Tìm kiếm bài viết theo id

[Tư vấn] Đi Thái Lan nên đem ? tiền và mua những gì?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi The Family, 9/5/12.

ID Topic : 4998381
Ngày đăng:
9/5/12 lúc 22:46
  1. Menvodka Thành Viên Cấp 4

Cái VISA/master Card để làm gì hả bạn????

2. wayanfas Thành Viên Cấp 4

Visa masrer card rút tiền bộ ko tính phí hả bro !!!
    theo mình biết thì visa master card rút bên nc ngoài tính phí khủng lắm.

3. heoquay Thành Viên Cấp 1

Đừng bao giờ để bị chào mời và dụ mua các thứ nữ trang đắt giá nhé: cho dù họ có đưa giấy tờ chứng minh rằng mình có thể "trả lại'' được nếu sau này không vừa ý nhưng đó chỉ là chuyện trong mơ, nói trắng ra là lừa gạt - tiền đi vĩnh viễn...
    Thật ra, Thái cũng chả có món gì bèo. Hàng điện tử mua ở VN còn được bảo hành, mua bên đó thì... xù luôn.

4. 3 Cao Thành Viên Cấp 1

mình cũng đi Thái mới về nè, mùa này là sale of nên cũng có cái rẻ thực, nên có tiền lẻ bạt càng nhiều càng tốt, ví dụ như : 20 bạt, 10 bạt, 50 bạt, 100 bạt,....
    về tiền : thì nên qua đó đổi từ usd -> bạt, có nơi thu rất cao so với VN, 100usd khoãng 3400 bạt , còn ở VN đổi rẻ lắm. có loại card visa hay master tính tiền duoc nuoc ngoai họ cũng tính luôn.
    đi pattaya:
    về show biz: có show 1200 bạt, có show 2000 bạt, show biz mới nhất duoc khai truong khoang 2 tháng nay là show 3000 bạt = 100usd + được 1 vé maasge + 1 suất ăn vi cá.
    đi tắm biển nên chọn loại xxx , vừa lạ vừa đã đã,... nếu hog đi sẽ hối hận đấy, còn tắm biển thường thì nói chi nữa thui đi tắm vũng tàu cho rùi.
    ở đó có phố nổi tiếng ăn chơi nhớ ra đó nhé, tha hồ rửa mắt
    à, có đi ăn nhậu thì nhớ đừng lắc chuông nhé, quán nào cũng cái chuông,ở đó họ nói ai ngồi uống mà lắc chuông có nghĩa là bao hết cả quán luôn í, còn hog lắc thì hog sao cả. [Tư vấn] Đi Thái Lan nên đem ? tiền và mua những gì?

Về Bangkok:
    tha hồ đi thải mái, nên có bản đồ đi nếu hog sẽ lạc vừng í
    còn nhiều lắm........., để các pác bổ sung nữa í
    Thân mến.

5. The Family Thành Viên Bạch Kim

hay wa
    có thêm thông tin rồi

6. ROOCKYVN Thành Viên Cấp 4

Di chuyển thì Bangko rẻ nhất tàu điện < Taxi < Tuk Tuk < xe ôm. Taxi rất rẻ giá chỉ cỡ 1/2 giá taxi VN LOL, ôi VN.
    Tàu điện từ Sbay Su_vat_na_bum về BK kh 110B, di chuyển trong TP từ 15 đến kh 40B. Cần thông tin thêm thì pm hehe

7. The Family Thành Viên Bạch Kim

a Giang và a Tuấn đi rồi và cũng rành quá hen
    tầm tháng 9 e đi, trước đó e sẽ tham khảo kỹ mấy a :beauty:

8. thoainguyenuk Thành Viên Cấp 4

tắm biển xxx là sao bạn,mình ko hỉu

9. xaydungphantin Thành Viên Cấp 2

A cũng bay thái lan ngày 31/8[Tư vấn] Đi Thái Lan nên đem ? tiền và mua những gì?, bay lúc tối, không có cùng với E ko?

