Tìm kiếm bài viết theo id

Tư vấn hôn nhân cho chị em trước khi về nhà chồng

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Trần Kim Quân, 14/8/17.

ID Topic : 8924239
Ngày đăng:
14/8/17 lúc 14:28
  1. Trần Kim Quân Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    6
    Hôn nhân là chuyện hệ trọng cả đời nên trước khi lập gia đình, chị em cần tìm hiểu để trang bị cho mình các liên thức liên quan đến đời sống vợ chồng, chuyện mẹ chồng nàng dâu, phòng thenuôi dạy con cái. Nhờ đó, khi về nhà chồng, chị em sẽ đỡ bỡ ngỡ hơn và chủ động giải quyết vấn đề một cách hợp lý khi xảy ra mâu thuẫn hay xung đột.

Dưới đây là một số lời khuyên từ các chuyên gia tư vấn hôn nhân gia đình dành cho các chị em trước khi cưới:

1. Để giữ gìn hạnh phúc gia đình, người phụ nữ đóng vai trò cực kỳ quan trọng

Bước vào đời sống hôn nhân, chị em sẽ phải xác định rõ vai trò của mình trong mọi vấn đề liên quan đến chuyện vợ chồng, chăm sóc bố mẹ hai bên và nuôi dạy con. Cùng với chồng, hai người sẽ lập ra các kế hoạch sau cưới như chi tiêu trong gia đình, tiết kiệm bao nhiêu, bao giờ mua nhà, khoản trích ra để dành cho bố mẹ như thế nào, phân công công việc trong nhà, ai sẽ đưa con đến lớp… Tốt nhất, mọi việc nên rõ ràng ngay từ đầu để cả hai hiểu rõ trách nhiệm và nghĩa vụ.

Khi xảy ra tranh cãi, đôi khi chị em cũng nên là người chủ động hòa giải trước để làm dịu căng thẳng giữa hai người. Đàn ông không phải ai cũng tâm lý, chỉ cần biết lúc nào nên tiến, lúc nào nên lùi, bạn sẽ làm chủ hạnh phúc.

Ngoài ra, hãy là một người hỗ trợ chồng thay vì kiểm soát mọi thứ về họ. Đừng nóng nảy, dài dòng, nhiều chuyện, đa nghi mà hãy biết tin tưởng và tha thứ cho những sai lầm có thể chấp nhận được.

2. Hãy là một cô con dâu hiếu thảo

Chuyện mẹ chồng nàng dâu là đề tài rất nóng trong những ngày này, đặc biệt sau khi bộ phim Sống chung cùng mẹ chồng được phát sóng. Tuy nhiên, mọi chuyện đều có cách giải quyết và trên hết, với cương vị là con dâu, để gìn giữ tình cảm gia đình, bạn hãy xác định làm một cô con dâu ngoan ngoãn, hiếu thảo.

Bố mẹ chồng cũng như bố mẹ mình, đều là những người đi trước. Thế nên, đôi khi tư tưởng và quan điểm khó tránh khỏi bất đồng. Do vậy, bạn hãy học cách chấp nhận, lắng nghe, cảm thông, và tìm cách đưa ra ý kiến một cách khéo léo. Đừng vội vàng to tiếng, thể hiện “cái tôi” hay khoe khoang học vấn của mình bởi vì hiển nhiên là bố mẹ sẽ không thể nào có cơ hội học tập như bạn được.

3. Đối tốt với em chồng

Bên cạnh mẹ chồng nàng dâu, chị dâu em chồng cũng là mối quan hệ hết sức phức tạp và dễ xảy ra xung đột. Theo các chuyên gia tư vấn hôn nhân, để có thể kiểm soát được vấn đề này, bạn hãy luôn nhớ rằng mình là một người chị. Đừng quá chấp những chuyện nhỏ nhặt và tị nạnh với em chồng. Hãy coi đó là em ruột của bạn và đối xử thật tốt.

4. Chăm sóc con cái là nghĩa vụ thiêng liêng của người phụ nữ

Dẫu rằng cả vợ và chồng đều phải cùng nhau nuôi dạy con cái nhưng bạn cũng đừng quên, người mẹ thường sẽ có ảnh hưởng lớn hơn nhiều.

Sinh con ra là một điều kỳ diệu và nuôi con lớn khôn, nên người lại là một quá trình đầy gian nan khác. Để chăm sóc con tốt nhất, hãy không ngừng làm giàu kiến thức cho mình, cập nhật các phương pháp dạy con thông minh và tạo cho con một môi trường phát triển lành mạnh.

