Tìm kiếm bài viết theo id

Truyện ma 2 cái bóng!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi kenshin1060, 22/8/12.

ID Topic : 5586932
Ngày đăng:
22/8/12 lúc 13:30
  1. kenshin1060 Làm Hết Sức Chơi Hết Mình

Tuổi tham gia:
    14
    Đây là 1 câu chuyện có thật nhưng trong đó cũng có nhiều tình tiết thêm thắt cho ly kỳ

Thứ sáu 3/6/2007 chúng tôi 2 thằng bạn thân gồm tôi và thằng Quang, 2 thằng 2 cái balo cũng như mọi năm cứ đến hè là chúng tôi lại về quê thằng Quang chơi.
    Chiếc xe bon bon qua địa phận các tỉnh thành,cảnh vật con người từ từ thưa dần những chiếc xe ồn ào,những cảnh sống xô bồ bon chen của chốn thành thị mờ dần thay vào đó là cái không khí trong lành yên ả của làng quê đang tới làm 2 thằng tôi cảm thấy phấn khích,và tôi càng vui hơn nữa khi sắp gặp dc Chi "người yêu làng quê" của tôi(theo lũ bạn hay chọc) mà tôi quen trong lần về quê thằng Quang 3 năm trước,đây cũng là lý do tại sao 3 năm nay mỗi khi có dịp là tôi lại rủ thằng Quang về quê nó mà tuyệt nhiên ko đi đâu hết đến nỗi nó còn nói với tôi:tao thấy mày còn ngóng về nhà chú tao hơn tao nữa đó nha
    Tới nơi chúng tôi dc chú Năm của thằng Quang chạy xe máy ra tận nơi đón vô nhà,sau khi cất balo rửa mặt này nọ và 2 thằng kéo nhau ra ruộng chơi,nói là ra ruộng chơi chứ thực chất là băng ruộng tìm đường qua nhà nàng thì hợp lý hơn hehe.
    Tôi còn nhớ như in 3 năm trước sau cái ngày gặp và yêu Chi tôi dường như thấy vui hơn hẳn,thường thì ở nhà chăn êm nệm ấm,lên đây ngủ giường tre,gối thì cứng,mền thì tờ giấy mỏng sao cái mền gần như vậy,ko điện ko internet nhưng sao tôi lại thấy thoải mái khoan khoái và yêu đời lạ lùng,có lẽ tại vì ở đây tôi đã tìm dc thứ quý hơn cả những thứ vật chất xa xỉ ấy!
    Lúc tôi quen và yêu Chi trong xóm lúc đó có thằng Tín(theo lời thằng Quang kể với tôi nó là thằng trai quê chất phát thật thà nhưng cũng rất nóng tính đúng chất trai quê miệt vườn,nó si tình cái Chi cũng mấy năm rồi mà chắc do nhát gan nên ko dám mở lởi,ai ngờ khi chưa kịp nói lời yêu thì bị tôi cướp mất(đó là tôi đoán nó nghĩ vậy)có lẽ rất căm tôi nên mỗi khi ra đường tình cờ chạm mặt mặc dù tôi và nó chưa 1 lần trò truyện nó luôn dành cho tôi ánh mắt hình viên đạn,nhưng...tôi mặc kệ chả quan tâm Truyện ma 2 cái bóng!!!!!!!!!!!) ...
    2 ngày sau khi gặp được Chi hôm đó đang ngồi trong nhà chơi tiến lên với tụi bạn thì ngoài sân có tiếng vọng vào,tụi bay ơi con Chi nó xảy ra chuyện ở ngoài bờ sông rồi,nghe đến đây tôi hốt hoảng nhìn ra ngoài sân thì thấy bác Tư đang hớt hãi vừa chạy vừa thở hỗn hễnh...,khi chúng tôi ra đến nơi thì thấy 2,3 ông đang lặn ngụp mò xác Chi,theo lời kể thì tai nạn xảy ra khi em đang đi bắt cá thì bị sạt đất dòng nước chảy xiết cuốn em ra xa bờ và...tôi tái mặt ko nói được gì,mới hôm qua tôi và Chi còn ngồi ngay bờ sông này nói đủ thứ chuyện,tôi còn nhớ như in những lời cuối cùng mà em nói với tôi:
    Khi nào thì anh lại về thành phố
    Anh cũng chưa biết vui thì ở buồn thì về mà nói chung có người làm anh vui thì anh ở lỳ ko về cũng dc hahaha
    Vậy em có làm anh vui ko