10. Võ Trí Nhân Thành Viên Chưa Kích Hoạt

mang usa đi .... wa đó chỉ có mua tượng phật , đường thì xấu xí ... đi thì toàn xem thú vật , nói chung là chán lắm .... sửa lại đi shin đi

11. ROOCKYVN Thành Viên Cấp 4

Con lạy bố xì teen, viết có mấy chữ cũng ko xong. Loanh quanh cái Đông Nam Á này thì đi Thái giá trị xứng đáng với đồng tiền bỏ ra nhất đó bố ạ.

12. Sweet.Heart Yêu đời, yêu người

Giang nói đúng đó.
    Đi tour Thái vui, ăn uống thoải mái, hợp khẩu vị (rất thích chén nước mắm ớt), khách sạn cao cấp, dịch vụ ok... mà giá lại rất được.

À, hôm đi ra biển Pataya, Trung/Đức nhớ lưu ý cái vụ chơi ca nô và nhảy dù. Nó cũng giống như VN vậy. Đừng nghe rẻ mà ham. Nếu có thuê mướn nên báo với hướng dẫn địa phương để khỏi bị bắt chẹt.

Ờ Thailand còn có chai Heineken 750ml nữa đó, mua ở 7-Eleven, giá rẻ, uống được. Buổi chiều sau khi đi chơi, mua sắm mệt mỏi, mấy anh em trai nên di dạo. Xung quanh khu vực ks thường có những quán hải sản, không phải nghiêu sò ốc hến như VN mà thường là các loại cá, mực, tôm... ướp đá, bày rất bắt mắt, thích con nào chọn con đó, chế biến ngay tại chỗ.

13. luanduc88 Thành Viên Cấp 6

Chính xác, qua đó nếu đi Phượt thì em không rành. Còn đi tour thì lưu ý mấy điểm sau:

- Tour sẽ ghé những cơ sở bánh mức, yến sào, trại rắn, trại cá sấu, trại đá quý... Không nên mua bất cứ gì nếu bạn ít tiền. Ví dụ như: Bóp da cá sấu mình nhẩm tính giá đắt hơn mấy bác bán hơn 5s nhiều. Nhưng bóp da voi thì rẻ (chả bik có phải là da voi thiệt không nhưng cầm nhẹ tay và nhìn hay hay).

- Trung tâm mua sắn thì có Robinson, MPK, và chuỗi siêu thị Big C (y như Big C Việt nam luôn nhưng rộng hơn nhiều). Nhưng so sánh dễ hiểu thì Robinson giống như Parkson hay Diamond ở Việt Nam ấy ( đắt và mắc và vắng hoe), còn MPK thì bình dân hơn (sem sem Thương xá Tax) còn Big C thì bình dân nhất như Coop Mart ở mình.

- Đang mùa big sale bên đó nên các mặt hàng giảm giá khá mạnh như Adi, Nike, Puma,.... Nhưng phải so giá ở Việt Nam hay mạng rùi hãy quyết định mua nhé, (em nghèo nên nhìn món nào cũng thấy mắc vật vã, nhưng mặt hàng đa dạng hơn Việt nam mình là cái chắc).

- Ít tiền thì Big C là ok nhất, đánh giá thì Big C có nhiều mặt hàng big size, mẫu mã đa dạng nhưng tuyệt nhiên không thấy 1 phòng fitting room nào nhé (mua là mua luôn không có thử nhưng tròng đại áo thì ok, quần thì em không bik).

- Chất liệu vải ở big C thì cũng chẳng hơn bên mình nhưng giá cả thì rẻ, và nếu mấy chị em nào qua đó nhớ để dành tiền mua mỹ phẩm các loại nhé (điển hình Hủ kem Pond dưỡng trắng da bên mình size lớn ghệ em mua giá 180k thì bên đó bán quy ra tiền mình có 120k ah; Sunsilk dầu gội các loại thì nhìn hoa cả mắt giá rẻ thôi rùi, mỹ phẩm nói chung là rẻ).

