Tìm kiếm bài viết theo id

Trường Nhật Ngữ Đông Kinh dạy tốt không???

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi kecodon1990, 27/2/11.

ID Topic : 2862614
Ngày đăng:
27/2/11 lúc 23:32
  1. kecodon1990 Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    14
    tình hình là sắp tới mình dự định học tiếng Nhật
    nghe đồn Đông Du dạy tốt,nhưng khổ nỗi mấy cơ sở của nó xa nhà quá,mình ở Phú lâm Q6,giá xăng lại cao :sweat:
    ngó tới ngó lui có cái Đông Kinh NTP q.10 là gần nhất
    có bác nào từng học chỗ này cho mình xin nhận xét hay biết chỗ nào vòng vòng q10,q11,q5,q6 dạy tốt chỉ mình với Trường Nhật Ngữ Đông Kinh dạy tốt không???

2. BeGaYeuBeHeo Thành Viên Cấp 2

Mình từng học ở Đông du ,đông kinh và sakura thì mình thấy đông du chú trọng ngữ pháp,đông kinh,sakura luyện nghe nói nhiều hơn,1 lớp học viên cũng ít hơn bên đông du nhưng mà muốn thật sự giỏi thì nên học cả 2 trường bạn à ^^

3. kecodon1990 Thành Viên Cấp 4

um tks bạn
    chắc làm thử 1 khóa vỡ lòng bên đông kinh coi sao Trường Nhật Ngữ Đông Kinh dạy tốt không???

4. minhtam126jp Thành Viên Kim Cương

Nếu nói về tiếng Nhật thì ở SG này nổi tiếng nhất và dạy giỏi nhất là 2 trường Đông Du và Sakura. Ai học ở Đông Du thì sẽ cứng về ngữ pháp và văn phạm, còn Sakura thì nghiêng về kỹ năng nghe nói.
    Đông Kinh thì dạy cũng ok nhưng mình ghét ông chủ tòa nhà Đông Kinh (chủ căn nhà mặt tiền Nguyễn Tri Phương đó và cũng là người hợp tác với người Nhật mở ra trường Nhật Ngữ Đông Kinh) , hợp tác với nhau mà ko uy tín,sáng nay mới gọi điện thoại chửi ổng 1 trận xong.

5. i_dont_know Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Èo, mình cũng ở chổ gần khu bạn. Cũng đang tìm trung tâm học tiếng Nhật nè. Đang quan tâm trường ngôn ngữ Sài Gòn với nhật ngữ Đông Du chi nhánh Hồ Thị Kỷ Q.10 đang mở khóa mới đầu tháng 3. Vẫn đang phân vân 2 chổ này, có topic của bạn thì hay quá!
    Trường Nhật Ngữ Đông Kinh dạy tốt không??? - 1

6. boydauchua Thành Viên Cấp 2

Đông Du dạy ngon lắm, văn phạm dạy cứng ngắc luôn. hoc khoảng lớp 5 là bạn biết hết ngữ pháp rồi. Nếu được nên học Đông Du thì tốt nhất

7. plum Thành Viên Cấp 1

mọi người cho thêm ý kiến nhé Trường Nhật Ngữ Đông Kinh dạy tốt không???

8. big_finger Thành Viên Cấp 5

Vote Đông Du!Vào đó tụng Hán Tự đã lắm bạn! Hehehe

9. Love_Sport Thành Viên Cấp 2

người yêu cũ mình học ở Đông Kinh, chuẩn bị cuối năm này qua Nhật định cư nè, nói tiếng Nhật xì xà xì xồ mình nghe ko hiểu gì hết Trường Nhật Ngữ Đông Kinh dạy tốt không???

10. MoZart Thành Viên Cấp 6

bạn cho xin rổ giá @_@

11. newbie87 Thành Viên Cấp 2

học được đấy bác!MÌNH HỌC QUA RỒI GOOGD AH

12. Always Ready I CAN DO IT !

Đông kinh học cũng được lắm đó bạn,mình học qua cả 3 trường nổi tiếng như trên rồi.Mình thấy Đông kinh thì dễ thở hơn so với người mới học,còn 2 trường kia dạy nhanh và bài học nhiều lắm.Dễ bị ngợp

13. Nkevin87 Thành Viên Kim Cương

Chuẩn bị học Đông Kinh , bạn nào đăng ký học chung không, chuẩn bị khai giảng khóa mới 7 & 8 tháng 5
    Mình cũng có bạn học ở Đông Kinh rồi thấy về nói xi xa xí xầm, học để du học mà hihi

14. XxKumihoxX ♫ [C]ửu Vĩ Hồ ♫

Mình thì chỉ yêu trường ngôn ngữ Sài Gòn thôi ^^ Học ở đó hơn 2 năm rồi và vẫn chưa có ý định thử chỗ khác Trường Nhật Ngữ Đông Kinh dạy tốt không???

15. Nkevin87 Thành Viên Kim Cương

Phải trường nằm ở số 2 Trương Định không bạn, tối có đi ngang qua thấy, nhưng xa nhà quá hix hix,

16. pemeoluoi1102 Thành Viên Cấp 3

mình cũng đang quan tâm muốn học nhật ngữ! Các pro cho mình biết mức học phí của ba trường Đông Du, Sakura và Đông kinh có tương đương nhau không?

17. Nkevin87 Thành Viên Kim Cương

Học phí 3 trường thì trường sakura thì nhỉn hơn chút thôi bạn àh, đông kinh thì 1tr5 /3 thánng
    đông du thì cũng khoảng 1tr6 hay sao đó, còn sakura 2tr/3 tháng