Tìm kiếm bài viết theo id

Trường ngôn ngữ sài Gòn ??

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi cent_8930, 22/3/12.

ID Topic : 4747110
  1. cent_8930 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Tuổi tham gia:
    45
    cho mình hỏi học phí ở trường ngôn ngữ sài Gòn tiếng Nhật khóa 3 tháng là bn vậy pà kon ? sc và pc lun nhé :41_002: mình search trên google mà ko ra .

ありがとう!!

2. Tiện ích Mua-Bán trên 5giay.vn (Mobifone, Vinafone, Viettel)
    UP 4747110 gửi 8198 UP 4747110 HOT gửi 8598
    Topic của bạn sẽ lên đầu Topic của bạn sẽ có 5giay hot nổi bật
    5GIAY gửi 8798
    Nạp tài khoản & Lên lịch Up topic tự động
  3. bigauto Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    4
    sao ko học bên đông du đi bác ????? nơi đây ok lắm nè

4. 9i4n9 Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    3
    Lịch khai giảng và học phí nè

http://www.saigonlanguage.com/default2.aspx?FunctionID=302&ID=154

Học ở trường này được giao tiếp với giáo viên người Nhật nhiều, giáo viên cũng nhiệt tình; nói chung là tốt.

5. longkens Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    6
    Tiếng Việt không có chữ này (bn),,,có phải tiếng Nhât:canny:

6. XxKumihoxX

♫ [C]ửu Vĩ Hồ ♫

Thành Viên Bạch Kim

Tuổi tham gia:
    7
    Mình đang học chỗ này :) 1 khóa chỉ có 10 tuần thôi (tính cả những ngày thi luôn). Học phí là hơn 1tr3 (mình học Trung cấp, còn Sơ cấp rẻ hơn 1 chút). Bao good ^^

7. big_finger Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    5
    Tiện thể hỏi bạn Cáo luôn,bên Nhật Ngữ Sài Gòn có dạy Hán Tự kỹ không??

8. cent_8930 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Tuổi tham gia:
    45
    thay vì 12 tuần chỉ có 10 tuần thuj hả b? sc cũng vậy hả? mình xem nhiều trường thì thấy khóa 3 tháng 72 tiết :36_002:

9. XxKumihoxX

♫ [C]ửu Vĩ Hồ ♫

Thành Viên Bạch Kim

Tuổi tham gia:
    7
    Theo cảm nhận của mình là KHÔNG :) Kanji nếu gặp bà cô tên Phương thì khi dạy, cô phân tích từng nét, còn những giáo viên khác thì hiếm khi làm vậy (có lẽ vì ko đủ thời gian). Các sensei chỉ dừng lại ở mức độ giải thích ý nghĩa của từ và hướng dẫn cách viết thôi. Giáo trình kanji phân bố ko theo thứ tự gì cả (hay là có mà mình ko biết ta @@). Mình phải tự nghiên cứu là chính vì đây là đam mê của mình. Đa số các bạn trong lớp mình ko đọc được nhiều kanji. Mình thấy trong lớp có bé người Đài Loan và mình là đọc hiểu được hết bài đọc thôi. Mấy bạn kia ko đọc được kanji. Bởi vậy bạn phải cố gắng tự học nếu ko muốn bơi lội giữa mấy cái chữ ngoằng ngoèo đó :adore:

10. XxKumihoxX

♫ [C]ửu Vĩ Hồ ♫

Thành Viên Bạch Kim

Tuổi tham gia:
    7
    Sơ cấp cũng vậy luôn đó bạn ^^ 1 khóa 10 tuần. 1 tuần 3 buổi. 1 buổi 2 tiết. Tổng cộng 1 khóa có 60 tiết thôi à. Dạy khá nhanh (theo mấy đứa trong lớp nói chứ riêng mình thì thấy tốc độ như vậy là vừa phải rồi). Được cái giáo viên hài ko đỡ nỗi :adore: Sơ cấp 1 tuần có 2 buổi giáo viên Nhật thôi. Lên trung cấp mới 100% giáo viên Nhật.

P.S: chắc mai đi học kêu nhà trường trả tiền công mình PR cho trường quá :77:

11. cent_8930 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Tuổi tham gia:
    45
    cho minh hoi them 1 cau nua nha ,vay truong ban co thu vien dung ko? trong thu vien co truyen tranh ,tap chi va sach tham khao cua Nhat k?

12. XxKumihoxX

♫ [C]ửu Vĩ Hồ ♫

Thành Viên Bạch Kim

Tuổi tham gia:
    7
    Mình học ở đây hơn 2 năm rồi mà chưa thấy cái thư viện lần nào :27_003: Có lẽ mình ko để ý (hoặc có khi ko có thiệt). Để mai đi học mình hỏi thử :nosebleed_002:

13. cent_8930 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Tuổi tham gia:
    45
    chờ tin bạn vậy :47_002:

14. kevinnguyen7492 Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    4
    mình thấy trường này ok rùi!!! 3 buổi thì có đến 2 buổi giáo viện Nhật. Lên trung cấp thì cả tuần là giáo viên Nhật hết! trường tập trung vào kĩ năng nghe nói hơn là ngữ pháp! còn Kanji bạn có thể tự học bằng cuốn LOOK AND LEARN, cuốn này do chính người nhật biên soạn, là sách dạy kanji mà mình thấy hay nhất, nhưng ko bán ở VN đâu =)). Học phí OK. Ngoài ra hiệu trưởng trường này là 1 thầy Nhật nha!! (Y)

15. SelenaPham Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    2
    Tui cũng đồng ý với bạn Kevin này. Cũng học thử nhiều nơi rùi, bây giờ quyết định gắn ở trường Sài Gòn này luôn vì thấy hạp với tui. Công nhận các sensei & staff nhiệt tình thiệt, nhiều khi tui kẹt lịch thi HK, còn được bảo lưu hay học bù nữa, cũng tiện. Trường Tiếng Nhật không nhiều bằng trường Tiếng Anh, đếm đi đếm lại trường có tiếng cũng có mấy nơi hà. Tui chịu khó đi học ở ĐD, Sakura mỗi chỗ vài khóa rùi, không phải chê ji nhưng mà thấy hạp ở đâu thì cứ dzậy mà làm tới thui.
    Tại tui không thik lớp đông quá như ĐD, ở trường SG này tui thấy phong cách mõi người khác với mấy trường kia (tại tui cũng thuộc dạng "độc đáo & cá tính" mà, hehe.

Bạn ji đó cứ chịu khó học thử một lớp ở đâu đó, thấy OK thì làm tiếp. Học là cả đời mà. :) Ráng nha, hết khóa này tui bò lên tới trung cấp, học với GV Nhật nè. Thấy bây giờ tự tin nói Tiếng Nhật hơn mấy đứa bạn học chỗ khác rùi, kỳ này tốt nghiệp DH xong mà nói Tiếng Nhật tốt như TAnh, chắc má tui xỉu. :)