Tìm kiếm bài viết theo id

Tự mua rồi tự tung hô: chiêu trò showbiz?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi HoangTuNhacNgheo, 14/11/17.

ID Topic : 9003693
Ngày đăng:
14/11/17 lúc 09:08
  1. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Nhưng bác thử google xem, thị trường mua bán view youtube rất nhiều, công khai. Em nghĩ chắc họ cũng làm ăn được nên mới nhộn nhịp như vậy, đúng ko? Có gì bác giải thích rõ cho em và mn hiểu xem sao nhé.

2. edtuih Thành Viên Cấp 3

Giải thích đơn giản như vậy. 1 view trên youtube được tính khi load trang 5-30s. Bác thử tưởng tượng xem bác mua 1000 view. Thời gian thực tính view chỉ 5-30s cho 1 view trên 1 clip, còn view thực sự youtube công nhận dựa trên nhiều yếu tố như thiết bị vật lý (đơn giản là laptop, pc, thiết bị di động,...) xem, địa chỉ IP mạng, tài khoản đăng nhập tương tác (tài khoản đăng ký ở nơi nào đó xa lạ cứ vào like, view, sub clip ở VN, nhưng trước đó chưa bao giờ tương tác), lĩnh vực clip post. Các lượt view đó chỉ tính tạm thời, sau 1 khoảng thời gian youtube sẽ thống kê lại và block hết những tài khoản, IP spam trên clip đó đồng thời lượng view, sub, like liên quan tới sẽ giảm đáng kể. Nếu liên tục tái phạm thì dĩ nhiên kênh của bạn bị block. Clip nhạc trung bình 5-15p thì bác nghĩ xem lượt view nào cũng load 5-30s thì có thực sự xem không. Bác mua view đi sẽ hiểu sau này lạm dụng sẽ bị youtube block lun kênh của bác.

3. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Vậy sau 1 thời gian mua view, khoảng bao lâu sẽ bị block kênh vậy bác? 1 tháng, 1 năm hay bao lâu?

Chỉnh sửa cuối: 1/12/17
  4. edtuih Thành Viên Cấp 3

Cái đó hỏi youtube đó bác. Hên xui thôi...

5. beautifuldays87 Thành Viên Cấp 3

Chuyện bình thường mà bạn.....

6. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Vậy trong trường hợp "cày view" như báo chí hay đưa tin thì cũng bị như vậy hay sao bác?

7. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

View thật nè, mình rảnh tự quay, họ rà google ra vào xem thôi

edtuih thích bài này.
  8. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Hàng hiếm mà lượt view như vậy thì thị trường mặt hàng này khả quan đó pác.

Vấn đề là bạn mua để "đập vào mắt" người xem Youtu thì bạn ko cần quan tâm block đâu.

Như bạn @edtuih nói là 5-30s ,thì trong thời gian đó là quyết định sự tồn tại,thành danh của bạn.Nếu trong khoảng thời gian đó nhạc và giọng bạn tạo ấn tượng tốt thì sau này bạn sẽ có chân trong thị trường âm nhạc.Youtu block thì kệ nó.Bạn đã thành công rồi.Sau đó tính tiếp.Phải bất chấp để ló cái mặt lên youtu càng nhiều người biết càng tốt.

Tui chỉ bạn tuyệt chiêu nè :

Sau này đi hát ở miền Tây thì làm giả cái nút vàng,bạc của youtu.Lên sân khấu giơ lên : tui là 1 ca sĩ nổi đình,nổi miếu trên youtu,hơn 10 triệu view 1 tháng.Mỗi tháng youtu trả tui gần 500 ngàn đô ( nổ ít thôi,nổ quá bà con banh xác hết )

Chính tui là nguyên nhân làm nghẽn mạng youtu ở Viet Nam,khiến Google phải mời chiên da qua thương lượng ,năn nỉ tui hạn chế sáng tác bài hit.

Còn sau đây tui xin hát bài : "anh không biết nói thật".

Sau này khán giả biết bạn nói xạo thì bạn cứ nói hôm bữa em đã hát bài hát đó để nói thật là em nói xạo rồi mà.Tại khán giả không để ý thôi.