Tôi ngạc nhiên trước câu hỏi của Chi vì thường ngày tôi thấy e khá nhút nhát, sao hôm nay bỗng nhiên bạo dạn hỏi tôi câu đó
    Đương nhiên là vui rồi em là niềm vui duy nhất kéo anh về đây đó -tôi đáp với thái độ hơi ngạc nhiên
    Đó giờ e cũng chưa bao giờ vui dc vậy,thường ngày thì sáng dậy sớm ra đồng trưa chiều thì ra ao ra sông bắt tôm bắt cá hoặc có ai trong xóm thuê gì làm nấy,tối về là em và mẹ đi ngủ liền à,1 ngày của em cứ lặp đi lặp lại vậy thôi,chỉ trừ những lúc ở bên anh thì mới có được những lúc hạnh phúc như vậy,mới thấy cuộc sống có ý nghĩa hơn nhiều,hôm bữa nghe tin anh về mà em vui lắm,có lẽ bữa đó là ngày vui nhất trong năm của em đó
    Tôi liền hỏi vui :vậy sau này anh về thành phố rồi thì em có về với anh ko-tôi buộc miệng hỏi thôi vì tôi biết với hoàn cảnh của tôi và em hiện tại thì dù em có đồng ý theo tôi về thì tôi cũng ko thể đưa em theo dc vì thân tôi còn chưa lo xong,sống phải phụ thuộc vào bố mẹ thì lấy gì mà lo cho em.
    Em thoáng ngượng ngùng rồi nói
    Em sẽ theo anh,nhưng còn mẹ em em không bỏ được em phải nuôi mẹ nữa thôi để em phân thân ra nha,hồn em theo anh về cho anh nuôi còn xác thì để ở đây để nuôi mẹ-em vừa nói vừa cười hồn nhiên,đúng nghĩa với câu nói nụ cười tỏa nắng.
    Nghe đến đây tôi chợt nhìn em và bỗng nhiên cảm xúc ào đến ,tôi thấy yêu em hơn bất cứ lúc nào,chỉ suýt 1 tí nữa thôi có lẽ tôi đã khóc, tôi ôm em thì thầm
    Em không dc nói vậy sao mà tách hồn xác ra dc,anh có nuôi thì nuôi cả hồn cả xác cả con người em và cả mẹ em nữa-chẳng hiểu sao lúc này tôi dám tự tin nói thế,nhưng tôi chắc rằng tôi nói thật
    Em ko trả lời mà chỉ cười nụ cười hồn nhiên trong sáng của em chợt làm tôi tỉnh giấc trở về với thực tại đau đớn...
    Xác Chi vừa dc đưa lên bờ,khuôn mặt trắng bệch biến dạng, thân hình bé nhỏ gầy gò ngày nào giờ đây có cảm giác đang phình to ra,cái cổ gần như lìa ra khỏi thân vì bị dòng nước xiết và rong rêu đeo bám quăng quật...,dù yêu em rất nhiều nhưng cả cuộc đời đây là lần đầu nhìn thấy người chết mà lại là chết đuối bỗng nhiên tối thấy sợ lùi lại mấy bước,trong lòng lúc này quả thật trống rỗng và đau đớn vô cùng,bỗng tôi chợt thấy như có ai đang nhìn mình chăm chăm tôi quay lại sau thì ra là thằng Tín đang nhìn tôi ánh mắt nó chất chứa nỗi đau đớn vô hạn xen lẫn viên đạn mà hàng ngày nó vẫn dành riêng cho tôi,1 lúc sau tôi thấy nó khóc nhưng vẫn nhìn tôi với ánh mắt đó, tôi phụ mọi người