- Tuk tuk ở Băng cốc thì chạy ẩu thôi rùi nhưng cảm giác cool lắm, còn đi taxi thì các bác nhớ nhờ bell boy trong khách sạn call dùm và ghi lại số hiệu xe nhé (vì đâu cũng vậy, cũng có tình trạng chở đi vòng vòng rùi cắt cổ hà).

- Sexy tour thì chưa đi thì nên đi cho biết nhưng cá nhân em đi rùi thì thấy nó quá phô (Nhẹ nhất là khỏa thân tắm táp -> Show Big Eye (show này mới mở tầm 3 tháng quy mô lớn tầm 2000 người) chủ yếu là vửa xiếc vừa "f**ck", show này giá vé là 2600 baht -> Show nội công Nam (làm đủ trò với cái "ấy" của Nam -> Show nội công Nữ, cái "ấy" của nữ.) Kỳ em coi đủ 4 tour này thì tổng cộng hết 2800 baht = 90 USD (coi đủ 4 tour thì mỗi tour giá vé giảm 50%).

- Show pede thì chắc chắn phải coi thì mấy "ẻm" quá đẹp, nhưng anh em lưu ý dùm là nếu chụp hình chung thì bo tùy ý nhưng giá chót là 50 baht nhé (nhưng thông thường mấy "ẻm" cầm sẵn tờ 100 baht không hà, anh em nào không để ý thì dễ phá giá lắm đó nhé, 50 baht thôi, chừa tiền chụp với em khác nữa ^^).

- Thái thì chỉ có vậy, anh em nào bik bổ sung thêm.

14. cuong3mat Thành Viên Cấp 4

1. Đi Thái thì nên đem theo USD để xài hay đổi sang Bạc Thái để xài?
    => USD bao xài nhiu đổi nhiêu - ở Bangkok và mấy tp du lich khác chổ đổi UDS nhiều lắm
    NÊn đổi mấy quầy nào màu tím

2. Qua đó mua gì thì NGON-BỔ-RẺ? e nghe đồn là quần áo, giày dép. hơn nữa là hàng điện tử. vì e tính qua đó mua cái lens để chụp hình
    => ko biết ^^
    3. Chỗ bán những món đó mà giá rẻ
    => nếu ơ BangKok dịp cuối tuần thì nên đi thử chợ Chaktuchak (ko nho viết sao) bán đủ thứ trên đời (nhớ trả giá), nhiều hàng lắm ko sợ ko có chổ mua
    4. Mua đồ có cần fai trả giá hay ko?
    => Nếu ko niêm yết giá thì cứ trả, ko sợ bị chửi đâu, trả thoải mái
    => đi thử MBK (bangkok) có khu bán quần áo có quần zin khá đẹp và tương đối rẻ

vài ý kiến thêm
    Bangkok: Nên ghé thử khu Khaosoan road để thấy cuoc sống về đêm ở phố tây - đồ ăn đồ uống ngặp mặt
    Pataya: nên đi phố đi bộ , ngắm gái và pede cho biết
    Đi bụi thì mang dép hoac giày thể thao, di chuyển khá nhiều.
    chịu khó tìm hiểu hệ thống BTS và MRT để di chuyển thuận lợi hơn
    Nếu ko cần thiết thì đừng đi taxi, bua gap 1 thằng chạy vòng, xin xuống giữ đường nó ko cho.

Nếu muốn đi Thái bang xe Bus, thì mình cung chia se kinh nghiệm lun cho

Cần hỏi gì thì pm inbox

15. cuong3mat Thành Viên Cấp 4

=> ko nên nghe dụ, bên đó dụ rất hay
    Ai kêu bạn chup hình thì đừng chụp, hoặc có người chụp lén bạn xong, lát rua hình đưa bạn, ưng thì lấy,ko thì thôi ko sao

Đi thử tuktuk cho biết nhớ trả 1/2 giá nha
    chup hinh voi pede hả, 30 -40 bath cung dc. có nguoi noi 20

16. The Family Thành Viên Bạch Kim

cảm ơn mọi người
    thời gian cũng sắp đến
    có gì e sẽ tóm tắt lại và pm hỏi nhờ các anh chị!