Lần trước tui tư vấn cho thằng ca sĩ hát dòng nhạc bo-rong ( giống giống dòng nhạc bolero đó nhưng tông cao hơn nhiều ).Giờ đám giỗ nó được mấy lần rồi.

TUAN_VU thích bài này.
  9. edtuih Thành Viên Cấp 3

Hồi xưa có mấy bác tự làm clip chơi như hướng dẫn kỹ thuật về 1 lĩnh vực nào đó. Bỏ đi 1 thời gian kênh đó view vs sub tăng khủng khiếp. Nhờ vậy mà có ăn, nên tùy sở trường mà làm thôi.
    Còn muốn làm clip nhạc video nổi tiếng rất khó vì có quá nhiều trên đó rồi.

10. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Sao em không hiểu ý bác lắm? "Họ rà google ra vào xem thôi" là sao ạ

11. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Bác này nói chuẩn lắm nè, trường hợp Chi Pu vừa rồi chỉ nói hớ câu "ở vn cầm mic lên là ca sĩ" là 1 ví dụ, bị đồng nghiệp dập tơi tả

nguoianhyeu thích bài này.
  12. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Họ mua view cốt để lấy cái tiếng, kiểu như: "tui đang hot dữ lắm í, lúc nào cũng có mấy triệu người chầu chực, canh me sớm coi được mv mới phát hành của tui..."

13. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Đương nhiên khi mua view rồi, ko ai tự nhận mình bỏ tiền mua view, họ phải đổ thừa rằng "tui có nhiều fan cuồng, họ sẵn sàng mọi lúc, tình nguyện cày view cho tui". Nhưng thực ra lượng fan cuồng thật sự là bao nhiêu? Vài người, vài chục, vài trăm, vài ngàn, vài triệu? Đôi khi chỉ có 1 đồn 100 cũng ko thể biết. Đôi khi kích động 1 vài người cho đám đông a dua theo cũng ko chừng. Hoặc họ đưa tiền cho 1 êkip nào đấy chuyên thao túng comment trên mạng, người ngoài cho là fan cuồng, nhưng thực ra ko phải....

Nói chung giới sô chậu này lắm chiêu trò, nhiều thủ đoạn lắm các bác ạ. Ngay cả những người đang nắm vị trí cao nhất sô chậu cũng thường xuyên chơi chiêu mà.

14. hoangvuminh Thành Viên Mới

chipu mới đây là ví dụ...đi theo con đường của sếp

15. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Thấy bác có vẻ ác cảm với mấy vụ phò phạch, thông đít quá nhỉ. Chuyện này vốn có từ xưa rồi mà, đâu phải bây giờ mới có.

Ở đời ko ai cho ko ai cái gì, muốn nổi tiếng phải có nhiều tiền để mua nhiều thứ. Trừ những người giàu sẵn, còn lại phải chấp nhận cho đại gia chơi để có tiền lăng xê mà.
    1 đại gia nổi tiếng mà trong giới ai cũng biết là Khải Silk.

16. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Uh, với người trong giới việc dùng tiền để mua mọi thứ là bình thường thôi. "Có tiền là có quyền" là quy luật có bao giờ sai ở giới này đâu.

17. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Nói ra chắc bác ko tin, ngay cả những người đang "làm mưa làm gió" ở showbiz Việt còn phải thường xuyên mua view đấy

18. hoangvuminh Thành Viên Mới

bác có thể chia sẻ thêm cho ae 5s biết thêm để mở não

19. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Giống như 1 sản phẩm dầu gội đầu chẳng hạn, dù đã nổi tiếng và có nhiều khách hàng rồi, họ vẫn thường xuyên qc, pr trên báo, tv,.. rồi thường xuyên nghiên cứu, cho ra sp mới, nhằm làm cho KH ko bị nhàm chán,...
    Nhạc VN gần đây nghe online, ko còn vụ mua dĩa về nghe nữa, nên có pr, qc thì dùng hình thức online là hiệu quả nhất. Bởi vậy, họ tận dụng mọi chiêu trò "mua" view, thứ hạng, tin vịt showbiz,... để quảng bá và củng cố địa vị của mình.

20. hoangvuminh Thành Viên Mới

cũng nhờ zậy mà lúc buồn ae mới có chuyện xàm xàm chém gió rôm rả cafe đồ hehe