5. Hôn nhân hạnh phúc không thể thiếu tình dục

Không ít chị em chuẩn bị lấy chồng rơi vào tình trạng stress và hoang mang vì chẳng-có-tí-kiến-thức-gì về chuyện phòng the cả. Tuy nhiên, bạn hoàn toàn có thể trang bị cho mình bằng cách thường xuyên đọc các báo phụ nữ như báoPhụ nữ và Gia đình hay một số tờ báo khác.

Dân gian có câu: “Đàn ông xây nhà, đàn bà xây tổ ấm”. Rõ ràng, vai trò của chị em trong việc xây dựng gia đình bền vững, ấm êm là điều không thể phủ nhận được. Do vậy, chị em hãy chuẩn bị hành trang thật kỹ để có thể “hoàn thành nhiệm vụ” sau khi về nhà chồng nhé.

2. simthang1994 Thành Viên Kim Cương

Đồ Chơi TH Việt Nam nhà cung cấp số lượng lớn:

Bật Nhún Lò Xo Được phân phối trực tiếp hệ thống dochoixucat.com tại Hà Nội và Việt Nam.

Bộ sản phẩm được nhập khẩu nguyên thùng với chất lượng cao, giá thành rẻ nhất Tại Hà Nội. Với kinh nghiệm 5 năm cung cấp thiết bị khu vui chơi cho hệ thống siêu thị, nhà sách, khu vui chơi công viên, các trường mầm non, gia đình…trong đó có sản phẩm Bật Nhún Hà Nội được khách hàng tin dùng suốt thời gian qua.
    Tư vấn hôn nhân cho chị em trước khi về nhà chồng - 1
    Sản phẩm Sàn Nhún Lò Xo là món đồ chơi vận động nhằm phát triển toàn diện cho bé

Trong quá trình học tập, vui chơi và vận động giúp thể chất cũng như tinh thần của bé được phát triển một cách toàn diện hơn. Sản phẩm bạt nhún lò xo được biết đến như một loại đồ chơi vận động mạnh, phù hợp các bạn nam, trẻ em lớn từ 4 tuổi trở lên. Sản phẩm không chỉ thu hút sự tò mò, kích thích tâm vận động trẻ em mà Bạt nhún Trampoline Hà Nội được cha mẹ, phụ huynh yêu thích do tính thể dục thể thao thẩm mỹ cao.

Chất lượng sàn nhún lò xo
    • Bộ sản phẩm được nhập khẩu nguyên thùng Đài Loan, Trung Quốc. Được sản xuất trên dây truyền hiện đại mang lại độ bền cao
    • Chân, đế, khung, lò xo: Sản xuất sắt cường lực chắc chắn, hợp kim siêu bền, chịu lực cực tốt, đảm bảo độ thẩm mỹ cao
    • Lưới bạt đàn hồi, dẻo dai, chắc chắn. Lò xo được nối thân sàn với lưới bạt tạo thành sàn nhún lò xo, phần lưới được bao quanh giúp trẻ không rớt ra ngoài.
    • Thang leo 5 bậc tiện lợi cho tất cả các bé nhiều lứa tuổi khác nhau tham gia chơi được.
    Nhiều kích thước như

Sàn nhún trẻ em mini với nhiều màu sắc khác nhau đến loại Sàn nhún lò xo có đường kính lớn hơn.

Tư vấn hôn nhân cho chị em trước khi về nhà chồng - 2
    • Sàn nhún thể thao 1,2m
    • Bật nhún tập thể thao 1,22
    Tư vấn hôn nhân cho chị em trước khi về nhà chồng - 3
    • Bật Nhún Lò Xo 2,44m
    Tư vấn hôn nhân cho chị em trước khi về nhà chồng - 4
    • Sàn Nhún Hà Nội 3,05m
    Tư vấn hôn nhân cho chị em trước khi về nhà chồng - 5
    • Bật nhún lò xo 3,66m
    Tư vấn hôn nhân cho chị em trước khi về nhà chồng - 6
    • Sàn nhún lò xo 4,27m
    Tư vấn hôn nhân cho chị em trước khi về nhà chồng - 7

Đồ Chơi TH Việt Nam

Phân phối: Sàn Nhún Lò Xo – Sàn Nhún Trẻ Em – Sàn Nhún Mini – Sàn Nhún Hà Nội – Bật Nhún Hà Nội – Sàn Bật Lò Xo – Sàn Nhún Nhập Khẩu - Bật Nhún - Thảm Nhún - Sàn Bật các loại

Website: xuccatdochoi.tin.vn, dochoixuccat.com

Hotline: 0983.667.814 - 0934.53.7124

Fanpage: https://www.facebook.com/sannhun

Email: sannhunloxo2000@gmail.com

ĐC : P1502, Khu Đô Thị Văn Khê, La Khê, Hà Đông, Hà Nội