17. Le Le Thành Viên Kim Cương

mua voi ve ban .........

18. Sweet.Heart Yêu đời, yêu người

5s có nhiều anh em đi Thailand hơn đi Ninh Chữ nhỉ.

19. tear ring Thành Viên Bạch Kim

Trả lời từng ý luôn cho nè, do tính chất công việc nên mình thường xuyên đi Thái.
    1/ Nên đem usd qua đổi, tới sân bay or ngân hàng đổi cũng đc, giá cao hơn đổi từ vnd sang bath thái bên này.
    2+3+4/ Đồ Thái thì thường là rẻ hơn VN mình (mọi thứ nhé bạn) [Tư vấn] Đi Thái Lan nên đem ? tiền và mua những gì?, kể cả đồ chợ hay hàng hiệu. Nhưng mình khuyên bạn nên mua hàng tốt, vì Thái Lan nổi tiếng về vải vóc. Vd: Siam Paragon (nếu bạn đi tour thì thường nó ko dắt bạn tới đây, chỗ này chỉ có người sống ở bkk tới là nhiều (teen or dân khá giả 1 chút chơi), big C hay Robin hood cũng y như mấy siêu thị vn, chả gì đặc biệt. Nếu mua mua đồ chợ thì hỏi người dân người ta sẽ chỉ cho vài chợ đầu mối, rất lớn và rất rẻ. Mình qua đó thì thường đi mua đồ ( quần áo) lề đường ở ngay cửa vào tàu điện trên không - siam paragon đi lên khoảng 1-200m, rất vui và nhộn nhịp. Tốt nhất là nên học nói tiếng Thái 1 chút nhé, rất thú vị đó bạn. :haha:
    Nhưng ko phải khu Baiyoke sky (đi tour nó hay dắt tới đây lắm). Khu đó mua đồ thì phải trả giá, nhưng trả ít thôi, người Thái ko thách nhiều như người Việt mình đâu. [Tư vấn] Đi Thái Lan nên đem ? tiền và mua những gì? - 1
    p/s: khoảng đầu tháng 9 mình có đi bangkok, nếu bạn thix có thể liên lạc với mình. Chúc bạn may mắn. :smile:
    - Mình thấy ace trên đây đã cho hầu như đầy đủ ý kiến về bkk và pataya ,nếu có đi phuket thì mình xin chia sẻ 1 chút luôn, nên bik tiếng anh, và hạn chế đi 1 mình ở khu này. Giá cả thì ngang resort ở Nha Trang nhưng phong cảnh và cách phục vụ thì rất ok nhé. Mình đi Thái (khoảng 5 ngày ở nhà bạn - ko tốn tiền ks) thường đem theo 2000$ nhưng ko lần nào có dư hơn 100$ khi về nhà, vì quá nhiều thứ phải mua và chơi. [Tư vấn] Đi Thái Lan nên đem ? tiền và mua những gì? - 2

20. Rễ Cây Thành Viên Cấp 4

chà...căng à nha. đọc tới khúc này là thấy ở nhà được rồi á...hix :sweat:
    mỗi lần đi mà tốn cỡ 2000$ [Tư vấn] Đi Thái Lan nên đem ? tiền và mua những gì? - 1
    mà vì tính chất công việc bạn thường xuyên đi Thái
    [Tư vấn] Đi Thái Lan nên đem ? tiền và mua những gì? - 2
    bạn có thể nói rõ hơn là trong 5 ngày bạn ăn và chơi gì mà tốn hết 2000$? vì TL mọi thứ đồ đều rẻ, ko lẽ b toàn mua hàng hiệu nổi tiếng, đồ Hitech à??? và ăn thì m thấy nta khuyên là nên đi dạo và ăn lề đường: Ngon - Bổ - Rẻ. ngay cả buffet trên tòa nhà cao nhất TL thì cũng chỉ 500k VNĐ / người thôi mà????