đưa xác em về nhà,tôi cùng thằng Quang phụ bác Tâm mẹ Chi sắp xếp dọn dẹp để lấy chỗ chuẩn bị hậu sự cho em,vừa làm mà nước mắt cứ chực trào ra,mọi việc xong xuôi lúc hơn 5h chiều, sau vài câu an ủi chúng tôi chào bác Tâm ra về ko quên nhìn em lần cuối lúc này đã dc phủ lên mặt 1 miếng vải trắng,tôi trở về nhà bác Năm đoạn đường thường ngày từ nhà Chi về khá ngắn và ngập đầy tiếng cười nhưng hôm nay sao thấy xa xăm quá,nặng nề tôi lê từng bước chân về nhà bác Năm...
    Tối đó sau ngày đầu tiên Chi mất có 1 chuyện lạ xảy đến!
    Như thường lệ cứ đến 7h tối là cả nhà Bác Năm dọn cơm,bữa nay thật sự tôi ko thể nuốt nổi dù chỉ 1 hạt,thằng Quang cũng hiểu nên nó cũng khuyên tôi ráng ăn 1 ít lấy sức mai còn qua sớm phụ bên nhà bác Tâm mẹ Chi lo hậu sự.
    Ăn lấy lệ được vài đũa thì thân thể rã rời tôi vội lên giường nằm trong đầu lúc này toàn là hình ảnh của Chi.1 tiếng 2 tiếng 3 tiếng...nặng nề trôi qua đêm dần buông xuống,không gian tĩnh lặng của làng quê càng làm lòng tôi thêm nặng trĩu,cả nhà bác Năm và thằng Quang lúc này đều đã say giấc,tôi gác tay lên trán tiếp tục những hoài niệm về Chi thì bỗng nhiên ngoài sân con Vàng(con chó nhỏ nhà bác Năm nuôi) bỗng tru lên inh ỏi,cái tiếng chó tru dai dẳng giữa đêm khuya xé tan màn đêm tĩnh mịch ,tôi xoay qua thì thấy thắng Quang vẫn ngáy đều đều còn trong buồng vợ chồng bác Năm vẫn im ắng tôi nghĩ chắc có lẽ họ đã quen rồi nên cũng mặc kệ tự nghĩ cứ để nó tru 1 hồi mỏi mồm chắc cũng xong chứ giờ đầu óc tôi cũng không nghĩ gì dc nữa rồi,vài giây sau bỗng nhiên tiếng chó tru im bặt,và 1 không gian tĩnh mịch lại đến.Lúc này bỗng có 1 cơn gió lạnh ùa qua khe cửa,cái khung cửa bẳng tre của bác Năm đường như cũng rít lên theo từng đợt gió lạnh tạo nên thứ âm thanh kỳ quái đến rợn người,bên ngoài sân mọi hôm tiếng ếch kêu,ve kêu ra rả hôm nay bỗng im ắng lạ thường,ngọn đèn vàng trên chiếc bàn gỗ kê giữa nhà đong đưa rồi bỗng phụt tắt.Lúc này mặc dù trong lòng đang hết sức đau buồn nhưng tôi vẫn không tránh khỏi cái cảm giác lành lạnh sống lưng,tôi thấy hơi lạ là mọi hôm dù đêm tối thì nhờ ánh trăng nên trong nhà cũng vẫn thấy đường đi nhưng hôm nay không hiểu sao lại tối như hũ nút ,tôi ngồi dậy lần ra nhà sau để tìm cái hộp quẹt,đi ngang qua cửa sổ tôi nhìn ra thì quả thật hôm nay mây đen đã che kín hết bầu trời ngoài sân thì chỉ có tiếng gió lạnh rít lên từng cơn,lần mò trong bóng tối tôi cũng tới dc nhà sau nhưng mò mẫm 1 hồi cũng ko thấy dc cái hộp quẹt ở đâu bỗng nhiên tôi nghe có tiếng nói vọng lên từ nhà trước:
