Tìm kiếm bài viết theo id

tu vấn mua macbook pro!

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi hoanglongpc, 14/8/15.

ID Topic : 8154267
Ngày đăng:
14/8/15 lúc 12:15
  1. hoanglongpc Thành Viên Bạch Kim

Tuổi tham gia:
    17
    ACE cho minh hoi! Mình đang cần mua 1 con macpro nhung ko biết mua o đâu, ACE nào có kinh nghiệm về dòng này thì tu vấn dùm mình nhé! Hậu tạ ly cafe! ^^
    Thanks all

2. alexhong Thành Viên Cấp 4

Tiêu chí chọn máy của bác là gì thì ae mới tư vấn đc chứ ? Vd như thiên về vẻ bề ngoài , văn phòng hay thích đú game , đồ hoạ , photo ...!!! E cũng đang xài 1 e MD103 , 15.4 , core7 , 4Gb ram , card GeF 1GB ..ok lắm bác ạ ^^

3. Chú Ớt Cay Thành Viên Cấp 3

qua zshop thử bác

4. hoanglongpc Thành Viên Bạch Kim

Bac cho e sdt ngay va luon de e moi ly cafe nho tu van a!
    E hien la ky su xdug, lam viec chu yeu chi can office va autocad thoi, hien dang xai con asus mua cung 8nam roi( max option thoi do), no rat ben nhug do cau hinh yeu thoi! Nay muon nang cap thi ae khuyen dong macpro la "trau" nhat voi lai ko mat gia nen e muon tham khao ae ty! Bac pm cho e sdt nhe

5. hoanglongpc Thành Viên Bạch Kim

Zshop e cug qua vai ba lan nhug thay gia hoi cao voi lai nhan vien ko nhiet tinh lam! E muon dc ae nao da xai roi tu van cho e cau hinh va cho ae da mua uy tin de an tam ty! Hi^^

6. xantran81x Thành Viên Cấp 3

dangnguyenstore.com đây có nè

7. alexhong Thành Viên Cấp 4

Oh, vậy là bác thiên về cấu hình cao rồi , nếu thế thì chọn các e phải có card màn hình khủng khủng 1 tý để chạy mượt những chương trình nặng...Đặc điểm dòng Mac mà có card màn hình là giá hơi chát nha bác , nếu bác có vốn thì tham khảo 1 e máy mới lun tầm 30-40tr là ok , nhớ chọn dòng Mac Pro nha bác , đừng chơi Mac Air ẻo lả thiên về thời trang văn phòng .Còn vốn ít thì e khuyên bác ra chỗ mac24h có máy cũ nhưng bảo đảm ok , nhờ người ta tư vấn . Chỗ đó vẫn còn bán con MD103 của em mà cũ nè , cũng đáng để bác tham khảo đó :
    http://mac24h.vn/macbook-pro-2012-15-inch-md103-new-99.html
    P/s : Còn ly cafe thì lúc nào bác mua máy xong mời e cũng được , ae giúp nhau là chính thôi .Thanks bác ^^

hoanglongpc thích bài này.
  8. hoanglongpc Thành Viên Bạch Kim

Da ta bac nhieu nhieu
    Chu yêu muin gap bac de ae trao doi giao luu, sau la e hoi cach su dung ^^, nghe co ve hoi "ga" nhug thu that truoc gio chua xai dong nay nen ko biet va cung so mai nay cai 1 so chuog trinh no co tuong thich voi dong Mac ko! Do la ly do e muon gap bac