưa Kích Hoạt

ax ax mí bác nói ghê wá, em dag bị trật khớp vai nghe xong hết mún đi lun
    Lên bệnh viện cho chắc

20. nvphung90 Thành Viên Bạch Kim

Ghê kinh kinh !

Có gì mấy bác chỉ đường trên này dùm mình luôn đi Trật khớp,ai biết chổ sửa hay - 5
    Sao phải nghỉ mấy tuần vậy bạn ?

21. meomel Thành Viên Cấp 3

bít 1 chỗ ở wận 11, wên tên rùi mai hỏi lại ox rùi ghi d/c cho bạn, hum bữa ox bị trật khớp sưng chù vù lên ông lang giật 1 cái , dắp thuốc, mấy hum là lại chạy nhảy bt.^^ rất nà hay.