    Dưới đất chỗ đống chén
    Tôi hoảng hồn khựng lại mấy giây nhưng nghe kỹ thì rõ ràng là giọng của thằng Quang nhưng có cái lạ là tiếng nói phát ra nghe như từ 1 nơi xa xăm nào đó vọng về,tôi tự nhủ thầm chắc thằng Quang đang ngái ngủ nên giọng nó mới vậy,tôi cuối xuống chỗ thằng Quang chỉ thì đúng là cái hộp quẹt đang nằm đó tôi bật lửa và đi lên nhà trước ,lên đến nơi thì thấy thằng Quang vẫn đang nằm xoay mặt vô tường ngáy đều đều.
    Cái thằng này vừa nói đây đã lăn ra ngáy dc ngay tài thật-tôi nghĩ thầm và thắp lại ngọn đèn lên giường nằm,1 lúc sau mệt nhoài tôi thiếp đi lúc nào ko hay.
    Sáng hôm sau tôi dậy rất sớm sau khi đánh răng rửa mặt vừa đi lên thì thằng Quang cũng vừa ngủ dậy,nó dường như vẫn còn ngái ngủ nên vẫn ngồi lỳ trên giường chưa chịu xuống,tôi nhìn nó và nói:
    Dậy đi mày ngủ qua giờ ngáy như như sấm rồi giờ còn muốn nằm tiếp hả
    Ừ tối qua tao mệt quá nằm xuống cái là ko còn biết gì luôn
    -Nó nói
    Ngủ như mày ăn trộm vô nó khuân cả cái giường đi chắc mày cũng ko biết,mà mày cũng hay đang ngủ đèn tắt cái tự dậy,hôm qua mày ko chỉ tao cũng pó tay khỏi tìm dc cái hộp quẹt
    Hộp quẹt gì,đèn gì ba
    -nó ngạc nhiên nhìn tôi
    Thì tối qua nửa đêm gió thổi tắt đèn mày chẳng chẳng thức dậy chỉ tao chỗ để cái hộp quẹt là gì thằng điên này-tôi nói giọng hơi bực
    Nhà bác tao đó giờ xài diêm quẹt ko à ba còn tao với mày đâu có hút thuốc mà có hộp quẹt,với lại tối qua tao ngủ thẳng cẳng cả đêm có dậy nổi đâu mà chỉ mày cái gì-nó ngạc nhiên nhìn tôi nói
    Lúc này tôi tái mặt vậy đêm qua lúc tôi đang ở dưới nhà sau cái giọng nói không đầu không đuôi như vọng từ nơi xa xăm và còn cái hộp quẹt đó nữa là của ai,tôi quay người nhìn lên cái bàn gỗ để tìm cái hộp quẹt,rõ ràng tối qua sau khi tôi thắp đèn xong còn để đây ngay cạnh cái đèn mà nhưng bây giờ nó đã biến mất...
    Còn tiếp...​

2. tigerboss Thành Viên Cấp 4

của tui chứ của aiTruyện ma 2 cái bóng!!!!!!!!!!!

3. snowflakes89 Thành Viên Kim Cương

bro ăn vụng huh :snicker:

4. laptopdoanhnhan1 Thành Viên Cấp 4

Vậy là phải hóng nữa à Truyện ma 2 cái bóng!!!!!!!!!!!ps:. Hjc Bồ cũ của tui cũng tên chi có lẽ nào !!!!Truyện ma 2 cái bóng!!!!!!!!!!! - 1

5. dragonface Audio Moderator

Chuyện này ai gặp thế? Bạn chủ thớt à?

6. haint800 Thành Viên Mới

Sao ko thấy viết tiếp nhỉ!?